• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.87K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 109 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em lo quá, Em mang thai 14w đã uống 5 hộp Anmum, tối hôm qua anh xã đi mua sưa về bảo người bán nói Anmum đã bị cấm bán trên thị trường do có chứa Melamine. Qua 2 cửa hàng khác thì ngưới bán trả lời hết hàng. Vậy là sao các mẹ, có thật là sữa Anmum cho bà bầu có melamine không nhỉ. Anh xã còn nói bữa trước trên ti vi cũng nói là Anmum có chứa melamine. Em lo quá, có mẹ nào có thông tin gì về loại sữa này không, giúp em với. Thanks các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Sau khi sinh có nhất thiết phải uống sữa bà bầu?

Các mẹ trên diễn đàn cho em hỏi chút với! :1: Chả là từ lúc có bầu đến giờ em đã uống được khoảng chục hộp sữa bà bầu, đợt vừa rồi đọc bài "Tại sao sữa bà bầu chỉ có ở VN" và cũng một phần là do không thích sữa đó lắm nên hiện giờ em chỉ uống sữa tươi Mộc Châu thôi. Qua nhiều lần tham khảo thì...

• sữa bà bầu có tác dụng gì? có cần thiết phải uống sữa ko?

chào cả nhà, mình đang có em bé được 2,5thang, con đầu lòng, nhưng mình ko nghén, ăn uống gì cũng đc, dễ ăn hơn hồi chưa có thai nữa, mình lại thèm cơm và đồ ngọt nhiều, mình nghỉ là ăn đc nên ko cần pải uống thêm sữa làm gì, các mẹ thấy sao? có nên uống sữa ko và uống sữa để làm gì? mình ăn cũng...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Ốc Thanh Vân luôn muốn cùng con lớn khôn khỏe mạnh từng ngày

“Tình yêu thương, cách chăm sóc, cách nuôi dưỡng con trẻ trong những năm tháng đầu đời sẽ góp phần...

• 89 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ko nghe thấy thông tin đó. Nhưng hôm trước mình cũng tự nhiên đổi sang uống sữa Milk Max ( nhập khẩu Hà Lan). Mua xong rùi cũng thấy lo lo, ko biết có mẹ nào uống sữa này chưa nhỉ? Có vấn đề gì ko vậy? Chỉ bảo giúp mình với!!!
    • 407 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

ở Trung quốc thì Anmum là có chất này và đã bị thu hồi, chính xác là ở Hồng Kông. Nhưng đại diện Anmum Việt nam có nói sữa Anmum VN được sản xuất trực tiếp tại New Zealand nên k có melamine, chả biết thế nào nhưng uống thì đã uống rồi, nên quên đi k để ý vậy, lo là lo sữa sau này mình uống gì và con uống gì thôi. Tốt nhất cứ dừng Anmum lại nhỉ...tớ mua hộp giấy gần nhà tớ 71k, chỗ khác 85 k, đặc biệt bên Gia Lâm 40k nên chắc gì đã là đồ Anmum xịn, mỗi tội dễ uống...
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Chết thôi! Vụ sữa cũng làm em lo lắng quá. Sữa Similac với Xo có nguy cơ như thế ko nhờ?:Thinking:
    • 313 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Annmum là sp sữa của hãng j đó, quên tên rồi, nó có cổ phần 40% trong cty sữa Sanlu. Cái cty sữa mà phát hiện đầu tiên có melamine đấy. hichic

Từ hồi bầu mình chỉ uống sữa này, n hôm có thông tin về sữa Sanlu và Cty mẹ của Sanlu chính là cty có sữa Anmum ở New Zeland, mình sợ quá, n mà b làm sao h ,uống vào bụng 7 tháng nay rồi huhuhu

Bây h vẫn chưa nghĩ là uống sữa j.
    • 313 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becon09 Xem bài viết
    ở Trung quốc thì Anmum là có chất này và đã bị thu hồi, chính xác là ở Hồng Kông. Nhưng đại diện Anmum Việt nam có nói sữa Anmum VN được sản xuất trực tiếp tại New Zealand nên k có melamine, chả biết thế nào nhưng uống thì đã uống rồi, nên quên đi k để ý vậy, lo là lo sữa sau này mình uống gì và con uống gì thôi. Tốt nhất cứ dừng Anmum lại nhỉ...tớ mua hộp giấy gần nhà tớ 71k, chỗ khác 85 k, đặc biệt bên Gia Lâm 40k nên chắc gì đã là đồ Anmum xịn, mỗi tội dễ uống...

Trời sao mà có giá Anmum 40K được nhỉ? Thế thì sữa đểu mất.
    Mình hay mua sữa trên Hàng Buồm, n nói thật sợ lắm, có khi cũng là giả thôi huhu
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em toàn uống sữa tươi,ko chơi sữa bột sữa bầu nên chả lo gì cả :cool:
    Nếu ở vn thì e cũng chỉ uống được sữa tươi Mộc Châu thôi...khỏe re không lo gì cả :Clown:
    • 3,826 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Anmum có melamine đấy các mẹ. Tớ uống Similac Mom của Abbott nên hi vọng không sao và uống cả sữa Mộc Châu nữa. Nhưng bố mẹ chồng cứ bảo ko uống j, ăn cho khoẻ vào là an toàn nhất, rồi bảo là lấy đâu ra mà lắm bò thế, đi công tác Sơn La suốt chả thấy gì :Silly:, tớ thấy cũng có lý, nhưng uống thì cứ uống thôi, dù sao nó cũng là sữa đc nhiều mẹ tin tưởng nhất nhỉ
    • 200 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hu..hu...hqua vừa đi mua 2 hộp Anmum xong , từ trước đến h toàn uống Enfa socola thấy bảo sữa socola thì hay có melamine. Hqua tức tốc đổi sang Anmum vì thấy ghi nhập khẩu ở New Zeland trong lòng tự nhủ chắc an toàn hơn hu...hu... bây h biết làm thế nào ? sữa nào an toàn để uống đây ?hoang mang quá
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Hi hi, em hỏi cái vụ sữa Similac không mẹ nào trả lời cho iem ah?
    • 1,667 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

ở VN thì làm j mà cung cấp đủ sữa để mà sản xuất, thế nên nhập khẩu của Trung Quốc về đầy, chỉ có điều khi sx có cho thêm melamine hay thôi, mình thì ko uống đc sữa bà bầu nên chỉ uống sữa tươi Mộc châu thôi
    • BKP
    • 6 năm
    • 470 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Tóm lại là Anmum có không các Mẹ ơi, Em cũng đang uống hắn hôm bữa giờ,từ truoc gio em không uống được, giờ mới bắt đầu uống được, vì Anmum dễ uống hơn, huhu, làm sao giờ, ngưng uống hăn và chuyển sang sữa khác các Mẹ hả?
    Liệu còn sữa nào có Mela mine nữa không các Mẹ ới!
    • 148 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becon09 Xem bài viết
    Mình cũng đọc thấy đại diện Annum ở Vn nói ko có melamine. Mình cũng uống mấy hộp Anmum nè.
    • 217 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Hi hi, em hỏi cái vụ sữa Similac không mẹ nào trả lời cho iem ah?
    Chắc cái này phải coi lại đó em vì chị không thấy tên Similac trong danh sách sữa không có Melamine. em vao trang web Tuoi Trẻ coi kỹ lại thử nha.

:Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc:
    [IMG]http://********/userdocuments/mesuri/18247_1.png[/IMG]
    • 134 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

hic hic, hồi mình mang thai cũng có uống anmum, nhưng lười nên cả thai kỳ uống có vài hộp thôi. Điều mình quan tâm là sữa này có ảnh hưởng tới con không, chứ mình thì chắc chắn bị sỏi thận rồi (có phải do anmum hay không thì khôgn rõ - chỉ biết mới sinh xong vài tuần mình đã bị đau bụng, đi siêu âm phát hiện ra có nhiều sỏi nhỏ). hic hic, chỉ lo cho con thôi.
    • 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ toàn uống sữa thanh trùng Mộc Châu thôi, nhưng chắc gì đã đảm bảo nhỉ. Vì như sữa của Anco đấy, cũng là mua sữa bột của Trung Quốc rồi pha vào làm sữa đấy thôi.Hik, mình đang tạm dừng uống sữa để chờ thông tin, mà chả biết phải chờ đến bao giờ nữa. Chỉ thương con thôi :Sad:
    Ăn trái ba lần mới biết trái ngon
    Con có lớn khôn mới hay lòng mẹ.
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi? có ai bít sữa bầu Similac Mom có melamine không? trước giờ em xài toàn loại này, em xem trong danh sách các loại sữa không có Melamine trên tuoitre.com.vn thì không thấy tên. Hay là chưa xét nghiệm đến loại này nhỉ. Hiện tại em dừng uống sữa rồi vì hông biết loại nào tốt cả? hichic....Mẹ nào biết tư vấn giúp em với :Crying::Crying::Crying:
    :Rose:Bin Bin Tình yêu của mẹ:Rose:
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Sua Moc Chau chac cac me yen tam di,khau phan an hang ngay cua cac nguyen thu quoc gia nha minh cung co sua Moc Chau do.Mami e lam o co quan (cha biet goi la gi,ma gom toan nhung nguoi nau an hang ngay cho may ong i) hang ngay lay sua cho ong Do Muoi,me e mua luon cho ca 2 chi em o nha uong day...h ko o vn thi uong sua tuoi thoi,heheh.Uong tu be den bay gio,gio ca 2 chi e deu cao rao xinh tuoi rooling:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mum_cu_bin Xem bài viết
    Các mẹ ơi? có ai bít sữa bầu Similac Mom có melamine không? trước giờ em xài toàn loại này, em xem trong danh sách các loại sữa không có Melamine trên tuoitre.com.vn thì không thấy tên. Hay là chưa xét nghiệm đến loại này nhỉ. Hiện tại em dừng uống sữa rồi vì hông biết loại nào tốt cả? hichic....Mẹ nào biết tư vấn giúp em với :Crying::Crying::Crying:
    Hu hu e cũng đang lo sắp chết nè. 2 tháng đầu em uống XO, rồi chuyển sang Similac luôn...
    Chẳng thấy trong danh sách không có melamine :Sad:
    • 109 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_mabu Xem bài viết
    Hu..hu...hqua vừa đi mua 2 hộp Anmum xong , từ trước đến h toàn uống Enfa socola thấy bảo sữa socola thì hay có melamine. Hqua tức tốc đổi sang Anmum vì thấy ghi nhập khẩu ở New Zeland trong lòng tự nhủ chắc an toàn hơn hu...hu... bây h biết làm thế nào ? sữa nào an toàn để uống đây ?hoang mang quá
    Ối, hôm qua anh xã nghe Anmum bị thu hối liền chuyển qua Enfa Mama socola. Bây giờ sao đây ta ? Biết uống sữa gì bây giờ vì em ăn không được, tối không uống sữa không ngủ được do bụng cứ kêu ục ục hoài. Cứ kiểu này không uống sữa thì đau bụng, uống thì đau tim
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4