Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.5K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 211 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cac chi oi tu van giup em voi. Em bi cham kinh 2 tuan roi nhung ko thay co dau hieu gi nhu moi nguoi mang thai van thuong co ca (om nghen, buon non, nguc cang dau...). Cach day 4-5 hom em co dung que thu Queen Stick nhung ket qua bao 1 vach - ko co thai. Em rat lo hay em co benh gi ko biet, Ko biet que thu thai co chinh xac nhu ho van thuong quang cao ko cac chi nhi. Nho cac chi tu van giup em nen lam gi bay gio. Khoang 1 tuan nay em rat hay buon ngu vao bat cu luc nao, thinh thoang bi dau nhoi mot cai o bung duoi luc ben trai, luc nhay sang phai, luc o giua nhung het rat nhanh.
    Cam on cac chi nhieu.

• 415 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Ám ảnh tâm lí (mong muốn có con hoặc lo sợ dính thai...) đều có thể tác động lên cơ thể đưa đến những hiện tượng như của bạn đang cảm thấy. Thường thì que thử tương đối chính xác, nhưng cũng có nhiều trường hợp do nồng độ hooc- môn trong cơ thể chưa lên cao tới mức que thử có thể nhận định được! Tốt nhất là nếu không quá mệt mỏi, không có biểu hiện ốm bệnh, bạn nên thư giãn, nghỉ ngơi, chờ đợi thêm 5-7 ngày nữa rồi thử test lại.
    Chúc bạn khỏe.

• 36 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn nên siêu âm cho chắc chắn, hoặc cần thiết hơn bác sỹ sẽ cho bạn thử máu để test lại kết quả

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bạn thử test lại xem, lúc sáng sớm mới thức thì sẽ cho kết quả chính xác hơn đấy.
    Me Bo (TP.HCM)

• 1,218 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Nói thật nhé, từ trước dến giờ mình chẳng có duyên với que thử thai Quick Stick chút nào ! Vì toàn là 1 gạch thôi.

Mình cũng đã bị tình trạng trễ kinh 2 tuần như bạn vậy, thậm chí các triệu chứng diễn ra giống hệt có thai, và mình dã thử Quick Stick 2 lần, nhưng lần nào cũng vậy chỉ có 1 gạch thôi (!) Và qua 2 ngày sau lại ra kinh bình thường. Ấy thế mà dến tháng sau khi có bầu thật sự thì lại chẳng hay biết gì, vì cứ tưởng giống tháng trước, cũng trễ kinh, ói mửa, bụng cồn cào lúc nào cũng muốn ăn..... dến nỗi mình cứ tưởng bị đau bao tử đi bác sỹ khám bệnh, qua mấy ngày chẳng dứt bệnh, thế là bác sỹ bảo thôi mình đi khám phụ khoa xem sao (!) Kết quả là... thai được 7 tuần tuổi rồi (!) May mà trong lúc đi bác sỹ mình có nói trước mình bị trễ kinh và nghi ngờ không biết có bầu không, nên bác sỹ chỉ kê toàn những toa thuốc bổ và thuốc không ảnh hưởng dến thai nhi.

Tình trạng của bạn như vậy là dấu hiệu báo trước của thai rồi đấy, tháng này có thể không đậu thai, nhưng không chừng tháng sau sẽ có, vì vậy bạn cần theo dõi cẩn thận.

Nếu muốn dùng que thử thai một cách chính xác nhất, bạn nên thử vào buổi sáng, nước tiểu đầu và cuối không lấy, chỉ canh hứng phần giữa thôi. Thai càng lâu sẽ cho ra kết quả càng chính xác. Trong tâm trạng nghi ngờ như hiện nay, tốt hơn hết bạn nên nghỉ ngơi bồi dưỡng cho khoẻ, chờ sau 1, 2 tuần nữa vẫn chưa thấy kinh thì nên thử Quick Stick lại hoặc đi khám phụ khoa.

• 1,768 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Nếu mà có triệu chứng buồn ngủ thì mình nghĩ có lẽ bạn có thai chứ không phải bị bịnh đâu bạn đừng lo ( vì bệnh gì mà lại gây buồn ngủ ). Hồi đó lúc mới có thai mình cũng có triệu chứng này, toàn là ngủ trái giờ không nên mới thấy lạ, chứ trong người không có chuyển biến gì khác.
    Chắc vài ngày nữa test lại xem sao. Chứ mới 2 tuần đi siêu âm cũng chưa thấy gì đâu nhỉ.

• 415 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thấy thì cũng có thể thấy rồi. Nhưng không biết ở VN và chỗ khác ra sao, chứ ở Nga mà siêu âm trong thời gian vài tuần đầu xác định có thai để giữ là chuyện hòan tòan không được BS ủng hộ tí nào. (mình lưu ý là siêu âm để giữ thai thì phải chú ý bảo vệ thai, còn siêu âm để bỏ thì không sao)
    Hồi ấy mình đi siêu âm để xác định có thai hay không, vì que thử đã chỉ 2 vạch (cho chắc í mà ), siêu âm xác định thai được 3 tuần, BS lại tưởng là mình định phá thai. Đến khi biết là mình muốn siêu âm cho yên tâm là có thai để chuẩn bị là mẹ, BS mắng cho một trận tá hỏa. Trong trường hợp muốn giữ thai, họ thường đề nghị test máu và nước tiểu (trên chuột, dùng que thử xịn hoặc các dụng cụ gì đó của BV... chẳng hạn), chứ không ủng hộ siêu âm.

• 211 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cam on cac chi nhieu nha. Co le em phai doi them vai ngay nua de thu lai vay nhi. Tai vi em nghe noi co benh tac voi trung hay gi gi do nen so qua tuong minh cung bi. Em nghi chac la ko phai em co thai dau vi em ko thay co trieu chung gi ca cung ko thay met moi , chan an (em lai con them an moi chet chu).

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Cũng ko chắc đâu bạn à, vì hồi mình mới có thai cũng ko có triệu chứng gì hết, lúc đó mình mong được "ói,", được "ốm nghén",... mà chẳng thấy gì hết đó. Đến khi được 10 tuần mình mới thấy có triệu chứng đấy. Đúng là ko nên siêu âm lúc này vì nếu thụ thai, siêu âm đầu dò chứ ko siêu âm bụng nên ko an toàn nếu bạn đang cấn thai. Chúc bạn lạc quan và đợi thêm vài ngày nữa thử lại và đi khám sau ha.
    Me Bo (TP.HCM)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em tham gia với,em cũng đang bị trễ kinh 7 ngày,thử que 1 vạch.Tháng này e có canh noãn,và tiêm thuốc kích thích rụng trứng ngày 19/12.NGày 25/12 e có triệu chứng mệt mỏi,lúc đó e nghĩ bị bệnh vì 2 vợ chồng vừa đi biển về.Tiếp theo e hay buồn ngủ nhưng rất khó ngủ,ăn rất nhiều,sót ruột va đói liên tục,bụng hay râm râm đau,(e là người ít ăn và kinh nguyệt rất đều).Hôm trước khi chưa trễ kinh e đau bụng và ói,vào từ dũ khám.Bác sĩ siêu âm đầu dò chưa phát hiện gì và kêu về chờ trễ kinh rồi khám.Bây giờ đã trễ nhưng e k dám đi nữa,vì chồng e k cho đi vì sợ vào đó lại siêu âm đầu dò.Có ai từng bị như e k?E đang mong con lắm,trễ kinh và có hiện tượng như mang thai,nhưng thử que lại k thấy,e buồn và khóc thật nhiều.Bây giờ khi nào chưa ra kinh thì e vẫn đang hy vọng.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6