Mang thai - Chuẩn bị sinh

sữa bầu loại nào là tốt nhất?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 68.8K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e mới có baby được 1 tháng ,hiện giờ đang uống sữa XO nhưng k biết loại nào là tốt nhất?mọi người có kinh nghiệm chỉ e với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Sữa dê Dairygoat cùng mẹ thi tài làm quà trung thu tặng con

Các bố, các mẹ thân mến! Tạo sân chơi ý nghĩa dịp trung thu, gắn kết yêu thương giữa cha mẹ với...

• Uống sữa bầu lúc nào là tốt nhất???

Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi tí ạ. Em thường đi ngủ sớm (khoảng 9pm), lúc đó ăn tối xong bụng vẫn no nên chưa uống sữa được, nhưng mắt thì đã díp lại rồi. Đến 11h đêm OX gọi dậy uống sữa rồi lại ngủ tiếp. Từ lúc có thai đến bây giờ toàn thế, không biết uống xong rồi ngủ ngay có tốt không ạ?...

• các mẹ ơi, sữa mama loại nào thì tốt nhất ???

em lần đầu tiên mang bầu, đang có ý định uống sữa dành cho bà bầu mà chưa biết nên dùng loại nào, có người bạn đang co ebe thì kêu là dùng Dielac mama cũng được. các mẹ giúp em với!!!!!:Thinking: em cảm ơn các mẹ nhìu nhìu!! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• 154 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình cũng đang có bầu được 3 tháng ùi, mình cũng đang uống XO, mình nghĩ nên uống nhiều loại sữa bạn ạ vì trong thành phần của hãng sữa đều khác nhau, bạn so sánh sữa XO với anfamama A+ thì thành phần DHA sẽ cao hơn trong sữa XO, còn trong sữa XO lại có thành phần Omega 3, và 6 mình uống hết hộp XO này sẽ lại uống anfa để bổ sung DHA cho bé yêu. Nói chung là mình nên thay đổi thì sẽ bổ sung đầy đủ chất cho con bạn à.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bomeyeurongcon; 15/05/2012 vào lúc 11:09 AM.
    • 174 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình mới uống anfamama A+ đây, nhưng không hiểu sao mình cứ nhìn thấy cốc sữa là thấy ghê cổ rồi. Cũng đang tính chuyển sang XO bạn ạ.
    • 346 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

các mẹ ơi ông xã em mua cho sữa morinaga của nhật vị trà xanh uống thích lắm, em search trên mạng thấy bảo ko béo mà chủ yếu vào con nên vừa bắt đầu uống nè. có cả vị shocola, vị dâu nữa. uống mấy sữa kia béo ghê lắm
    Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con chào đời. Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của một hài nhi đang lớn dần. Mẹ chợt tỉnh giấc, và Mẹ nhìn thấy hình hài nhỏ bé như thiên thần. Tiếng con khóc oà, mắt Mẹ lệ nhòa, cám ơn vì con đến bên Mẹ... :
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 338 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

1 phiếu cho XO & i'm mother. Nhưng ngon nhất vẫn là Anmun vị chocolate

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 353 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

ko có loại nào tốt nhất đâu bạn. chỉ có sữa hợp hay ko hợp với người này người kia thôi. ngoài chuyện uống sữa, còn do vấn đề ăn uống trước và trong khi có thai nữa.
    yêu Chúa - yêu người
    • 87 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình cũng không có kinh nghiệm nhiều lắm vì mới mang bầu lần đầu, nhưng theo mình biết thì cũng còn tùy vào việc bạn hợp với loại sữa nào nữa cơ. Như mình thì hiện đang uống Frisomum gold hương Vani, mình thấy uống được, mình có thử qua 1 số loại sữa khác thì không uống được, cứ uống là ói ra.
    • 174 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky155 Xem bài viết
    các mẹ ơi ông xã em mua cho sữa morinaga của nhật vị trà xanh uống thích lắm, em search trên mạng thấy bảo ko béo mà chủ yếu vào con nên vừa bắt đầu uống nè. có cả vị shocola, vị dâu nữa. uống mấy sữa kia béo ghê lắm
    Mẹ nó giống mình quá, mình cũng mới đc co em cùng công ty mua giúp ho moỉnaga vị dau mang tu Nhật về, mình thấy ngon và dễ uống lắm mẹ nó à. chuc 2 mẹ con mạnh khỏe nhé!
    • 18 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em có bầu sang tháng thứ 4, đã đổi được 2 loại là XO và Anmum ạ, nhưng khốn nỗi em thật sự ko thể uống được hay sao ấy. Em cứ uống vào là nôn, bụng căng lên, ấm ách rất khó chịu. XO thì em uống ngay từ tháng đầu, nhưng được 3 hôm thì bỏ. Đến hôm vừa rồi suy nghĩ với con quá lại hì hục đi mua Anmum uống, nhưng tình hình ko khả quan hơn. Mẹ nào có kinh nghiệm về khoản sữa bầu này giúp em với. Ko lẽ em lại ngưng hẳn ko uống loại gì
    À, bên cạnh đó, các chị em ở Úc và ở Mỹ có khuyên em là ko nên uống sữa bầu mà chỉ uống vitamin tổng hợp là đc, các chị ấy nói ở bên ấy có tìm đỏ mắt cũng k thấy chỗ nào bán sữa bầu, k hiểu sao ở VN lại uống nhiều thế?????
    Dù vậy thì em vẫn cứ nghĩ là mình thiếu chất nên phải bổ sung thêm ạ, muốn uống cho con phát triển tốt và mình an tâm hơn Giúp em với nhé. Lần này em nên thay loại gì đây?
    • 154 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MintTea Xem bài viết
    Em có bầu sang tháng thứ 4, đã đổi được 2 loại là XO và Anmum ạ, nhưng khốn nỗi em thật sự ko thể uống được hay sao ấy. Em cứ uống vào là nôn, bụng căng lên, ấm ách rất khó chịu. XO thì em uống ngay từ tháng đầu, nhưng được 3 hôm thì bỏ. Đến hôm vừa rồi suy nghĩ với con quá lại hì hục đi mua Anmum uống, nhưng tình hình ko khả quan hơn. Mẹ nào có kinh nghiệm về khoản sữa bầu này giúp em với. Ko lẽ em lại ngưng hẳn ko uống loại gì
    À, bên cạnh đó, các chị em ở Úc và ở Mỹ có khuyên em là ko nên uống sữa bầu mà chỉ uống vitamin tổng hợp là đc, các chị ấy nói ở bên ấy có tìm đỏ mắt cũng k thấy chỗ nào bán sữa bầu, k hiểu sao ở VN lại uống nhiều thế?????
    Dù vậy thì em vẫn cứ nghĩ là mình thiếu chất nên phải bổ sung thêm ạ, muốn uống cho con phát triển tốt và mình an tâm hơn Giúp em với nhé. Lần này em nên thay loại gì đây?
    Mình trộm vía loại sữa nào cũng uống được, nhưng mình chỉ uống XO và enfamama thui còn thuốc thì mình đang dùng vitamin tổng hợp nên 3 tháng đầu mình không thấy nghén gì.
    • 138 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thực ra nếu không nghén ngẩm rì, ăn tốt thì uống sữa tươi với ăn sữa chua là được, không cần thiết phải uống sữa bầu đâu. Mình thấy nhiều người ko uống sữa bầu mà con vẫn to khỏe mà, như bà chị mình, ăn khỏe như vâm, chả uống sữa bầu mà đẻ ra con vẫn 3.4kg.
    Nhưng mình nghén quá, người thì kòi zin mà lại ăn yếu xìu nên phải uống sữa bầu vậy. Mình thử 3 loại: similac, anmum với meiJi thì thấy chỉ có similac là khó uống hik, mùi hơi khó chịu. Nhưng khổ nổi đợt nào uống sữa đó là bụng lại to mau nên đành bịt mũi mà uống vậy
    Thường thì lúc đói mới hay bị buồn nôn nên nếu bạn Mint Tea mà hay bùn nôn vậy thì ăn cái rì cho no no chút rùi hẵng uống sữa, đừng uống lúc đói thì có lẽ sẽ đỡ hơn đó.
    • 128 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

bỏ phiếu cho anfa A+, trong mấy loại mà mình đã uống có mỗi anfa vị chocolate là uống đc, còn những cái khác cứ có cảm giác muốn .... cho ra
    mẹ yêu con lắm conan à.
    • 91 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

đã có mẹ nào uống Mom&me chưa, e nghe nói là dễ uống lắm nhưng chỉ có vị vani thôi
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E không uống đc sữa bầu nên thay bằng 2 hộp sữa Fami và 1 hộp sữa tươi. e có uồng thêm vitamin tổng hợp. như vậy có đc không ạk? (nhất là cái vụ sữa fami ạ)
    • 1,597 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Thật ra ở các nc phát triển thì bs cực chẳng đã mới chỉ định sữa bầu cho sản phụ (vì nghén quá ko ăn đc gì). Nếu các mẹ ăn đc thì tốt nhất là nên ăn thôi, sữa thì sữa gì cũng đc ko nhất thiết phải uốn sữa bầu (bs của em cũng bảo ko cứ phải là sữa bầu, sữa gì cũng đc, 400ml/ngày là đc, em đây cũng toàn uốn sữa tươi mà trộm vía em bé vẫn khỏe, 35w nó nặng 2kg6 đấy). Quan trọng hơn là các mẹ nhớ bổ sung nc cam chanh sau bửa ăn nghen, vitaminC giúp làm chắc thành động mạnh (giúp các mẹ ko bị vỡ ối sớm) lại còn tăng đề kháng, tốt cho cả mẹ lẫn con
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ichou; 18/05/2012 vào lúc 09:52 PM.
    Sân khấu cuộc đời
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em thì không uống đc XO vì cái vị trứng tanh của nó, em uống friso và anmum đều thấy ngon. còn có chị uống sữa đậu nành ý, em thấy bác sỹ của e bảo là nếu mà chửa con gái thì nên uống, còn chửa con trai thì nên hạn chế, vì sữa đậu nành có nhiều thành phần j j ấy, chỉ tốt cho con gái thui, không tốt cho con trai ạ

• 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mẹ nó hợp với loại sữa nào thì uống sữa đấy, mình uống enfamama và similac mom nhưng không hợp vì rất khó uống ( sữa có vị mặm mặm ), giờ mình đang uống sữa Gravimilk do mẹ mình xách tay từ Séc về vị sữa rất dễ uống.
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thấy Meiji có loại sữa cho mẹ bầu, không biết đã mẹ nào uống chưa ạ? Vì em thấy sữa của Meiji cũng được nhiều mẹ tin dùng cho bé, nhưng k biết sữa bầu thì có ổn k
    • 307 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NiceSun Xem bài viết
    em thấy Meiji có loại sữa cho mẹ bầu, không biết đã mẹ nào uống chưa ạ? Vì em thấy sữa của Meiji cũng được nhiều mẹ tin dùng cho bé, nhưng k biết sữa bầu thì có ổn k
    Sóc đang uống sữa Meji Mama nè, uống được gần 2 hộp rùi. Hiện giờ Sóc đang 11 tuần, thấy không có tăng cân miếng nào hết, mùi vị thì Sóc không biết vì nghe người bán nói tùy theo bà bầu nào chịu được mùi sữa thì uống được thôi à. Sóc cũng không bị hành (ốm nghén, kể cả nghén ngủ), nên Sóc ăn uống, ngủ nghĩ cũng bình thường, mà thấy không tăng cân nên Sóc nghĩ sữa này cũng ok (chứ Sóc sợ uống sữa mấy sữa vô tăng cân vèo vèo, điển hình là bạn của Sóc mới 2 tháng đầu mà nó lên 2kg rùi, do nó bị ốm nghén ko ăn được gì nên uống sữa bù lại ).

Hiện giờ trong 3 tháng đầu, mỗi ngày Sóc chỉ uống 1 cốc sữa trước khi đi ngủ thôi. Trong 3 tháng tới mới tăng lên 2 ly, và 3 tháng cuối thì là 3 ly.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi socluoi; 19/05/2012 vào lúc 10:55 AM.
    • 2,192 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

em đang uống anmun socola thấy rất dễ uống, nhưng e cũng ko thích uống sữa nên chăm chỉ đc vài ngày lại bỏ cách vài ngày.
    Em thấy bảo similac thành fần of nó ok, tuy nhiên khó uống, chắc ko bjo em thử đâu.
    Anmum dễ uống, nhưng các hàm lượng của nó ko đc nhiều. Em đang định thử sang enfa xem sao, nếu uống đc thì uống luôn, mà ko được lại quay về anmum vậy.
    Nếu mẹ nào uống đc sữa tươi thì chỉ cần sữa tươi là ok rồi. EM mua sữa tươi tiệt trùng để trên cơ quan, ngày uống 1 hộp, nhưng mà em cảm thấy như tra tấn ấy, chỉ nghĩ đến đã buồn nôn rồi, nếu sữa tươi mà ko có thêm vị nào đó như socola, vị dừa ,,, thì em ko uống đc. Chán thật đấy. Vì em đang nghén cũng có ăn đc đâu.
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6