Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tại sao lại ko nên ăn Cà và Hồng xiêm khi đang mang thai?!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 46.6K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 125 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mẹ mình vừa aloo bảo vậy mà ko nói vì sao?
    mình ko biết nên đã ăn rất nhìu roài .. có đợt lại còn thích ăn cà điên đảo nữa chứ ! 2k được 4 quả cà bé tị
    ảnh hưởng ra sao đến em bé ..có mẹ nàu biết ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ninh cháo lấy nước pha sữa có tốt không

Hàng xóm nhà mình có con được 5 tháng, mẹ bé bắt đầu đi làm trở lại sau thời kỳ nghỉ thai sản. Mình...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Nên ăn gì và mua gì khi ở Mỹ? Giúp em với

Em dang o My cong tac, muon laptop cua hang de dung nen ko co cai font tieng Viet. Loay hoay mai ma van chua download duoc phan mem go tieng Viet. Mong duoc Admin va cac ban thong cam. 1/ Em chi muon hoi la nen thuong thuc mon an gi khi den dat My? 2/ Mua gi khi ve VN? Em dang o Oregan. O bang...

• Tại sao lại chỉ có con trai và con gái trên trái đất này?

Trên đường đưa con đi nhà trẻ về, Con: Mẹ ơi sao lại chỉ có con trai và con gái trên trái đất này mà lại không có người khác nữa hả mẹ? Mẹ: Vì ông trời chỉ đẻ ra được mỗi hai loại người này để sống trên trái đất thôi! Con: Thế à mẹ! Mẹ: !!!! Con: Ông trời có nhiều phép thuật ko hả mẹ? Mẹ:...

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• 1,321 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Mẹ mình thì giải thích rất là khoa học : cà + hồng xiêm nhiều sâu bị phun thuốc ăn ko tốt.

Mà mình thì thèm cà vật vã !!!
    1. Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình
    2. Ngu dốt lớn nhất của đời người là dối trá
    3. Thất bại lớn nhất của đời người là tự đại
    4. Bi ai lớn nhất của đời người là ganh tỵ
    5. Sai lầm lớn nhất của đời người là đánh mất mình
    • 551 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

mình thì vẫn chén cà tì tì vì hằng ngày mình thường ăn canh cua -> canh cua thì pải có cà mới ngon -> chén! hihi!
    Ngoài ra, còn 1 thông tin nữa là do nó nóng, ăn dễ bị táo nên được khuyên là vậy đó mẹ nó

• 1,885 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Em cũng thèm cà lắm, nhất là mùa này nóng có mấy quả cà pháo mà ăn với canh cua thì dễ ăn cơm vô cùng. Em cố gắng hạn chế, tuần ăn 1 lần, lần 4-5 quả thôi, nhưng mà bỏ hết hạt cà trước khi ăn.

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • 342 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

hồng xiêm thì mình không biết chứ cà muối thì rraats độc đó bạn , nên ttos nhất chúng ta nên hạn chế ăn thì tôt. Tất cả vì con yêu.
    • 1,321 Bài viết

• 1,818 Được cảm ơn

Em thì thèm hồng xiêm, ăn liên tục, cà thì ăn ít hơn. Ngày trước chỉ nghe thấy câu "1 quả cà bằng 3 chén thuôc", tức là những người đang bị ốm hoặc mới ốm dậy thì không nên ăn cà. Chứ bà bầu thì thèm gì ăn nấy, nếu không tốt thì ăn ít cũng được mà.

Mẹ ơi!!! Con yêu mẹ nhất trên đời

• 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megatrong Xem bài viết
    hồng xiêm thì mình không biết chứ cà muối thì rraats độc đó bạn , nên ttos nhất chúng ta nên hạn chế ăn thì tôt. Tất cả vì con yêu.
    bổ sung thêm là cà rất độc khi nó còn đang xanh ý, "muối sổi " ý, tuy nhiên 1 tuần ăn 1 bữa cũng chả sao đâu mà, tớ mua nguyên 1 lọ của trung thành về ăn dần,
    cả măng nữa cũng ko tốt cho phụ nữ mang thai,
    nhưng hồng xiêm thì chưa nghe bao giờ.:Thinking:
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 189 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Ối các mẹ sướng thế! Ăn thế mà mấy anh xã ko ý kiến gì à? Em á, thèm cà điên lên, lại máu món canh cua chứ. Cơ mà ông xã lườm, sợ lắm. Với lại thật sự là nó ko tốt cho em bé (kiểu như 1 quả cà bằng 3 chén thuốc ý) cho nên là thôi (nuốt nc bọt quay đi). Thấy em khổ không? hichic

Cơ mà mấy mẹ nó ơi, nghĩ đến con 1 tẹo. Bà chị dâu tớ có chửa ăn toàn cà với bún đậu, ớt thì cả quả luôn. Thằng con giờ da dẻ chán lắm, lại yếu cà nhẳng . Cho nên thôi, vì con vậy các mẹ ạ!
    • 359 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

em cũng thèm cà, mùa này mà ko có quả cà thfi khó nuốt nổi cơm ấy, làm sao bi giừo các mẹ nhỉ, em đc 30 tuần rồi
    • 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby2011 Xem bài viết
    Ối các mẹ sướng thế! Ăn thế mà mấy anh xã ko ý kiến gì à? Em á, thèm cà điên lên, lại máu món canh cua chứ. Cơ mà ông xã lườm, sợ lắm. Với lại thật sự là nó ko tốt cho em bé (kiểu như 1 quả cà bằng 3 chén thuốc ý) cho nên là thôi (nuốt nc bọt quay đi). Thấy em khổ không? hichic

Cơ mà mấy mẹ nó ơi, nghĩ đến con 1 tẹo. Bà chị dâu tớ có chửa ăn toàn cà với bún đậu, ớt thì cả quả luôn. Thằng con giờ da dẻ chán lắm, lại yếu cà nhẳng . Cho nên thôi, vì con vậy các mẹ ạ!
    bé nhà anh chị bạn ốm yếu ko phải do cà đâu, đừng đổ cho cà và ớt, tớ tập 1 cũng ko kiêng cà và măng gì cả, mọi món tớ ăn uống điều độ,
    da dẻ bé ko đc mịn màng, sức khoẻ ko tốt còn do nhiều món khác nữa đâý, ví dụ bạn ăn nhiều ổi, mít, sầu riêng cũng gây nóng cho chính bạn và bé cũng sẽ bị ảnh hưởng ít nhiều,
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 618 Bài viết

• 2,474 Được cảm ơn

Cà muối ko tốt vì nó độc và nóng, ăn vào con sau này dễ bị rôm sảy các mẹ ạ. Nên khi nào các mẹ ăn thì bỏ bớt cái hạt đi nhé. Ngoài ra mình nghĩ cà muối (cũng như các loại đồ muối khác) thì có bầu ko nên ăn vì nó ko phải là thức ăn được nấu chín nên bà bầu ăn thì ko tốt.

Mình thì vẫn biết thế nhưng khổ nỗi MC lại là người muối cà rất ngon, cả nhà ai cũng thích ăn cà nên bát cà nó cứ ... sừng sững trước mặt ấy rooling: nên từ đầu mùa đến giờ cũng chót làm vài quả rồi. Mỗi bữa chỉ dám ăn 1-2 quả cho đỡ thèm thôi nhưng chắc từ nay phải kiêng tuyệt đối mới được.

Thế còn cà tím nấu thì sao nhỉ? Các mẹ có biết ko? Mình thì rất thích món này, vừa mới đi chợ mua sáng nay, định tối về nấu đây ạ.

Rồi mận nữa, hic hic mùa này là mùa mận nên nhìn thấy ngoài đường là thèm lắm í hihi nói chung hoa quả mùa hè toàn có tính nóng thôi, chả nhẽ kiêng hết nhỉ

Hồng xiêm thì mình cũng chưa nghe nói là ko tốt cho bà bầu bao giờ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thaoxumi; 09/05/2011 vào lúc 11:05 AM.
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mẹ chồng mình trồng hồng xiêm, lần nào về chơi với bà là chồng mang cả chục cân lên cho vợ. Bụng dạ mình yếu mà ăn xả láng cũng chẳng thấy sao cả. Không biết hồng xiêm độc ở chỗ nào ?!
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic em thì thèm hồng xiêm thôi nhưng có thấy câu nào của các cụ nói về kiêng hồng xiêm đâu nhể????
    • 266 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Các mẹ cứ lo hão, tớ thì tớ thèm gì ăn nấy, chỉ trừ thuốc độc thôi, he he...........lúc bầu các mẹ cũng đừng kiêng khem quá, mà chủ yếu lúc sinh xong ý, lúc đó các mẹ cần kiêng nhiều hơn vì lúc đó bé sẽ bú mẹ, ảnh hưởng trực tiếp đến hệ tiêu hoá của bé, chứ giờ con ở trong bụng mẹ ăn uống bằng chất đã được lọc và xử lý qua hệ tiêu hoá của mẹ rồi, cứ vô tư đi, đương nhiên là chống chỉ định với những người ăn vào đau bụng, đi ngoài nhé, he he............cái này chả cần viết nhỉ, hihi....................
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicon83 Xem bài viết
    Các mẹ cứ lo hão, tớ thì tớ thèm gì ăn nấy, chỉ trừ thuốc độc thôi, he he...........lúc bầu các mẹ cũng đừng kiêng khem quá, mà chủ yếu lúc sinh xong ý, lúc đó các mẹ cần kiêng nhiều hơn vì lúc đó bé sẽ bú mẹ, ảnh hưởng trực tiếp đến hệ tiêu hoá của bé, chứ giờ con ở trong bụng mẹ ăn uống bằng chất đã được lọc và xử lý qua hệ tiêu hoá của mẹ rồi, cứ vô tư đi, đương nhiên là chống chỉ định với những người ăn vào đau bụng, đi ngoài nhé, he he............cái này chả cần viết nhỉ, hihi....................
    Mẹ này nói chính xác ạ, tập 1 mình ăn uống có kiêng khem gì đâu, cà ăn tùy thích, ớt chén tì tì, thậm chí nghén ớt ít, đồ chấm mà ko cho ớt hoặc cho ít ớt là nhạt mồm, ko ăn được, nhưng trộm vía có sao đâu? Đừng ăn cái gì bị nhiễm độc/nghi nhiễm độc (kiểu rau củ bị phun thuốc sâu ý) thôi. Chúc các mẹ ăn uống ngon miệng và mạnh khỏe
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình ăn cà thường xuyên .mình nghĩ thích gì ăn đấy kô đến lúc đẻ phải kiêng
    • 500 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Cà thì ai cũng biết là độc mà chưa nghe thấy chửa hồng xiêm bao giờ. Đợt mình nghén, chẳng ăn đc gì. Chỉ ăn đc ít hoa quả như hồng xiêm và xoài ,ổi nên dù biết là nóng vẫn cứ ăn. Giờ hết nghén rồi thì ăn đc những quả khác. Cơ bản thời gian này vào hè, toàn hoa quả nóng như mít,sầu riêng, nhãn, mận, vải... thôi,nhưng mình thèm vẫn cứ chén
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248.../#post25719720
    http://mgod.webtretho.com/forum/f249...g-day-1297739/

DẤU ẤN lớn nhất của một người để lại trên thế gian này chính là đứa con của họ !!!
    • 1,151 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thaoxumi Xem bài viết
    Cà muối ko tốt vì nó độc và nóng, ăn vào con sau này dễ bị rôm sảy các mẹ ạ. Nên khi nào các mẹ ăn thì bỏ bớt cái hạt đi nhé. Ngoài ra mình nghĩ cà muối (cũng như các loại đồ muối khác) thì có bầu ko nên ăn vì nó ko phải là thức ăn được nấu chín nên bà bầu ăn thì ko tốt.

Mình thì vẫn biết thế nhưng khổ nỗi MC lại là người muối cà rất ngon, cả nhà ai cũng thích ăn cà nên bát cà nó cứ ... sừng sững trước mặt ấy rooling: nên từ đầu mùa đến giờ cũng chót làm vài quả rồi. Mỗi bữa chỉ dám ăn 1-2 quả cho đỡ thèm thôi nhưng chắc từ nay phải kiêng tuyệt đối mới được.

Thế còn cà tím nấu thì sao nhỉ? Các mẹ có biết ko? Mình thì rất thích món này, vừa mới đi chợ mua sáng nay, định tối về nấu đây ạ.

Rồi mận nữa, hic hic mùa này là mùa mận nên nhìn thấy ngoài đường là thèm lắm í hihi nói chung hoa quả mùa hè toàn có tính nóng thôi, chả nhẽ kiêng hết nhỉ

Hồng xiêm thì mình cũng chưa nghe nói là ko tốt cho bà bầu bao giờ.
    Mẹ chồng mình muối cà cũng thôi rồi, ngon tuyệt luôn. Thế nên trong bữa cơm chẳng mấy khi thiếu cà muối. Mà đã nhìn thấy mà không ăn thì khó chịu lắm. Dạo trước mình còn ăn nguyên 1 bát cơm với cà muối cơ. chẳng cần có canh gì cả. Hic. thế mà cũng chẳng thấy ai nói gì. Thấy mình ăn được cà (mình nghén không ăn được gì) thì MC mình lại càng hay muối cà cho mình ăn. hic hic. Mà mình cũng gặp rất nhiều ng nghén cà muối mà. 3 tháng đầu chỉ ăn được cà muối với nước rau luộc ấy. Mình gặp nhiều người vậy rồi.

Tôm: NB: 3,7kg. 1m: 5kg. 2m: 6kg. 3m: 6,8kg. 4m: 7,7kg, dài 67cm. 5m: 8,2kg, dài 70cm.
    7m: 8,5kg, dài 73cm 8m: 8.5kg, dài 73cm. 9m: 9.0kg, dài 75cm. 10m: 9,4kg, dài 76cm. 11m: 9,8kg, dài 76cm. 12m: 10,2kg, dài 76cm
    Con yêu hay ăn chóng lớn và luôn khỏe mạnh con nhé!!!
    Ba mẹ yêu con
    • 256 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

em cũng thèm cà lắm, nhất là canh cua mà ko có cà thì ăn mất ngon,nhưng cà ko tốt, nóng lắm, nên mỗi bữa có canh cua em ngậm miệng ăn 2 quả cho đỡ thèm, em lại còn bị đau dạ dày nữa chứ
    • 354 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

híc thế mà em cứ chén cà liên tục lại còn hăm hở mua về muối một lọ rất to nữa chứ..... cà với canh cua là nhất mà rooling:rooling: thôi từ nay em xin chừA

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3