ĐỌC BÁO GIÙM BẠN

Ảnh cho con bú khi chạy xe ở VN gây xôn xao

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.65K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 6,760 Bài viết

• 27,850 Được cảm ơn

Ảnh cho con bú khi chạy xe ở VN gây xôn xao

Bức ảnh người phụ nữ cho con bú giữa đường là chủ đề bàn tán sôi nổi của dân mạng.

Trong ảnh là người phụ nữ chạy xe máy đang cho con bú ở nơi dừng gần cột đèn xanh, đèn đỏ. Ngồi sau yên cô ta còn có một đứa trẻ khác.

Không hiểu có phải vì con nhỏ than khóc đòi sữa mẹ hay không mà người phụ nữ đó lại cho con bú giữa chốn thanh thiên bạch nhật như vậy.

Bên cạnh đó, một số người còn phát hiện ra cô ta cũng không địu con an toàn. Vì vậy, hành động của người phụ nữ này bị dân mạng cho vừa phản cảm vừa có thể gây nguy hiểm đến tính mạng con cái..

Bình luận về ảnh này, bạn Xuân Thịnh, thành viên mạng xã hội Vitalk cho biết: “Em đã khóc khi nhìn thấy chị ấy cho con bú khi lái xe. Em nói thật là khóc đúng nghĩa luôn! Chị quá là liều, liều mạng sống của cả chị và con. Mình nói thẳng, có bác cứ bảo là đang dừng đèn đỏ nhưng đèn đỏ thì bao lâu mà đứa bé thì bú trong bao lâu. Chẳng lẽ cứ dừng đấy cả 5 phút đồng hồ. Còn em nói thật, con nhỏ, đi đường không đai không địu đã nguy hiểm rồi, giờ lại còn thế này thì đúng là quá coi thường tính mạng”.

"Không hiểu người phụ nữ này nghĩ gì mà làm vậy. Vừa phản cảm vừa nguy hiểm cho con", bạn Trang nhận xét.

Hiện chưa rõ bức ảnh trên được chụp ở tỉnh, thành nào của Việt Nam.

(Theo MTG)

http://vietnamnet.vn/vn/doi-song/193...y-xon-xao.html
    Biết đời là mây bay,
    Sao mải nhặt cho đầy?
    Ra đời hai tay trắng,
    Lìa đời trắng hai tay.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cho con bú khi núm ti tụt

Chào các mẹ thông thái!!! em bị tụt đầu ti bẩm sinh hiện tại thì mang thai được 33 tuần rồi, không dám vân vê đầu vú nhiều vì sợ kích thích sẽ gây sinh non, có mẹ nào có tình trạng giống em mà đã cho con bú rồi không, chia sẻ cho em kinh nghiệm với, cám ơn các mẹ nhiều nhiều O:-)O:-)O:-)

• Mong muốn thầm kín của phụ nữ đã có chồng

Mong muốn thầm kín của phụ nữ đã có chồng Thi thoảng vợ mong được ngủ một mình, thèm tự do như...

• Vợ khôn khéo xử lý khi chồng ngoại tình

Có lẽ nếu lần đó Hoa cũng chỉ như các bà vợ khác ghen tuông cuồng nộ thì gia đình Hoa đã không thể...

• Làm thế nào để duy trì cho con bú khi mẹ mang thai "tập 2"?

(Webtretho) Vậy là bạn sắp đón thêm một thiên thần nữa, xin chúc mừng! Nhưng vấn đề là bạn sinh con năm một, và bé lớn vẫn đang bú mẹ. Có thể bé đã ăn thức ăn thô, bú bình và uống được bằng ly có vòi, nhưng bạn vẫn muốn duy trì cho bé bú mẹ vì những lợi ích dinh dưỡng mà sữa mẹ mang lại cho bé. Vậy...

• Vui chơi tại Trại hè OMO - Manchester United

Ngoài nhiều điểm hấp dẫn như giúp các gia đình được trải nghiệm cảm giác sống tại sân vận động Old...

• 5,071 Bài viết

• 11,652 Được cảm ơn

"Chỉ có thể là Việt Nam" - làm được mọi chuyện trên xe máy! Ông nhà nước ko biến cái ý tưởng này để quảng cáo du lịch Việt thì quá dở!
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

nếu dừng lại 5-10p cho con ti thì mẹ này sẽ lỡ mất chuyện gì đó kinh khủng lắm à? tại sao lại đem tính mạng con và hình ảnh người phụ nữ VN ra liều thế kia
    thật là nguy hiểm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,964 Bài viết

• 3,063 Được cảm ơn

Bức ảnh người phụ nữ cho con bú giữa đường là chủ đề bàn tán sôi nổi của dân mạng.

Trong ảnh là người phụ nữ chạy xe máy đang cho con bú ở nơi dừng gần cột đèn xanh, đèn đỏ. Ngồi sau yên cô ta còn có một đứa trẻ khác.

Không hiểu có phải vì con nhỏ than khóc đòi sữa mẹ hay không mà người phụ nữ đó lại cho con bú giữa chốn thanh thiên bạch nhật như vậy.

Bên cạnh đó, một số người còn phát hiện ra cô ta cũng không địu con an toàn. Vì vậy, hành động của người phụ nữ này bị dân mạng cho vừa phản cảm vừa có thể gây nguy hiểm đến tính mạng con cái..

Bình luận về ảnh này, bạn Xuân Thịnh, thành viên mạng xã hội Vitalk cho biết: “Em đã khóc khi nhìn thấy chị ấy cho con bú khi lái xe. Em nói thật là khóc đúng nghĩa luôn! Chị quá là liều, liều mạng sống của cả chị và con. Mình nói thẳng, có bác cứ bảo là đang dừng đèn đỏ nhưng đèn đỏ thì bao lâu mà đứa bé thì bú trong bao lâu. Chẳng lẽ cứ dừng đấy cả 5 phút đồng hồ. Còn em nói thật, con nhỏ, đi đường không đai không địu đã nguy hiểm rồi, giờ lại còn thế này thì đúng là quá coi thường tính mạng”.

"Không hiểu người phụ nữ này nghĩ gì mà làm vậy. Vừa phản cảm vừa nguy hiểm cho con", bạn Trang nhận xét.
    Hiện chưa rõ bức ảnh trên được chụp ở tỉnh, thành nào của Việt Nam.

http://vietnamnet.vn/vn/doi-song/193...y-xon-xao.html

• 2,014 Bài viết

• 3,189 Được cảm ơn

Không biết bình luận gì ngoài từ "ngu, dốt" tặng chị
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Có j đâu mà xôn xao, chị ý tranh thu cho nó ti lúc đèn đỏ chứ lúc đi thi ko cho ti nữa. Thế thôi, chắc tranh thu đưa đi mẫu giáo.
    • 6,854 Bài viết

• 7,620 Được cảm ơn

chắc là con thèm quá cho ti đơ chứ cho con bú thì tay nào mà chạy xe, bé này chắc khoảng 9,10 tháng , nhỏ quá mà cho con ngồi trước mà ko có ghế hay đai gì thì nguy hiểm lắm, thắng gấp là bé té ngay
    • 326 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Ko thấy cảm động, ko thích những bà mẹ yêu con kiểu như vậy, lỡ xảy tay thì em bé sẽ ra sao?
    Chưa kể vạch ti giữa phố mình con gái nhìn còn thấy mắc cỡ.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,975 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Nhiều lúc thấy mấy mẹ liều thật. Đi xe tay ga mà lái bằng 1 tay, 1 tay bế con. Chả biết lỡ có chuyện gì cần phanh gấp thì làm thế nào?

Mình nhát chết nên ku nhà mình hơn 19 tháng rồi cũng chưa từng dám chở đi đâu 1 mình.
    • 196 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Hixx, mình ở nhà mỗi lần cho con ti là phải chạy vô phòng. Ai lại cho con ti giữa thanh thiên bạch nhật thế này.
    • 15 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thiệt tình, gì cũng làm được. Ko biết nói gì hơn.
    • 2,878 Bài viết

• 4,379 Được cảm ơn

Vn nhiều bà cứ tự nhiên 1 cách thái quá, giữa thanh thiên bạch nhật cứ vạch zú lên cho con bú, nghĩ mình có chồng r thì vạch cho thiên hạ thấy cũng chả sao à ? Vừa phản cảm vừa vô duyên, có chồng thì vẫn phải giữ hình ảnh bản thân chứ, hơn nữa bây giờ thiếu gì bọn bệnh hoạn, đến trẻ con mấy tháng đến bà già còn chẳng tha nữa là.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Men see it as an achievement to sleep with many women, the real achievement is to find that one woman who will deal with your sh*t for many years
    • 9,754 Bài viết

• 1,712 Được cảm ơn

Thật hết chỗ để nói. Nhiều mẹ cứ nghĩ là chồng con rồi thì cứ tự nhiên như ở nhà, còn gì đâu mà giữ hix e nghĩ càng chồng con thì càng phải giữ cho mình cho chồng con. Hồi mới sinh con mỗi lần cho con bú là phải vào phòng k xấu hổ chết, mà chồng e cũng k thích vợ cho con bú chỗ có khách khứa í

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 268 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Ở chợ nhà mình giữa trung tâm Hà Nội nhé, nhiều bà ngồi tè he cho con bú rồi vắt sữa ra cốc, xoa bóp tí là bt. Tuỳ thuộc vào trình độ Văn hoá đấy
    • 3 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Không ủng hộ chị cho con bú như thế này, nhưng lại thấy chạnh lòng cho sự vất vả của phụ nữ Việt Nam. Rất nhiều lần trên đường mình đi làm về chứng kiến nhiều chị em chở một bé đằng trước, một bé đằng sau, hai cái cặp của con treo hai bên xe, một túi xách của mẹ, một túi rau củ cho bữa cơm chiều. Thương lắm. Chị này chắc cũng rất bận bịu.
    • 146 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Hình ảnh nào mà vào cái hội sữa mẹ bé bú tí bú ti gì aay thì sẽ được tung hô là 1 người mẹ vĩ đại vì sự nghiệp sữa mẹ ấy nhé , như cách đây mấy tháng các mợ ấy chỉ nhau cách tranh thủ vừa đi xe máy vừa hút sữa , nhiều mẹ vô cảnh báo độ nguy hiểm đều bị ăn gạch tơi tã ( mà thực chất là chiêu bán hàng của con mụ admin hội để bán cái áo ngực đeo vào vừa đi vừa bơm ) , cái gì cũng có chừng mưc chứ như mấy mợ hội sữa mẹ gì ấy tôi vái
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thietngocqua; Hôm nay vào lúc 01:29 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • vmg
    • 1 năm
    • 455 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Em thích cái còm này, nghèo nên nhọc, chưa bị gả bán cho Đài Loan là may lắm rồi, giữ gìn chó gì hình ảnh phụ nữ này nọ trong khi tất bât vì miếng cơm (em mời các chị vô ném đá em)

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoidepsaigon Xem bài viết
    Không ủng hộ chị cho con bú như thế này, nhưng lại thấy chạnh lòng cho sự vất vả của phụ nữ Việt Nam. Rất nhiều lần trên đường mình đi làm về chứng kiến nhiều chị em chở một bé đằng trước, một bé đằng sau, hai cái cặp của con treo hai bên xe, một túi xách của mẹ, một túi rau củ cho bữa cơm chiều. Thương lắm. Chị này chắc cũng rất bận bịu.
    • 30 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bạn Xuân Thịnh, thành viên mạng xã hội Vitalk cho biết: “Em đã khóc khi nhìn thấy chị ấy cho con bú khi lái xe. Em nói thật là khóc đúng nghĩa luôn! ..."

Wtf? Giờ nhiều thằng hâm nhỉ, chả liên quan gì đến mình cũng khóc. Chắc làm nghề khóc thuê quá.
    • 2,313 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Thương con thế này bằng nghìn lần hại con
    REGINA-ANDACSON

• 1,221 Bài viết

• 2,065 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vmg Xem bài viết
    Em thích cái còm này, nghèo nên nhọc, chưa bị gả bán cho Đài Loan là may lắm rồi, giữ gìn chó gì hình ảnh phụ nữ này nọ trong khi tất bât vì miếng cơm (em mời các chị vô ném đá em)
    Báo chí giờ tuyên truyền kinh quá, 1000 trường hợp lấy chồng DL hay TQ mới có 1 vài trường hợp bị ngược đãi, còn lấy chồng VN thì tỉ lệ đến một nửa (đấy là nói giảm nói tránh). Không tin vào mục tâm sự WTT thì biét.
    Trường hợp chị này là ẩu, chưa thấy quan tài chưa đổ lệ, chứ đáng thương gì. Chảng có việc bận gì đến mức phải tranh thủ một cách quá nguy hiểm như thế.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2