• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 109K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

56 Người đang theo dõi

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cug ko di dau nam I'm tu ngay co bau day ah. Nhug ko hieu sao no cu ngan khung khiep the. E tuan thai con nho qua chu lon hon ma ngan thi cug yen tam. Trom via sao cua c ctc lai dai ra dc nhi. Thich qua.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thumos Xem bài viết
    Ctc ngắn thì mẹ nó chịu khó nằm nhiều hơn ngồi, hạn chế đi lại. Mình hồi 26 tuần đo ctc đc 29mm, thế là mình nghỉ làm hẳn nằm ở nhà luôn. Bây giờ 30 tuần đo lại thì ctc dài 37mm rùi. Vậy nên mẹ nó đừng lo lắng quá nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

• 104 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moc86 Xem bài viết
    E cug ko di dau nam I'm tu ngay co bau day ah. Nhug ko hieu sao no cu ngan khung khiep the. E tuan thai con nho qua chu lon hon ma ngan thi cug yen tam. Trom via sao cua c ctc lai dai ra dc nhi. Thich qua.
    Mình cũng k bít nữa mẹ nó. Có thể ban đầu ctc mình đã khoảng 37mm rồi nhưng do đi làm phải ngồi nhiều nên tc bị đè xuống và co ngắn lại. Bây giờ nằm nghỉ ngơi nhiều nên ctc giãn ra và trở lại bình thường. Mẹ nó đã khâu ctc rùi thì cũng có thể yên tâm đc phần nào. Cứ thoải mái đầu óc, ăn uống đủ chất để các con phát triển tốt nhé.

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

C da dc 30t rui, uoc mo cua e day. C chi con co gag them 7t nua la qua yen tam rui. Cau mong cac me nha minh deu can moc an toan. E thi co dia ctc ngan roi nen ko cuu van dc, gio chi cau Troi Phat thuong thoi. Huc...QUOTE=Thumos;30574772]Mình cũng k bít nữa mẹ nó. Có thể ban đầu ctc mình đã khoảng 37mm rồi nhưng do đi làm phải ngồi nhiều nên tc bị đè xuống và co ngắn lại. Bây giờ nằm nghỉ ngơi nhiều nên ctc giãn ra và trở lại bình thường. Mẹ nó đã khâu ctc rùi thì cũng có thể yên tâm đc phần nào. Cứ thoải mái đầu óc, ăn uống đủ chất để các con phát triển tốt nhé.[/QUOTE]

• 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThayAoAnBAch Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Sô cô la 7 mầu nhìu nha
    Ko co gi nha ban. Chuc may me con vui khoe

• 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_happy Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình nghén mệt mỏi quá muốn truyền nước. Theo các mẹ mình nên truyền đạm hay truyền nước hoa quả thì tốt?
    Theo minh ban truyen moi loai 1 chai la tot nhat. Y ta truyen cho minh noi the
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 957 Bài viết

• 1,464 Được cảm ơn

Mình đã có lịch đẻ chủ động rồi các mẹ ạ. Thứ hai tuần sau 30/9 lên thớt. Lúc đó mình tròn 37w. Còn hôm nay là tròn 36w.

Các mẹ nhà song thai tiếp tục cố gắng nhé. Mình giữ được 37w thế này là nhờ phúc đức tổ tiên, cả nhà ủng hộ nên vững tin nằm trên giường ...kệ xác đời sống, bên ngoài, tắt hết điện thoại, giao lưu, cơ quan đoàn thể . Thế rồi 9 tháng nó cũng qua.

Còn vụ đẻ thì cũng lo hết mức có thể rồi chọn hẳn bác sỹ sịn của sịn Vũ Bá Quyết (cọc 1 nhé ) vừa mới cứu sống một sản phụ bị tắc mạch ối được lên báo tuấn vừa rồi. Không biết đến lượt mình bác mổ cho mình ra sao nhưng lúc lên thớt thấy cứ yên tâm tin tưởng là cũng đã yên tâm rồi. Chia sẻ trước với mẹ nào định sinh sản C theo gói dịch vụ 12 triệu nhé !

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 357 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tsont Xem bài viết
    Mình đã có lịch đẻ chủ động rồi các mẹ ạ. Thứ hai tuần sau 30/9 lên thớt. Lúc đó mình tròn 37w. Còn hôm nay là tròn 36w.

Các mẹ nhà song thai tiếp tục cố gắng nhé. Mình giữ được 37w thế này là nhờ phúc đức tổ tiên, cả nhà ủng hộ nên vững tin nằm trên giường ...kệ xác đời sống, bên ngoài, tắt hết điện thoại, giao lưu, cơ quan đoàn thể . Thế rồi 9 tháng nó cũng qua.

Còn vụ đẻ thì cũng lo hết mức có thể rồi chọn hẳn bác sỹ sịn của sịn Vũ Bá Quyết (cọc 1 nhé ) vừa mới cứu sống một sản phụ bị tắc mạch ối được lên báo tuấn vừa rồi. Không biết đến lượt mình bác mổ cho mình ra sao nhưng lúc lên thớt thấy cứ yên tâm tin tưởng là cũng đã yên tâm rồi. Chia sẻ trước với mẹ nào định sinh sản C theo gói dịch vụ 12 triệu nhé !
    CHúc mẹ nó và các con bình an khỏe mạnh nhé.
    Ôi bao giờ đến lượt mình đây,cũng nằm dài ở nhà,chồng thì bận công việc ở VN ,đi đi về về suốt.Lắm lúc cũng buồn chán,may có thằng cu lớn tối đi học về thủ thỉ đỡ buồn.
    Mình có 2 công chúa định đặt tên là Hà An ,Hà Vi các mẹ nghe có được ko.
    Mà các mẹ có kiêng mua sắm sớm ko.Mình đã túc tắc mua sắm vài thứ rồi.Sợ vài bữa nữa bụng to mình vác đi ko nổi.Mà tốn nhất là vụ mua xe đẩy đôi.Bên này xe đẩy rất hay phải dùng cho cả mùa đông và hè nên loại tốt giá toàn trên dưới 1000eur. Mình tính chắc mua đồ cũ thôi,giá khoảng 300-500eur mà chưa tìm đc cái ưng ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DYT; 23/09/2013 vào lúc 02:19 PM.
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay...

• 214 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

chị tsont ơi. cho e hỏi bs Phạm thị thu nga có phòng khám riêng không ạ, địa chỉ nào ạ,.bs có khám bệnh không ạ, hay chỉ khám thai thôi. e bị sảy thai đôil dc hơn 5 tháng, giờ cũng dc 4 tháng rồi, mà chán lắm. sau sảy e bị viêm nhiễm mãi k khỏi. giờ e rất lo là nó bị viêm sâu vào tử cung. biết là thế nhưng đi khám ở viện sản C, bs khám quá loa, lần nào cũng đặt thuốc rồi tái khám vẫn viêm, luẩn quẩn và mệt mỏi, e chỉ biết bs Phạm thanh nga ở 42c lý thường kiệt, có phải không chị
    chúc mừng 3 mẹ con chị. thật hạnh phúc quá
    Có những nỗi đau tưởng không bao giờ có thể nguôi ngoai...

Có những vết thương lòng chỉ tạm lắng xuống mà không thể nào thôi xót xa...

Có những phút giây chìm đắm trong bế tắc, tuyệt vọng mà nào biết ánh sáng đang le lói phía cuối con đường...

Khi hướng về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta…….Khi đêm đến bạn sẽ thấy những vì sao…..

• 398 Bài viết

• 836 Được cảm ơn

Xin chao nha minh, cho to xin gia nhap nha song thai voi nhe.
    Hom nay to di sieu am 12 tuan thi kq DMDG thai 1=0.9mm; thai 2=3.5mm. Ket qua sinh hoa mau me T21 cua thai 2 la 1:176. Bac si khuyen to nen den bv Tu Du choc oi vao tuan thu 17 do nguy co Down cua thai 2 cao. To nhan ket qua ma buon va lo lang qua moi nguoi a. Sang nay to phai di bo chong mat va len ban 3 lan moi sieu am duoc do tu the cua 2 be kho sieu am. Nha minh ban nao co kinh nghiem cho to hoi may cau:
    1) Thoi gian nay to co the ra HN xn mau va sieu am DMDG de so sanh ket qua duoc khong? Co bi qua thoi gian khong?
    2) Cho to xin dia chi phong kham, bac si nao kham thai tot o Ha Noi.
    3) Truong hop cua to co nhat thiet phai choc oi khong vi to co nghe toi nguy co sau choc oi nen cung so, ma khong choc oi thi cung lo lang hic hic
    To dang du dinh hom nay ket qua tot thi to se mua ve may bay ra HN vi to vao trong nay 3 thang roi, nho nha kinh khung. The ma ket qua nhu the nay hic hic.
    To xin loi vi may tinh khong go duoc tieng Viet.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

• 81 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeudanloi Xem bài viết
    Hôm nay, e mới mò vào diễn đàn nên mới trả lời mẹ Nhím được.
    Em làm ở 56 HBT, cũng không vất vả lắm đâu mẹ nó ạ. E gọi đến 56 HBT đăng ký khám bs Phương Lan rồi họ hẹn 7h30 đến. Nhưng tầm 6h30 e đã phải có mặt ở đấy rồi để lấy số và đóng tiền rồi. Lúc lấy số, em bảo với họ là em định là HSS luôn nên có các xét nghiệm gì cần làm, họ cho em đóng tiền luôn. Thế là họ làm cho em luôn mấy cái phiếu xét nghiệm máu và siêu âm + phiếu khám của bs.
    Trong lúc chờ đến lượt khám bs Lan thì e đi làm xét nghiệm máu và siêu âm, quay lại chỗ bs khám thì vừa đến lượt. BS làm hồ sơ cho mình, rồi chỉ định đi tiêm TTP. Thế là xong thôi mẹ Nhím ạ. Nói chung là tầm 9h30 là e đã làm xong rồi.
    E cũng hỏi bs vụ đăng ký gói dịch vụ nhưng bs cũng ko trả lời rõ lắm nên giờ e cũng chỉ lót dép để hóng kinh nghiệm các mẹ nhiều tuần hơn thôi ạ.
    Mong tin me no mai, thanks me no nhieu nhe, minh duoc bac sy chi dinh tuan sau di xet nghiem dung nap gluco, sau do moi duoc tiem TTP day, tuan sau nua moi vao lam HSS, nghe me no noi the minh cung thay yen tam, nhung kq xet nghiem me no co lay duoc luon buoi sang k hay phai cho den chieu? Minh tuan sau di lam vao buoi chieu vi bac sy dang theo doi cho minh bao den buoi chieu me no ah
    Các con yêu hãy mạnh khỏe bình an nhé! bố mẹ mong các con từng ngày