• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tác dụng phụ khi uống thuốc Procare

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đã mẹ nào bị tác dụng phụ khi uống vitamin tổng hợp procare chưa ạ. Mấy lần trước em bị đi ngoài, xét đi xét lại thì em đã ăn uống rất cẩn thận rồi mà vẫn bị đau bụng. Em mới uống thuốc procare, ko biết có phải do e ko hợp thuốc hoặc do tác dụng phụ của thuốc không. Mà mấy ngày nay e cứ bị đau quằn quại. Em đã uống men tiêu hóa và dừng uống thuốc để theo dõi. Ko biết có mẹ nào uống thuốc này mà bị như e chưa nhỉ? Liệu có phải là tại thuốc ko các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 845 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Hic cái này thì mình cũng ko rõ, nhưng bản thân mình uống Procare ngay từ đầu thai kì đến giờ thì cũng ko có gì khác hết,chỉ có hiện tượng là nước tiểu màu vàng hơn thôi. Mẹ nó hỏi bác sĩ thử xem.
    • 30 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng uống đc 1 tháng rồi. Không thấy có gì bất thường ngoại nước tiểu màu vàng chanh cả. Đau bụng có thể do nguyên nhân khác bạn ạ, vẫn nên cẩn thận đi khám BS thì hơn. Chúc bạn mau khỏe :Smiling:

• 172 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

e uống procare 3 tháng đầu k vấn đề gì, thuốc này tốt mà chị, c đi khám xem
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi mình chú ý cho bạn ý này nhé, chị làm cùng cty mình cũng bị như bạn đấy. H bạn uống procare sau khi ăn no nhé. Như mình là mình uống procare sau khi ăn cơm trưa xong, lúc ấy dạ dày mình đầy ặc ựa thì k sao đâu. Thử đi nhé, mình nghĩ sẽ okie ngay.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thuốc này bạn nên uống vào buổi sáng sau khi ăn xong, bác sỹ khuyên như thế thuốc sẽ hấp thụ được tốt hơn, mình uống từ khi mang thai đến nay đã 32 tuần rồi mà vẫn thấy bình thường. Tốt nhất bạn nên đi khám xem có vấn đề gì ko, còn đây là vitamin tổng hợp nên dễ uống mà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tớ uống procare suốt mà ko thấy vấn đề gì cả. Uống từ đầu kỳ thai luôn ý
    :Angel:bố mẹ yêu chíp nhìu lắm lắm!!!:Smiling:
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn ơi ! mình cũng uống thuốc procare ngay từ khi mới mang thai cho dên lúc sinh . minh thấy binh thường bạn a. Còn nguyên nhân bạn bị đau bụng thì mình thấy bạn lên đi khám bác sĩ bạn nhé . chúc 2 me con khỏe nhé!
    • 13 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chào các mẹ iu quý
    Em cũng bầu 5 tháng rùi mới uống 1 lọ nhưng không thấy sao cả. Đúng là có biểu hiện gì khác phải đi khám ngay.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống Procare và cũng không thấy có gì bất thường cả. Tuy nhiên, theo mình bạn nên hỏi bác sỹ là tốt nhất, không nên tự động uống các loại thuốc khác kể cả mem tiêu hóa nếu không có chỉ định của bác sỹ khi đang mang bầu.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn
    Mình cũng uống procare trong suốt thai kỳ và khi thì buổi sáng, buổi trưa hoặc tối (sau khi ăn xong) đều không có dấu hiệu đau bụng, đi ngoài gì cả. Sau khi sinh mình uống thêm 3 tháng nữa vẫn ok.
    Bạn nên xem lại loại sữa bạn đang uống có phù hợp không nhé. Vì nếu uống sữa bầu không hợp có thể bị đi ngoài. (trước đây mình uống enfamama ko hợp, cũng bị đi ngoài đó. Sau phải chuyển sang similac mum)
    Bạn cũng nên đi khám bsi để được chỉ dẫn thêm
    Chúc bạn mau khỏe
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi! cảm ơn các mẹ mình cũng thấy mọi người khen thuốc này tốt. Lần này đi khám phải nhờ bác sỹ tư vấn tỉ mỉ mới được. Để còn ăn uống bồi bổ cho bé nữa! Chứ như mấy ngày trước m nghi ngờ tuốt những gì m ăn và uống, chỉ ăn cơm nóng và đồ tự nấu, tạm dừng cả uống sữa nữa hic vì đau quá. tks các mẹ đã chia sẽ. Chúc tất cả các bé của chúng ta đều khỏe mạnh thông minh
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimto132 Xem bài viết
    Chào bạn
    Mình cũng uống procare trong suốt thai kỳ và khi thì buổi sáng, buổi trưa hoặc tối (sau khi ăn xong) đều không có dấu hiệu đau bụng, đi ngoài gì cả. Sau khi sinh mình uống thêm 3 tháng nữa vẫn ok.
    Bạn nên xem lại loại sữa bạn đang uống có phù hợp không nhé. Vì nếu uống sữa bầu không hợp có thể bị đi ngoài. (trước đây mình uống enfamama ko hợp, cũng bị đi ngoài đó. Sau phải chuyển sang similac mum)
    Bạn cũng nên đi khám bsi để được chỉ dẫn thêm
    Chúc bạn mau khỏe
    Ôi hay là thế nhỉ? M trước kia cũng uống Similac mun giờ lại chuyển sang anpha mama bạn ạ (ngc lại với bạn). Dạo này hay đau bụng, ko biết thế nào. Nhưng ngày nào m cũng uống sữa, nhưng ko nhớ là lúc đầu thay đổi loại sữa có bị đau ko. Chỉ nhớ là gần đây, m bị thường xuyên. Hic m phải lưu ý thông tin này mới được, trước kia uông Similac ko thấy sao. Nhưng thấy mùi của sữa anpha rất thơm nên đổi sang, thía mới chết chứ!
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng uống được 1 hộp rồi, không vấn đề gì. Bác sĩ tư vấn cho mình là thuốc này nhiều chất nên tốt nhất là uống sau ăn sáng, như thế nó mới đủ thời gian để tiêu hoá. Nếu bạn thử dừng thuốc mà không còn hiện tượng đau bụng thì nên dừng. Nhưng túm lại là bạn vẫn phải đến bác sĩ khám nhé. Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VoiMe81; 04/08/2011 vào lúc 05:11 PM. Lý do: sai chính tả
    Thật hạnh phúc mỗi khi bé cười
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nhớ đọc bài báo gần đây nói rằng có xuất hiênn procare giả trên thị trường! Bạn check lại xem có phải thuốc bạn đang dùng là thuốc thứ thiệt ko?
    • 183 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi panasonic Xem bài viết
    Mình nhớ đọc bài báo gần đây nói rằng có xuất hiênn procare giả trên thị trường! Bạn check lại xem có phải thuốc bạn đang dùng là thuốc thứ thiệt ko?
    check bằng cách nào hả c ơi?e uống thuốc này cũng bị đau bụng giống c chủ top?bây giờ e dừng ko uống nữa thấy có vẻ đỡ hơn. hy vọng là e ko uống phải thuốc giả.
    • 186 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Em uống buổi trưa thì k sao.nhưng uống buổi tối là bụng sôi òng ọc va muốn đi ngoài. Kiểu này phải uống buổi sang thôi
    • 22 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

chào các chị, cho e hỏi tí..các chị uông procare rồi có uống thêm canxi và sắt ko ah, e mới có cũng được mấy tuần ko biết có uống được ko ah, và e hay bị bón lắm ko biết uống có sao ko ah, e ở đà nẵng thì mua ở đâu hả các chị...
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hồi đầu thai kỳ mình uống cũng bị hoa mắt chóng mặt cứ tưởng là do bị nghén. Sau phát hiện ra là do uống vitamin tổng hợp nên tạm ngưng rồi chuyển sang Formum uống thấy không sao, con lại phát triển tốt nên vẫn đang dùng formum cho an toàn. không lo thuốc giả. hic.
    • 292 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

2 chị ở công ty mình nói uống Procare hay bị nhức đầu và buồn nôn và khuyên mình dùng thử thuốc Elevit. Mình chỉ nói lại kinh nghiệm thực tế của 2 chị chứ không phải dìm hàng thuốc Procare nha.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2