• 1 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi tý.
    Tình hình em còn 6 tuần nữa là chuẩn bị sinh rồi, đồ cho con đã mua rồi, em muốn mua dự phòng sữa non để dự phòng, các mẹ có biết loại sữa non nào tốt ko ạ, chỉ cho em với. Ko quan trọng giá cả, chỉ quan trọng chất lượng thôi. Em nghe nói có loại sữa non nào mà họ đóng trong những gói nhỏ tý xíu ý nhỉ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ này giống mình, cũng 6 tuần nữa là sinh.
    Hôm qua mình cũng vừa mới đi mua mama sữa non New. Thấy nhiều người bảo nên dùng loại này...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vn.miu Xem bài viết
    Tình hình em còn 6 tuần nữa là chuẩn bị sinh rồi, đồ cho con đã mua rồi, em muốn mua dự phòng sữa non để dự phòng, các mẹ có biết loại sữa non nào tốt ko ạ, chỉ cho em với. Ko quan trọng giá cả, chỉ quan trọng chất lượng thôi. Em nghe nói có loại sữa non nào mà họ đóng trong những gói nhỏ tý xíu ý nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình chẳng bit vụ này nhưng mà sao lại phải mua sữa non nhỉ ? sao mẹ nó ko cho bé bú sữa của mình mà lại mua sữa ngoài ? con gì sinh ra cũng bú sữa mẹ mà con người sinh ra bú sửa công nghiệp ?
    • 266 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettrinhht Xem bài viết
    mình chẳng bit vụ này nhưng mà sao lại phải mua sữa non nhỉ ? sao mẹ nó ko cho bé bú sữa của mình mà lại mua sữa ngoài ? con gì sinh ra cũng bú sữa mẹ mà con người sinh ra bú sửa công nghiệp ?
    Đúng là con gì sinh ra cũng bú sữa mẹ, nhưng bạn ạ, không phải ai mới sinh con ra cũng đều có sữa ngay đâu, mình không rõ bạn đã sinh mấy lần? hay có lẽ bạn cơ địa nhiều sữa nên vừa sinh con ra đã có sữa ngay?mẹ vn.miu cũng chỉ muốn mua để dự phòng TH mẹ chưa về đc sữa ngay thì sẽ dùng tạm sữa công thức cho con dùng. Cũng nhưu mình, khi sinh bé đầu, mình cho con ti ngay nhưng sữa chưa về, con khóc, thương, 3 ngày sau mình mới có sữa đấy. Thế nên mẹ nó trả lời đúng câu hỏi nhé, đừng tỏ thái độ quá như thế!

• 503 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Bạn ko cần gay gắt thế, dự trữ 1 hộp sữa nhỏ cho con thì ko thừa, vì có người sanh xong 1-2 ngày sau mới về sữa, và số người này ko ít. Bạn đi các lớp tiền sản thì bác sĩ cũng dặn thế thôi. Ngoài ra thì mẹ gặp trường hợp ít sữa, hay các vấn đề về tuyến sữa thì cũng ko nói trước được đâu bạn ạ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 503 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Mình có cô bạn làm bên pharmacy ở nước ngoài tư vấn sữa Karicare Goat, sữa dê, đây là loại sữa nổi tiếng của Úc và là loại sữa gần giống với sữa mẹ nhất. Còn sữa non thì bạn có thể tham khảo sữa non của Goodhealth naturally NewZealand.
    • 466 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình cũng định mua sữa non cho bé sắp sinh.. Nhưng hôm trước đọc thông tin về sữa non bên ******** ( topic chị Muối bán sữa non của Úc ) có nói là sữa non chỉ dùng cho bé từ 06 tháng trở lên thôi. Nghĩ lại cũng thấy hợp lý nên ko mua nữa, khi nào 06 tháng thì mới dùng cho bé.
    Con yêu ơi !!! Bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm.Luôn mạnh khỏe con nhé.

Nhà 2008 của tớ!
    • 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng đâng phân vân giữa sữa non mama, và sữa Goodhealth naturally NewZealand như mẹ vananhgoody nói, chỉ là mua dự phòng thôi, nhỡ sữa chưa về kịp mà con đói khóc thì xót lòng lắm, cầu trời cho mình sinh xong là có sữa liền, chúc mẹ ocmit513 cũng thế nhé.
    • 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn này hồ đồ quá, sao ko đọc kỹ đã lên án người khác vậy, chỉ là mua dự phòng thôi mà, ai cũng muốn cho con bú sữa mẹ, bạn nói vậy ko sợ ác ồm ác miệng lắm à.
    • 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn này hồ đồ quá, sao ko đọc kỹ đã lên án người khác vậy, chỉ là mua dự phòng thôi mà, ai cũng muốn cho con bú sữa mẹ, bạn nói vậy ko sợ ác ồm ác miệng lắm à.
    • 503 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Mình thì chưa dùng sữa non bao giờ, nhưng mình thì tin tưởng vào chất lượng hàng hóa của NZ hơn các nước khác (vì mình từng ở đấy rồi, hehe). Nên sp nào của NZL mình cũng tin tưởng vào độ an toàn và chất lượng hết. Mình nghĩ là để yên tâm hơn, bạn thử hỏi bs thăm khám cho bạn xem nên dùng sữa non hay sữa công thức cho bé mới sinh, vì sữa non cũng hơi lạ với mình. Mình định sinh ở PSQT, ở đó em bé mới sinh mà sữa mẹ chưa về kịp thì họ dùng Frisco, còn cô bạn mình thì dùng Karicare goat, cũng thấy ít nhắc đến sữa non lắm.
    • 365 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Em cũng sắp sinhv à băn khoăn lựa chọn sữa cho con mấy ngày mới sinh phòng khi chưa có sữa đây các mẹ ạ. Mặc dù nhà e có bán sữa, e cũng tham khảo kỹ để lựa chọn nhưng e thấy các loại sữa non đa số là dùng cho trẻ từ 6 tháng, e thì định dùng Gallia (Calisma) của Pháp, loại đó mát, có công thức gần jong sữa mẹ, vì e thấy nhiều mẹ bị rơi vào trường hợp cho con dùng loại sữa nào đó lúc đầu bị ngọt và thơm quá nên khi sữa về con k ti sữa mẹ nữa! Theo e thì các mẹ cứ chọn loại sữa nào gần jong với sữa mẹ nhất ý!!!!!!!Chúc mấy mẹ sắp sinh ở đây đến lúc lâm bồn mẹ tròn con vuông nhé!!
    • 137 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

cái mẹ này lạ lùng chưa nhỉ ? mình đã bảo vụ này mình ko biết đang hỏi các mẹ sao lại phải mua đấy. chứ biết rồi ai lại đi hỏi.
    nhưng thưa các mẹ giờ em biết rồi ah ! khi sinh xong có người sữa về liền có người cả tháng mới có sữa nên phải mua để cho bé ăn ah !
    đã sinh đâu mà biết , nta hỏi ko thèm nói còn cùng nhau nhảy vào ném đá. đúng là...

• 95 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình đi học tiền sản bác sĩ bên Việt Pháp cũng bảo là nên dùng sữa non phòng khi sữa mẹ chưa về kịp, loại Goodhealth của New Zealand. Mình cũng mua một hộp dự phòng rồi, mình mua là mua hộp có 20 gói nhỏ bên trong. Mua loại gói này thì đắt hơn là mua hộp nhưng tiện, dùng bao nhiêu thì dùng, khi sữa mẹ về rồi thì mẹ pha uống cũng được.
    [COLOR="#4B0082"]Cubi: 12w05d - 27gr; 16w5d - 121 gr; 20w4d - 308 gr; 21w6d - 444gr; 22w5d - 550gr; 24w6 d - 743gr; 29w - 1400gr; 31w5d - 1900gr; 35w4s - 2460 gr; 38w-3000gr; 39w-3300gr
    Newborn: 3,6kgs; 1m: 4,4kgs; 2m: 5,6kgs; 3m: 6,5kgs; 4m: 7,3kgs; 5m: 8kgs
    Bố mẹ yêu Cubi nhất trên đời. Luôn mạnh khỏe, hay ăn chóng lớn cục cưng nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 204 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Hii, đọc bài này lại nhớ hồi mình chuẩn bị sinh bé, cũng loạn lên vụ tìm sữa. Các mẹ trên này, mẹ nào chủ trương nuôi con bằng sữa mẹ hoàn toàn thì không cần lăn tăn chuyện mua sữa non hay sữa....già đâu (trêu thôi).

Thật ra mình thấy TB khoảng 3 ngày sau sinh thì sữa về, có TH chậm thì 1 tuần là sữa về (cần nhất là phải thường xuyên cho bé bú mẹ dù ko có sữa để kích thích sữa về nhé). Trong thời gian này, mẹ mua sữa công thức cho bé 0 đến 6 tháng tuổi, loại nào cũng tốt cả, các hãng sữa họ cũng nghiên cứu chán chê rồi. các mẹ mua hộp 400g thôi, sau mà cho được ai dùng thì tốt, ko các mẹ uống cho đỡ phí.

Sau đó cố cho bé bú mẹ hoàn toàn, vừa tiện, lợi, tiết kiệm lại tình cảm. Mẹ nào cho bé bú sữa ngoài do thiếu sữa hay bé ko chịu bú mẹ thì cũng đừng lo, bé sẽ tự chọn sữa cho mình. Hic hic, con nhà mình, mua đủ loại sữa về ko uống, phí ghê, mẹ uống riết béo như lợn.

Chúc các mẹ vui khỏe, sữa nhiều cho con nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ vn.miu nhiều. Mà mình đang lo bị sinh mổ, như vậy sữa sẽ càng lâu về hơn...
    Mình cũng đâng phân vân giữa sữa non mama, và sữa Goodhealth naturally NewZealand như mẹ vananhgoody nói, chỉ là mua dự phòng thôi, nhỡ sữa chưa về kịp mà con đói khóc thì xót lòng lắm, cầu trời cho mình sinh xong là có sữa liền, chúc mẹ ocmit513 cũng thế nhé.
    • 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mẹ ocmit 513 sinh mổ à, sinh ở đâu vậy? tớ đc truyền kinh nghiệm là: sau khi sinh xong thì uống ngay 1 cốc sữa ông thọ nóng và cháo móng giò thì sữa sẽ nhanh về hơn đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ocmit513 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ vn.miu nhiều. Mà mình đang lo bị sinh mổ, như vậy sữa sẽ càng lâu về hơn...
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Khi đi khám tuần 32, bé bị nhau quấn cổ, bác sĩ bảo mình có khả năng bị sinh mổ. Chờ tuần sau đi khám tuần 36 sẽ có kết quả chính xác hơn. Mình định về Hải Dương sinh nếu sinh thường, còn khi bị chỉ định sinh mổ thì chắc lúc đó vào Việt Nhật. Mẹ vn.miu thì thế nào? em bé được bao nhiêu gr rồi?
    Mẹ ocmit 513 sinh mổ à, sinh ở đâu vậy? tớ đc truyền kinh nghiệm là: sau khi sinh xong thì uống ngay 1 cốc sữa ông thọ nóng và cháo móng giò thì sữa sẽ nhanh về hơn đấy.
    • 174 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhgoody Xem bài viết
    Mình thì chưa dùng sữa non bao giờ, nhưng mình thì tin tưởng vào chất lượng hàng hóa của NZ hơn các nước khác (vì mình từng ở đấy rồi, hehe). Nên sp nào của NZL mình cũng tin tưởng vào độ an toàn và chất lượng hết. Mình nghĩ là để yên tâm hơn, bạn thử hỏi bs thăm khám cho bạn xem nên dùng sữa non hay sữa công thức cho bé mới sinh, vì sữa non cũng hơi lạ với mình. Mình định sinh ở PSQT, ở đó em bé mới sinh mà sữa mẹ chưa về kịp thì họ dùng Frisco, còn cô bạn mình thì dùng Karicare goat, cũng thấy ít nhắc đến sữa non lắm.
    b ơi, ở PSQT nếu mới sinh mà sữa mẹ chưa về kịp thì họ cho dùng Friso lun ha? nếu vậy thì mình khỏi mua ở ngoài mang vào vì mình sẽ sinh ở đó
    • 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bạn ko biết thì phải hỏi cho cẩn thận chứ. Bạn hỏi thế người ta nghĩ hóa ra con người ko bằng con vật à. Bạn xem lại cách bạn hỏi đi
    cái mẹ này lạ lùng chưa nhỉ ? mình đã bảo vụ này mình ko biết đang hỏi các mẹ sao lại phải mua đấy. chứ biết rồi ai lại đi hỏi.
    nhưng thưa các mẹ giờ em biết rồi ah ! khi sinh xong có người sữa về liền có người cả tháng mới có sữa nên phải mua để cho bé ăn ah !
    đã sinh đâu mà biết , nta hỏi ko thèm nói còn cùng nhau nhảy vào ném đá. đúng là...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2