Sữa bà bầu nào tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 197 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em xin ý kiến với ạ.
    Em mới mang thai lần đầu, thai được 6 tuần rồi. Em đang tìm hiểu sữa cho bà bầu để chuẩn bị mua uống bổ sung thêm dưỡng chất cho con yêu mà nhiều loại quá.
    Các mẹ cho em hỏi loại nào tốt cho con mà mẹ không bị tăng cân nhiều ạ?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình uống Morinaga, sữa đó vào con nhiều vào mẹ ít Tại mình nghén nặng ko ăn được nên mới phải uống sữa, thực tế các bác sĩ đều nói nếu mẹ ăn uống tốt thì chỉ cần bổ sung vitamin tổng hợp là đủ đó mẹ nó
    • 137 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bsi của m thì khuyên m k cần uống sữa vì trên thị trường có quá nhìu sữa giả... thay vào đó là sữa chua, ăn uống các thức có nhìu caxi nhu tôm cua...vv... mẹ hấp thụ từ tự nhiên là tốt nhất vì bé lớn bằng nội tiết có sẵn của mẹ.... k nên lo lắng mà ăn uống nhìu quá gây bệnh tiểu đường thai kì này nọ ghê lắm...
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 98 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình thì thấy đã phần sữa bà bầu, sữa ngoại hay sữa việt thì các dưỡng chất tương đương nhau, quan trọng là bạn mua được sữa đảm bảo, và uống được sữa nào mình thấy dễ uống nhất thì uống thôi ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình uống sữa tươi không đường chứ không uống sữa bầu
    • 109 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình uống sữa bầu của vinamilk Uống kết hợp với cả sữa tươi nữa, nhưng mình thấy nếu như không uống được sữa bầu thì cũng ko cần thiết phải bổ sung đâu. Bổ sung vào thực phẩm hàng ngày là được.