• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sữa cho bà bầu - tại sao lại chỉ có ở Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 92.2K Lượt đọc
  • 405 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,211 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em thấy dân Việt nam mình uống sữa ghê thật. Bản thân em cũng uống rất nhiều sữa enfamama sô cô la, vì em chỉ hợp mỗi sữa đó. Đi đâu cũng thấy bán sữa bà bầu, siêu thị nào cũng tràn lan. Mình chỉ đến xem thôi là có nhân viên sẵn sàng đến tư vấn, hết sữa lọ đến sữa chai. Em cũng có dịp đi mấy nước, nhưng đúng là chưa thấy 1 hộp sữa bà bầu nào được bày bán. Không hiểu như thế nào? Hay nước ngoài họ đủ chất rồi nên không cần uống sữa có axit folic hay các chất cần thiết khác? Hay dân Việt Nam mình bị quảng cáo nhiều quá nên hàng ngày phải dùng sữa mà thực chất không có tác dụng và hiệu quả đến như vậy. Em chịu không hiểu nổi. Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này không cho em biết, vì em không biết trong sữa đó có hoá chất hay chất bảo quản gì không tốt không mà sao dân nước ngoài không uống mà chỉ có bán tại VN thôi?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xin tư vấn về sữa cho bà bầu

Chào các mẹ. Mình đang có em bé thứ 2 được 15 tuần rồi. Mình đã uống ENFA mama A+ vị socola. Khó uống quá. Có mẹ nào biết về loại sữa dễ uống hơn hoặc có cách uống nào xin tư vấn giúp.Cám ơn các mẹ nhiều:Laughing:

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Dưỡng trắng bằng nước vo gạo, đã kiểm chứng!

Số là ...em bị đen, xạm da nhiều từ ngày có thai. Hic. Ai cũng bảo có thai sẽ thay máu, người biến...

• sữa cho bà bầu

Hi các mẹ, các mẹ cho em hỏi khi mang bầu các mẹ hay uống sữa gì? ở VN em nghe nói hay dùng Enfamama nhưng tìm ở bên này không thấy. Hiện em vẫn uống sữa Ensure nhưng sữa này không phải chuyên cho bà bầu. Các mẹ tư vấn cho em với nhé. Thanks a lot.

• [Clip] Vỡ òa tình mẹ thiêng liêng

Mình sinh thằng ku con bằng phương pháp mổ, có thể nói là khỏe khi sinh bởi gây tê rồi, cơ thể...

• 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Đơn giản là vì khi mang thai thì cơ thể cần thêm một số chất bổ sung như sắt, canxi,folic. Ở nước ngoài thì các bà bầu bổ sung các thứ này bằng cách uống trực tiếp như thuốc. Nhưng ở VN, với thói quen và cách nghĩ là khi có bầu không nên dùng thuốc nên nếu bảo uống các loại đó thì e là ít bà bầu uống. Nên các nhà sản xuất cho cái đó vào sữa và bán ở VN , hihi vì bảo là uống sữa thì đảm bảo các bà bầu uống luôn không ngần ngừ chứ tự dưng uống một vỉ thuốc thì sợ không dám uống cho coi. Chỉ là do thói quen trong ăn uống thôi mà.
    Bạn có nghe sữa Anlene (chẳng biết tớ viết đúng không?) quảng cáo là người VN thiếu canxi do thói quen ăn uống đấy thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Lý do mà mẹ Nhím mắt xếch đưa ra theo mình chỉ là 1 lý do thôi. Bạn bè mình ở nước ngoài cũng nói là không thấy bán sữa bà bầu bạt ngàn như ở VN đâu. BS vẫn chỉ recommend là uống sữa tươi bình thường thôi. Chắc các hãng bán sữa nắm được tâm lý người VN quá lo lắng cho bé khi mang bầu vả lại, CS cũng đã tốt hơn nên SX riêng loại sữa này để bán ở VN. Nói chung, doanh số bán sữa của các hãng lớn ở VN luôn rất cao đấy.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 329 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình thì cho rằng người ta mua sữa bà bầu là do tác động của quảng cáo, ai chả muốn con mình sinh ra được thông minh. Nếu yếu tố di truyền thì không tác động được rồi, còn nếu thông minh nhờ uống sữa thì đắt mấy cũng ráng uống để cho con thông minh chứ! Mình thâý rồi nhé, cô em bạn dâu mình nè, chồng thất nghiệp nhưng vợ cũng cố gắng uống Enfamama tì tì vài chục hộp để con thông minh.
    Mình nói thật, người VN mình dễ bị dụ bởi quảng cáo quá! Bởi vậy mà các dòng sữa thông minh của Enfa giá đắt kinh khủng vẫn đắt như tôm tươi.
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vntrueloves
    Em thấy dân Việt nam mình uống sữa ghê thật. Bản thân em cũng uống rất nhiều sữa enfamama sô cô la, vì em chỉ hợp mỗi sữa đó. Đi đâu cũng thấy bán sữa bà bầu, siêu thị nào cũng tràn lan. Mình chỉ đến xem thôi là có nhân viên sẵn sàng đến tư vấn, hết sữa lọ đến sữa chai. Em cũng có dịp đi mấy nước, nhưng đúng là chưa thấy 1 hộp sữa bà bầu nào được bày bán. Không hiểu như thế nào? Hay nước ngoài họ đủ chất rồi nên không cần uống sữa có axit folic hay các chất cần thiết khác? Hay dân Việt Nam mình bị quảng cáo nhiều quá nên hàng ngày phải dùng sữa mà thực chất không có tác dụng và hiệu quả đến như vậy. Em chịu không hiểu nổi. Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này không cho em biết, vì em không biết trong sữa đó có hoá chất hay chất bảo quản gì không tốt không mà sao dân nước ngoài không uống mà chỉ có bán tại VN thôi?
    Mình cũng bức xúc vụ này lắm và đứa naò bạn mình có bàu mình cũng phải dặn dò ngay.
    Mình có bầu ở Việt Nam đến hai tháng mới sang Mỹ. Hồi còn ở nhà mình làm NGO quen biết nhiều dân BVPS và C các kiểu, nên có bầu khoảng 3 tuần mình đã biết và đi khám bác sỹ quen ở phụ sản. HỎi rất kỹ xem nen uống thuốc gì (mặc dù mình cũng đọc đủ một đóng sách từ trước khi lấy chogf rồi), chị bạn chỉ kê cho viên sắt, hỏi uống sữa bà bầu có được ko thì chị ấy bảo tốt, cứ uống. Mình ko uống nổi đến hai tuàn, bây giờ hộp sữa vẫn mốc ở nhà vì buồn nôn quá .
    Trong lúc mình có bấu khoảng 4 tuần có đi Châu Âu,gặp mâys nguời Vieẹt ở đây họ bảo là ko có uống sứax bà bầu bao giờ mà toàn bác sỹ kê cho uống vitamin, trước khi có bầu đax uống. Dù ko ăn đựoc nhưng cũgn có vitamin, ít nhất cũng yên tâm là có chất vào người.
    Sau này mình sang Mỹ thì tuyệt nhiên ko thâý sữa bà bầu. Nhưng ko phải vì họ đủ chất rồi nên k cần uống sữa bà bầu như mình đâu. Tại vì họ đã uống vitamin có đur mọi thứ rồi thì chỉ uống sữa thường là đựợc chứ cần gì sữa bà bầu đâu. Ngược lại, sữa thường lại dễ uống hơn nhiều, có nhieèu mùi vị, nhiếuf loại (sưã béo, gầy), ai ko uống đựoc sữa bò vì dị ứng thì có thể uống sữa đâuj nành nên ko lo gì cả.
    Bây giờ các bạn của mình, sau khi lấy chôngf là mình phải khuyeen ngay:

1. KO nên có con ngay lập tức sau khi kết hôn mà ko có sự chuânr bị. Ít nhất trước khi kết hôn phải đi tiêm phògn viêm gan B (nên cho cả anh giai di kiểm tra để biết một trong hai nguời có mắc VG B ko , để cẩn thận hơn) và sau khi kết hôn phải tiêm phòng một số bênh khác có theẻ hiểm nghèo nêú mắc phải khi có bầu (ví dụ Rubella). Sau khi kết hôn khoảng 1 tháng nên đi khám bacs sỹ sản để check sức khỏe và tư vấn chuyện chuẩn bị sinh con. Dù bác sỹ nois thế nào, nên đọc thêm sách vở vào các trang , WTT đêr xem thêm thông tin. Nên kiểm tra răng miêngj và chữa các bênhj về răng miệng trước khi cưới và sinh con.

2. Nếu có ý đinhj có con ngay thì phải uống vitamin cho bà bầu (prenatal vitamin) ít nhâts 3 tháng trươcs khi định có con, có nghĩa là có thể cả trước khi cưới (các bạn đừng lo thưaf chất, vitamin cho bà bầu đồng thời cũng an toàn cho cả phụ nữ kém dưỡng chất, mình tin là nguười châu Á mình có thể thừa đạm, bột, béo nhưng thường thiếu sắt, kẽm, vi lượng, axit folic, bồi boỏ thêm chỉ tốt ko có gì hại)

3. Khi có bầu: cần phải xem hàm lươngj chất ở mọi thứ bạn ăn vào (nếu có thể được), tránh bij nhiễm độc do thừa sắt, thừa vitamin A. Hàng ngày iống vitmin cho bà bầu và uống sữa thông thường. KO nên uống sữa bà bầu, thứ nhất là rất khó uống, có thể làm nghén tệ hại hơn (nôn mửa, khó chịu ko muốn ăn). Sữa thường sẽ dễ uôngs hơn rất nhiều. Thứhai là trong một thư gần đây mình đã viết, canxi và sắt ko nên uống cùng nhau , theo đúng nguyên tắc nên uống cách nhau ít nhất hai tiếng, thế nhưng ít người biết đieèu này.

4. Tiếp tucj uống sưã và vitamin cho bà bầu cho đến its nhất 6 thágn sau khi sinh, hoặc 1 năm.

Còn gì nữa nhỉ, ko phải là xính tây đâu nhưng mìh tin là bọn nó làm gì đã cos nghiên cứu caản thận, ko thì nguừoi ta kiện cho chết nên mình nghĩ cachs mà chúng nó áp dụng chắc chắn sẽ dễ dàng và toàn diện hơn mình. Néu mình làm được thì tại sao ko nhỉ? Đấy lfa chuưa kể đến việc tiết kiệm đuọc bao nhiêu tiền, mình nhớ là sữa bà bầu đắt kinh khủng trong khi sữa thường thì các mẹ có thể chịu đựng được giá của nó, đúng ko?

À, vitamin bà bầu thì bây gioừ có vẻ thông dụng rồi, mih nhớ bạn mình có bầu hồi hè 2003 đã mua được vitamin của Pháp ỏ hàng thuốc.
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Hihi, đúng vậy, 2 lý do 2 mẹ đưa ra sau cộng với lý do của tớ là đủ rồi đấy vntrueloves nhỉ? Công nhận VN mình dễ bị dụ về quảng cáo thật, tớ là một ví dụ điển hình đây, híc
    • 1,056 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Thế này thì em tẩy chay sữa bà bầu, khó uống chết đi được, cứ hôm nào uống đc một cốc sữa là hôm đấy mất ngủ cả đêm. Hơn 3 tháng rồi mới uống đc 3 cốc sữa, giờ thì cố gắng ăn uống, không phải cố uống sữa để con thông minh nữa
    • 2,315 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shimizu
    Thế này thì em tẩy chay sữa bà bầu, khó uống chết đi được, cứ hôm nào uống đc một cốc sữa là hôm đấy mất ngủ cả đêm. Hơn 3 tháng rồi mới uống đc 3 cốc sữa, giờ thì cố gắng ăn uống, không phải cố uống sữa để con thông minh nữa

Vẫn phải uống sữa bà bầu vì sữa tươi ở VN chất lượng chưa đáng tin cậy.
    Ở VN mình so với nứoc ngoài còn phải phấn đấu nhiều mặt.

Ví dụ: ở VN phải mua rau sạch vì có rau không sạch.
    Phải mua hàng VN chất lượng cao vì hàng VN chất lượng không cao.
    Bữa ăn và thói quen ăn uống của người VN khác nhiều so với người nước ngoài. Chưa tính đến thể trạng thấp bé và chăm sóc y tế kém hơn, thì thực phẩm ở VN phải gọi là khủng khiếp. Các mẹ vào mục điểm tin buổi sáng mà xem.

Mình vẫn mơ đến một ngày so sánh được VN với nước ngoài như Bác hồ nói: sánh vai với các cường quốc 5 châu.

Còn bây giờ thì: mình vẫn chưa mơ.

Đúng là do tâm lý người Việt mình nên các hãng sữa tha hồ làm mưa gió nhưng dù sao vẫn phải xét nhiều mặt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nọ con bạn em nó bảo là có nguồn tin cho thấy ai cứ chăm uống sữa bà bầu thì sẽ mất sữa sớm sau 3 - 5 tháng.... lý do là để các hãng sữa bán tiếp sữa trẻ em cho các mẹ dùng... nghe thấy ghê hồn,thế tức là trong sữa có chất gì đó phải ko? ko biết tin này là tin vịt hay tin thật, tại vì em cũng chăm uống sữa bầu rồi cũng bị mất sữa.... Vậy cũng muốn hỏi ở WTT có mẹ nào chăm uống sữa bầu rồi bị mất sữa ko? . Có mẹ nào chăm uống sữa bà bầu mà vẫn cho con bú đến tận 1 - tuổi ko lên tiếng hộ cái cho mẹ cháu đỡ hoang mang. MC nghe được tin này thì nhất quyết ko cho cô em dâu uống sữa bầu, mà trộm vía nó chẳng uống giọt nào mà đến tuần thứ 39 thì em bé đã được 3.8kg rồi... còn ở trong bụng mẹ mà hơn con mình lúc sinh ra tận 1kg, nó đẻ ra chắc được 4kg..
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Lại còn thế nữa à? Mình đây, mình uống Anmum ngày 3 cốc. Giờ cu Nhím đã 10 tháng rưỡi và mình vẫn cho nó ti ti đấy
    • 2,315 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le diem hang
    Hôm nọ con bạn em nó bảo là có nguồn tin cho thấy ai cứ chăm uống sữa bà bầu thì sẽ mất sữa sớm sau 3 - 5 tháng.... lý do là để các hãng sữa bán tiếp sữa trẻ em cho các mẹ dùng... nghe thấy ghê hồn,thế tức là trong sữa có chất gì đó phải ko? ko biết tin này là tin vịt hay tin thật, tại vì em cũng chăm uống sữa bầu rồi cũng bị mất sữa.... Vậy cũng muốn hỏi ở WTT có mẹ nào chăm uống sữa bầu rồi bị mất sữa ko? . Có mẹ nào chăm uống sữa bà bầu mà vẫn cho con bú đến tận 1 - tuổi ko lên tiếng hộ cái cho mẹ cháu đỡ hoang mang. MC nghe được tin này thì nhất quyết ko cho cô em dâu uống sữa bầu, mà trộm vía nó chẳng uống giọt nào mà đến tuần thứ 39 thì em bé đã được 3.8kg rồi... còn ở trong bụng mẹ mà hơn con mình lúc sinh ra tận 1kg, nó đẻ ra chắc được 4kg..
    Tin vịt này hay nhỉ. Mẹ diem hang thế mà cũng tin. Làm gì có chuyện vô đạo đức như vậy. Tin vịt này tung ra sẽ nổ như quả bom Lê Quốc Hồ ấy chứ.

Mà làm gì có loại chất đó. Nếu thế thì hay đấy.
    Mẹ diem hang lập mục:
    Dành cho mẹ muốn cai sữa cho con: Uống sữa bà bầu để cạn sữa mẹ.

Hơi giật gân như thế đã được chưa các mẹ nhỉ.

Chị gái mình uống sữa bầu giỏi lắm. Đến 3 tuổi bé vẫn không cai sữa được vì sữa cứ chảy, nó ngậm ti để ngủ vẫn cứ ra. May quá bé bú dặm sữa ngoài từ bé nên không sao.
    • 1,056 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Tàu hoả nhập ma mất rồi các mẹ ơi, vừa hý hửng tìm được lý do để không uống sữa bà bầu, giờ nghe mẹ NNTM nói thế em lại quay trở về với cái lò gạch của em vậy
    • 268 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le diem hang
    Có tôi đây chăm chỉ uống sữa bà bầu và cho con ti đến khi một tuổi rưỡi mới cai nhưng chủ yếu là con phải uống sữa ngoài, sữa mẹ chả đáng bao nhiêu. Mẹ béo, ăn đủ các thứ, uống cả mấy hàng thuốc bắc cũng chả có thêm nhiều sữa, đã định cai sữa để cho con uống sữa ngoài từ lúc 4-5 tháng gì đó nhưng vì con hay ốm và bà ngoại không đồng ý nên cứ duy trì, hồi bé mẹ ít sữa nó cũng định bỏ ti mẹ sau lớn khó cai nên cũng được đến 1tuổi rưỡi.
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

- ở nước ngoài ko chỉ bà bầu mới uống sữa mà sữa là đồ tiêu thụ hàng ngày, đặc biệt phụ nữ muốn giữ dáng mảnh mai thay vì ăn sáng nhẹ họ ăn ngũ cốc giòn uống với sữa.
    - còn chuyện uống Vitamin khi thai kỳ thì ai cũng uống, bác sỹ chỉ kê đơn lần đầu cho biết tên thuốc các lần tiếp theo thì cứ thế mua hiệu thuốc (vì ko cần đơn thốc ) lưu hành tự do. Như mình khi mang thai uống Vitamin có tên Omnibionta suốt,
    - Đến khi sinh con rồi vẫn uống vitamin laoij dành riêng cho con bú.
    • 236 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ở Korea cũng vậy, hồi mình có bầu tìm đủ các siêu thị ko thấy hộp sữa bà bầu nào. Hỏi bọn Hàn, cả những người từng có con rồi họ cũng bảo ở đây bà bầu chỉ uống sữa tươi thôi. Nhưng mình, vẫn quan điểm cái gì chuyên dụng vẫn tốt :4: (vì hồi ở nhà thấy sữa bà bầu đủ các loại xuất hiện trên từng cây số). Phải bắt con bé cùng lab ngồi search cả ngày mới thấy 1 loại, mà đúng 1 loại thôi nhé. Mà lại chỉ bán trên mạng, ko bán ở các siêu thị (chắc ế quá!). Mẹ cháu cũng mua về nhưng lười uống lắm! Đến lúc sinh vẫn còn 1/3 số sữa đã mua, mà theo nguyên tắc là số đó chỉ đủ uống trong 3 tháng mang bầu!
    Bây giờ loại sữa mình đã uống cũng thấy bày bán rải rác trong các siêu thị nhưng rất ít và rất ế ẩm!
    Nghe nói ở VN có cả sữa XO cho bà bầu, bên này bọn Namyang ko hề có sản phẩm đấy! Lạ nhỉ!
    • 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch
    Lại còn thế nữa à? Mình đây, mình uống Anmum ngày 3 cốc. Giờ cu Nhím đã 10 tháng rưỡi và mình vẫn cho nó ti ti đấy
    ... vậy hả? May quá, có nhím mắt xếch cải chính, tớ cứ lo lo là vì tại làm sao mấy đứa ở xung quanh nhà mình nó uống sữa bầu chăm... như mình... rồi cũng mất sữa....như mình.... Thế nên mới lo, dù sao cũng đẻ rồi, nhưng chỉ sợ chẳng may thế thật thì khốn... Mà đúng như Tra My nói, tin này mà nổ ra thì chắc các bọn hãng sữa nó đến tận nhà mình bóp cổ mình chết...ặc ặc...
    • 1,890 Bài viết

• 4,812 Được cảm ơn

ah ah ah
    • 1,890 Bài viết

• 4,812 Được cảm ơn

sao thế nhỉ mình muôn gửi bài mà không được.
    • 2,315 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shimizu
    Tàu hoả nhập ma mất rồi các mẹ ơi, vừa hý hửng tìm được lý do để không uống sữa bà bầu, giờ nghe mẹ NNTM nói thế em lại quay trở về với cái lò gạch của em vậy

Nhà Shimizu nói chuyện làm mình buồn cưòi quá. Nhớ lại chuyện bạn mình ghét sữa bầu kinh dị mà chồng cứ mua bắt uống.

Đến một hôm, chồng pha sữa tận nơi, đưa tận tay bảo: em ơi em cố gắng uống cho con nó thông minh. Hồi đấy nàng cũng đang nghén như là shimizu nên ngúng nguẩy. Hình ảnh lãng mạn tuyệt đẹp đấy không ngờ lại là một ngòi nổ vì mẹ chồng nhìn thấy và bà nhíu mày. Vì 30 năm nuôi con, bà chưa được con trai ân cần dâng sữa như thế.

KHông biết nhà Shimizu có ở chung với BMC không nhỉ.
    • 885 Bài viết

• 3,228 Được cảm ơn

Các mẹ đang có bầu thân mến,
    Có vài chuyện muốn chia sẻ với các mẹ như thế này:
    - Tớ có anh bạn rất thân, chuyên gia về dinh dưỡng, đặc biệt về sữa. Qua một số chuyện mà anh ấy nói & mang một tính góp ý chân thành thì tớ thấy sữa bột tiêu thụ ở VN quả thật là không tin tưởng được về chất lượng. Thích thì cứ uống, đảm bảo không chết người thôi, chứ còn dinh dưỡng thì eo ôi... :3: Vậy ai đảm bảo sữa bà bầu là chất lượng tốt hơn sữa tươi tiệt trùng?
    - Khi tớ có bầu, tớ cũng tham khảo về dinh dưỡng (uống sữa, ăn uống, etc.) của một số "chuyên gia", tây có, ta cũng có. Ta thì bảo cứ uống sữa bà bầu, tây thì bảo: Chỉ cần uống sữa bình thường, sữa bà bầu vô tác dụng. Rốt cuộc tớ không thèm uống sữa gì hết, vì tớ ghét uống sữa & ăn uống bình thường. Thế mà con tớ vẫn rất tuyệt vời (trộm vía). Đến bây giờ thì tớ quá khinh sữa bà bầu rồi, tốn tiền, vô tác dụng.
    Mong các mẹ tương lai đừng bị loè bịp, mất tiền mà lại phải nhăn nhó khi uống sữa đấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)