Tác dụng của quả óc chó!

• 2 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà!Em là thành viên mới.Em vừa được chồng gửi cho mấy kg óc chó,ăn rất ngon và bổ nhưng mà hơi khó bóc.Muốn hỏi ý kiến các chị xem đã có ai dùng chưa?nếu có mẹo nào dễ bóc thì chỉ cho em với.vì em đang muốn bán thêm hàng này nên muốn biết cách nào dễ sử dụng để hướng dẫn cho khách.Tác dụng của nó đối với người già và bà bầu thì khỏi phải bàn rồi.chị nào biết chỉ em với nhé!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 192 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Cách bóc quả này là bạn cầm 2 quả trong lòng bàn tay và bóp mạnh, vỏ cứng của 2 quả sẽ tác động lên nhau, vỏ cả 2 quả sẽ vỡ ra thôi. Nhưng mà sao mình ăn quả này ko thấy ngon nhỉ, chỉ lạ miệng 1 lần đầu, ăn mỗi lần dc 2 quả là giỏi, chứ ăn nữa thì ăn ko nổi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mẹ nó ở đâu thế? cái này có kìm để bóc mà, bán lun cả kìm đi..mình ở Hải Phòng cũng muốn mua nguồn có chất lượng, vì mua ngoài hay bị mốc, hỏng...
    *Con yêu hãy ở bên bố mẹ và tiếp sức cho cả nhà nhé*
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 248 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Cho mình đặt hàng lun, dùng kìm để bóp vỡ vỏ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 138 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình đang mang thai cũng muốn tìm mua loại quả này, nhưng ở VN hình như toàn bán loại còn vỏ thôi. Mình thấy trên Amazon của Mỹ có loại đã bóc vỏ, đóng gói của Kirkland ấy bạn. Hay bạn bán loại đã bóc vỏ luôn đi cho tiện nhỉ.
    Gonna change...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ông xã nhà mình vừa mua cho 2 gói óc chó loại 250gr bóc sẵn vỏ rồi chỉ việc ăn thôi. Hình như 330k/kg thì phải.
    If everyday is the same, you are already die
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 138 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanky Xem bài viết
    Ông xã nhà mình vừa mua cho 2 gói óc chó loại 250gr bóc sẵn vỏ rồi chỉ việc ăn thôi. Hình như 330k/kg thì phải.
    Bạn hỏi ông xã giúp mình địa chỉ bán được không? Vì mình toàn thấy bán loại đã bóc vỏ tầm 750 thôi ah. Mà như vậy thì chênh nhiều quá nhỉ.
    Gonna change...
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanky Xem bài viết
    Ui loại bóc vỏ rồi mà có 330k/kg thôi ạ? em thấy có chỗ bán loại còn vỏ mà hơn 400k/kg đó ạ, rẻ quá có đảm bảo k ạ vì mình đang có bầu mà?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em hay mua ở đây nè, ăn thấy ngon ạ: http://zaodich.com/forum/f2933/mua-s...-nhat-1726610/
    mà em thấy hạt óc chó có chỗ bán gần 900 ngàn 1kg luôn đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 246 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bên em có cung cấp cả kìm kẹp quả óc chó, kìm kẹp chuyên dụng nhé. Không phải là loại kìm mà các mẹ mua của một số đơn vị, được tặng kìm kẹp càng cua càng ghẹ đâu nhé. các mẹ có thể call: 0979225358
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mrchen; 06/08/2013 vào lúc 08:40 AM.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nina57 Xem bài viết
    Bạn hỏi ông xã giúp mình địa chỉ bán được không? Vì mình toàn thấy bán loại đã bóc vỏ tầm 750 thôi ah. Mà như vậy thì chênh nhiều quá nhỉ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebehuy2009
    Ui loại bóc vỏ rồi mà có 330k/kg thôi ạ? em thấy có chỗ bán loại còn vỏ mà hơn 400k/kg đó ạ, rẻ quá có đảm bảo k ạ vì mình đang có bầu mà?
    Ớ thấy anh xã mình bảo các mẹ bầu trên công ty mua rồi bảo anh ý mua về cho vợ tốt lắm, mình cứ ăn thôi cũng không để ý đắt rẻ. Để tối về xem lại địa chỉ và điện thoại rồi post lên cho các mẹ tham khảo vậy.
    If everyday is the same, you are already die
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milo_o0o Xem bài viết
    Em hay mua ở đây nè, ăn thấy ngon ạ: http://zaodich.com/forum/f2933/mua-s...-nhat-1726610/
    mà em thấy hạt óc chó có chỗ bán gần 900 ngàn 1kg luôn đó.
    ơ bữa hôm trước tớ cũng mua chỗ bạn này nè
    • 538 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Mình mua quả này trên mạng bán 250k/cân chưa bóc vỏ. Mình ăn gần hết 3kg rồi nhưng đang bị ho nên tạm dừng.
    Thấy họ khuyên mỗi ngày nên ăn 6,7 quả chia đều ra 3 bữa. Ăn duy trì liên tục 12 tuần, có điều kiện thì ăn tiếp.

Mình thấy vỏ quả này cứng lắm nên bóp bằng tay ko đc, mình ko có kìm kẹp nên mình dùng cái kìm nhổ đinh để đập vỏ nó dập ra rồi lấy nhân.
    Vì con là con ba-con của ba rất ngoan
    Vì con là con mẹ-con của mẹ rất hiền
    :557::557::557::557:
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tùy vào nguồn gốc của hàng ở đâu nghe mẹ, đừng hiều nhầm tội nhiều người bán nguồn gốc rỏ ràng, mình hay mua cho gia đình nên biết
    • 311 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trong metro có bán mà các mẹ. Hàng nhập khẩu. M mua trong đó hàng bóc vỏ rồi đóng bịch hút chân ko giá 319k/kg.
    • 247 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy-day Xem bài viết
    Trong metro có bán mà các mẹ. Hàng nhập khẩu. M mua trong đó hàng bóc vỏ rồi đóng bịch hút chân ko giá 319k/kg.
    Bạn đã ăn hạt bóc sẵn của Metro chưa? hic khó nuốt lắm, mình mua về ăn không nổi, đưa thử mọi ngư ời ở Vp ai cũng kêu khó ăn chứ k dễ ăn như loại chưa tách vỏ mình mua ở trên mạng.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebehuy2009 Xem bài viết

Minh co ban oc cho loai 1 qua moi ngon gia 300 000 d/1kg lien he : 0917271267
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hôm trc mình mình mua ở gần nhà có shop bán hoa quả nhập khẩu quả óc chó 24 nghìn/lạng đc 8,9 quả chưa bóc vỏ, mua thử về ăn thấy cũng ko có vị j hơi béo ngậy ko ngon bằng hạt điều vs hạt dẻ cười, ăn đc 5 quả thì ngấy quá ko ăn đc nữa hic
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì hay mua của mẹ huongmuahe2012, hàng ngon mà giá cả rất phải chăng. mình không nhớ topic vì hay gọi điện thoại 0928 999 298 các mẹ nhé.
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình được người quen giới thiệu mua của chị tên ngân, hàng của chị ấy là óc chó vùng cao đc trồng ở đồng văn hà giang ấy,đc người dân tộc trên đó trồng rồi thu hái phơi khô tự nhiên chứ ko sợ có thuốc bảo quản ji cả.ăn ngon mà giá cả phải chăng,các mẹ cũng thử xem sđt của chị ấy 0949077555
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2