• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sử dụng dầu gió khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 52K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi! Em nghe nói có bầu không được sử dụng dầu gió của mỹ, hay trường sơn.... mà phải sử dụng đúng dầu gió dành cho bà bầu, có đúng không ạ? Xin cảm ơn các chị nhiều.

• 806 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rose89
    Các chị ơi! Em nghe nói có bầu không được sử dụng dầu gió của mỹ, hay trường sơn.... mà phải sử dụng đúng dầu gió dành cho bà bầu, có đúng không ạ? Xin cảm ơn các chị nhiều.
    Thôi chết, thế thì em tèo. Từ ngày có bầu lại sinh ra khó thở, đêm nào cũng khò khè, phải há hốc mồm ra để thở. Thế là em mới lấy dầu gió Lotus gì gì mà ông xã mua bên Singapore về bôi vào mũi cho nó thông thoáng

• 31 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cái này em có nghe nói các mẹ ạ. Đầu tiên ko tin lắm nhưng khi đọc quyển sách 500 Điều cấm kị trong cuộc sống thấy viết về dầu gió mới hãi. Để em viết lại y nguyên nhé :
    Phụ nữ có thai ko nên dùng dầu gió là do dầu gió được chế từ tinh dầu long não, bạc hà, tinh dầu khuynh diệp và tinh hương thực vật. Trong đó long não có thể qua đường mũi và mồm vào cơ thể, cũng có thể thông qua tấm bình phong bào thai mà dẫn đến sảy thai hoặc tử thai. Cho nên phụ nữ có thai tuyệt đối ko nên dùng dầu gió nhất là 3 tháng đầu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SOBO
    Cái này em có nghe nói các mẹ ạ. Đầu tiên ko tin lắm nhưng khi đọc quyển sách 500 Điều cấm kị trong cuộc sống thấy viết về dầu gió mới hãi. Để em viết lại y nguyên nhé :
    Phụ nữ có thai ko nên dùng dầu gió là do dầu gió được chế từ tinh dầu long não, bạc hà, tinh dầu khuynh diệp và tinh hương thực vật. Trong đó long não có thể qua đường mũi và mồm vào cơ thể, cũng có thể thông qua tấm bình phong bào thai mà dẫn đến sảy thai hoặc tử thai. Cho nên phụ nữ có thai tuyệt đối ko nên dùng dầu gió nhất là 3 tháng đầu.
    oh my god.the61 mà lúc ba tháng đầu do buồn nôn mà mình cứ hít dầu gió mới thấy đở.

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Troi a,the ma tu lúc co thai den gio em van thương xuyên dung dau gio va dau khuynh diep day. Vi moi lan nhu the em lai cam thay de chiu hon va không bi buôn non. Bay gio doc duoc thong tin nay thi lo lang qua, không biết co sao không nua....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 176 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chài chài , em cũng thế nà , em bị ghìn dầu mà mỗi lần buồn nôn em nhấm dầu mới thấy dễ chịu , sợ wúa , thế mà chẳng ai mách em là dầu gió có hại mới chết chứ , cám ơn mấy chị nhé

• 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi, nếu em bị đau khớp cổ tay thì có thể dùng Salonpas dán hoặc Salonpas gel được không? Trả lời giúp em với, em cảm ơn các chị nhiều nhiều

• 121 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi, chị nào có nhiều kinh nghiệm trong vụ "dầu gió" này thi tư vấn cho chúng em với,......
    Em thì mấy tuần đầu không biết là mình có bầu nên bị đầy bụng và đau đầu nên đã thoa rất nhiều dầu vào bụng và đầu.
    Đến mấy hôm nay bị đau chân nên suốt ngày xoa dầu vào chân và tay,....
    Chết thật, làm sao bây giờ. Em đã mang bầu được 11 tuần rồi.
    Giúp chúng em với các mẹ ới ới ới,....

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luongnhung
    Các chị ơi, nếu em bị đau khớp cổ tay thì có thể dùng Salonpas dán hoặc Salonpas gel được không? Trả lời giúp em với, em cảm ơn các chị nhiều nhiều
    Mình nghe nói dùng salonpas cũng không được đâu, còn chắc chắn là dùng dầu gió thì không được rồi, vì dễ gây sảy thai. Mình nhớ đã đọc một bài báo nói về việc không nên sử dụng dầu gió và salonpas lúc mang thai. CHúc khoẻ nhé.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Rose 89 ! Mình có thai được 4 tháng rồi. Vậy cho mình hỏi vậy sử dụng dầu gió hiệu nào được. Chỉ cho mình với, mình cũng hay bị nhức đầu lắm, tại vì mình bị viêm xoan mà. Có lúc nhức đầu muốn xức dầu nhưng ko dám. Nay nghe bạn nói có dầu gió dành cho bà bầu thì mừng quá. Chỉ giúp mình với. Mua dầu nào thì xài được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MUM BEBO; 26/07/2006 vào lúc 01:43 PM.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4