• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
    • 165 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antigone Xem bài viết
    Bạn ơi, mình vào link này nhưng thông báo phải đăng nhập mới được phép tải file. Ngại đăng ký member quá. Bạn có up lên trang nào tiện hơn không?
    Mẹ nó vào trang này xem này, không phải tải file về đâu:
    http://www.vuontre.com/tenbe/default.asp
    Ba mẹ là lá chắn
    Che chở suốt đời con
    • 2,637 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_pooh_con Xem bài viết
    Bé Linh Giang nhà em chỉ còn 10 ngày nữa là ra đời rồi mẹ nó ạ.
    Ôi thế thì chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nhé, tên Linh Giang cũng hay mà tên Ngân Giang cũng hay (Ngân Giang là dòng sông ngân):Rose:
    Mà mẹ nó ơi, năm nay là năm Hỏa mà, Giang là sông - thuộc Thủy mà, tên đó khắc mạng đấy mẹ nó ạ. :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuydh1982; 05/06/2009 vào lúc 04:30 PM.
    • 846 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Ặc ặc, nhưng đặt tên khó lắm. Mà mệnh con cũng còn tuỳ thuộc vào nhiều cái nữa, chứ đâu fải mỗi cái tên hả mẹ nó. Em nghĩ mãi chả ra tên nào khác hay hơn. hihi
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_pooh_con Xem bài viết
    Ặc ặc, nhưng đặt tên khó lắm. Mà mệnh con cũng còn tuỳ thuộc vào nhiều cái nữa, chứ đâu fải mỗi cái tên hả mẹ nó. Em nghĩ mãi chả ra tên nào khác hay hơn. hihi
    Ôi mẹ nó ơi, hôm trước e cũng nghĩ như thế nên định đặt tên con là Dương Thùy Minh đấy. Mọi người cũng khen tên ấy hay mà sáng sủa, em quyết chí lắm, cũng bảo không thèm quan tâm gì đến phán quyết của trang phongthuyvietaa nữa nhưng đến lúc ngồi táy máy xem lại họ phán quẻ mệnh của tên ấy rất xấu, toàn hung với dữ làm e chùn bước. Mẹ nào cũng muốn điều tốt nhất cho con mà. Cái gì được cảnh báo trước rồi tránh được thì cứ nên tránh mẹ nó ạ! E nghĩ vậy đấy, mẹ nó thấy thế nào? Nhiều tên hay lắm mà chẳng dám chọn, hị hị
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phiền các mẹ tìm giúp mình cái tên hay hay cho con gái yêu sắp chào đời của mình với. Mình dự tính sinh vào tháng 10 dương lịch năm 2009 mà chưa nghĩ ra tên nào ưng ý cả. Nhờ các mẹ cho mình 1 số tên để tham khảo cái nhé.
    Bố bé tên: Nguyễn Văn Cường sinh ngày 25/11/84 mệnh Kim
    Mẹ bé tên: Phạm Thị Thu Thủy sinh ngày 09/12/86 mệnh Hỏa
    Các mẹ xem xét đi rồi nghĩ dùm em nhé!
    Thanks các mẹ nhiều nhiều!
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em mới tham gia diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm của các chị.
    Vợ chồng em vẫn chưa tìm ra được tên ưng ý cho con trai yêu quý. Em dự kiến sinh vào giữa tháng 9 này. Rất mong các chị giúp đỡ giúp bọn em một số tên để tham khảo.
    Chồng em : Trần Cao Sơn, sinh năm 1982, mạng thủy
    Em: Hoàng Lan Nhung, sinh năm 1982, mạng thủy.
    Em cảm ơn các chị.
    • 371 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cá khô Xem bài viết
    Ôi mẹ nó ơi, hôm trước e cũng nghĩ như thế nên định đặt tên con là Dương Thùy Minh đấy. Mọi người cũng khen tên ấy hay mà sáng sủa, em quyết chí lắm, cũng bảo không thèm quan tâm gì đến phán quyết của trang phongthuyvietaa nữa nhưng đến lúc ngồi táy máy xem lại họ phán quẻ mệnh của tên ấy rất xấu, toàn hung với dữ làm e chùn bước. Mẹ nào cũng muốn điều tốt nhất cho con mà. Cái gì được cảnh báo trước rồi tránh được thì cứ nên tránh mẹ nó ạ! E nghĩ vậy đấy, mẹ nó thấy thế nào? Nhiều tên hay lắm mà chẳng dám chọn, hị hị
    Mình cũng đang tìm tên cho cháu mình. Vào phongthuyvieta xem mấy tên nhưng đều kết quả là xấu. Mình liền xem tên của bản thân mình thì nó cũng báo xấu mà đặc điểm về bản tính, sở thích, tình duyên của mình thì sai be sai bét. Kết luận là không thể tin đươc. Các mẹ đừng tin vào cái trang đó, nên các mẹ cứ đặt tên mà các mẹ thấy thích là được.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang chuẩn bị đón công chúa đầu lòng vào tháng 9/2009 này đây, mình đang phân vân giữa vài cái tên để đặt cho con mà chưa quyết định nên chọn tên nào. Nhờ các ba mẹ tham gia góp ý hộ mình với.
    Bố: Lý Khánh Toàn 14/07/1980
    Mẹ: Trần Thu Hà 28/08/1984
    Hai vợ chồng đang phân vân giữa một vài cái tên như:
    - Lý Khánh Huyền
    - Lý Quỳnh Chi
    - Lý Khánh Linh
    - Lý Hà Linh
    Nhờ các ba mẹ tư vấn giúp nhé!
    Thanks !!!
    • 1,004 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Chị có thích tên Lý Bạch Linh không?
    ( Bạch Linh : Tâm hồn trong sáng )
    • 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeLyBong Xem bài viết
    Mình cũng đang chuẩn bị đón công chúa đầu lòng vào tháng 9/2009 này đây, mình đang phân vân giữa vài cái tên để đặt cho con mà chưa quyết định nên chọn tên nào. Nhờ các ba mẹ tham gia góp ý hộ mình với.
    Bố: Lý Khánh Toàn 14/07/1980
    Mẹ: Trần Thu Hà 28/08/1984
    Hai vợ chồng đang phân vân giữa một vài cái tên như:
    - Lý Khánh Huyền
    - Lý Quỳnh Chi
    - Lý Khánh Linh
    - Lý Hà Linh
    Nhờ các ba mẹ tư vấn giúp nhé!
    Thanks !!!
    Lý Khánh Linh đi ... he he, giống con gái cưng nhà tớ
    Yêu cực, phát mê đi í

• 145 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Lý Quỳnh Chi đi ạ
    Tên em, khác mỗi họ, em họ Phan
    hihi
    • 132 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tên bé: Lý Quỳnh Chi.
    Kết luận: Tổng điểm là 7/10
    Đây là một cái tên khá đẹp, hy vọng nó sẽ mang lại nhiều hạnh phúc và may mắn cho bé !

Mình cũng vừa chọn được tên cho bé nhà mình, mẹ là Trang đặt tên con là Trang Anh luônrooling:

• 705 Bài viết

• 792 Được cảm ơn

năm nay năm hỏa, nên đặt tên theo cây cối, Quỳnh Chi được đấy. Tham khảo thôi nghe :Battin ey:
    • 2,144 Bài viết

• 1,080 Được cảm ơn

Nhà em:
    Bố: Thân Tấn Tài
    Mẹ: Nguyễn Ngọc Minh Tâm
    Con: chưa nghĩ ra lun, nhờ mọi người tư vấn :Sigh:
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em tìm cái tên cho cu con nhà em với
    Bố : Vũ Quý Phúc ( 18/03/1966)
    Mẹ : Nguyễn Thị Hồ Điệp ( 17/10/1979)
    Con trai : dự định sinh 14/12/2009
    Vợ chồng mình định đặt tên cho cháu là Vũ Thành Tâm ,mình chưa ưng cái tên này lăm
    Vũ Duy Anh thế nào hả các mẹ ?
    • 270 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Có mẹ nào xem giúp mình và tư vấn giúp tên cho con trai yêu của tớ với
    bố Nguyễn Ngọc Thành 1983
    Mẹ Nguyễn Xuân Thanh 1985
    Mình định đặt tên cho con trai yêu là:
    Nguyễn Hải Nam
    Nguyễn Hải Minh
    và... chưa nghĩ ra à
    cảm ơn các mẹ lắm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các Ba Mẹ rất nhiều, cái tên Quỳnh Chi mình cũng rất thích, đáng lẽ ra ngày xưa cái tên đó được đặt cho Bố của bé, nhưng vì lại là con trai (trên bố của Bé là 2 bác trai rồi) nên bà nội ko đặt như vậy nữa. Quỳnh Chi nghe cũng hay. Thanks các ba mẹ nhiều. Ba mẹ nào còn ý nào hay nữa thì giúp vợ chồng mình với nhé!
    • 124 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeLyBong Xem bài viết
    Cảm ơn các Ba Mẹ rất nhiều, cái tên Quỳnh Chi mình cũng rất thích, đáng lẽ ra ngày xưa cái tên đó được đặt cho Bố của bé, nhưng vì lại là con trai (trên bố của Bé là 2 bác trai rồi) nên bà nội ko đặt như vậy nữa. Quỳnh Chi nghe cũng hay. Thanks các ba mẹ nhiều. Ba mẹ nào còn ý nào hay nữa thì giúp vợ chồng mình với nhé!

Tên có chữ Quỳnh không hay lắm! Nó đồng nghĩa với âm Nghèo trong tiếng Hán. Các mẹ chú ý nhé!
    • 124 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2thanh Xem bài viết
    Có mẹ nào xem giúp mình và tư vấn giúp tên cho con trai yêu của tớ với
    bố Nguyễn Ngọc Thành 1983
    Mẹ Nguyễn Xuân Thanh 1985
    Mình định đặt tên cho con trai yêu là:
    Nguyễn Hải Nam
    Nguyễn Hải Minh
    và... chưa nghĩ ra à
    cảm ơn các mẹ lắm
    Hai VC bạn có tên gần giống nhau thế này đặt tên con theo lối Tây là thích nhất, tỷ như Nguyễn Ngọc Xuân hay Nguyễn Xuân Ngọc ý. Bọn Tây mà xem hộ chiếu nhà bạn đảm bảo đúng bố đúng mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thực đơn cho mẹ bầu và bé khỏe mạnh mà mẹ không lên cân nhiều

Mình bầu tập 2. Tập 1 thì cứ nghĩ con đầu nên chả màng đến vóc dáng. Vậy nên k có chọn lọc những...

• Phẫu thuật hàm có gây nguy hiểm không?

Xin chào BS, Khi bị hô có nhất định phải phẫu thuật hàm không? Có mất nhiều thời gian để hồi...

• Tên hay cho bé

Các mẹ ới ời.... Mẹ Kity mới đi check định kỳ về, phải vào ngay diễn đàn khoe với các mẹ đây! Mẹ Kity sẽ có một cô công chúa (may quá không phải đổi lại nick :D ), các mẹ chung vui với em nhé! Đúng là thỏa lòng mong ước bấy lâu! Bây giờ thì đến lúc phải lo chuẩn bị làm đẹp cho Baby dần đi là vừa,...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Tên hay cho bé

Vợ chồng tôi mới sinh cháu gái, cháu đầu tên là Nguyễn Vân Hương Bố : Nguyễn Trung Kiên Mẹ : Nông Thị Ánh Hòa (dân tộc Tày):Laughing: Nhờ các Bac, các A, chị đặt tên cháu giúp e. Mấy ngày hôm nay nghĩ mãi chẳng được cái tên gì cho hợp với cháu. No spam, thank

• 124 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ho_diep6679 Xem bài viết
    Các mẹ giúp em tìm cái tên cho cu con nhà em với
    Bố : Vũ Quý Phúc ( 18/03/1966)
    Mẹ : Nguyễn Thị Hồ Điệp ( 17/10/1979)
    Con trai : dự định sinh 14/12/2009
    Vợ chồng mình định đặt tên cho cháu là Vũ Thành Tâm ,mình chưa ưng cái tên này lăm
    Vũ Duy Anh thế nào hả các mẹ ?
    Em tưởng Vũ Quý là họ kép? (nhánh thứ 3)???
  • Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7