Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tại sao thử que 1 vạch mà siêu âm báo có thai? Mẹ nào giống thế không? Tư vấn cho em với

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 274K Lượt đọc
  • 430 Trả lời

• 135 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tình hình là con bạn em nó thử 6 lần nhé, cách 3 ngày thử 1 lần, cũng làm y như hướng dẫn sử dụng luôn mà lần nào cũng 1 vạch. Thế rùi trễ kinh lâu quá với cả ăn uống nôn tùm lum...sợ quá chồng nó chở đi siêu âm thì báo kết quả có thai 5 tuần rùi???????
    Còn em thì chậm 9ngay rùi, mà e mới thử que cách đây 3ngay, cũng chỉ 1v, e cũng có cảm giác đau đầu choáng váng, đau bụng và rối loạn tiêu hóa, ói vào nửa buổi sáng nhưng chỉ 1 vài ngày....tại em đang mong có em bé quá nên e sợ triệu chứng ảo
    có bạn nào giống e ko ah? hay đã tuèng như thế
    tư vấn giùm e với nha

Các chủ đề có thể bạn quan tâm:
    Anh là Tình Yêu của Em
    Em là Tình Yêu của Anh
    Tom là Tình Yêu của chúng ta...
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 835 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Mình thì chậm kinh 2 ngày thử vẫn lên 1 vạch, chậm 6 ngày thử mới lên 2 vạch, nhưng chắc chắn lúc chậm kinh là có thai rồi. Đến lúc chậm kinh 6 ngày là thai được 5 tuần rồi, có thể siêu âm đã lên.

Chắc chắn nhất thì bạn đi thử máu ở trung tâm Medlatec 42 Nghĩa Dũng ấy. Ngại xa thì bảo ngta qua nhà lấy mẫu máu. Vì Beta HCG trong máu có thể chưa đủ độ để que lên vạch, nhưng thử máu = máy thì đã phát hiện ra rồi.

Còn những dấu hiệu có thai thì cũng phải thai tầm 6 tuần trở đi mới thấy rõ. Tầm 3-4 tuần chẳng thấy j đâu bạn ạ, cùng lắm chỉ là đau căng ngực như sắp bị thôi. Mình phải 8 tuần mới buồn nôn. Tầm 6 tuần trở ra là rối loạn tiêu hóa và đi tè nhiều.

Chúc bạn sớm có em bé nhá!

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 135 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

thế bạn ui, xét nghiệm máu khoảng bao nhiu tiền hả bạn? và dịch vụ tới nhà lấy có đắt hơn nhìu ko? trả lời giúp m với nha
    Anh là Tình Yêu của Em
    Em là Tình Yêu của Anh
    • 579 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong.mar Xem bài viết
    thế bạn ui, xét nghiệm máu khoảng bao nhiu tiền hả bạn? và dịch vụ tới nhà lấy có đắt hơn nhìu ko? trả lời giúp m với nha
    Không đắt đâu em, tới nhà thì thêm 10K là 130K thì phải. Em đi thử máu đi cho chắc
    • 135 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhheokhi Xem bài viết
    Không đắt đâu em, tới nhà thì thêm 10K là 130K thì phải. Em đi thử máu đi cho chắc
    dạ vâng chắc nay mai em cũng phải thử cho yên tâm
    Anh là Tình Yêu của Em
    Em là Tình Yêu của Anh
    • 383 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

e trễ kinh 2 tháng hơn ùi , hôm wa ngày 13/2 e bị ra 1 cục huyết đen , đặc , ko bjk có sao ko nhưng thử que toàn 1v thôi , với lại e hay bị nặng bụng như kiểu nhịn tiểu ý
    • 383 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

nó ra huyết đen nhưng chỉ có nhiu đó thôi rùi im lun , sáng nay thử lại vẫn 1v , ko có j khác :Thinking: mẹ nào giải thjx hộ em :Rose::Rose::Rose:
    • 591 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình thì trể 1 tuần thử que chỉ 1v.mãi đến 2 tuần thử mới lên 2v. Nhưng trễ kinh thì chắc có thai rồi , nếu vòng kinh các bạn đều đặn. để từ từ rồi đi khám, khám sớm phải siêu âm đầu dò, tuy k đau nhưng hơi khó chịu tý, nếu k ra quyết thì k sao đâu, nhưng đừng đi nhiều ăn uống kỹ 1 tý, đừng ăn mồng tơi, đu đủ , rau răm. Nghĩ ngơi nhiều đợi trể kinh 4 tuần hãy đi khám. Nhưng trễ kinh thì chắc chắn có rồi. Chúc mừng các mẹ tương lai nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 383 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

vậy còn vụ ra huyết tí xíu thì sao ạh , vòng kinh của e nó cũng hay lang thang lắm , mỗi lần uống kháng sinh là nó lại đi lạc :Crying:
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu mẹ nào sợ lấy máu, đi xét nghiệm nước tiểu cũng được. Ở bệnh viện người ta xét nghiệm là ra ngay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 591 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

vậy phải đi bác sĩ thôi bạn ạh.
    • 25 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình hôm nay nữa là trể 7 ngày, thử que chỉ có 1v, siêu âm k thấy gì. Mình cũng đang lo, cũng có 1 số biểu hiện nôn nhưng mình cũng sợ là triệu chứng giả (vì mình cũng đang mong có bé).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 545 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Các mẹ cứ bình tĩnh nhé. Như tớ đây này, trễ kinh những 2,5thang, thử chỉ có 1 vạch. Bẵng đi 2 tuần sau thử thì 2 vạch, đi khám thai thai được 8 tuần. Choáng và vui.
    • 135 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutin09 Xem bài viết
    Các mẹ cứ bình tĩnh nhé. Như tớ đây này, trễ kinh những 2,5thang, thử chỉ có 1 vạch. Bẵng đi 2 tuần sau thử thì 2 vạch, đi khám thai thai được 8 tuần. Choáng và vui.
    hic sao bạn giống bà chị mình thế,bà ấy cũng sinh em bé gần 1 tuổi ùi, còn m chậm 10ngay rùi, thử có 1v bùn lắm ý, hy vọng sẽ đc như bạn
    Anh là Tình Yêu của Em
    Em là Tình Yêu của Anh
    • 135 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocsen1982 Xem bài viết
    Mình hôm nay nữa là trể 7 ngày, thử que chỉ có 1v, siêu âm k thấy gì. Mình cũng đang lo, cũng có 1 số biểu hiện nôn nhưng mình cũng sợ là triệu chứng giả (vì mình cũng đang mong có bé).
    uh mình cũng chỉ sợ triệu chứng giả thui, mấy lần trước cũng nôn nao chóng mặt mà rùi KQD vẫn ghé, lần này trễ 10ngay vẫn 1v
    Anh là Tình Yêu của Em
    Em là Tình Yêu của Anh
    • 25 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bà chị chồng mình trễ 10ng thử cũng 1v, 15ngày thử thấy 2v nhưng đi siêu âm thì k thấy gì. Đến nay c có thai được hơn 3tháng rùi. Mình xác định là k thử nữa, cứ để kệ nó, k suy nghĩ đến nữa. Cậu cứ thoải mái đi, biết đâu con yêu sắp về rùi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ocsen1982; 14/02/2011 vào lúc 04:15 PM.
    • 383 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

mới lo hồi sáng thì giờ QKD đến rùi hụ hụ :Crying::Crying::Crying:
    • 835 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Mình bình thường kì kinh rất đều, nhưng sau khi lấy chồng thì có 1 tháng bị trễ kinh tận 1 tháng rưỡi. Do mình nghĩ kì kinh mình đều thế thì có em bé rồi, nhưng thử que mãi vẫn 1 vạch. Đến lúc đi Honeymoon bù thì mới ra, hóa ra kinh đều thì cũng có lúc dở hơi.

Các mẹ nếu thử hoài mà ko thấy lên vạch thì có thể đi xn máu, ko đau tẹo nào đâu. Đừng để thấp thỏm, chỉ khổ cho mình thôi.

À, cũng có nhiều kì kinh mình chỉ ra 1 tí máu rồi không ra đến 2 ngày sau mới ra, làm cứ hi vọng là có em bé, nhưng không phải.

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    • 135 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocsen1982 Xem bài viết
    Bà chị chồng mình trễ 10ng thử cũng 1v, 15ngày thử thấy 2v nhưng đi siêu âm thì k thấy gì. Đến nay c có thai được hơn 3tháng rùi. Mình xác định là k thử nữa, cứ để kệ nó, k suy nghĩ đến nữa. Cậu cứ thoải mái đi, biết đâu con yêu sắp về rùi.
    hic thì mình cũng tự bảo m là kệ nó ko bận tâm nữa, nhưng mà cứ lúc nào rảnh rỗi laiij nghĩ ngay tới vấn đề này hichic lại tò mò thử thêm 1que nữa sáng nay, lại 1v các bác ah...huhu sao mà cái vạch thứ 2 nó lì lợm thế...?
    Anh là Tình Yêu của Em
    Em là Tình Yêu của Anh
    • 383 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

haiz kỳ kục thật , cứ đến chiều là nó lại bị ra 1 ít máu màu nâu , ko bjk có bị j ko , nhưng hôm nay mình thấy ngực mình hơi ê ê rùi . mai đi khám thôi