• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sóng wifi có ảnh hưởng tới thai nhi ko

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,090 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Chả biết cái này có ai hỏi chưa, nhưng tớ kiếm chả thấy :Thinking:.

Có mẹ nào thông thái cho tớ hỏi là sóng wifi có ảnh hưởng tới thai nhi ko nhỉ? Nếu có thì ảnh hưởng thế nào? Vì bây giờ, ra quán cafe là có wireless, ở văn phòng cũng có cái bắt sóng nữa. Giờ xã nhà tớ còn định mua cái bắt sóng wireless dùng thay modem ở nhà để vác laptop đi khắp nhà cũng được. Nhưng mà tớ thấy sóng điện thoại di động đã ko tốt lắm rồi, vậy thì về nguyên tắc, sóng wifi cũng thế. Nhưng chưa thấy tài liệu nào nói cả. Mẹ nào biết chỉ giáo cho tớ để tớ phản đối. Giờ thì phản đối nhưng chưa đủ lực rooling:
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dùng chất chống đổ mồ hôi có ảnh hưởng tới thai nhi?

Các mẹ ơi bình thường nách em rất nhiều mồ hôi, giờ có bầu còn thấy ra mồ hôi dữ hơn, rất kém tự tin. Em vẫn dũng chai lăn nách, nhưng hôm qua vô tình đọc được ở web nào đó ghi chất trong chai lăn nách ảnh hưởng và gây dị dạng cho thai nhi. Em lo quá ,có mẹ nào rành về vụ này không nhỉ? Các mẹ đang...

• [Clip] Vỡ òa tình mẹ thiêng liêng

Mình sinh thằng ku con bằng phương pháp mổ, có thể nói là khỏe khi sinh bởi gây tê rồi, cơ thể...

• ra máu kéo dài có ảnh hưởng tới thai nhi ko\?

em bị ra máu hơn 10 ngày, kì kinh cuối của em là 22/3, 20/4 em xét nghiệm hcg 101.4, ngày 23/4 là 134.4, ngày 25/4 e ra bác sĩ dũng, bảo thai 5w hỏng rồi, em vẫn uống thuốc chờ theo dõi thêm, các chị cho em hỏi, nếu ra máu kéo dài có ảnh hưởng tới sự phát triển của thai ko? bác dũng cho em thuốc...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• 2,821 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KuKhoai Xem bài viết

Có mẹ nào thông thái cho tớ hỏi là sóng wifi có ảnh hưởng tới thai nhi ko nhỉ? Nếu có thì ảnh hưởng thế nào? Vì bây giờ, ra quán cafe là có wireless, ở văn phòng cũng có cái bắt sóng nữa. Giờ xã nhà tớ còn định mua cái bắt sóng wireless dùng thay modem ở nhà để vác laptop đi khắp nhà cũng được. Nhưng mà tớ thấy sóng điện thoại di động đã ko tốt lắm rồi, vậy thì về nguyên tắc, sóng wifi cũng thế. Nhưng chưa thấy tài liệu nào nói cả. Mẹ nào biết chỉ giáo cho tớ để tớ phản đối. Giờ thì phản đối nhưng chưa đủ lực rooling:
    Ừ, không biết thế nào nhỉ. Nhà mình cũng dùng wireless nè :Thinking::Thinking::Thinking:
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng :LoveStruc:

• 3,304 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

chắc là cũng có hại đấy mẹ KuKhoai
    Tớ thấy bảo nếu dùng laptop thì ko nên để gần bụng, sóng sẽ tác động trực tiếp
    Thật hạnh phúc khi một buổi sáng thức giấc và biết mình đã có em bé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Bố mẹ mong con lắm, bé yêu ạ

Sáng nay là 1 buổi sáng hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mẹ, bố mẹ yêu con lắm, bé yêu ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 1,090 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi willydangyeu Xem bài viết
    chắc là cũng có hại đấy mẹ KuKhoai
    Tớ thấy bảo nếu dùng laptop thì ko nên để gần bụng, sóng sẽ tác động trực tiếp
    Hic, tớ dùng laptop ít nhất 10h/ngày. Cũng để ở khoảng cách gần gần. Mà hễ ra quán cafe là lại có wifi, dù mình ko dùng cũng thấy sợ sợ :Crying::Crying:
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 306 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hic, tớ dùng laptop ít nhất 10h/ngày. Cũng để ở khoảng cách gần gần. Mà hễ ra quán cafe là lại có wifi, dù mình ko dùng cũng thấy sợ sợ :Crying::Crying:
    Mẹ nó ơi, sóng wifi ko vấn đề gì đâu nhé, cả sóng laptop cũng vậy. Sóng gây nguy hiểm là sóng phát ra từ PC (loại desktop ý) và TV (OX mình làm trong ngành IT nên mình yên tâm vụ này, ko lo lắng gì cả). Ah cả lò vi sóng nữa nhé, đặc biệt là 3 tháng đầu mang thai nên tránh xa lò vi sóng đang hoạt động cho an toàn. Các mẹ yên tâm nhé :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thế còn sóng di động thì sao hả các mẹ? Có loại máy di động nào dùng an toàn cho bà bầu không?
    • 5,281 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Em ngồi laptop toàn cho quả gối trước bụng cho an toàn, thần hồn nát thần tính :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 520 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bb8100 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, sóng wifi ko vấn đề gì đâu nhé, cả sóng laptop cũng vậy. Sóng gây nguy hiểm là sóng phát ra từ PC (loại desktop ý) và TV (OX mình làm trong ngành IT nên mình yên tâm vụ này, ko lo lắng gì cả). Ah cả lò vi sóng nữa nhé, đặc biệt là 3 tháng đầu mang thai nên tránh xa lò vi sóng đang hoạt động cho an toàn. Các mẹ yên tâm nhé :Rose:
    mẹ nó sai rồi, sóng wifi cũng có hại, làm tăng khả năng bị u não khi trẻ còn ngay trong bụng mẹ,. http://suckhoebame.blogspot.com/2009/11/u-nao-co-xuat-hien-tu-trong-bung-me.html
    mẹ nó đọc link này tham khảo
    hãy bảo vệ con nó ngay từ đầu
    Sống là không chờ đợi
    http://ttvnol.com/f_525/1486733
    Thời trang kính mắt và túi xách giá cực rẻ hàng cực đẹp
    https://www.facebook.com/dthuhang
    Ủng hộ mẹ zin mua cho zin hộp sữa nào các bác vào xem hàng và mua cho em nó mừng
    • 135 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Hic, đọc xong sợ quá! Chả hiểu sóng wifi có hại ko, mình dùng gần như 24/24 trừ lúc ngủ.
    Kkc: 30/12
    RT: 11-12/1
    25/1: ra ít máu náu, dấu hiệu sắp QKĐ. 26/1 sạch
    29/1 - 3/2: ăn khỏe hơn bình thường. Mama 58kg
    3/2 tối: thử que lên 2v
    19/2: bb có tim thai, CRL: 12,5mm
    21/3: crl 49mm, dmdg: 1.2mm, nhịp tim: 160 lần/ phút
    4/5: 18w, bb: 210gr, FL: 27mm, nhịp tim 165 lần/phút. Mama: 62.5kg
    17/9: 37w2d, bb: 3150gr, FL: 73mm, nhịp tim 140 lần/phút, mama: 69kg
    Mong con iu luôn khỏe mạnh, bình an suốt 9 tháng 10 ngày thai kỳ trong bụng nhé

• 1,191 Bài viết

• 925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TIT2011 Xem bài viết
    Hic, đọc xong sợ quá! Chả hiểu sóng wifi có hại ko, mình dùng gần như 24/24 trừ lúc ngủ.
    Mẹ này rảnh quá nhỉ, lo lắng vớ vẩn theo nhật ký thì bạn cũng hơn 22w rồi ý nhỉ. Bạn đi siêu âm mà bác sỹ bảo em bá bt thì bt chứ lo chi mấy cái nhàm đấy. Người ta chỉ hạn chế được thôi chứ thời buỏi hiện đại này mà tránh thì có mà ăn lông ở lỗ.
    Mình còn dã man là 8w rồi, ko biết máy soi ở sân bay là Xquang, lượn qua lượn lại 4 lần. Nhưng giờ tầm soát 22w rồi, bác sỹ bảo ko có vđ gì, thế là AQ thôi.
    • 132 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoai_lang_tay Xem bài viết
    Mẹ này rảnh quá nhỉ, lo lắng vớ vẩn theo nhật ký thì bạn cũng hơn 22w rồi ý nhỉ. Bạn đi siêu âm mà bác sỹ bảo em bá bt thì bt chứ lo chi mấy cái nhàm đấy. Người ta chỉ hạn chế được thôi chứ thời buỏi hiện đại này mà tránh thì có mà ăn lông ở lỗ.
    Mình còn dã man là 8w rồi, ko biết máy soi ở sân bay là Xquang, lượn qua lượn lại 4 lần. Nhưng giờ tầm soát 22w rồi, bác sỹ bảo ko có vđ gì, thế là AQ thôi.
    Bạn ơi mình tưởng cái cửa kiểm soát ở sân bay là cửa từ mà. K phải Xquang đâu. Xquang là máy soi đồ vật ý. Đợt hơn 12w mình cũng đi qua máy soi vào Lăng Bác Hồ. hic.
    • 1,191 Bài viết

• 925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 123456789ngo Xem bài viết
    Bạn ơi mình tưởng cái cửa kiểm soát ở sân bay là cửa từ mà. K phải Xquang đâu. Xquang là máy soi đồ vật ý. Đợt hơn 12w mình cũng đi qua máy soi vào Lăng Bác Hồ. hic.
    Theo mình biết thì máy quyét cơ thể là bằng tia X. chỉ có các nước hiện đại mới dùng sóng radio để ko ảnh hưởng đền người dùng. Mình cũng có đọc trong cẩm nang du lịch là nếu mang thai thì không nên qua bằng máy đó. Cứ báo với n.v kiểm tra sân bay để họ kiểm tra theo cách khác. CÒn ở lăng bác hay chỗ khác thì mình chịu !!!!
    • 951 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

thời buổi này mình nghĩ khó mà tránh được sóng wifi, điện thoại, vi tính, lò vi sóng... những cái đó nó ở đầy đường, mình không thể nào tránh được đâu.
    Cái lò vi sóng mình cũng biết nó có hại nhưng không có nó thì trưa ăn bằng gì? mình nghĩ mang cơm theo lên cty để ăn hâm bằng lò vi sóng còn ít hại hơn ăn ngoài đường vì chẳng biết có an toàn vệ sinh hay không >.<
    • 135 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoai_lang_tay Xem bài viết

Ui, mình chưa s/a mốc 22w. Máy soi ở sb, chỉ có máy soi hàng hóa mới có tia Xquang thôi, còn lại là cửa từ, ko ảnh hưởng j hết.
    Kkc: 30/12
    RT: 11-12/1
    25/1: ra ít máu náu, dấu hiệu sắp QKĐ. 26/1 sạch
    29/1 - 3/2: ăn khỏe hơn bình thường. Mama 58kg
    3/2 tối: thử que lên 2v
    19/2: bb có tim thai, CRL: 12,5mm
    21/3: crl 49mm, dmdg: 1.2mm, nhịp tim: 160 lần/ phút
    4/5: 18w, bb: 210gr, FL: 27mm, nhịp tim 165 lần/phút. Mama: 62.5kg
    17/9: 37w2d, bb: 3150gr, FL: 73mm, nhịp tim 140 lần/phút, mama: 69kg
    Mong con iu luôn khỏe mạnh, bình an suốt 9 tháng 10 ngày thai kỳ trong bụng nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)