• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

sữa bà bầu nào thì tốt nhất cho em bé ?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 86.2K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho em hỏi, có bầu gần 3 tháng thì uống sữa bà bầu nào thì tốt cho bé nhất ạ? em cám ơn nhìu..^^:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• các mẹ ơi, sữa mama loại nào thì tốt nhất ???

em lần đầu tiên mang bầu, đang có ý định uống sữa dành cho bà bầu mà chưa biết nên dùng loại nào, có người bạn đang co ebe thì kêu là dùng Dielac mama cũng được. các mẹ giúp em với!!!!!:Thinking: em cảm ơn các mẹ nhìu nhìu!! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• Khi nào thì sắm đồ cho em bé được

Các mẹ mình ơi,khi nào thì mình có thể sắm đồ cho con yêu được:Smiling:,thai em 24w rùi,chị bạn đồng nghiệp vừa gửi cho em 1 checklist đồ cho con yêu,em nhìn mà chóng cả mặt:Silly:,có người khuyên nên mua từ bây giờ để có thời gian lựa chọn,người khác lại nói không nên mua sớm:Sigh:,theo các mẹ thì...

• Bobby “Cảm ơn Mẹ”

Với mong muốn gửi lời cảm ơn chân thành tới các mẹ, những người phụ nữ tuyệt vời nhất đã mang lại...

• 114 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cả 2 tập mình đều uống Frisomum bạn à. Theo mình thì sữa này tốt còn các mẹ khác thế nào mình không biết hihi.
    Gieo gì Gặt nấy:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình thấy dumex mama và simimlac mum các mẹ rất thích dùng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 846 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Theo mình thì có sữa uống thì tốt rồi, tùy theo túi tiền của em thôi. Chị bầu 2 đứa đều uống Dialacmama. Uống mấy sữa kia thiệt tình chịu không nổi. Ngày uống 2,3 ly, quay qua quay lại vài ngày hết hộp sữa.
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các loại sữa khác có dễ uống không các chị?em đang uống enfa mama nhưng mà em mới uống hết được có 1 hộp.quả thực em cứ uống xong 15p sau la nôn hết,em cũng bầu được 3 tháng rồi,nếu ai biết sữa j vừa tốt lại vừa dễ uống thì bật mí cho em với nha!
    Thanks các chị nhiều!
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tốt nhất là mẹ nó cứ ăn uống đấy đủ vào,
    • 177 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medanhda Xem bài viết
    tốt nhất là mẹ nó cứ ăn uống đấy đủ vào,
    Mẹ nó nói đúng đấy, cả 2 tập mình đều không uống được sữa hộp. Mình dùng sữa tươi 1l/ngày, ăn mười mấy thứ thực phẩm khác nhau/ngày. 2 đứa rất ok. Theo mình Dielac mama rẻ mà cũng ngon, Similiac mum thì ngon nhưng đắt quá.
    • 2,406 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ khỉ con Xem bài viết
    Mẹ nó nói đúng đấy, cả 2 tập mình đều không uống được sữa hộp. Mình dùng sữa tươi 1l/ngày, ăn mười mấy thứ thực phẩm khác nhau/ngày. 2 đứa rất ok. Theo mình Dielac mama rẻ mà cũng ngon, Similiac mum thì ngon nhưng đắt quá.
    Sữa bà bầu chỉ dùng cho những người nghén quá ko ăn uống được gì thôi, em ăn uống tốt thì chả cần uống đâu em ạ... chị chả uống cốc nào, sinh sớm 20 ngày mà con 3.8kg...:Laughing::Laughing::Laughing:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

trong sữa bà bầu có những thành phần dinh dưỡng và bổ sung canxi (luc mang bầu mama dễ bị loãng xương lắm) và nhất là chứa DHA giúp bé yêu thông minh í mà, tóm lại sữa bà bầu là thức ăn tổng hợp các chất bổ duong cần thiết cho các mom ,sữa loai nào cũng tốt hết quan trọng cơ thể hấp thu duoc bi nhiêu nữa (trên mỗi lon sữa đều có chỉ số thành phần dinh duong )các mẹ cứ chọn nhìu loai khác nhau uống thử thử trong thời gian mang bầu,không ảnh huong gì hết.các mẹ nào kok uống sữa nên ăn nhiều cá để bổ sung DHA và sò +cua.... bổ sung canxi í mà
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ em mới mang thai được 3 tuần, bã ăn rất ít nên em đang tìm đến sữa. Các mẹ cho em hỏi sữa nào vừa bổ vừa dễ uống?
    • 201 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em hôm trước mua similac mum về uống, thấy cũng dễ uống nhưng lúc đó e chưa bị nghén, hôm nay bắt đầu có triệu chứng nôn ói thì nghĩ đến đã thấy sợ, similac mum uống thấy hơi ngọt ( có lẽ do pha đúng tiêu chuẩn nó hơi đặc) nên em mới thử chuyển qua meiji, sữa này e thấy có vẻ ít mẹ dùng, lí do e chuyển sữa này là do hqua lúc đang lang thang ở siêu thị để xem các loại sữa bầu, gặp 1 chị có lẽ cũng sắp ngày sinh rồi ấy ( bụng to to ), hỏi kinh nghiệm uống sữa của chị thì chị bảo chị uống meiji, sữa này nhạt và dễ uống hơn similac ( pha ra loãng lắm nên dễ uống chăng hjhj ) thế là e mua thứ 1 hộp về dùng. Nếu tính lượng canxi,kali, vitamin...trên 100g sữa thì e thấy của meiji cao hơn similac nhưng 1 ly sữa meiji lại thấy pha có 18g trong khi similac tận 50g.
    Hazzzz, em cũng còn đang phân vân giữa 2 loại này, chưa biết quyết định sao nữa.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em mới mang bầu được 5 tuần, em mệt lắm, người lúc nào cũng chóng mặt, cảm giác khó chịu, đi thì cứ như trên mây vậy. Em ăn không được, e thấy lo cho con của mình, sợ nó k đủ chất. Em định mua sữa bà bầu để uống, n lại không biết loại sữa nào tốt để uống cả, mong các mẹ giúp e nhé.
    • 443 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

deleted
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Suikaa; 29/02/2012 vào lúc 03:28 PM. Lý do: post nhầm chủ đề
    • 95 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thì uống XO mom, nhạt và thơm, dễ uống lắm. Mà cốc sữa theo tiêu chuẩn pha cũng ít, không đầy như Similac mom. Hồi đầu uống Similac mom mình bị tào tháo đuổi, báo hại bỏ cả hộp sữa to đùng.
    [COLOR="#4B0082"]Cubi: 12w05d - 27gr; 16w5d - 121 gr; 20w4d - 308 gr; 21w6d - 444gr; 22w5d - 550gr; 24w6 d - 743gr; 29w - 1400gr; 31w5d - 1900gr; 35w4s - 2460 gr; 38w-3000gr; 39w-3300gr
    Newborn: 3,6kgs; 1m: 4,4kgs; 2m: 5,6kgs; 3m: 6,5kgs; 4m: 7,3kgs; 5m: 8kgs
    Bố mẹ yêu Cubi nhất trên đời. Luôn mạnh khỏe, hay ăn chóng lớn cục cưng nhé.
    • 984 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Mình hồi 5w cũng bày đặt đi mua sữa bầu về uống, mình mua enfamama vị chocolate í, kể ra thì mình cũng uống được chứ k đến nỗi sợ như mấy mẹ nhưng mà mình k thích tý nào, cứ nghĩ đến uống sữa là cũng k ham hố, nếu có ai pha cho thì uống còn k thì thôi í, thế rồi có 1 hôm mình thèm vịt nướng quá ( đợt đó vẫn hơi nghén), hôm đó hai vợ chồng mua về ăn, mình ăn được nhiều cơm rồi trước lúc đi ngủ xã lại pha sữa bầu cho uống thì thôi rồi, cho ra bằng hết k còn gì, từ ngày đó xã bảo : nếu e uống mà cứ cho ra hết cả cơm thế này thì thôi k uống còn hơn, ăn uống vào là được rồi, mình được thể tạm biệt nó luôn, rồi 3w k uống quên sữa tới mức hôm trước xã dọn tủ lôi hộp sữa đó ra thì em chuột đã gặm hết cái nắp rồi, vứt đi nguyên gần 1 hộp ah, em uống thử Friso của bé hàng xóm thấy nó như sữa tươi í nhưng lại nghe nói uống sữa đó con to lắm ( nó sinh con 3,8kg cơ ah). Nhưng túm váy là e bỏ sữa từ lâu rồi, ăn nhiều, uống sữa tươi nữa là ổn
    • 883 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

4 tháng đầu một phần do nghén, do k hợp sữa, rồi lười pha..., mãi mình mới uống hết 1 hộp 900g enfa mama A+. Tối nay đi siêu thị mua thì nó lại chỉ có loại choccolate, qđ đổi sang Similac Mom. Mà sao số lượng muỗng sữa còn có 3 muỗng/cốc 200ml thôi (hồi uống enfa mama nó ghi 6 muỗng). Cảm giác lần đầu uống sữa lạ là sao vị nó cứ tanh như vị của Fe++. Hi vọng vài hôm nữa sẽ quen hơn.
    Mà mình đi làm cả ngày, làm thế nào để uống 2 cốc/ngày đây các mẹ?
    • 112 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình chỉ uống sữa tươi không đường 1l/ hằng ngày + 1 ly cam tươi mỗi chiều. Mẹ ko tăng cân bao nhiêu
    [CENTER]
    DADDY & MOMMY

CON GÁI YÊU CỦA BA & MẸ
    • 112 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunganh12122005 Xem bài viết
    4 tháng đầu một phần do nghén, do k hợp sữa, rồi lười pha..., mãi mình mới uống hết 1 hộp 900g enfa mama A+. Tối nay đi siêu thị mua thì nó lại chỉ có loại choccolate, qđ đổi sang Similac Mom. Mà sao số lượng muỗng sữa còn có 3 muỗng/cốc 200ml thôi (hồi uống enfa mama nó ghi 6 muỗng). Cảm giác lần đầu uống sữa lạ là sao vị nó cứ tanh như vị của Fe++. Hi vọng vài hôm nữa sẽ quen hơn.
    Mà mình đi làm cả ngày, làm thế nào để uống 2 cốc/ngày đây các mẹ?
    Mẹ hunganh uống vào mỗi sáng trước khi làm và mỗi tối sau khi ăn cơm xong hoặc trước khi ngủ 1 tiếng
    [CENTER]
    DADDY & MOMMY

CON GÁI YÊU CỦA BA & MẸ
    • 239 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Chả bù cho mình, mình cũng sắp sinh rồi, hồi mới có bầu trộm vía mình chả nghén ngẩm j, mà mình lại thích uống sữa nữa chứ! hiện giờ mình vẫn uống anmum vị chocolate. Mình uống phải gần 20 hộp rùi ý! sắp sinh rùi mình lại lo vụ lấy lại vóc dáng, hix mình bị rạn hết cả bụng vs đùi!
    • 1,001 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuydt03 Xem bài viết
    Sữa bà bầu chỉ dùng cho những người nghén quá ko ăn uống được gì thôi, em ăn uống tốt thì chả cần uống đâu em ạ... chị chả uống cốc nào, sinh sớm 20 ngày mà con 3.8kg...:Laughing::Laughing::Laughing:
    ôi chị thật là bá đạo, phục chị quá
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3