Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tại sao có thai mà vẫn có kinh nguyệt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua em đi bệnh viện Đại học Y Dược siêu âm và khám. Trong tờ giấy siêu âm ghi là "Thai trong tử cung giai đoạn sớm" và "Túi thai giả". Rồi em đem tờ giấy siêu âm quay trở lại phòng khám thì bs bảo e đã có thai.

Sáng sớm ngày hôm sau em thức dậy thì phát hiện e có kinh. Rồi e đã đi mua que về thử lại một lần nữa kết quả là âm tính ko có thai.

E ko hiểu bs khám bảo có thì tại sao e thử que lại báo kết quả là ko và e lại còn có kinh trong khi đang có thai được?
    Các anh chị giải đáp dùm em.

Các chủ đề có thể bạn quan tâm:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn lạ nhỉ? Bạn nên đi khám tại một địa chỉ uy tín hơn. Chắc không phải là bạn có thai đâu! Khám lại ngay bạn nhé! Chúc bạn khỏe!
    • 44 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hoặc trường hợp của bạn có thể là thai bị sảy tự nhiên trong giai đoạn đầu của thai kỳ.
    Nhưng tốt nhất là bạn nên đi khám kiểm tra lại xem.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi chào bạn Demilovato! Chắc là bác sĩ ở Bệnh viện DHYD không chẩn đoán sai đâu. Có thể trường hợp của bạn giống như trường hợp ở câu trả lời cảu bạn ginkyo. Hay là do một nguyên nhân nào khác chứ đó có thể không là kinh nguyệt. Tốt nhất bạn nên quay trở lại khám BS đã chẩn đoán cho bạn vì BS này đã hiểu rõ về hồ sơ bệnh án của bạn. Tôi cũng hiện công tác ở Bệnh viện DHYD nếu bạn cần thông tin gì thì tôi sẽ cung cấp thêm. Chúc bạn vui và khỏe
    • 851 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

có cô hàng xóm gần nhà mình có thai mà k biết vì vẫn có kinh đều hàng tháng, đến tháng thứ 5 mất kinh, đi khám bsĩ bảo có thai 5 tháng rồi, cô ấy cãi nhau với bsĩ vì tháng trước cô ấy vẫn có kinh làm sao có thai 5 tháng được, thế mà đúng là cô ấy có thai 5 tháng thật, thế là cô ấy vỡ kế hoạch sinh con thứ 3 nên bị cho thôi việc đấy. Nhiều chuyện thật kì lạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,239 Bài viết

• 1,936 Được cảm ơn

Ủa, ký quá ha, mình chưa nghe chuyện như vậy bao giờ à...........Bạn thử kiểm tra lại vài nơi, nhất là xem thai có phát triển bình thương không nhé. Mong tin bạn sớm.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hum qua mình đi khám lại rồi bs bảo mình ko có thai, hzaiiiiiiiii. Lúc hết kinh trước khi đi khám lại mình cũng dùng que thử vẫn có kết quả là ko có thai. Bs sĩ bảo do bị hư thai gì gì đó mình cũng chẳng rõ nữa.hix
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hum qua mình đi khám lại rồi bs bảo mình ko có thai, hzaiiiiiiiii. Lúc hết kinh trước khi đi khám lại mình cũng dùng que thử vẫn có kết quả là ko có thai. Bs sĩ bảo do bị hư thai gì gì đó mình cũng chẳng rõ nữa.hix

Tuy là đi khám lại rồi nhưng mình vẫn còn lo ko bít bs có chẩn đoán sai gì gì đó ko. Mình còn đang đi học lỡ mà có gì thì chẳng biết phải làm sao. Đi bs rồi mà mình vẫn chưa yên tâm lắm.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em muốn hỏi, em đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp, và tất nhiên là tháng đó chu kỳ của em đến chậm hơn.em vẫn có kinh vào tháng đó, vậy em có thế có thai được không các bác???
    • 257 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Icry Xem bài viết
    em muốn hỏi, em đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp, và tất nhiên là tháng đó chu kỳ của em đến chậm hơn.em vẫn có kinh vào tháng đó, vậy em có thế có thai được không các bác???
    Trường hợp của e thì k có thai đâu
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em muốn hỏi, tháng này,sau khi hết kinh thì ở phần dưới của em có ra rất nhiều nước màu vàng và có mùi hôi, em đến hiệu thuốc thì họ bảo là em bị viêm tiết niệu và cho em uống thuốc. sau 2 đợt uống thuốc thì mùi hôi đỡ nhưng nước vàng kia vẫn còn ra nhiều :Sad:. em ko biết là có đúng là bị viêm tiết niệu không, em sợ đi viện lắm :Crying:
    • 1,071 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn chủ topic nhiều khả năng là sảy thai sớm nhé. Nghĩa là trứng đã thụ tinh, nhưg do phôi thai có lỗi j đó, nên tự đào thải. Chính vì thế, bạn đã thử que lên 2v (trứng thụ tinh), nhưng sau đó lại đào thải nên bạn lại ra kinh nguyệt bình thường.
    Còn có trường hợp 1 chị hàng xóm mang thai 5 tháng mà vẫn có kinh nguyệt như bạn nào đó nói, thì cũng ko phải lạ. Đợt mình nằm viện vì bị động thai, có 1 chị cũng nằm cùng phòng, và chị ý đc kết luận là tử cung đôi (tử cung có vách ngăn). Thai thụ tinh ở 1 bên tử cung, còn bên kia vẫn sẽ có khả năng có kinh nguyệt bình thường,.

• 1,071 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Các chị ơi, em muốn hỏi, tháng này,sau khi hết kinh thì ở phần dưới của em có ra rất nhiều nước màu vàng và có mùi hôi, em đến hiệu thuốc thì họ bảo là em bị viêm tiết niệu và cho em uống thuốc. sau 2 đợt uống thuốc thì mùi hôi đỡ nhưng nước vàng kia vẫn còn ra nhiều :Sad:. em ko biết là có đúng là bị viêm tiết niệu không, em sợ đi viện lắm :Crying:
    Sợ nhưng vẫn phải đi thôi bạn ạ. Chẳng ai thích đi viện, hix. Nhưng nếu bạn đã bị viêm rồi thì phải đi khám thôi, nhất là nếu đang canh bé, thì càng phải đi khám sớm nhé.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocmien314 Xem bài viết
    Trường hợp của bạn chủ topic nhiều khả năng là sảy thai sớm nhé. Nghĩa là trứng đã thụ tinh, nhưg do phôi thai có lỗi j đó, nên tự đào thải. Chính vì thế, bạn đã thử que lên 2v (trứng thụ tinh), nhưng sau đó lại đào thải nên bạn lại ra kinh nguyệt bình thường.
    Còn có trường hợp 1 chị hàng xóm mang thai 5 tháng mà vẫn có kinh nguyệt như bạn nào đó nói, thì cũng ko phải lạ. Đợt mình nằm viện vì bị động thai, có 1 chị cũng nằm cùng phòng, và chị ý đc kết luận là tử cung đôi (tử cung có vách ngăn). Thai thụ tinh ở 1 bên tử cung, còn bên kia vẫn sẽ có khả năng có kinh nguyệt bình thường,.
    vâng, ban đầu em cũng nghĩ thế chị ạ nhưng trước đó em có uống thuốc tránh thai Khẩn cấp mà chị, và tháng đó vẫn có Kinh, sau khi hết kinh em mới thấy hiện tượng này
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sợ nhưng vẫn phải đi thôi bạn ạ. Chẳng ai thích đi viện, hix. Nhưng nếu bạn đã bị viêm rồi thì phải đi khám thôi, nhất là nếu đang canh bé, thì càng phải đi khám sớm nhé.
    canh bé là gì hả chị ?
    • 1,071 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

canh bé là gì hả chị ?
    Ah, là các mẹ ở đây hay mong có con, canh bé con về ý mà :P

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ah, là các mẹ ở đây hay mong có con, canh bé con về ý mà :P
    thế còn vấn đề kia của em thì sao chị? chị tư vấn giúp em với, em lo lắm. em cũng sợ đi viện lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi ngoài lề chút. Em đang canh có baby (vợ chồng em đã hì hục suốt 2 tháng nay....), gần đây em cũng cảm thấy cảm thấy hơi mệt trong người, không biết là do thơì tiết thay đổi hay do em có baby. Tuy nhiên, hôm rồi em cũng có kiểm tra bằng que thử thai (khoảng 3 phút) chỉ thấy có 1 vạch thôi, và em vẫn QHTD vơí chồng bình thường, vài hôm sau thì em thấy có vài đốm giống như bị kinh nguyệt nhưng máu không nhiều như bình thường.
    Em không biết các dấu hiệu trên có phải em chưa có thai không?, nếu đi khám thì em nên đến bệnh viện nào uy tín vậy các chị.
    Mong các chị chia sẻ vơí em nha!!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ihopebaby Xem bài viết
    Cho em hỏi ngoài lề chút. Em đang canh có baby (vợ chồng em đã hì hục suốt 2 tháng nay....), gần đây em cũng cảm thấy cảm thấy hơi mệt trong người, không biết là do thơì tiết thay đổi hay do em có baby. Tuy nhiên, hôm rồi em cũng có kiểm tra bằng que thử thai (khoảng 3 phút) chỉ thấy có 1 vạch thôi, và em vẫn QHTD vơí chồng bình thường, vài hôm sau thì em thấy có vài đốm giống như bị kinh nguyệt nhưng máu không nhiều như bình thường.
    Em không biết các dấu hiệu trên có phải em chưa có thai không?, nếu đi khám thì em nên đến bệnh viện nào uy tín vậy các chị.
    Mong các chị chia sẻ vơí em nha!!!
    hic hic! không ai help me sao? cuối tuần lại mua que thử vậy
    • 2,441 Bài viết

• 1,969 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhnguyenhubt Xem bài viết
    Trường hợp của e thì k có thai đâu
    Chưa chắc ko có đâu mẹ nó nha , điển hình tớ đâu uống thuốc tránh thai tháng đó vẫn có bạn ghé thăm nhá , thế mà vẫn dính bầu con giờ 7m có lẻ nhá
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2