• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tại sao ko nên uống sữa bà bầu trong 3 tháng đầu khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 257 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hic hic chào các mẹ, Em mới có bé lần đầu, nhưng nghe một số người nói là ko nên uống sữa bà bầu trong 3 tháng đầu em ko hiểu tại sao, Có mẹ nào biết chỉ giùm em với ạ !

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nth06 à!Thực ra uống sữa là để bổ sung chất dinh dưỡng cho mẹ từ đó có thể nuôi dưỡng em bé trong bụng tốt hơn. Theo mình thì không có cơ sở khoa học nào để nói rằng không nên uống sữa bà bầu trong 3 tháng đầu. Bạn uống sớm thì cơ thể mẹ càng được bổ sung các chất cần thiết sớm. Trong 3 tháng giữa của thai kỳ em bé cần cung cấp nhiều chất canxi nhất nếu bạn uống sớm hơn tăng cường canxi cho cơ thể mình thì em bé càng dễ hấp thụ hơn phải không?
    Nếu có điều kiện bạn cứ uống luôn từ bây giờ cho đến lúc sinh, sẽ tốt cho em bé của bạn đấy!

• 1,241 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình nghĩ 3 tháng đầu là quan trọng nhất để uống sữa bầu vì đây là lúc hình thành các cơ quan của bé!
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:

• 2,584 Bài viết

• 2,600 Được cảm ơn

Mình nghĩ các mẹ khác khuyên chính xác đấy. Thêm nữa, bạn phải bổ sung acid folic và canxi hàng ngày, uống nhiều nước và ăn mặn vừa phải.

Mình ko tin vào những chuyện kiêng cữ, nên thế này và không nên thế kia mà "không biết tại sao" hay kiểu hù dọa "là không tốt" (nhưng không biết tại sao lại không tốt). Bạn mới có bầu, sẽ nhận được rất nhiều lời khuyên khác nhau nhưng với tất cả mọi lời khuyên hãy tìm cơ sở khoa học của nó trước khi làm theo (hoặc không làm theo).

Chúc bạn và bé khỏe.

~ Đậu Dế ~

• QNL
    • 8 năm
    • 457 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lần đầu tiên từ thưở ban sơ tới giờ mới nghe vụ không nên uống sữa bà bầu trong 3 tháng đầu....hehe

• 94 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tiến sĩ Hoa Hồng ở pk Vĩnh Hà 55 Hàng Cót cũng dặn mình là trong 3 tháng đầu nên uống sữa tươi thôi, ăn lòng đỏ trứng chần và uống Enat với viên sắt. Bs cũng nói là chưa nên uống sữa bà bầu. Mình thì tập 2 rồi, thấy uống sữa tươi cũng dễ hơn, chỉ có điều là tâm lý ko tin là sữa tươi nhiều dinh dưỡng như sữa bà bầu thôi. Có ai biết vì sao thì loa lên cho mình thêm thông tin với!
    Bà nội ơi! Con của bà nội trêu cháu!

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bon Xem bài viết
    Tiến sĩ Hoa Hồng ở pk Vĩnh Hà 55 Hàng Cót cũng dặn mình là trong 3 tháng đầu nên uống sữa tươi thôi, ăn lòng đỏ trứng chần và uống Enat với viên sắt. Bs cũng nói là chưa nên uống sữa bà bầu. Mình thì tập 2 rồi, thấy uống sữa tươi cũng dễ hơn, chỉ có điều là tâm lý ko tin là sữa tươi nhiều dinh dưỡng như sữa bà bầu thôi. Có ai biết vì sao thì loa lên cho mình thêm thông tin với!
    Uống sữa tươi cũng tốt đấy nhưng phải là sữa tiệt trùng cơ chứ cái món giun sán sợ lắm, còn trứng trần thì ngon quá nhưng eo ôi cúm gia cấm ... khiếp lắm. Còn nếu mẹ Bon có chế độ ăn tốt thì cũng ko nhất thiết phải uống sữa bà bầu đâu... vì cái món này khó uống quá đi mất. hehe

Con là niềm tự hào của mẹ

• 2,213 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

3 tháng đầu "chưa cần thiết" phải uống sữa bà bầu, lý do là thời kỳ này hình thành các cơ quan đoàn thể, cần nhiều vit, khoáng chất hơn, 3 tháng giữa là thời kỳ phát triển xương, cần nhiều canxi, 3 tháng cuối tạo da thịt, cần chú trọng về lượng và chất nhiều hơn. Sữa bà bầu là một thứ nước vừa khó uống vừa làm mẹ tăng cân nhiều. Trừ những bạn gầy gò, còn thì việc tích cực uống sữa trong 3 tháng đầu chỉ tổ làm cho mẹ tăng cân nhanh. Tớ chủ trương không tăng 1 kg nào trong 3 tháng đầu (tập 1 cũng đứng yên ở 43kg khi 3 tháng, vậy mà 6 tháng còn lại cũng lên tới 15kg, nay còn hơn thời ấy tới 4kg ), chú ý bổ xung Acid folic (B9-là 1 thứ khoáng chất tối cần nhưng lại khó tổng hợp từ thức ăn), có thể là viên sắt (nếu bs bảo bạn thiếu máu do thiếu sắt - có người béo tốt hồng hào nhưng vẫn thiếu sắt).
    Còn sữa bầu mà vẫn có vị khó uống như cách đây 6 năm, và mình măm vẫn tốt thì sẽ chỉ cần chén đẫy sữa tươi thanh trùng, sữa chua và phomai ít béo thôi :3: wow, giờ mình có thể chén đẫy hải sản chứ không phải nhịn miệng như ngày xưa
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/

• 4,934 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Tớ chưa nghe thấy thông tin "ko nên uông sữa bà bầu trong 3 tháng đầu khi mang thai" bao h cả

• 404 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo Xem bài viết
    3 tháng đầu "chưa cần thiết" phải uống sữa bà bầu, lý do là thời kỳ này hình thành các cơ quan đoàn thể, cần nhiều vit, khoáng chất hơn, 3 tháng giữa là thời kỳ phát triển xương, cần nhiều canxi, 3 tháng cuối tạo da thịt, cần chú trọng về lượng và chất nhiều hơn. Sữa bà bầu là một thứ nước vừa khó uống vừa làm mẹ tăng cân nhiều. Trừ những bạn gầy gò, còn thì việc tích cực uống sữa trong 3 tháng đầu chỉ tổ làm cho mẹ tăng cân nhanh. Tớ chủ trương không tăng 1 kg nào trong 3 tháng đầu (tập 1 cũng đứng yên ở 43kg khi 3 tháng, vậy mà 6 tháng còn lại cũng lên tới 15kg, nay còn hơn thời ấy tới 4kg ), chú ý bổ xung Acid folic (B9-là 1 thứ khoáng chất tối cần nhưng lại khó tổng hợp từ thức ăn), có thể là viên sắt (nếu bs bảo bạn thiếu máu do thiếu sắt - có người béo tốt hồng hào nhưng vẫn thiếu sắt).
    Còn sữa bầu mà vẫn có vị khó uống như cách đây 6 năm, và mình măm vẫn tốt thì sẽ chỉ cần chén đẫy sữa tươi thanh trùng, sữa chua và phomai ít béo thôi :3: wow, giờ mình có thể chén đẫy hải sản chứ không phải nhịn miệng như ngày xưa
    Đúng vậy :3:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3