Tại sao ko nên uống sữa bà bầu trong 3 tháng đầu khi mang thai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 73.9K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,626 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Em có thai gần sanh , từ đầu tới cuối không uống sữa bà bầu vì bác sỹ không cho. Bác sỹ nói là thể trạng mẹ tốt, không nghén ăn uống được thì không cần thiết uống sữa bà bầu. Nếu các mẹ bồi dưỡng quá không đúng cách cả mẹ và bé sẽ có nguy cơ bị béo phì, và tiểu đường. Ngoài ra nguy cơ thừa vitamin còn nhiều tệ hại hơn đấy. Tốt nhất mẹ nên theo chỉ định bác sỹ khi uống sữa bà bầu vì xem như đây cũng là 1 loại thuốc để dưỡng thai.
    Tâm lý bà mẹ ở Việt Nam bị ảnh hưởng của các cty sữa quảng cáo trên tivi, chứ bác sỹ em nói là ở nước ngoài muốn uống sữa bà bầu là có chỉ định của bác sỹ và không được bày bán đại trà như ở Việt Nam đâu.
    Hiện giờ, em lên cân tổng cộng có 12kg thôi, nhưng siêu âm từ tuần thứ 36 em bé được 2.9kg , tới lúc sinh yên tâm từ 3.3kg đến 3.5kg. Sinh xong mẹ không phải giảm cân là mừng rồi các mẹ à.
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149

• 355 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Thực ra, nếu uống theo như trên hộp sữa ghi thì không cần thiết nếu mẹ ăn uống được. Nhà em cho bà bầu thỉnh thoảng mới uống 1 cốc để tăng thêm những cái mà chẳng may thức ăn thường không cung cấp được.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình có người ở Úc nên hay xách tay các sản phẩm về sức khỏe, làm đẹp.
    Mình giới thiệu trước vitamin cho bà bầu.
    các bạn có thể ghé fb mình coi thêm các sản phẩm khác
    Khi mua hàng của mình:
    ✔Điều đầu tiên hẳn là chất lượng. Cam kết 100% hàng Úc nhà mình xách tay về.

✔Bảo đảm giá khá tốt so với thị trường chung

✔Ưu Đãi khách hàng thân thiết

✔Dược sĩ hỗ trợ tư vấn và nhiệt tình

Mua hàng tại 109 lô J chung cư Đồng Diều, Phường 4, Quận 8
    SĐT 0973492234 (Zalo, viber, SMS....)
    Cám ơn các bạn đã quan tâm và hi vọng được ủng hộ nhiệt tình.

Vitamin cho bà bầu Blackmores dành cho thời kỳ mang thai có công thức đặc biệt để cung cấp đầy đủ những vitamin cũng như dầu và khoáng chất mà người phụ nữ cần trong giai đoạn thụ thai, mang thai và cho con bú.

Đóng hộp: 180 viên

Nhà sản xuất: Australia

Đặc điểm và công dụng:

2 viên Vitamin cho bà bầu Blackmores Pregnancy Goldmột ngày sẽ cung cấp:

• I ốt cần thiết cho sự phát triển bình thường của não trẻ, khả năng nhìn và nghe.
    • Axit Folic làm giảm nguy cơ sinh khuyết tật não hay tủy sống (như xương sống bị chẻ đôi).
    • DHA, một axi béo Omega-3, một thành phần quan trọng cho bé trong sự phát triển của não bộ và thị giác.
    • Vitamin D3 giúp cho bé hấp thu Canxi hiệu quả hơn để xương chắc khỏe.
    • Blackmores thường xuyên thử nghiệm những hoạt tính của dầu cá ngừ để đảm bảo rằng bạn có thể hoàn toàn yên tâm khi uống thuốc của Blackmores.

Tác dụng:

Hiệp hội Sức khỏe Úc khuyến cáo rằng tất cả phụ nữ có kế hoạch mang thai nên uống ít nhất 400 mcg axit Folic mỗi ngày trong vòng 3 tháng trước khi thu thai. Trước giai đoạn mang thai, axit Folic đóng vai trò cần thiết trong việc giảm nguy cơ khuyết tật não và tủy sống như xương sống bị chẻ đôi.

I ốt là một dinh dưỡng cần thiết cho chức năng của tuyến giáp, cho sự phát triển và tăng trưởng của cơ thể, và sự đầy đủ của I ốt quan trong cho giai đoạn mang thai mạnh khỏe. I ốt đóng vai trò quan trọng trong cho sự phát triển của não bộ bào thai. Cung cấp đầy đủ I ốt cho dạ con và thời gian ngắn sau khi sinh quan trọng cho việc phát triển về thể chất và trí tuệ.

Vitamin D3 vừa là hóc môn vừa là vitamin. Vitamin D3 được tiêu thụ trong chế độ ăn uống và cũng được tổng hợp bởi tác động của ánh sang mặt trời với cholesterol trong da và được biết như vitamin của mặt trời. Vitamin D3 được biết đến nhiều nhất bởi khả năng hỗ trợ việc hấp thụ Canxi và photphat trong ruột non và làm giảm sự bài tiết canxi qua nước tiểu vì nó giúp cải thiện mật độ và sự chắc khỏe của xương.

Theo như nghiên cứu gần đây cho thấy axit béo Omega3 cần thiết cho sức khỏe của bé. DHA – chuỗi axit chính trong sữa mẹ và cũng có trong dầu cá ngừ - đặc biệt quan trọng cho não bộ và thần kinh, đồng thời cần thiết cho sự phát triển bình thường của thị giác.

Liều dùng

Người lớn – 2 viên/ ngày kèm thức ăn hoặc theo chỉ định của bác sỹ

Lưu ý:

Không được uống quá liều chỉ định (đặc biệt liều axit Folic). Nếu bạn có con bị khuyết tật dây thần kinh, bạn nên xin ý kiến của chuyên gia

Tham khảo ý kiến chuyên gia sức khỏe của bạn trước khi sử dụng nếu bạn có vấn đề về tuyến giáp.

Luôn đọc hướng dẫn và chỉ sử dụng theo hướng dẫn.

Vitamin bổ sung không thay thế cho chế độ ăn bình thường.
    Các file đính kèm:

• 92 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ng ta bảo trong 3 tháng đầu thai nhi lấy dinh dưỡng trực tiếp từ người mẹ nên chưa cần bổ sung nhiều dinh dưỡng. Song mình thấy bác sĩ nào cũng khuyên uống sớm, thậm chí có ng có điều kiện còn uống trước khi mang thai cơ. Mình biết có bầu cái là uống sữa luôn. May mờ uống được sữa chứ k thì k biết đợt 3 tháng đầu nghén thì làm sao sống nổi. Mình cứ ăn là nôn nhưng may uống sữa lại chịu đc. hehe. Mẹ nó có điều kiện cứ uống sữa đi nhé! Mẹ khỏe con mới khỏe đc.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nth06 Xem bài viết
    Hic hic chào các mẹ, Em mới có bé lần đầu, nhưng nghe một số người nói là ko nên uống sữa bà bầu trong 3 tháng đầu em ko hiểu tại sao, Có mẹ nào biết chỉ giùm em với ạ !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 67 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Gấu nhà mình dùng sửa tươi, nhưng mà có vẻ không đủ Sắt với Axit Folic !
    • 1,484 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Thật ra nếu chỉ ăn uống hàng ngày mình nghĩ mẹ sẽ không đủ dưỡng chất cung cấp cho thai nhi đâu. Mẹ cần phải uống thêm sữa bầu để cơ thể mẹ khỏe mạnh hơn, nhờ đó thai nhi cũng khỏe và phát triển tốt hơn. Đó là điều mẹ bầu nào cũng mong muốn phải không ạ.
    Cố gắng vì tương lai con em chúng ta nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,056 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36090210
    Thật ra nếu chỉ ăn uống hàng ngày mình nghĩ mẹ sẽ không đủ dưỡng chất cung cấp cho thai nhi đâu. Mẹ cần phải uống thêm sữa bầu để cơ thể mẹ khỏe mạnh hơn, nhờ đó thai nhi cũng khỏe và phát triển tốt hơn. Đó là điều mẹ bầu nào cũng mong muốn phải không ạ.
    Mẹ nó ơi, về mặt lý thuyết thì em cũng nắm vững lắm. Nhưng giờ đang bầu đứa thứ hai mà sao em khó chịu không thể tả được . Ăn thì kém, cố uống sữa mà lúc thì bị tào tháo rượt, lúc thì đầy bụng khó tiêu, cảm giác mọi thứ cứ đầy hết cả lên cổ, uể oải vô cùng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,484 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, về mặt lý thuyết thì em cũng nắm vững lắm. Nhưng giờ đang bầu đứa thứ hai mà sao em khó chịu không thể tả được . Ăn thì kém, cố uống sữa mà lúc thì bị tào tháo rượt, lúc thì đầy bụng khó tiêu, cảm giác mọi thứ cứ đầy hết cả lên cổ, uể oải vô cùng
    Giờ sữa bầu cũng nhiều loại thiệt á, nhưng quan trọng là mẹ chọn được loại sữa bầu chất lượng, đảm bảo cung cấp đủ dinh dưỡng và các chất cần thiết cho mẹ và bé nhé. Hồi mình bầu cũng khó uống sữa lắm mà tới khi uống Dielac Mama Gold lại ổn đấy, vừa dễ uống mà lại đủ chất, con gái sinh được 3.5kg, yêu ơi là yêu
    • 4,394 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nth06 Xem bài viết
    Hic hic chào các mẹ, Em mới có bé lần đầu, nhưng nghe một số người nói là ko nên uống sữa bà bầu trong 3 tháng đầu em ko hiểu tại sao, Có mẹ nào biết chỉ giùm em với ạ !
    Em ơi! mang bầu mà không uống thêm sữa bầu thì sao em bé trong bụng có thể đủ chất được, chị thấy không những phải chuẩn bị uống sữa bầu từ khi chuẩn bị tâm lý có em bé ấy chứ. Thật ra ăn uống thường ngày không cung cấp đủ dưỡng chất cho thai nhi đâu, mẹ cần uống sữa bầu thêm để con khỏe mạnh hơn em nhé!
    • 4,394 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36090231
    Giờ sữa bầu cũng nhiều loại thiệt á, nhưng quan trọng là mẹ chọn được loại sữa bầu chất lượng, đảm bảo cung cấp đủ dinh dưỡng và các chất cần thiết cho mẹ và bé nhé. Hồi mình bầu cũng khó uống sữa lắm mà tới khi uống Dielac Mama Gold lại ổn đấy, vừa dễ uống mà lại đủ chất, con gái sinh được 3.5kg, yêu ơi là yêu
    Trộm ví tỷ lần em mang bầu cũng hợp sữa chị ạ, nghe mọi người nói sữa bầu ngang khó uống mà em thì cảm thấy bình thường, có nhiều hương vị thay đổi nên cũng dễ uống chị nhỉ? chị làm cùng công ty em bầu 9 tháng mà uống hết 20 hộp sữa bầu to ý.. quà đã luôn.
    • 91 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Khi mẹ bầu thì ngoài việc lắng nghe kinh nghiệm của những người đi trước, kinh nghiệm của người xung quanh thì đúng là điều quan trọng nhất đó là lắng nghe lời khuyên của bác sĩ, nhất là bác sĩ theo dõi thai kỳ. Mình không nghĩ có công thức chung cho tất cả các mẹ bầu mà tùy vào tình hình sức khỏe của mẹ, sự phát triển của thai nhi qua các giai đoạn mà bác sĩ sẽ cho mẹ những lời khuyên khác nhau. Như mình hồi đó ngén, nghén lắm luôn nên bác sĩ khuyên mình nên uống sữa luôn để bổ sung chất dinh dưỡng, mẹ khỏe thì con mới khỏe được chứ nhỉ!
    • 2,859 Bài viết

• 1,769 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    3 tháng đầu không uống sữa thì khó mà đủ dinh đưỡng cho mẹ chứ nói gì đến con ạ. Với những mẹ ăn uống tốt thì còn tạm ổn chứ mình thấy hầu như mẹ nào cũng nghén mấy tháng đầu tiên. Ăn ít thậm chí có người còn không ăn nổi thì làm gì có đủ chất cho con phát triển. Theo mình thì rất nên uống sữa bầu trong 3 tháng đầu vì đây là thời gian vàng để cho con có một cơ thể khỏe mạnh sau này.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 915 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Mẹ nó đang dùng sữa gì mà lại bị "rượt" thế, bầu bí đã vất vả, mệt mỏi rồi, cố ăn uống cho con khỏe mà lại bị rượt thế này thì mệt lắm. Mẹ nó ngưng dùng sữa đang dùng đi nha, k biết mẹ nó đang dùng sữa gì, nhưng mình dùng Dielac Mama Gold thì cực kỳ ổn, vị dễ uống, mùi thơm, từ đợt mình uống sữa khỏe cả mẹ cả con luôn. Mẹ nó thử xem có khả dĩ hơn không nhé.
    • 603 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Người Việt mình k có thói quen uống sữa từ nhỏ nên thường xuyên bị thiếu canxi, rồi thiếu chất này kia. Đên khi trưởng thành, mang thai thì cơ thể sẽ cần bổ sung thêm nhiều dưỡng chất nữa, mà thức ăn hàng ngày mình ăn cơ thể cũng chỉ hấp thụ được 1 phần, phần còn lại vẫn fai bổ sung thêm từ sữa và các chế phẩm từ sữa: sữa chua, bơ, phomai.. Bầu bí thì lại càng chú trọng bổ sung dưỡng chất hơn nữa vì thai nhi sẽ hấp thụ chất dinh dưỡng qua mẹ. Mình thấy việc uống sữa bầu là rất cần thiết và cũng chưa thấy ai nói k nên uống sữa bầu trong 3 tháng đầu cả.
    • 1,333 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maithang5 Xem bài viết
    Người Việt mình k có thói quen uống sữa từ nhỏ nên thường xuyên bị thiếu canxi, rồi thiếu chất này kia. Đên khi trưởng thành, mang thai thì cơ thể sẽ cần bổ sung thêm nhiều dưỡng chất nữa, mà thức ăn hàng ngày mình ăn cơ thể cũng chỉ hấp thụ được 1 phần, phần còn lại vẫn fai bổ sung thêm từ sữa và các chế phẩm từ sữa: sữa chua, bơ, phomai.. Bầu bí thì lại càng chú trọng bổ sung dưỡng chất hơn nữa vì thai nhi sẽ hấp thụ chất dinh dưỡng qua mẹ. Mình thấy việc uống sữa bầu là rất cần thiết và cũng chưa thấy ai nói k nên uống sữa bầu trong 3 tháng đầu cả.
    Mình cũng cùng quan điểm với bạn đó, ai lại không nên uống sữa bầu trong 3 tháng đầu nhỉ,,, mình bầu bí uống thêm sắt lại hay táo bón anh chồng được chị làm cùng phòng tư vấn mua Dielac Mama Gold, sữa này có chất Sc-FOS (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột,giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả. Mình dùng là bị nghiện luôn, mẹ nào bầu bì thử dùng loại này nhé.
    • 5,547 Bài viết

• 4,385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhtrangtt Xem bài viết
    Ng ta bảo trong 3 tháng đầu thai nhi lấy dinh dưỡng trực tiếp từ người mẹ nên chưa cần bổ sung nhiều dinh dưỡng. Song mình thấy bác sĩ nào cũng khuyên uống sớm, thậm chí có ng có điều kiện còn uống trước khi mang thai cơ. Mình biết có bầu cái là uống sữa luôn. May mờ uống được sữa chứ k thì k biết đợt 3 tháng đầu nghén thì làm sao sống nổi. Mình cứ ăn là nôn nhưng may uống sữa lại chịu đc. hehe. Mẹ nó có điều kiện cứ uống sữa đi nhé! Mẹ khỏe con mới khỏe đc.
    Thế mẹ nó giống mình rồi, nghén chẳng ăn được gì nên toàn uống sữa mà uống như voi uống philatop vậy đó (chồng mình bảo thế ).
    Cứ ngày 2 bữa sứa cho mẹ bầu là chính còn lại mệt mệt hay khó chịu (do đói) thì uống 1 bịch sữa tươi "cầm hơi".
    Nhờ vậy mới qua nổi 3 tháng đầu đó chớ!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 756 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Thế mẹ nó giống mình rồi, nghén chẳng ăn được gì nên toàn uống sữa mà uống như voi uống philatop vậy đó (chồng mình bảo thế ).
    Cứ ngày 2 bữa sứa cho mẹ bầu là chính còn lại mệt mệt hay khó chịu (do đói) thì uống 1 bịch sữa tươi "cầm hơi".
    Nhờ vậy mới qua nổi 3 tháng đầu đó chớ!
    Mình cũng bị nghén mất ba tháng đầu , không ăn , không uống được, cứ nhắm mắt mà uống, cũng may còn uống được sữa tươi cầm hơi. Sau ba tháng mình hết nghén, mình lại hợp Dielac Mama Gold, sữa hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt trong thai kỳ nên mình khỏe con cũng khỏe. Trộm vía bé sinh ra được 3.5kg nên mình mới thấy sữa rất quan trọng trong thai kỳ.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 191 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maithang5 Xem bài viết
    Mình cũng cùng quan điểm với bạn đó, ai lại không nên uống sữa bầu trong 3 tháng đầu nhỉ,,, mình bầu bí uống thêm sắt lại hay táo bón anh chồng được chị làm cùng phòng tư vấn mua Dielac Mama Gold, sữa này có chất Sc-FOS (Fructo-oligosaccharides chuỗi ngắn) giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột,giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả. Mình dùng là bị nghiện luôn, mẹ nào bầu bì thử dùng loại này nhé.
    Mình cũng vote cho sữa Dielac Mama này bởi trong sữa có bổ sung lợi khuẩn và chất xơ giúp mình tiêu hoá tốt hơn đó. Nhiều người bảo mình tiết kiệm, không dám dùng sữa ngoại nhưng thực chất mình thấy sữa nội chất lượng rất tốt rồi. Bổ sung đầy đủ vi chất, DHA, chất xơ, lợi khuẩn.... đủ thứ hết. Nói thật, chất lương như nhau thì dại gì mình mua sữa ngoại chi cho phí tiền, để tiền đó đầu tư cho con khi ra đời có tốt hơn không. Mình nghiên cứu kỹ thành phần và hàm lượng khi mua lắm, mình an tâm khi dùng hàng VN hơn
    • 1,333 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Mình cũng vote cho sữa Dielac Mama này bởi trong sữa có bổ sung lợi khuẩn và chất xơ giúp mình tiêu hoá tốt hơn đó. Nhiều người bảo mình tiết kiệm, không dám dùng sữa ngoại nhưng thực chất mình thấy sữa nội chất lượng rất tốt rồi. Bổ sung đầy đủ vi chất, DHA, chất xơ, lợi khuẩn.... đủ thứ hết. Nói thật, chất lương như nhau thì dại gì mình mua sữa ngoại chi cho phí tiền, để tiền đó đầu tư cho con khi ra đời có tốt hơn không. Mình nghiên cứu kỹ thành phần và hàm lượng khi mua lắm, mình an tâm khi dùng hàng VN hơn
    Sữa bột có tác dụng hỗ trợ nuôi dưỡng cơ thể người mẹ trong thời gian mang thai một cách đầy đủ và cân đối. Bên cạnh đó, sữa không chỉ giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ mà còn giúp cho sự phát triển hoàn thiện của bé, phòng ngừa nguy cơ suy dinh dưỡng và chậm phát triển trí não từ những ngày đầu bé hình thành. Với Dielac Mama giờ đây, không chỉ mẹ khỏe mạnh mà bé cũng sẽ phát triển đầy đủ toàn diện ngay khi còn trong bụng mẹ.Mình cũng giống bạn này đó, đâu nhất thiết phải ngoại mới tốt bạn nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 756 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    3 tháng đầu không uống sữa thì khó mà đủ dinh đưỡng cho mẹ chứ nói gì đến con ạ. Với những mẹ ăn uống tốt thì còn tạm ổn chứ mình thấy hầu như mẹ nào cũng nghén mấy tháng đầu tiên. Ăn ít thậm chí có người còn không ăn nổi thì làm gì có đủ chất cho con phát triển. Theo mình thì rất nên uống sữa bầu trong 3 tháng đầu vì đây là thời gian vàng để cho con có một cơ thể khỏe mạnh sau này.
    Có hai đường ăn và uống, đúng là không gì bằng ăn được, nhưng cũng tùy thuộc vào cơ địa của từng mẹ, có mẹ thì ăn bồi dưỡng chỉ vào mẹ mà lại ít vào con và ngược lại. Nên chung quy vẫn phải uống để cân bằng dinh dưỡng để cả hai mẹ con cùng khỏe mạnh. Giờ trên thị trường nhiều sữa mà nên có thể chọn lữa sản phẩm tốt nhất cho con của mình.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2