• 1 Lượt chia sẻ
  • 127K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

56 Người đang theo dõi

• 40 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình tạm biệt nhà song thai nhé. Lúc 32w1d, được chỉ định chích trưởng thành phổi cho bé 4 liều cách 12 tiếng. Nhưng mới sáng sớm chích liều 1 tới chiều(chưa đủ 12 tiếng để chích liều 2) thì bị vở ối non. Lúc chich xong. Bụng bị cứng, 2 bé gò và đạp uỳnh uỳnh trong bụng, rất khó chịu. Tối nhập việc cấp cứu và kết wa là mổ lấy thai. 2 bé chỉ mới 32w. Bé ang nặng 1,8kg, bé em 2kg. Buồn rũ rượi cm ơi. E xuất viện về nhà, còn bé nằm dn cua bv
    • 70 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mẹ nó cố gắng lên nhé, giữ sk để có nhiều sữa khi các con về còn cho bú mn ạ.
    Chúc mn và các con khoẻ mạnh, sớm đoàn tụ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangPhuong1987 Xem bài viết
    Mình tạm biệt nhà song thai nhé. Lúc 32w1d, được chỉ định chích trưởng thành phổi cho bé 4 liều cách 12 tiếng. Nhưng mới sáng sớm chích liều 1 tới chiều(chưa đủ 12 tiếng để chích liều 2) thì bị vở ối non. Lúc chich xong. Bụng bị cứng, 2 bé gò và đạp uỳnh uỳnh trong bụng, rất khó chịu. Tối nhập việc cấp cứu và kết wa là mổ lấy thai. 2 bé chỉ mới 32w. Bé ang nặng 1,8kg, bé em 2kg. Buồn rũ rượi cm ơi. E xuất viện về nhà, còn bé nằm dn cua bv
    • 104 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangPhuong1987 Xem bài viết
    Chia sẻ với mn. Lẽ ra bs nên chỉ định tiêm ttp từ 28w thì hai bé có ra sớm ở tuần 32 cũng khoẻ hơn. Mn hãy vững vàng lên nhé, 2 con sẽ sớm về nhà với mn thôi. Cầu mong mọi sự tốt đẹp sẽ đến với 3 me con.
    • 586 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Cho mình gia nhập nhà này với, hổm nay hok bít nên cứ lập lờ bên nhà 3 tháng đầu nghe có mẹ mách kêu sang nhà này nên tới tận hôm nay mí gia nhập hội nhà ta, mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẽ cùng mình với vì mình thai ivf lần đầu đc 2 bé nên hok bít gì hết. Hiện tại mình vừa bước sang tuần 10 lúc tuần 7 và 8 có sa thì 2 em bé nhà mình đều khỏe cả còn 3 tuần nữa là đo độ mờ da gáy, hiện tại mình đang bị nghén hơi nhìu ăn ít nhưng nôn nhìu hy vong 1 - 2 tuần nữa sẽ ổn hơn.
    NMADĐP - NMQTABT
    • 70 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chúc mừng mn đã gia nhập nhà song va đa thai. Nhà mình đa phần toàn các mẹ trên 20, 30 tuần ko à
    Mn có vấn đề gì cứ xin ý kiến mà tham khảo nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthanhkt Xem bài viết
    Cho mình gia nhập nhà này với, hổm nay hok bít nên cứ lập lờ bên nhà 3 tháng đầu nghe có mẹ mách kêu sang nhà này nên tới tận hôm nay mí gia nhập hội nhà ta, mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẽ cùng mình với vì mình thai ivf lần đầu đc 2 bé nên hok bít gì hết. Hiện tại mình vừa bước sang tuần 10 lúc tuần 7 và 8 có sa thì 2 em bé nhà mình đều khỏe cả còn 3 tuần nữa là đo độ mờ da gáy, hiện tại mình đang bị nghén hơi nhìu ăn ít nhưng nôn nhìu hy vong 1 - 2 tuần nữa sẽ ổn hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mẹ nó đây rồi hơn mình 10 ngày. Từ hôm thấy bảo mẹ nó đi sa 7w sau đó mất tăm làm mình mong mãi. Mình cũng xin gia nhập nhà này nhưng các mẹ toàn to đùng đoàng rồi nên chả để ý đến tụi mới như mình. Hè hè. Mẹ nó xn công thức máu chưa? mình thì rồi còn làm double test bác sỹ hẹn 11w và 12w đo DMDG.
    • 586 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cua-baby Xem bài viết
    Mẹ nó đây rồi hơn mình 10 ngày. Từ hôm thấy bảo mẹ nó đi sa 7w sau đó mất tăm làm mình mong mãi. Mình cũng xin gia nhập nhà này nhưng các mẹ toàn to đùng đoàng rồi nên chả để ý đến tụi mới như mình. Hè hè. Mẹ nó xn công thức máu chưa? mình thì rồi còn làm double test bác sỹ hẹn 11w và 12w đo DMDG.
    Hi, hổm rày nghén quá nên kg vào web giờ thì vẫn vậy nhưng cố ngôi vào. Mình chưa làm gì hết mn à bác sĩ hẹn đến 12 tuần làm luôn.
    NMADĐP - NMQTABT
    • 222 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

M cũng song thai 14w , bữa giờ tàu ngầm nhìu hóng hớt kn các mẹ bầu lớn thôi ah hihi
    • 195 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hình như cả tầng 20 này mình chưa viết j mà chỉ đọc thôi. Hôm nay mình đã được 34w1d rồi các mẹ ạ. Hôm qua đi khám thì bác sỹ nói ối hơi ít, mỗi bé được 2,5 kg. Bác sỹ chỉ định hôm nay qua 56HBT khám lại...thì kết quả siêu âm lại bảo bình thường nhưng cân nặng 2 em thì chỉ 1,9kg cộng trừ 200g. Đây là lần thứ 2 siêu âm ở 56 HBT mà cân nặng e bé tụt đi mấy lạng so với ở chỗ khác...tuy nhiên cái này cũng chỉ là tương đối thôi. Mình dự định đi làm nốt tuần sau rùi nghỉ và mong giữ được các con đạt mốc 37w.
    Bông sẽ là mùa xuân của mẹ:Smiling:
    • 65 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hi, hổm rày nghén quá nên kg vào web giờ thì vẫn vậy nhưng cố ngôi vào. Mình chưa làm gì hết mn à bác sĩ hẹn đến 12 tuần làm luôn.
    Có em cùng đồng hành với 2 mẹ đây, Em cũng lần đầu, 2 em bé mới tuần thứ 6, bác sĩ hẹn tuần 7 đi khám để xem bánh nhau thế nào!
    Thế tuần 7 2 mẹ đi khám kết quả ntn nói cho em biết mới.

Tuần 5 của em mới có 1 túi thai, 2 noãn hoàng, 2 ổ tim dương tính BS nói tuần 7 mới nhìn rõ ràng xem 2 cơ thể hay thế nào.....

Em đang lo quá!
    • 70 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mẹ nó giỏi thật, đến bây giờ vẫn còn đi làm, lại còn tính làm hết tuần sau nữa. Nhiều mẹ ở đây nghỉ làm rất sớm, riêng mình thì nghỉ từ tuần 30. Ở nhà dưỡng thai, cũng là để giảm hết áp lực công việc cho bản thân mn ạ.
    Chúc mn sức khoẻ tốt, ráng làm hết tuần sau rồi nghỉ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhubong Xem bài viết
    Hình như cả tầng 20 này mình chưa viết j mà chỉ đọc thôi. Hôm nay mình đã được 34w1d rồi các mẹ ạ. Hôm qua đi khám thì bác sỹ nói ối hơi ít, mỗi bé được 2,5 kg. Bác sỹ chỉ định hôm nay qua 56HBT khám lại...thì kết quả siêu âm lại bảo bình thường nhưng cân nặng 2 em thì chỉ 1,9kg cộng trừ 200g. Đây là lần thứ 2 siêu âm ở 56 HBT mà cân nặng e bé tụt đi mấy lạng so với ở chỗ khác...tuy nhiên cái này cũng chỉ là tương đối thôi. Mình dự định đi làm nốt tuần sau rùi nghỉ và mong giữ được các con đạt mốc 37w.
    • 195 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthuygn Xem bài viết
    Mẹ nó giỏi thật, đến bây giờ vẫn còn đi làm, lại còn tính làm hết tuần sau nữa. Nhiều mẹ ở đây nghỉ làm rất sớm, riêng mình thì nghỉ từ tuần 30. Ở nhà dưỡng thai, cũng là để giảm hết áp lực công việc cho bản thân mn ạ.
    Chúc mn sức khoẻ tốt, ráng làm hết tuần sau rồi nghỉ.
    hihi, mình cảm thấy vẫn còn đi làm được nên là cứ túc tắc đi thôi, công việc ở cơ quan cũng nhẹ nhàng...nhưng phải công nhận mình đi cũng ác liệt, vẫn đi lượn lờ, cho con đi ra bãi đá sông hồng chụp ảnh nắng chang chang í...nói chung nghỉ ngơi ở nhà cũng thích nhưng mà hơi ngứa ngáy với đứa hay lượn như mình. Cám ơn mẹ nó nhé, mình cũng chúc mẹ nó và các con lun mạnh khỏe!
    Bông sẽ là mùa xuân của mẹ:Smiling:
    • 89 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với. Mình nghe nói song thai thì thử triple test kết quả sẽ ko chính xác phải ko? Vậy làm thế nào để sàng lọc trước sinh cho chính xác? Và cũng ko chọc ối được ( nếu có nguy cơ hay nghi Ngờ gì đó) đung ko? Chỉ dựa vào siêu âm thôi sao? Mình mới đi đo độ Mờ da gáy lúc 12 tuần 4n , 1 bé 1.7 và 1 bé 1.4. Bs kết luận là mọi thứ bình thường nhưng thật sự mình rất lo vì từ 8 đến 12w mình bị động thai nên dùng rất nhiều thuốc nội tiết. Mình sang năm là 35 nên cũng lo nữa. Các mẹ share kinh nghiệm cho mình với nhé
    • DYT
    • 3 năm
    • 359 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuminh-05 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi với. Mình nghe nói song thai thì thử triple test kết quả sẽ ko chính xác phải ko? Vậy làm thế nào để sàng lọc trước sinh cho chính xác? Và cũng ko chọc ối được ( nếu có nguy cơ hay nghi Ngờ gì đó) đung ko? Chỉ dựa vào siêu âm thôi sao? Mình mới đi đo độ Mờ da gáy lúc 12 tuần 4n , 1 bé 1.7 và 1 bé 1.4. Bs kết luận là mọi thứ bình thường nhưng thật sự mình rất lo vì từ 8 đến 12w mình bị động thai nên dùng rất nhiều thuốc nội tiết. Mình sang năm là 35 nên cũng lo nữa. Các mẹ share kinh nghiệm cho mình với nhé
    Mẹ ơi đừng lo linh tinh,mình tính tuổi VN là 36 đây, 2 bé nhà mình đo DMDG cũng dưới 2 nên mình ko phải làm thêm xét nghiệm gì hết.
    Thai mình là thai IVF nên cũng dùng thuốc đến tận 14w ,đầy mẹ còn phải dùng đến lúc sinh luôn ý.
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay...
    • 81 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi là nhà mình sịnh thì hay sinh mổ chủ động, nhưng nếu k đạt mốc 38w để mổ chủ động thì sẽ phảu mổ cấp cứu, vậy nếu mổ cấp cứu thì các mẹ có nhờ được bác sỹ nào không? Mình đã làm hồ sơ sinh xong rồi, nhưng lo lắng quá vì bác sỹ mình đang theo khám là bác sỹ Dục lại có vẻ chưa nhận lơi giúp mình. mà đợi đến mốc 38w thì không biết có oki không? Thực sự mình rất lo, mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này giúp mình với. Mẹ con nhà mình đang mốc 34w rồi
    Các con yêu hãy mạnh khỏe bình an nhé! bố mẹ mong các con từng ngày
    • 4,248 Bài viết

• 1,957 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuminh-05 Xem bài viết
    Kq DG bé nhà mn thế thì ổn rồi, còn làm double test hay triple test đối với song thai ko chính xác đâu mn. Hồi mình đo DG của 2 nhóc nhà mình ko tốt như của mn, mà rất cao 2,9/3,6 lận, kq double test cũng là nguy cơ cao, tinh thần mình khủng hoảng lun, bs chỉ định làm sinh thiết gai nhau, chọc ối nhưng mình ko làm vì sợ ảnh hưởng đến con, mỗi ngày trôi qua đv mình thật dài, chờ mãi đến sâ mốc 16w để tầm soát dị tật mình nhẹ ng đc 1 phần khi thấy cơ thể con hoàn toàn bình thường, đến 20w sâ 4D thì thấy xương mũi con dài yên tâm thêm phần nữa, rồi đến 22w mình lại fai đến Viện tim để sâ tim cho con, và thật sự lúc đó mình mới thở phào nhẹ nhõm khi bs bảo tim 2 con bình thường. Mình chia sẻ để mn yên tâm hơn nhé!! Tập trung tẩm bổ cho mc cùng khoẻ mạnh cán đích đủ ngày đủ tháng nhé!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em vừa đi khám mốc 25 tuần, mỗi bé nặng chừng có 600gr, như vậy có bé quá không hả các mẹ. Giờ đêm nào cũng tầm 4h sáng em mới ngủ được, nằm được một chút lại bị gò khó thở. Hic hic. Em lạicoòn bị tiểu đường thai kỳ nữa, k đc ăn nhiều, con bé thế này em lo quá..
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Vậy là nhóm bầu nhỏ dưới 20w gồm: 1, Bear1688 - 14w; mecuminh-05 13w?, vthanhkt - 10w, cua-baby - 9w, Tuanhuong1005- 6w....
    To mecuminh-05: Chỉ số đẹp thế mẹ nó còn lo cái gì? Với lại thuốc nội tiết chứ có phải kháng sinh đâu mà lo? Tớ đây nếu âm lịch sang năm cũng 35t,lại mới giảm 1 thai phải tiêm và uống bao nhiêu kháng sinh nên mới phải lo này. Nhà tớ chỉ mong ko phải xét nghiệm nhiều và đi khám thì cái gì bác sỹ cũng bảo nằm trong giới hạn bình thường là sướng.
    To Tuanhuong1005: mẹ này chắc là thai tự nhiên rồi, chắc là 2 phôi cùng trứng. Mốc 7w chả có gì cả cũng như mẹ nó siêu âm rồi ấy: Chỉ được biết là phôi ?mm, nhịp tim? n/p, có yosac?
    Double test hết nhiêu xiền vậy các mẹ? Nếu kiểm tra ko chính xác thì có nên kiểm tra ko nhỉ? À mà sao bác sỹ của mình lại hẹn 11w đi làm Double test, 12w đo DMDG, sao ko để đến 12w làm một thể nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cua-baby; 31/10/2013 vào lúc 03:52 PM.
    • 4,248 Bài viết

• 1,957 Được cảm ơn

Vậy là nhóm bầu nhỏ dưới 20w gồm: 1, Bear1688 - 14w; mecuminh-05 13w?, vthanhkt - 10w, cua-baby - 9w, Tuanhuong1005- 6w....
    To mecuminh-05: Chỉ số đẹp thế mẹ nó còn lo cái gì? Với lại thuốc nội tiết chứ có phải kháng sinh đâu mà lo? Tớ đây nếu âm lịch sang năm cũng 35t,lại mới giảm 1 thai phải tiêm và uống bao nhiêu kháng sinh nên mới phải lo này. Nhà tớ chỉ mong ko phải xét nghiệm nhiều và đi khám thì cái gì bác sỹ cũng bảo nằm trong giới hạn bình thường là sướng.
    To Tuanhuong1005: mẹ này chắc là thai tự nhiên rồi, chắc là 2 phôi cùng trứng. Mốc 7w chả có gì cả cũng như mẹ nó siêu âm rồi ấy: Chỉ được biết là phôi ?mm, nhịp tim? n/p, có yosac?
    Double test hết nhiêu xiền vậy các mẹ? Nếu kiểm tra ko chính xác thì có nên kiểm tra ko nhỉ? À mà sao bác sỹ của mình lại hẹn 11w đi làm Double test, 12w đo DMDG, sao ko để đến 12w làm một thể nhỉ?
    Mẹ nó ở SG hay HN? Hôm mình làm double test ở bv Mekong SG là 1,4tr. Còn về tg thì mình thấy sâ DG và làm double test đều làm từ 11w đến 13w6d. Hồi đó mình làm 2 cái này cùng lúc lun

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 89 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ chia sẻ, mình cũng an tâm phần nào. Vì mình đọc thấy bảo siêu âm và xn chỉ là tầm soát , còn chọc ối ( các trường hợp nguy cơ cao) là phuơng pháp có thể phát hiện gân nhu 100 % dị tật. Vậy mà thai đôi lại xét nghiệm ko ra kết quả chính xác thì coi như mình bỏ qua 1 biện pháp sàng lọc mà nhẹ nhàng rồi ? Tớ cũng chẳng muốn đến mức bị yêu cầu chọc ối đâu, nghe đã thấy sợ !hic! Mấy cái thuốc mình tiêm lúc giữ thai đọc HDSD nghe ghê lắm , nào là nguy cơ dị dạng, nào là Nam hóa thai nữ vv..thế nên mình mới muốn sàng lọc cẩn thận. Chứ đứa đầu tiên mình chỉ s âm tất cả khoảng 4,5 lần thôi, và chẳng làm xn gì hết