• 1 Lượt chia sẻ
  • 90.4K Lượt đọc
  • 199 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 1,203 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi có thể tìm mua headphone nghe nhạc dành cho bà bầu ở đâu ạ? Em nghe nói có loại đặc biệt riêng cho mẹ con bầu phải không ạ? mà chưa nhìn thấy bao giờ...-)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebecun
    các mẹ ơi cho em hỏi có thể tìm mua headphone nghe nhạc dành cho bà bầu ở đâu ạ? Em nghe nói có loại đặc biệt riêng cho mẹ con bầu phải không ạ? mà chưa nhìn thấy bao giờ...-)
    Hehe, nhà tớ cũng đang muốn tìm mua để 20 tuần thì cho Bi nhà tớ nghe nhưng mà cũng chưa biết mua ở đâu đây ! Các mẹ biết tuốt giúp bebecun va haneko với nào
    haneko chỉ nghe nói cái tai nghe đó trông giống cái nghe tim thai, đặt vào bụng bà bầu thì nó dính luôn vào bụng, chả hiểu có đúng không nữa?
    • 189 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mình cũng không biết là có cái tai nghe chuyên dụng đấy nên đã đi mua tai nghe nhạc thường, cắm vào máy MP3 rồi áp 2 cái tai nghe vào bụng. Nhưng thằng cu nhà mình vẫn nghe đạp tung toé. Hi hi. Còn nếu muốn mua cái tai nghe dành riêng cho bà mẹ mình nghĩ bvafo các shop bán đồ cho Mẹ và Bé là có.
    • 1,911 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Hi, bạn có ở SG ko vậy? loại đặc biệt này giá 610,000/cái. Vừa cho bé nghe nhạc, vừa có thể nghe tim thai, hoặc nói chuyện và hát cho bé nghe nữa. Mình nghe nói công dụng là máy này sẽ thu nhạc lại vào máy, rồi mới phát cho bé nghe. Họ giải thích là bé ko thể nghe trực tiếp từ Head phone, mình chưa mua, vì sợ có sóng điện ảnh hưởng đến bé. Mình sẽ hỏi bsĩ xem có cần ko, rồi mới mua bạn ạ. Có bán tại địa chỉ : 223 Phạm Viết Chánh, Q. 1. Góc Cống Quỳnh - Phạm Viết Chánh. Bạn thử tham khảo nhé.
    Hạnh phúc ko phải là đích đến, mà là 1 cuộc hành trình...
    • 283 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chỗ bán ở HN không vậy chỉ dùm mình với, mình cũng đang cần mua đây
    • 338 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình cũng biết loại này. Nó của Trung Quoc. Được bán ở tất cả các của hàng Mẹ và Bé. Tuy nhiên, mình cũng đang phân vân không biết sóng âm có ảnh hưởng gì tới bé không? Nếu mẹ nào có được tư vấn của BS thì post lên nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivian
    Hi, bạn có ở SG ko vậy? loại đặc biệt này giá 610,000/cái. Vừa cho bé nghe nhạc, vừa có thể nghe tim thai, hoặc nói chuyện và hát cho bé nghe nữa. Mình nghe nói công dụng là máy này sẽ thu nhạc lại vào máy, rồi mới phát cho bé nghe. Họ giải thích là bé ko thể nghe trực tiếp từ Head phone, mình chưa mua, vì sợ có sóng điện ảnh hưởng đến bé. Mình sẽ hỏi bsĩ xem có cần ko, rồi mới mua bạn ạ. Có bán tại địa chỉ : 223 Phạm Viết Chánh, Q. 1. Góc Cống Quỳnh - Phạm Viết Chánh. Bạn thử tham khảo nhé.
    • 1,203 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivian
    híc mình ở ngoài hà nội bạn ạ, để tớ thử ra các cửa hàng mẹ và bé xem họ có bán không vậy. Vụ em bé có bị ảnh hưởng sóng âm hay không thì phải nhờ mẹ haneko tham khảo ý kiến ax xem sao vậy,
    • 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Oái, Em cũng nghe đến loại tai phone này, nhưng thấy Rủa nhà Em nhạc nào nghe loa thường nó cũng máy hết, thậm chí có hôm không biết cô nàng có nấc cục không mà máy liên tục đúng nhịp nữa nên cũng thôi luôn ý định mua tai nghe.
    Mọi chuyện rồi sẽ có cách giải quyết
    • 1,130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hôm trước tớ ra City babies hỏi tai nghe nhạc cho bà bầu thấy mấy cô lắc đầu nguây nguẩy, không có đâu. Tớ ra Lý Nam Đế mua một cái tai nghe gật gù được để có thể xoè ngang ra úp vào bụng được ấy, giống loại ở mấy hàng Internet hay có. Nó còn thừa ra cả cái míc, mẹ nào không cần thì chọn cái không có cũng được. Sau đó mua thêm một bộ chia, để cắm được 2 headphone vào, mẹ 1 cái, con 1 cái, vì mẹ cũng thích nghe nhạc. Các mẹ thích thì mua loại đấy tớ nghĩ cũng ổn, chẳng cần mua loại 610k kia làm gì vì đắt quá, vài tháng nữa lại chẳng dùng đến. Cái tai gật gù tớ mua 105k, hình như có cả loại rẻ hơn, mà tớ chọn cái này vì ưa hình thức, hihi.
    • 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

híc mình ở ngoài hà nội bạn ạ, để tớ thử ra các cửa hàng mẹ và bé xem họ có bán không vậy. Vụ em bé có bị ảnh hưởng sóng âm hay không thì phải nhờ mẹ haneko tham khảo ý kiến ax xem sao vậy,
    Từ khi bé được lớn ngoài 20 tuần rồi thì việc bạn cho bé nghe nhạc, đặc biệt là các loại nhạc cổ điển, nhạc không lời rất tốt cho sự phát triển trí não của bé đấy ! Hôm qua nhà haneko cũng đã mua rồi, không tìm được cái loại tai nghe mà nghe được cả tim thai đâu. Thế là nhà haneko đành mua loại cũng dành cho bà bầu ở Việt nam.. hihi :4: đó là loại có thể tháo rời hai cái cục nghe ra rồi sau đó áp vào bụng cho bé nghe đó. Cũng dễ chịu lắm. Các bà bầu thử xem sao nhé (nhà mình mua ở cửa hàng băng đĩa, tai nghe ở Hàng Bài đấy )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haneko
    Từ khi bé được lớn ngoài 20 tuần rồi thì việc bạn cho bé nghe nhạc, đặc biệt là các loại nhạc cổ điển, nhạc không lời rất tốt cho sự phát triển trí não của bé đấy ! Hôm qua nhà haneko cũng đã mua rồi, không tìm được cái loại tai nghe mà nghe được cả tim thai đâu. Thế là nhà haneko đành mua loại cũng dành cho bà bầu ở Việt nam.. hihi :4: đó là loại có thể tháo rời hai cái cục nghe ra rồi sau đó áp vào bụng cho bé nghe đó. Cũng dễ chịu lắm. Các bà bầu thử xem sao nhé (nhà mình mua ở cửa hàng băng đĩa, tai nghe ở Hàng Bài đấy )
    Hí hí, nghe mẹ haneko nói, mình mới thử ngó nghiêng cái tai nghe gật gù của mình, thấy cũng có ốc vít để tháo cái khung inox đỡ trên đầu của mình. Về sẽ thử táy máy xem sao.
    • 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hến
    Hí hí, nghe mẹ haneko nói, mình mới thử ngó nghiêng cái tai nghe gật gù của mình, thấy cũng có ốc vít để tháo cái khung inox đỡ trên đầu của mình. Về sẽ thử táy máy xem sao.
    Ấy ấy, không phải tháo cả ốc vít đâu nhé ! Nó có thể tháo ra, cài vào cái khung để đeo tai nghe bình thường do được thiết kế như vậy rồi. Chứ loại của mẹ Hến phải tháo vít là phải cẩn thận đấy, nhỡ hỏng lại bắt đền nhà haneko.. thì chít... :4:
    • 1,130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ui, hihi, thế là có loại tháo rời được nhỉ? Hôm trước tớ ra Hai Bà Trưng hỏi thì không có nên ra Lý Nam Đế mua mất rồi. Giá mà đọc bài haneko viết trước có phải tốt hơn không? Tiếc quá. Haneko cho địa chỉ cụ thể và giá tiền luôn đi, nhỡ đâu lại hứng lên mua cái nữa để nghe ở nhà và ở cơ quan. Các mẹ khác cũng tham khảo được luôn.
    • 1,203 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

em biết loại tai nghe có hai cục nghe rời ra , một cái áp vào tai một cái úp vào chỗ nào thì tùy. Loại này thì em thấy ở Lý Nam Đế có bán đấy các mẹ ạ, giá cả nghe nói cũng phải chăng lắm. Em cũng định mua một cái thì lại được đứa bạn nó tặng một cái, em hỏi nó thì nó bảo nó mua ở Vĩnh Trinh, Trần Quốc Toản, nhưng nó ko cho em biết giá :-( Các mẹ tham khảo xem sao nhé.
    • 1,896 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

em biết loại tai nghe có hai cục nghe rời ra , một cái áp vào tai một cái úp vào chỗ nào thì tùy. Loại này thì em thấy ở Lý Nam Đế có bán đấy các mẹ ạ, giá cả nghe nói cũng phải chăng lắm. Em cũng định mua một cái thì lại được đứa bạn nó tặng một cái, em hỏi nó thì nó bảo nó mua ở Vĩnh Trinh, Trần Quốc Toản, nhưng nó ko cho em biết giá :-( Các mẹ tham khảo xem sao nhé.
    Cho các mẹ số tel. của Vĩnh Trinh để hỏi giá nè: (04) 9423558. Tớ không có nhu cầu về vụ này vì chẳng có thời gian nên cũng không muốn hỏi.
    • 1,130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thanks mẹ hoangmy, để em gọi điện hỏi thử. Rẻ thì mua 1 cái nữa nghe ở cơ quan.
    • 1,203 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hôm trước tớ ra City babies hỏi tai nghe nhạc cho bà bầu thấy mấy cô lắc đầu nguây nguẩy, không có đâu. Tớ ra Lý Nam Đế mua một cái tai nghe gật gù được để có thể xoè ngang ra úp vào bụng được ấy, giống loại ở mấy hàng Internet hay có. Nó còn thừa ra cả cái míc, mẹ nào không cần thì chọn cái không có cũng được. Sau đó mua thêm một bộ chia, để cắm được 2 headphone vào, mẹ 1 cái, con 1 cái, vì mẹ cũng thích nghe nhạc. Các mẹ thích thì mua loại đấy tớ nghĩ cũng ổn, chẳng cần mua loại 610k kia làm gì vì đắt quá, vài tháng nữa lại chẳng dùng đến. Cái tai gật gù tớ mua 105k, hình như có cả loại rẻ hơn, mà tớ chọn cái này vì ưa hình thức, hihi.
    đây em gửi một vài ảnh các mẹ tham khảo ạ.
    • 1,130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ảnh của bebecun to quá rồi. Bebecun nhờ mấy anh chị làm thiết kế ở cơ quan quen dùng Photoshop resize cái ảnh nhỏ hơn 100k và size bé hơn 640 pixel thì mới up lên được.
    • 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ui, hihi, thế là có loại tháo rời được nhỉ? Hôm trước tớ ra Hai Bà Trưng hỏi thì không có nên ra Lý Nam Đế mua mất rồi. Giá mà đọc bài haneko viết trước có phải tốt hơn không? Tiếc quá. Haneko cho địa chỉ cụ thể và giá tiền luôn đi, nhỡ đâu lại hứng lên mua cái nữa để nghe ở nhà và ở cơ quan. Các mẹ khác cũng tham khảo được luôn.
    Nhà haneko mua ở cửa hàng bán băng đĩa hình to tướng (của nhà nước hay sao ý ) chả nhớ số bao nhiêu Hàng Bài nữa. Chỉ nhớ là cái cửa hàng to tướng mà qua cửa hàng đấy là đến rạp Tháng Tám đó (cửa hàng ở gần cái ngõ mà chuyên có dịch vụ sao băng hình,... đó. Giá là 85K. Các mẹ cứ vào cửa hàng ngay cửa vào hỏi em bán hàng bên tay phải là mua tai nghe dành cho bà bầu là em ấy cho xem cái đó ngay. :4:
    • 1,203 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa phong lan
    Bebecun ơi, có thấy ảnh nào đâu? em post lại đi
    đây nữa này