Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tại sao ko nên uống sữa bà bầu trong 3 tháng đầu khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 50.8K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,616 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Em có thai gần sanh , từ đầu tới cuối không uống sữa bà bầu vì bác sỹ không cho. Bác sỹ nói là thể trạng mẹ tốt, không nghén ăn uống được thì không cần thiết uống sữa bà bầu. Nếu các mẹ bồi dưỡng quá không đúng cách cả mẹ và bé sẽ có nguy cơ bị béo phì, và tiểu đường. Ngoài ra nguy cơ thừa vitamin còn nhiều tệ hại hơn đấy. Tốt nhất mẹ nên theo chỉ định bác sỹ khi uống sữa bà bầu vì xem như đây cũng là 1 loại thuốc để dưỡng thai.
    Tâm lý bà mẹ ở Việt Nam bị ảnh hưởng của các cty sữa quảng cáo trên tivi, chứ bác sỹ em nói là ở nước ngoài muốn uống sữa bà bầu là có chỉ định của bác sỹ và không được bày bán đại trà như ở Việt Nam đâu.
    Hiện giờ, em lên cân tổng cộng có 12kg thôi, nhưng siêu âm từ tuần thứ 36 em bé được 2.9kg , tới lúc sinh yên tâm từ 3.3kg đến 3.5kg. Sinh xong mẹ không phải giảm cân là mừng rồi các mẹ à.
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149

• 355 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thực ra, nếu uống theo như trên hộp sữa ghi thì không cần thiết nếu mẹ ăn uống được. Nhà em cho bà bầu thỉnh thoảng mới uống 1 cốc để tăng thêm những cái mà chẳng may thức ăn thường không cung cấp được.
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mình có người ở Úc nên hay xách tay các sản phẩm về sức khỏe, làm đẹp.
    Mình giới thiệu trước vitamin cho bà bầu.
    các bạn có thể ghé fb mình coi thêm các sản phẩm khác
    Khi mua hàng của mình:
    ✔Điều đầu tiên hẳn là chất lượng. Cam kết 100% hàng Úc nhà mình xách tay về.

✔Bảo đảm giá khá tốt so với thị trường chung

✔Ưu Đãi khách hàng thân thiết

✔Dược sĩ hỗ trợ tư vấn và nhiệt tình

Mua hàng tại 109 lô J chung cư Đồng Diều, Phường 4, Quận 8
    SĐT 0973492234 (Zalo, viber, SMS....)
    Cám ơn các bạn đã quan tâm và hi vọng được ủng hộ nhiệt tình.

Vitamin cho bà bầu Blackmores dành cho thời kỳ mang thai có công thức đặc biệt để cung cấp đầy đủ những vitamin cũng như dầu và khoáng chất mà người phụ nữ cần trong giai đoạn thụ thai, mang thai và cho con bú.

Đóng hộp: 180 viên

Nhà sản xuất: Australia

Đặc điểm và công dụng:

2 viên Vitamin cho bà bầu Blackmores Pregnancy Goldmột ngày sẽ cung cấp:

• I ốt cần thiết cho sự phát triển bình thường của não trẻ, khả năng nhìn và nghe.
    • Axit Folic làm giảm nguy cơ sinh khuyết tật não hay tủy sống (như xương sống bị chẻ đôi).
    • DHA, một axi béo Omega-3, một thành phần quan trọng cho bé trong sự phát triển của não bộ và thị giác.
    • Vitamin D3 giúp cho bé hấp thu Canxi hiệu quả hơn để xương chắc khỏe.
    • Blackmores thường xuyên thử nghiệm những hoạt tính của dầu cá ngừ để đảm bảo rằng bạn có thể hoàn toàn yên tâm khi uống thuốc của Blackmores.

Tác dụng:

Hiệp hội Sức khỏe Úc khuyến cáo rằng tất cả phụ nữ có kế hoạch mang thai nên uống ít nhất 400 mcg axit Folic mỗi ngày trong vòng 3 tháng trước khi thu thai. Trước giai đoạn mang thai, axit Folic đóng vai trò cần thiết trong việc giảm nguy cơ khuyết tật não và tủy sống như xương sống bị chẻ đôi.

I ốt là một dinh dưỡng cần thiết cho chức năng của tuyến giáp, cho sự phát triển và tăng trưởng của cơ thể, và sự đầy đủ của I ốt quan trong cho giai đoạn mang thai mạnh khỏe. I ốt đóng vai trò quan trọng trong cho sự phát triển của não bộ bào thai. Cung cấp đầy đủ I ốt cho dạ con và thời gian ngắn sau khi sinh quan trọng cho việc phát triển về thể chất và trí tuệ.

Vitamin D3 vừa là hóc môn vừa là vitamin. Vitamin D3 được tiêu thụ trong chế độ ăn uống và cũng được tổng hợp bởi tác động của ánh sang mặt trời với cholesterol trong da và được biết như vitamin của mặt trời. Vitamin D3 được biết đến nhiều nhất bởi khả năng hỗ trợ việc hấp thụ Canxi và photphat trong ruột non và làm giảm sự bài tiết canxi qua nước tiểu vì nó giúp cải thiện mật độ và sự chắc khỏe của xương.

Theo như nghiên cứu gần đây cho thấy axit béo Omega3 cần thiết cho sức khỏe của bé. DHA – chuỗi axit chính trong sữa mẹ và cũng có trong dầu cá ngừ - đặc biệt quan trọng cho não bộ và thần kinh, đồng thời cần thiết cho sự phát triển bình thường của thị giác.

Liều dùng

Người lớn – 2 viên/ ngày kèm thức ăn hoặc theo chỉ định của bác sỹ

Lưu ý:

Không được uống quá liều chỉ định (đặc biệt liều axit Folic). Nếu bạn có con bị khuyết tật dây thần kinh, bạn nên xin ý kiến của chuyên gia

Tham khảo ý kiến chuyên gia sức khỏe của bạn trước khi sử dụng nếu bạn có vấn đề về tuyến giáp.

Luôn đọc hướng dẫn và chỉ sử dụng theo hướng dẫn.

Vitamin bổ sung không thay thế cho chế độ ăn bình thường.
    Các file đính kèm:

1. Video có thể bạn quan tâm

• 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ng ta bảo trong 3 tháng đầu thai nhi lấy dinh dưỡng trực tiếp từ người mẹ nên chưa cần bổ sung nhiều dinh dưỡng. Song mình thấy bác sĩ nào cũng khuyên uống sớm, thậm chí có ng có điều kiện còn uống trước khi mang thai cơ. Mình biết có bầu cái là uống sữa luôn. May mờ uống được sữa chứ k thì k biết đợt 3 tháng đầu nghén thì làm sao sống nổi. Mình cứ ăn là nôn nhưng may uống sữa lại chịu đc. hehe. Mẹ nó có điều kiện cứ uống sữa đi nhé! Mẹ khỏe con mới khỏe đc.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nth06 Xem bài viết
    Hic hic chào các mẹ, Em mới có bé lần đầu, nhưng nghe một số người nói là ko nên uống sữa bà bầu trong 3 tháng đầu em ko hiểu tại sao, Có mẹ nào biết chỉ giùm em với ạ !
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2