• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Cac me oi...em con khoang 1thang 10 ngay nua la sinh be roi..nhung met wa...Be nha em dap nhieu nen cam thay met lam.. Dem thi ko ngu duoc may (ca vi phai di VS nhieu..hic) ca vi nhuc moi nguoi, lung, chan... An thi ko co nhu cau! Moi thu an deu thay ngan, phan vi do thoi tiet nong. Em chang len can duoc may. Van giu nguyen 10kg!!! (cung may la em be cung van du trong luong la 2,5kg).
    Cac me co kinh nghiem ui!!! phai lam the nao bay gio?
    Sua em van uong moi ngay khoang 1coc. Thuoc thi con can thiet ko cac me? B9 va Can xi y?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé tăng cân chậm!!

Xin chào bác sĩ! Bé nhà em được gần 8 tháng rưỡi, là con gái đầu lòng của em. Bé sinh thường, lúc sinh nặng 2850g dài 49cm. 4 tháng cháu tự bỏ ti mẹ và chuyễn sang ti sữa ngoài, cháu đang bú Nan Pro. Hiện cân nặng 7.6kg dài 70cm. Cháu nhà em đã ăn cháu loãng nấu với nước súp và rau củ bằm nhuyễn...

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• Phụ nữ như thế nào dễ sinh con trai!

Chỉ là nhận định vui thôi, nhưng mình thấy bài viết này đúng ghê cơ...Hiện giờ tỉ lệ vô sinh rất...

• Khi nào cho bé yêu ăn tôm, cá..

Bé nhà em được 7 tháng, hiện giờ em đang cho con ăn thịt và rau củ quả. Cho em hỏi khi nào có thể...

• Bé tăng cân chậm

Chào câc mẹ, mình sinh be gái nặng 2.9 kg. Lúc mới sinh mình cho bé dùng sữa Enfalac kết hợp với sữa mẹ, bé chỉ tăng được 1 kg sau tháng đầu. Mình chuyển sang dúng S26 cho bé 2 tuần nay vì nghe nói S26 nhiều chất, nhưng sau 2 tuần, mình cân thi bé mới chỉ lên được có 5 lạng. Các mẹ tư vẫn giúp...

• 564 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mình cũng vậy, còn khoảng 2 tuần nữa là sinh em bé nhưng khoảng 2 tháng nay ko lên cân nào, vẫn tăng khoảng 12kg, trộm vía em bé vẫn lên cân đều, BS nói không sao, bạn ko lên cân thì cũng đừng lo nhé. Mình cũng không ăn uống được nhiều, chắc do thời tiết, sữa chỉ uống một cốc, không uống thêm thuốc gì cả vì BS nói ko cần nữa, còn mỏi mệt thì đương nhiên rồi, vì mình sắp sinh mà, chỗ nào cũng đau mỏi nhức nhưng mình vẫn cố gắng đi lại nhẹ nhàng thì đỡ hơn là nằm nhiều. Đấy là một số kinh nghiệm và triệu chứng của mình, bạn tham khảo nhé. Chúc hai mẹ con bạn khoẻ.
    • 18 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng còn gần 2 tháng nữa là sinh. Thế mà cũng không tăng cân gì cả 3 tuần nay, hôm qua mình lo quá, thế là phải nghỉ việc đi siêu âm. May quá, con mình vẫn tăng cân. Không phải như mình nghĩ. Mình cũng rất mệt mỏi lúc nào cũng chỉ muốn nằm thôi. Vậy bạn đừng lo lắng quá nhé. Chắc là thời tiết bây giờ nắng nóng nên là chúng ta không hấp thụ thức ăn. Chúc mẹ con bạn khoẻ mạnh
    • 272 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các Mẹ
    Thời gian cuối này các Mẹ o tăng cân đâu, Nếu giai đoạn này mà tăng cân thì hoàn toàn o tốt, phải đi khám bác sĩ ấy chứ.Đợi mình tìm đường link mà bác sĩ trả lời cho các Mẹ về chuyện tăng cân cuối thai kỳ nhé.
    Chỉ có bé trong bụng là giai đoạn này tăng cân thôi. Còn các mẹ thì o đâu.
    Khi mình ở giai đoạn này khi ngủ mình tìm 2 cái gối to đùng kê dưới gác đùi lên, như vây o khi nào cơ thể ở trạng thái căng ra , đỡ mỏi hơn nhiều,
    Các Mẹ vượt qua 7 tháng rồi cố gắng lên nhé
    tháng thứ 7 là tháng dễ có khả năng rủi ro hơn nên cố gắng nghỉ ngơi nhé(tháng 3 và tháng 7)
    Cứ nghĩ đến chuyện sắp nhìn thấy bé con rồi thì vui lắm và sẽ quên ngay mệt mỏi thôi.
    Và đi siêu âm 4 chiều ở tháng này đi , nhìn thấy bé con chắc hẳn các mẹ sẽ quên ngay mệt mỏi thôi
    Bye bye
    Quyên 9035484 (cityphone)
    Địa chỉ Ngõ 126 Hoàng Quốc Việt Nhà A 2 - 2 )
    • 7,164 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Mình đi khám bác sỹ bảo dự sinh ngày 13/9, gần đây cũng chẳng lên cân mấy, mà ăn uống thì ko nhiều. Tháng vừa rồi lên được nửa cân đều vào em bé cả. Bác sỹ bảo chẳng phải lo gì đâu. May quá em bé của mình quay đầu xuống rồi. Có khi nào em bé lại quay lên ko các mẹ. Bác sỹ bảo mình chẳng cần đi bộ nhiều, có đúng ko vậy?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh da duoc 28 tuan roi nhung hom qua di kham benh , bsi la qua vi chang len duoc mot can nao ca so voi thang truoc. Minh cung an nhieu thu do bo va uong sua (nhung dac biet la chi an duoc nua chen com mot ngay vi tu truoc toi gio minh so an com lam. Tu hoi mang thai toi gio minh chi len duoc 8 ky, khong dam len nhieu vi truoc khi co thai minh cung tron lam roi. Truoc tinh hinh dich cum gia cam cang thang qua , minh cung chang biet an gi de boi bo cho em be nua. Cac me chi giup minh voi . Cam on nhieu nhieu.
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cu toi
    Minh da duoc 28 tuan roi nhung hom qua di kham benh , bsi la qua vi chang len duoc mot can nao ca so voi thang truoc. Minh cung an nhieu thu do bo va uong sua (nhung dac biet la chi an duoc nua chen com mot ngay vi tu truoc toi gio minh so an com lam. Tu hoi mang thai toi gio minh chi len duoc 8 ky, khong dam len nhieu vi truoc khi co thai minh cung tron lam roi. Truoc tinh hinh dich cum gia cam cang thang qua , minh cung chang biet an gi de boi bo cho em be nua. Cac me chi giup minh voi . Cam on nhieu nhieu.
    Mới 28 tuần lên 8 ký có gì mà lo , mình đây 32 tuần rồi mà lên có 7 ký nè quan trọng là bé được bao nhiêu gam chứ ko cần mẹ lên cân nhiều, mình có đứa em lên hẳn 20 ký mà sinh con được có 2,3 ký phai nằm nồng kính đó những người lên cân nhiều đa số là vào mẹ hết vì vậy cậu yên tâm đi, còn muốn bé to chịu khó ăn mía và nhiều đồ ngọt vào, nếu uống được sữa bầu thì chẳng sợ bé nhỏ đâu. Chúc hai mẹ con lôn khoẻ.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trùi ui, lên 8 kg là được mà me cu toi. Có điều nếu ko ăn cơm được thì me cu toi có thể ăn nhiều món khác thay cơm, ăn nhiều trái cây cho có vitamin, uống thêm sữa bầu nữa là tăng cân mà....Ko ăn gà được thì ăn thịt heo, cá, tôm, cua.......
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Mình lúc bắt có bầu thì nặng 47kg, sau khi nghén mình có có 42kg, bây giờ tăng lên được 54kg. Vậy thì mình được tính là tăng bao nhiêu kg hả các mẹ? :4:

- Nếu tính từ lúc thấp nhất trong giai đoạn có bầu thì mình tăng 12kg rồi.
    - Nếu tính từ lúc bắt đầu có bầu thì mới tăng được 7kg thôi nhỉ?

Thế tính thế lào bây giờ????

• 138 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nọ mình nhận được thư của bệnh viện Việt Pháp. Nguyên văn như sau:
    "Chúng tôi lưu ý rằng việc tăng cân trong suốt quá trình mang thai chỉ nên giới hạn ở mức trên dưới 9 kg.4 kg cho 6 tháng đầu và 5 kg từ tháng thứ 6 đến tháng thứ 9 của thai kỳ. Trong trường hợp các chị tăng quá 12 kg thì nguy cơ gap phải các phiền toái trong quá trình sinh đẻ sẽ rất cao. ( Nguy cơ tiểu đường,huyết áp cao,sản giật,mổ đẻ,ventouse,forceps, băng huyết,cắt khâu tầng sinh môn...). Vì vậy nguy cơ do việc tăng cân nhiều sẽ thuộc về trách nhiệm của các chị và các bác sỹ sản phụ khoa của VP sẽ không thể chịu trách nhiệm về vấn đề này".
    Mình đẻ 2 bé đầu chỉ lên 8 kg mà cả 2 bé đều được 3.2 kg. Sau đó mẹ lai người rất nhanh. Không biết bé thứ 3 có được thế không( mình đang mang bầu tập 3 12 tuần mà). Mình nghĩ chấc lên cân vừa phải là sướng nhất không thì khổ mẹ lắm.