• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Cac me oi...em con khoang 1thang 10 ngay nua la sinh be roi..nhung met wa...Be nha em dap nhieu nen cam thay met lam.. Dem thi ko ngu duoc may (ca vi phai di VS nhieu..hic) ca vi nhuc moi nguoi, lung, chan... An thi ko co nhu cau! Moi thu an deu thay ngan, phan vi do thoi tiet nong. Em chang len can duoc may. Van giu nguyen 10kg!!! (cung may la em be cung van du trong luong la 2,5kg).
    Cac me co kinh nghiem ui!!! phai lam the nao bay gio?
    Sua em van uong moi ngay khoang 1coc. Thuoc thi con can thiet ko cac me? B9 va Can xi y?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Da dẻ trắng đẹp sau khi sinh nhờ nước dứa

Có Mẹ nào sanh xong mún da dẻ trắng đẹp thì nhào zo đây nhé..có bí kíp nè.. Được làm mẹ là thiên...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Nếu con bạn làm biếng ăn và tang cân chậm...

Vợ chồng chúng tôi ngoài 40 tuổi. Chúng tôi đã chuẩn bị cho con rất kỹ .Thậm chí đến 13 năm sau điều kỳ diệu đó mới đến với cúng tôi, tôi đã sanh được 1 bé trai và được thực sự làm mẹ, tôi cho bé bú FRISO GOLD từ lúc mới lọt lòng mẹ, ngày đầu tiên và cũng lần đầu tiên bé đã bú được 20ml. Vì tôi...

• Bé tăng cân chậm

Chào câc mẹ, mình sinh be gái nặng 2.9 kg. Lúc mới sinh mình cho bé dùng sữa Enfalac kết hợp với sữa mẹ, bé chỉ tăng được 1 kg sau tháng đầu. Mình chuyển sang dúng S26 cho bé 2 tuần nay vì nghe nói S26 nhiều chất, nhưng sau 2 tuần, mình cân thi bé mới chỉ lên được có 5 lạng. Các mẹ tư vẫn giúp...

• Ưu đãi giá dành cho người dân tỉnh Khánh Hòa

Từ ngày 05/09/2014 đến ngày 31/12/2014, với mong muốn được phục vụ và thỏa mãn nhu cầu vui chơi...

• 564 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

mình cũng vậy, còn khoảng 2 tuần nữa là sinh em bé nhưng khoảng 2 tháng nay ko lên cân nào, vẫn tăng khoảng 12kg, trộm vía em bé vẫn lên cân đều, BS nói không sao, bạn ko lên cân thì cũng đừng lo nhé. Mình cũng không ăn uống được nhiều, chắc do thời tiết, sữa chỉ uống một cốc, không uống thêm thuốc gì cả vì BS nói ko cần nữa, còn mỏi mệt thì đương nhiên rồi, vì mình sắp sinh mà, chỗ nào cũng đau mỏi nhức nhưng mình vẫn cố gắng đi lại nhẹ nhàng thì đỡ hơn là nằm nhiều. Đấy là một số kinh nghiệm và triệu chứng của mình, bạn tham khảo nhé. Chúc hai mẹ con bạn khoẻ.
    • 18 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng còn gần 2 tháng nữa là sinh. Thế mà cũng không tăng cân gì cả 3 tuần nay, hôm qua mình lo quá, thế là phải nghỉ việc đi siêu âm. May quá, con mình vẫn tăng cân. Không phải như mình nghĩ. Mình cũng rất mệt mỏi lúc nào cũng chỉ muốn nằm thôi. Vậy bạn đừng lo lắng quá nhé. Chắc là thời tiết bây giờ nắng nóng nên là chúng ta không hấp thụ thức ăn. Chúc mẹ con bạn khoẻ mạnh
    • 272 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các Mẹ
    Thời gian cuối này các Mẹ o tăng cân đâu, Nếu giai đoạn này mà tăng cân thì hoàn toàn o tốt, phải đi khám bác sĩ ấy chứ.Đợi mình tìm đường link mà bác sĩ trả lời cho các Mẹ về chuyện tăng cân cuối thai kỳ nhé.
    Chỉ có bé trong bụng là giai đoạn này tăng cân thôi. Còn các mẹ thì o đâu.
    Khi mình ở giai đoạn này khi ngủ mình tìm 2 cái gối to đùng kê dưới gác đùi lên, như vây o khi nào cơ thể ở trạng thái căng ra , đỡ mỏi hơn nhiều,
    Các Mẹ vượt qua 7 tháng rồi cố gắng lên nhé
    tháng thứ 7 là tháng dễ có khả năng rủi ro hơn nên cố gắng nghỉ ngơi nhé(tháng 3 và tháng 7)
    Cứ nghĩ đến chuyện sắp nhìn thấy bé con rồi thì vui lắm và sẽ quên ngay mệt mỏi thôi.
    Và đi siêu âm 4 chiều ở tháng này đi , nhìn thấy bé con chắc hẳn các mẹ sẽ quên ngay mệt mỏi thôi
    Bye bye
    Quyên 9035484 (cityphone)
    Địa chỉ Ngõ 126 Hoàng Quốc Việt Nhà A 2 - 2 )
    • 7,173 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Mình đi khám bác sỹ bảo dự sinh ngày 13/9, gần đây cũng chẳng lên cân mấy, mà ăn uống thì ko nhiều. Tháng vừa rồi lên được nửa cân đều vào em bé cả. Bác sỹ bảo chẳng phải lo gì đâu. May quá em bé của mình quay đầu xuống rồi. Có khi nào em bé lại quay lên ko các mẹ. Bác sỹ bảo mình chẳng cần đi bộ nhiều, có đúng ko vậy?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh da duoc 28 tuan roi nhung hom qua di kham benh , bsi la qua vi chang len duoc mot can nao ca so voi thang truoc. Minh cung an nhieu thu do bo va uong sua (nhung dac biet la chi an duoc nua chen com mot ngay vi tu truoc toi gio minh so an com lam. Tu hoi mang thai toi gio minh chi len duoc 8 ky, khong dam len nhieu vi truoc khi co thai minh cung tron lam roi. Truoc tinh hinh dich cum gia cam cang thang qua , minh cung chang biet an gi de boi bo cho em be nua. Cac me chi giup minh voi . Cam on nhieu nhieu.
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cu toi
    Minh da duoc 28 tuan roi nhung hom qua di kham benh , bsi la qua vi chang len duoc mot can nao ca so voi thang truoc. Minh cung an nhieu thu do bo va uong sua (nhung dac biet la chi an duoc nua chen com mot ngay vi tu truoc toi gio minh so an com lam. Tu hoi mang thai toi gio minh chi len duoc 8 ky, khong dam len nhieu vi truoc khi co thai minh cung tron lam roi. Truoc tinh hinh dich cum gia cam cang thang qua , minh cung chang biet an gi de boi bo cho em be nua. Cac me chi giup minh voi . Cam on nhieu nhieu.
    Mới 28 tuần lên 8 ký có gì mà lo , mình đây 32 tuần rồi mà lên có 7 ký nè quan trọng là bé được bao nhiêu gam chứ ko cần mẹ lên cân nhiều, mình có đứa em lên hẳn 20 ký mà sinh con được có 2,3 ký phai nằm nồng kính đó những người lên cân nhiều đa số là vào mẹ hết vì vậy cậu yên tâm đi, còn muốn bé to chịu khó ăn mía và nhiều đồ ngọt vào, nếu uống được sữa bầu thì chẳng sợ bé nhỏ đâu. Chúc hai mẹ con lôn khoẻ.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trùi ui, lên 8 kg là được mà me cu toi. Có điều nếu ko ăn cơm được thì me cu toi có thể ăn nhiều món khác thay cơm, ăn nhiều trái cây cho có vitamin, uống thêm sữa bầu nữa là tăng cân mà....Ko ăn gà được thì ăn thịt heo, cá, tôm, cua.......
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Mình lúc bắt có bầu thì nặng 47kg, sau khi nghén mình có có 42kg, bây giờ tăng lên được 54kg. Vậy thì mình được tính là tăng bao nhiêu kg hả các mẹ? :4:

- Nếu tính từ lúc thấp nhất trong giai đoạn có bầu thì mình tăng 12kg rồi.
    - Nếu tính từ lúc bắt đầu có bầu thì mới tăng được 7kg thôi nhỉ?

Thế tính thế lào bây giờ????

• 138 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nọ mình nhận được thư của bệnh viện Việt Pháp. Nguyên văn như sau:
    "Chúng tôi lưu ý rằng việc tăng cân trong suốt quá trình mang thai chỉ nên giới hạn ở mức trên dưới 9 kg.4 kg cho 6 tháng đầu và 5 kg từ tháng thứ 6 đến tháng thứ 9 của thai kỳ. Trong trường hợp các chị tăng quá 12 kg thì nguy cơ gap phải các phiền toái trong quá trình sinh đẻ sẽ rất cao. ( Nguy cơ tiểu đường,huyết áp cao,sản giật,mổ đẻ,ventouse,forceps, băng huyết,cắt khâu tầng sinh môn...). Vì vậy nguy cơ do việc tăng cân nhiều sẽ thuộc về trách nhiệm của các chị và các bác sỹ sản phụ khoa của VP sẽ không thể chịu trách nhiệm về vấn đề này".
    Mình đẻ 2 bé đầu chỉ lên 8 kg mà cả 2 bé đều được 3.2 kg. Sau đó mẹ lai người rất nhanh. Không biết bé thứ 3 có được thế không( mình đang mang bầu tập 3 12 tuần mà). Mình nghĩ chấc lên cân vừa phải là sướng nhất không thì khổ mẹ lắm.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Việc tăng cân còn tùy theo thể trạng của từng người nữa. Ko phải cứ muốn tăng là tăng hoặc ko muốn tăng thì cố gắng ăn ko nhiều, như thế dễ bất lợi cho thai lắm. Bây giờ mục tiêu của các mẹ là gì? Vì sức khỏe của em bé hay là vì ráng giữ gìn body cho nhanh gọn ?

Độ tăng trọng lý tưởng thay đổi tùy theo lúc bắt đầu mang thai. Đ/v 1 phụ nữ tròn trịa, bình thường thì độ tăng khoảng 12kg là vừa. Ngược lại, các nghiên cứu cho thấy các phụ nữ gầy ốm cần phải tăng từ 15 - 18 kg để có thể sinh ra 1 cháu bé có sức nặng bình thường. Còn các phụ nữ mập phì nên tăng từ 8,5 - 10 kg để ko gặp khó khăn khi sinh 1 cháu bé quá cỡ. Nhưng trong tất cả mọi trường hợp, thai phụ ko bao giờ ăn theo 1 chế độ ăn nào ko có sự theo dõi quan tâm của BS. Vì nó có thể làm hại đến sự tăng trưởng của thai nhi, nhất là vào 3 tháng cuối của thai kỳ khi não phát triển. Nói chung, thông thường khi mang thai đến tháng thứ 9, 1 phụ nữ bình thường phải tăng ít nhất cũng từ 10 -12 kg (1 kg trong 3 tháng đầu, 5 kg trong 3 tháng giữa và 6 kg trong 3 tháng cuối). Người phụ nữ khi có thai cần phải đi khám đều. Nếu thấy ko lên cân thì phải báo BS tìm nguyên nhân để điều trị.
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phạm Hiền Mai
    Hôm nọ mình nhận được thư của bệnh viện Việt Pháp. Nguyên văn như sau:
    "Chúng tôi lưu ý rằng việc tăng cân trong suốt quá trình mang thai chỉ nên giới hạn ở mức trên dưới 9 kg.4 kg cho 6 tháng đầu và 5 kg từ tháng thứ 6 đến tháng thứ 9 của thai kỳ. Trong trường hợp các chị tăng quá 12 kg thì nguy cơ gap phải các phiền toái trong quá trình sinh đẻ sẽ rất cao. ( Nguy cơ tiểu đường,huyết áp cao,sản giật,mổ đẻ,ventouse,forceps, băng huyết,cắt khâu tầng sinh môn...). Vì vậy nguy cơ do việc tăng cân nhiều sẽ thuộc về trách nhiệm của các chị và các bác sỹ sản phụ khoa của VP sẽ không thể chịu trách nhiệm về vấn đề này".
    Mình đẻ 2 bé đầu chỉ lên 8 kg mà cả 2 bé đều được 3.2 kg. Sau đó mẹ lai người rất nhanh. Không biết bé thứ 3 có được thế không( mình đang mang bầu tập 3 12 tuần mà). Mình nghĩ chấc lên cân vừa phải là sướng nhất không thì khổ mẹ lắm.
    Mẹ nào lên cân ít mà đọc bài viết này thấy yên tâm hơn rồi nhé. Mình 30 tuần cũng lên có 7kg, thấy các mẹ khác lên cân vù vù mà sốt cả ruột. Nhưng mà ở nước ngoài người ta khuyến cáo việc tăng cân quá nhiều vì có quá nhiều trường hợp các bà mẹ bị béo phì còn ở VN đa phần là các bà mẹ không được béo tốt lắm nên có thể tăng khoảng 10 - 12kg là đẹp. Tuỳ từng người mà cần điều chỉnh độ tăng trọng khác nhau. Tăng quá nhiều cân thì cũng vào mẹ là nhiều, con có thể tăng thêm 1-2kg so với chuẩn nhưng lại thành ra khó đẻ.
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wampee
    Mình lúc bắt có bầu thì nặng 47kg, sau khi nghén mình có có 42kg, bây giờ tăng lên được 54kg. Vậy thì mình được tính là tăng bao nhiêu kg hả các mẹ? :4:

- Nếu tính từ lúc thấp nhất trong giai đoạn có bầu thì mình tăng 12kg rồi.
    - Nếu tính từ lúc bắt đầu có bầu thì mới tăng được 7kg thôi nhỉ?

Thế tính thế lào bây giờ????
    Hihi tớ với cậu lại trùng hợp nhau rồi trước khi có bầu 47kg giờ cũng được có 54kg, bé nhà mình mới được 1824g mình đang lo bé nhỏ quá. Trộm vía nhỏ nhà cậu cũng to nhỉ.
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequynhanh
    Mới 28 tuần lên 8 ký có gì mà lo , mình đây 32 tuần rồi mà lên có 7 ký nè quan trọng là bé được bao nhiêu gam chứ ko cần mẹ lên cân nhiều, mình có đứa em lên hẳn 20 ký mà sinh con được có 2,3 ký phai nằm nồng kính đó những người lên cân nhiều đa số là vào mẹ hết vì vậy cậu yên tâm đi, còn muốn bé to chịu khó ăn mía và nhiều đồ ngọt vào, nếu uống được sữa bầu thì chẳng sợ bé nhỏ đâu. Chúc hai mẹ con lôn khoẻ.
    Đừng ăn đồ ngọt nhiều, sẽ bị cao đường thì không tốt đâu. Ăn đủ chất là được rồi, ai lại ăn nhiều đồ ngọt để em bé to đâu. Ăn ngọt nhiều quá thì chất đường sẽ dư ra, khi đó lại vào em bé hết, không tốt cho em bé đâu. Khoảng tuần 28 đi test lượng đường mà bị cao quá sẽ bị BS bắt ăn kiêng đấy.
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequynhanh
    Hihi tớ với cậu lại trùng hợp nhau rồi trước khi có bầu 47kg giờ cũng được có 54kg, bé nhà mình mới được 1824g mình đang lo bé nhỏ quá. Trộm vía nhỏ nhà cậu cũng to nhỉ.
    1.824 thì cũng đâu có nhỏ đâu mequynhanh. Mình thì lúc 29 tuần đi siêu âm bác sỹ bảo bé hơi to, bằng 1 đứa 31 tuần rồi :4: hi hi.... Giờ mình đang phải hạn chế ăn tinh bột nhiều vì sợ lượng đường trong máu cao.

• 1,952 Bài viết

• 4,577 Được cảm ơn

Hồi đẻ thằng cu đầu lòng, tớ lên tổng cộng 12kg, con sinh ra 3,9kg. Đứa thứ hai này thì tớ đã được 28 tuần rồi mà cũng chỉ mới lên có 3kg thôi, mà tớ chẳng nghén chẳng gì cả, ăn uống bình thường như khi chưa mang thai. BS bảo bình thường thì chẳng có gì phải lo cả. Bạn tớ cũng nhiều đứa chỉ nặng thêm <10kg mà con vẫn >3kg. mà cũng có đứa tăng >20kg mà con lại <3kg! Tóm lại là chuyện lên cân nhiều hay ít không quan trọng, chủ yếu là thai nhi phát triển thế nào thôi.
    • 1,512 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Em có chị bạn tăng 20kg mà đẻ con có 2,6 kg,
    Tăng bao nhiêu không quan trọng mà chủ yếu là thai nhi có hấp thụ được hay không thôi chị.
    • 1,057 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthyth
    Đừng ăn đồ ngọt nhiều, sẽ bị cao đường thì không tốt đâu. Ăn đủ chất là được rồi, ai lại ăn nhiều đồ ngọt để em bé to đâu. Ăn ngọt nhiều quá thì chất đường sẽ dư ra, khi đó lại vào em bé hết, không tốt cho em bé đâu. Khoảng tuần 28 đi test lượng đường mà bị cao quá sẽ bị BS bắt ăn kiêng đấy.
    Bình thường em không thích ăn ngọt, chỉ thích ăn mấy món xoài, cóc xanh chấm muối, từ ngày có bầu thay đổi hẳn khẩu vị, ăn cái gì cũng ngọt. Ngày nào cũng phải ăn mía, không ăn thấy ng nôn nao khó chịu lắm, rồi còn sôcôla sữa,uống nước cam cũng cho thêm đường . Thảo nào mà mẹ chả thấy lên được lạng nào trong khi đi khám bsỹ lại nói thai to hơn so với tuổi thai. Chắc em cũng phải hạn chế ăn đường lại thôi, nhưng mà thèm lắm.
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Bà bầu trong quá trình mang thai rất hay bị đường trong máu cao. Bạn nên cẩn thận thì tốt hơn, hạn chế ăn tinh bột và đường. Nên ăn nhiều hoa quả, sa-lát, ăn cá, thịt.... Ăn ít cơm, bánh ngọt...

• 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Mèn, em ăn tùm lum, xoài, ổi, bưởi.....toàn đồ chua quá trời, lại uống nước dừa nữa. Ít thèm bánh ngọt và cơm lắm........nhưng uống sữa. Và hình như ăn nhiều cũng chẳng được, mỗi 1 tô nhỏ (nếu bữa đó ăn cơm được) vì nó mau no quá ăn thêm sẽ mệt. Nhưng lát sau là đói lại ngay. Thế nên em nghĩ bà bầu nên trữ sẵn trong tủ lạnh vài loại trái cây để khi đói quá......lủm. . Sẽ cử bớt đường vì em cũng khá tròn trịa. Tập 1 em tăng 12 kg, con em được 3,3kg. Tập 2 thì mới 3 tháng đầu đã tăng 2kg rùi. Hihihihii....

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8