• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.2K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Tình hình là tớ đang uống sữa ANMUM Chocolate. Nhưng mẹ tớ vừa thông báo sữa ANMUM đang bị khuyến cáo không nên sử dụng ở Việt Nam. Vì uống sữa này bé sẽ bị lên từ 1-1.5 tháng mà như thế sẽ ko tốt. Nước ối sẽ bị cạn nhanh, không đẻ tự nhiên được và khi đẻ ra bé sẽ bị bệnh về đường hô hấp. Tớ thì không ở VN, nên không thể confirm được. Mẹ tớ bảo bác sĩ VN khuyên không nên dùng sữa này có đúng không hả các bạn ơi. Tớ đang rất lo lắng, tớ cũng mới uống hết 1 hộp to thôi. Chẳng biết thế nào mà lần cả. Giúp tớ với nhé!

Thanks!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cả nhà cùng ho có nên dùng Acemuc chung được không?

Chào chuyên gia, Cả nhà 3 mẹ con ho mấy ngày nay rồi, mình chưng tắc đường phèn uống, nhỏ nước...

• Sữa Anmum Essentille

Em đang có vấn đề băn khoăn, nhờ các mẹ tư vấn. Trước giờ con em uống sữa Anmum Essentielle, phân phối bởi công ty Diethlem. Dạo gần đây, em không thể kiếm mua sữa này trên thị trường. Em gọi đến cty thì cty thông báo là ngừng sản xuất. Em hỏi vì sao thì họ không nói. Em cũng k nghĩ ra được lý do...

• Có mẹ nào sử dụng sữa anmum không?

cac me oi, em la thanh vien moi. hien nay em duoc gioi thieu su dung sua ANMUM. Nhung vai nguoi noi sua nay khong tot vi beo qua. co me nao su dung roi hay dang su dung chi em vai kinh nghiem voi !!!!!!!!!!!!!!!!!!

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Tổng hợp kiến thức mang thai 3 tháng đầu

Trong 9 tháng 10 ngày của thai kỳ thì 3 tháng đầu là giai đoạn quan trọng nhất vì dễ xảy thai. Các...

• 174 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Wampee ơi, ko biết bgio chất lượng sữa như thế nào chớ hồi mình có bầu mình uống 40 hộp sữa này đó khi bé sinh ra chẳng có sao cả mà nặng 3.8kg luôn và bgio thì nhóc rất khỏe mạnh đó là những gì minh biết
    • 1,009 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trời ơi, tôi cũng đang dùng ANMUM đây mà không có nghe nói thông tin gì như vậy cả. Có mẹ nào biết thêm thông tin gì thì cho cả nhà biết với để còn đổi sữa, nhan lên các mẹ nhé! (Mà mình uống ANMUM lại thấy thích hơn cả EnfaMama nữa, nếu mà phải đổi thì cũng khó cho mình quá!)
    Chị Tuti ơiiiiiii, Bố bế em này... :4:
    • 149 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng sữa ANMUM đấy. Mình thấy sữa đấy rất dễ uống mà. Có chị làm cùng phòng mình lần trước sinh con chị í cũng uống ANMUM mà có sao đâu, chị í vẫn đẻ thường, sinh con ra khoẻ mạnh. Mình đi khám ở phòng khám vẫn thấy họ dán áp phích sữa này mà, đâu có nghe ai nói là bị cấm dùng ở VN đâu. Mà đứa bạn mình ở Singapore có bầu cũng toàn dũng sũa này thôi. Mình nghĩ là thông tin bạn có không đúng đâu.
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

không thể có chuyện đó được. Mình thấy sữa Anmum vẫn quảng cáo ở mặt cuối của báo phụ nữ thủ đô đấy. Nếu đúng thế thì mình chết mất thôi. Tìm mãi mới thấy sữa Anmum là dễ uống nhất, các loại sữa khác như Enfa, Meiji, Formance, Similac mình đều đã thử & không uống được. Chị cùng phòng đang chúc mừng mình đã tìm được loại sữa thích hợp đấy. Không uống sữa thì không lên cân được, trời ơi, ai có thông tin chính xác thì post lên đính chính đi cho mọi người yên tâm.
    • 688 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy sữa ANMUM vẫn quảng cáo trên TV đấy chứ, "chúc mừng mẹ tròn con vuông" ấy, chưa thấy bài báo nào viết về việc nảy cả. Không hiểu mẹ của Wampee lấy thông tin ở đâu???
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Mình cũng thấy là sữa này dễ uống nhất, ngon nhất. Mình thấy mẹ thông báo vậy mà không biết có chính xác không. Chính vì thế mới hỏi các mẹ đang ở VN có nghe thông tin gì thì cho mình biết với. Mẹ mình nói là đọc được tin đó ở trên báo mà.

• 1,057 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Em cũng chăm chỉ đọc báo lắm, mà có thấy báo nào cảnh báo về sữa Anmum đâu nhỉ? Em vừa tha về nhà 2 hộp Anmum, nghe mẹ Wampee nói thế mà phát hoảng, vì sữa bà bầu khó uống lắm, mỗi cái Anmum này là dễ uống với em, lúc uống cứ tưởng tưởng đến cảnh " Mẹ tròn con vuông" quảng cáo trên TV là nhắm mắt nhắm mũi vào uống cho xong
    • 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wampee
    Tình hình là tớ đang uống sữa ANMUM Chocolate. Nhưng mẹ tớ vừa thông báo sữa ANMUM đang bị khuyến cáo không nên sử dụng ở Việt Nam. Vì uống sữa này bé sẽ bị lên từ 1-1.5 tháng mà như thế sẽ ko tốt. Nước ối sẽ bị cạn nhanh, không đẻ tự nhiên được và khi đẻ ra bé sẽ bị bệnh về đường hô hấp. Tớ thì không ở VN, nên không thể confirm được. Mẹ tớ bảo bác sĩ VN khuyên không nên dùng sữa này có đúng không hả các bạn ơi. Tớ đang rất lo lắng, tớ cũng mới uống hết 1 hộp to thôi. Chẳng biết thế nào mà lần cả. Giúp tớ với nhé!

Thanks!
    Hồi có bầu mình cũng thường xuyên uống Anmum xen kẽ với các loại sưa khác đấy, nhưng uống Anmum nhiều nhất.. vì dễ uống. Đẻ em bé vẫn 40 tuần, đẻ thường, 3.3kg và chẳng có vần đề gì cả.
    bạn cứ yên tâm đi. Mình nghĩ thông tin đó không cxac đâu.

• 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi yên tâm đi, từ hồi mình bắt đầu có bầu mình uống liên tục toàn ANMUM thôi, đủ 40 tuần vẫn đi đẻ bình thường và nặng 3.6Kg.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wampee

Thanks!
    • 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

OK cám ơn mọi người nhiều! Vậy là mình cứ tằng tằng uống thôi nhỉ? Miễn sao con mình khoẻ là được rồi.

• 692 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mọi người giải quyết được vấn đề sữa Anmum rồi thì tốt quá vì em cũng là Fan của Anmum đây. Có điều hôm qua em mới nghe được một thông tin là uống nhiều sữa bột ( mà sữa bầu toàn là sữa bột) thì sẽ rất nhiều khả năng bị cạn nước ối. (Nên em cũng mạn phép mẹ Wampee đổi topic này). Em ko tin và ko muốn tin đâu vì ko có cơ sở khoa học gì cả, nhất là em đang cần uống sữa bầu để bé lên cân vì gà trống nhà em hình như hơi còi. Tuy nhiên, vẫn thắc mắc lắm ạ. Vậy có ai biết nguyên nhân cạn nước ối là gì ko ạ? Cho em xin thông tin với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nha!!!!!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Forgetmenot; 19/09/2005 vào lúc 10:54 AM.

• 2,108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

híc híc.... nghe mọi người quảng cáo về sữa ANMUM, hôm nay em cũng vừa mua một hộp ANMUM vị chocolate uống thử rồi. Nhưng từ sáng đến giờ vẫn chưa uống nên chưa biết thế nào. đợt trước em uống ENFAMAMA.
    • 2,108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

công nhận là sữa ANMUM uống dễ hơn ENFAMAMA.

Mà em nghĩ, mấy người mình cứ quảng cáo cho ANMUM thế này, đáng ra hãng phải có chính sách thưởng chứ các chị nhỉ?
    • 100 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em nghĩ là Thiên An nói đúng đấy các mẹ à. Mình chỉ lo bé nhà mình bị làm sao chứ ông Nhà nước thì phải lo cả mấy thế hệ bị làm sao chứ nhỉ

Còn về vụ uống nhiều sữa bột dễ bị cạn nước ối như Forgetmenot nói ấy thì em không có thông tin gì, mong mẹ nào có kinh nghiệm thì giải thích cho mọi người bớt hoang mang. Cá nhân em thì cũng không tin vụ này lắm vì hầu như mẹ nào có em bé mà chẳng phải uống sữa bầu(?!). Vậy mà bây giờ mới xuất hiện thông tin này thì...
    • 2,314 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thiên An
    Cả nhà đừng băn khuăn nhiều quá nhé! Em nghĩ có vấn đề gì thì báo chí cũng không để yên cho tới khi chị em mình được Mẹ Wampee thông báo đâu. Em từ khi có bầu cũng đã thử vài loại sữa nhưng chỉ uống được Anmum. Hôm qua em mới mua thêm và thấy có cái này dán ngoài hộp sữa nè: "CÔNG NHẬN KHOA HỌC - giúp tăng cường Folate (Nghiên cứu được thực hiện tại Đại học Otago New Zealand bởi GS. TS. Tim Green và cộng sự 2003 - 2005)". (Hình như Anmum thấy sắp mất Thị trường các Mẹ WTT nên có thêm minh chứng tiêu chuẩn ngay ) Các Mẹ đừng lo mà uống sữa vào lại giảm tác dụng thì khổ, nhé!
    Mình thấy giống trường hợp Enfamama ngày xưa quá. Bị lên báo vì hàm lượng gì ghi trên hộp sữa quá cao. Bà con xôn xao. Enfa mam cứ ngồi rung đùi không lên tiếng. Đến khi cả trong Nam ngoài Bắc đều biết thì Enfa mới nói là lỗi in chứ hàm lượng trong hộp vẫn bình thường. Thế là tự dưng Enfama ma nổi tiếng.

Giờ Anmum đang trong chiến dịch quảng cáo, vụ tin đồn về uống sữa lên tháng này xem ra không chính thức vì Wampee không thấy nói mẹ Wampee đọc báo nào (giờ Việt nam cũng có một số báo đưa tin chưa chính thức nhưng cứ đăng vì tin giật gân. Kiểu như VTV1 hẳn hoi mà đưa "tin vịt" có trứng gà giả làm bà con nuôi gà lao đao.) Thế nhưng các bà bầu khác cứ lên tiếng bảo vệ Anmum thì cũng là một thành công nữa giống Enfa ngày xưa.
    Một ngày có đến cả ngàn người vào diễn đàn và có khoảng 150-200 người vào mục bà mẹ mang thai. Thế này thì Anmum cũng khá nổi vì có tiếng nói của khách hàng đã từng sử dụng sản phẩm, hiệu quả quảng cáo sẽ cao hơn vì nó là hai chiều. Giống như Mỹ Linh và hoa hậu Ngọc Khánh bảo Olay dùng có tác dụng. Nhưng có ít người tin vì mấy sao đó dùng mỹ phẩm xịn lắm.

Theo mình thì nếu chưa có cơ sở chắc chắn thì cũng không nên tuyên bố kẻo nhiều bà bầu đã uống sữa Anmum lo sốt vó và cũng làm ảnh hưởng đến một thương hiệu.
    Mặt khác nếu các bà bầu ủng hộ mạnh mẽ quá thì lại thành quảng cáo thêm cho Anmum, làm các bà bầu khác bỏ sữa khác sang uống Anmum.

Chúng mình cứ chờ xem Wampee nói mẹ Wampee lấy từ báo nào rồi hãy xem đã kẻo không ít người hoang mang, mà nhỡ đâu lại là một chiêu quảng cáo hai chiều.

Mà Forgetmenot lại nói về uống sữa bột cạn nước ối làm mình càng sợ.
    Không ai khổ như mấy bà bầu và mấy bà đẻ: ăn gì, uống gì, kiêng gì cũng bị mọi người khuyên bảo, được quan tâm thì cũng tốt nhưng mà nhiều lúc quay cuồng chả biết thế nào cho đúng nữa. Mà lo lắng nhiều khi lại ảnh hưởng đến thai.
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

trên TV thông báo 6 loại sữa đủ hàm lượng đạm trg đó có ANMUM nhé các mẹ
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình thì thấy anmum rất dễ uống. lúc trước có thai mình cũng uống anmum không àh. mà thông tin bà bầu uống sữa bột nhiều thì dễ bị cạn nước ối sớm từ đâu đấy nhỉ?:Surprise: em có bầu uống toàn sữa bột thui mà đền gần ngày sanh còn bị dư ối nè chứ có cạn đâu? mà bé những 3.9 kg.
    • 1,071 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trộm vía bé nhà bạn phát triển tốt quá. Mình cũng chỉ uống Anmum từ hồi bầu đến giờ, Anmun chocolate dễ uống như Milo vậy :Smiling:
    • 745 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

ôi giời mẹ tung tin làm hết hồn ah nha,e đã uống được trên 20 hộp và vẫn đang uống tiếp tục đây ạ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3