• 0 Lượt chia sẻ
  • 75.5K Lượt đọc
  • 180 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 548 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Khi mang bầu , trên bụng Meobe , từ rốn chạy thằng xuống... phía dưới, có hiện lên một đường màu nâu. (Mọi người còn bảo nhìn đường này sẽ biết là sinh con trai hay con gái: nếu đường thẳng tưng thì sẽ sinh con trai, còn chạy ngoằn ngoèo thì sẽ sinh con gái , Meobe "chạy ngoằn ngoèo" và sinh con... gái luôn :-) )

Sau khi sinh, đường này vẫn còn. Nhưng Meobe thắc mắc là chỉ có ai sinh con xong mới xuất hiện đường này , hay cả những người chưa chồng cũng sẽ có?

Ai biết chỉ giúp Meobe nhé , vì hôm trước Meo thấy ca sĩ Hiền Thục có một đường này và vênh mặt báo với anh bạn thân là cô bé đó... sinh con rồi vì....vv...

Thế là từ đó anh chàng chăm chăm nhìn... bụng các cô gái khác và thỉnh thoảng đắc chí chỉ cho Meobe thấy là có một vài cô bé còn rất rất trẻ nhưng cũng có vết rạn thâm trên bụng..

Ai bảo thời trang hở bụng ầm ầm làm gì nhỉ?
    Mèo Bé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Không phải đâu MeoBe ơi, ai sinh ra trên đời này :rolleyes: cũng đều có cái lằn bụng ấy hết (!) Cô em gái út của mình cũng có đấy mặc dầu năm nay chỉ mới 18 cái xuân xanh chưa một lần "yêu" ai (!) MeoBe để ý kỹ lại xem nhé, thậm chí cả em bé nhỏ xíu của mình cũng có một lằn dài chạy thẳng xuống rốn đấy..... Có lần mình cũng thắc mắc y chang bạn và khi hỏi mẹ thì mẹ bảo mình nhìn bụng em bé xem..... quả thật khi để ý kỹ thì mới nhìn thấy được vì đường lằn đó không rõ lắm. Riêng các bà bầu và bà "đẻ" sau khi sanh xong thì lằn bụng ấy trở nên rõ hơn một chút vậy thôi.
    • 1,000 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Meobe ơi, me Bo lại nhiều chuyện đây. Mọi người ở công ty me Bo nói là Hiền Thục sinh em bé đấy , sau một thời gian vắng bóng trên sân khấu. Bí nhiêu thôi, còn mẹ Bo thì hồi con gái ko thấy lằn ấy cho đến khi có thai thì đường đen ấy chảy thẳng bon.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Meo be oi ai chang co duong day, khi co bau thi duong nau do hien len ro hon thoi. Minh thay Tit nha minh cung co duong o giua do day, neu cu theo suy luan thi, hihihi
    • 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

May me oi,

Theo nhu kinh nghiem cua me em, thi ai ma quan he roi thi se co cai lan den chay dai, neu con la con gai thi khong co hoac co thi rat la mo, em nghien cuu thay cung dung lam, em truoc khi lay chong thi cai lan o bung no rat mo, mo oi la mo, nhin ky moi thay, sau khi lay chong ro rang la hien len ro hon, va co bau thi cang ro bao.

may dua em cua em cung vay, hien tai thi chua co cai lan do. Em co dua ban gai chua lay chong nhung da quan he roi , o ngay bung co cai lan den chay doc, nhin ro lam.
    • 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Còn mình lúc trước đường này mờ lắm, gần như không thấy. Chỉ khi có bầu thì nó mới đậm lên thôi. Sau khi sinh xong thì nó cũng mờ dần, nhưng vẫn đậm hơn khi chưa có baby.

À, mà đường này của mình nó cong chứ không thẳng đâu, vậy mà vẫn ra một chú nhóc đấy thôi. Chắc mỗi người mỗi khác chứ không đúng cho tất cả mọi người đâu nhỉ.
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trời ơi đang làm việc mà phải vén áo, tụt quần xem mình có cái đường lằn đó không. :rolleyes: Đúng là MeoBe này mỗi lần lên DĐ là toàn hỏi chuyện buồn cười. Thế này thì các anh chàng phân biệt...virgin....qua "đường" này à?

Cái này chắc tùy cơ thể mỗi người đấy bà con ơi. Mình vừa kiểm tra chẳng thấy còn cái đường ấy ngoại trừ lúc có bầu. Vậy hy vọng các anh sẽ đoán em "chưa quan hệ" lần nào
    • 1,000 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cái nhà S&N này "kinh thật" đấy. hai con thế mà còn đòi virgin nữa chứ, hihi. mà Mẹ bo cũng chạy vô kia kiểm tra lại xem sao (chứ ko ngồi một chỗ như mẹ S & N đâu nhé ) cũng thấy đường lằn mất tiêu rồi, lâu ngày ko nhìn lại mình, vậy thì mẹ Bo sao ta , có virgin kỏ
    Me Bo (TP.HCM)
    • 565 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hì hì, cho mình nhiều chuyện với nhé Vì mới sinh xong nên cái đường lằn ấy của mình rõ kinh khủng, nâu thẫm luôn, mỗi lần tắm lại buồn rầu nhìn rồi tư hỏi không biết chừng nào thì lằn ấy mới nhạt đi, đã thế lại còn rạn chằng chịt, bụng thì lỏng bỏng. Các mẹ ơi, khoảng bao lâu thì mới lấy lại được phong độ nhỉ, chứ không htì chắc anh xã chạy trốn mất thôi, lo quá....
    • 508 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

D D D Các mẹ thật là... Xin thưa là em gái mình đấy 20t chưa được ai yêu mà cũng chưa yêu ai mà đường ấy cũng khá đậm. Chắc không phải đâu.

To Me BO góp thêm phần nhiều chuyện lol , hình như là cô ca sĩ đó bỏ thai ,chứ không sinh con đâu. Ôi lại nhiều chuyện nữa. -?
    • 415 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ối giời ơi, thế thì ông Bông nhà mình cũng "chẳng còn... gì" rồi!
    Nhưng như mình thì hồi chưa có thai thì chẳng bao giờ thấy có cái lằn ấy đâu nhé. Chỉ khi có thai thì mới xuất hiện và càng lúc càng đậm. Sinh xong đến nay đã 16 tháng rồi thì nó càng ngày càng nhạt đi.
    Theo mình cái lằn này nó tỉ lệ thuận với màu sắc trên làn da và núm vú. Nếu da và núm vú sẫm thì màu sắc của cái đường này càng sẫm, còn nếu da trắng trẻo và núm vú hồng tươi thì nó nhạt hơn!
    Mèo sướng nhé, có thể giúp cho anh bạn tưởng tượng được thêm nhiều chỗ hay ho rồi!
    Cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là hãy bóp chặt lấy nó
    Còn muốn giữ mãi tình yêu thì hãy chắp cho nó đôi cánh tự do
    • YuYu
    Các mẹ ơi, Hiền Thục không có bỏ đâu, mà sinh ra em bé đấy, con của HT với Tuấn Thăng
    Một tin nữa là Hồ Ngọc Hà cũng có baby khi 16 tuổi, với người chồng đầu tiên(trên 30 tuổi).
    Mẹ Yuyu làm trong giới truyền thông nên rành mấy dzụ này lắm
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

leo lên diẽn đàn thấy các mẹ rôm rả quá, vén áo lên xem thì cũng thấy cái lằn ấy vẫn còn. Ko biết bao giờ mới hết nhỉ?

Nhân tiện mẹ Carrot cũng khoe luôn: hồi có bầu rất chăm chỉ thoa Happy Event nhưng thiển cận cứ nghĩ rằng phàm thì chỗ nào phình ra mới có nguy cơ rạn da nên chỉ chăm chăm cho cái chum phía trước mà ko để ý đến "phần hậu" :rolleyes: Kết quả là sau khi Carrot ra đời da bụng thì vẫn như xưa (Ko tính cái lằn ai cũng có) nhưng "bàn tọa" thì thôi rồi !!!Lằn ngang lằn dọc, nhìn cứ như tranh trìu tượng . Ông xã nói nhìn xa xa giống bàn cờ??? Mình nhìn thấy còn kinh hãi nói gì tới người khác. Vì vậy rất hạn chế soi gương
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 1,162 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, còn mình thì lúc chưa có thai thì chẳng thấy gì, nhưng từ khi có thai thì bắt đầu trên bụng tự dưng có cái lằn màu nâu, bây giờ sinh xong con được 4 tháng rưỡi rồi mà cái lằn ấy vẫn còn, trông xấu ghê. Và cái lằn ấy của mình thẳng mà mình vẫn sinh con gái, nên mình cũng chẳng biết đâu là đúng nữa.
    • 545 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Các chị ơi, thai của em sắp được 24 tuần rồi, đọc sách thấy chụp hình bà bầu có vạch đen kéo dài từ trên xuống đen sậm màu và thẳng lắm, em nhìn bụng mình thì thấy cái vạch ấy nó mờ mờ làm sao mà hơi cong cong. Có người nói là nhìn cái vạch ấy biết là con trai hay con gái? thai mạnh hay thai yếu. Hồi có thai lần đầu em không để ý, vả lại lúc đó WTT chưa xuất hiện mà nên cũng không biết hỏi ai (?). Mấy chị có kinh nghiệm trả lời em nhé.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 4,976 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Hihi,mình cũng chẳng biết cái vạch đen đó nói gì? Theo mình biết thì nó nói là bạn có em bé và bạn sẽ sinh một em bé thật khoẻ mạnh và xinh đẹp (như tất cả các bà mẹ khác) hihi, thế thôi.
    Thú thật là mình cũng chẳng biết đâu, hình như là tuỳ cơ thể từng người. Hồi có bầu, mình cũng có cái vạch đen đó (mờ mờ thôi) , sinh xong một thời gian là hết nên mình cũng chằng quan tâm lắm.
    • 1,014 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuysongs
    Các chị ơi, thai của em sắp được 24 tuần rồi, đọc sách thấy chụp hình bà bầu có vạch đen kéo dài từ trên xuống đen sậm màu và thẳng lắm, em nhìn bụng mình thì thấy cái vạch ấy nó mờ mờ làm sao mà hơi cong cong. Có người nói là nhìn cái vạch ấy biết là con trai hay con gái? thai mạnh hay thai yếu. Hồi có thai lần đầu em không để ý, vả lại lúc đó WTT chưa xuất hiện mà nên cũng không biết hỏi ai (?). Mấy chị có kinh nghiệm trả lời em nhé.
    Em cũng đang có thai 27 tuần. Lúc đầu khi thấy xuất hiện vạch đen em ngạc nhiên lắm ạch của em thẳng và đậm, em chỉ sợ sau này không phai đi được thì xấu lắm. Em cũng nghe người ta nói nếu là con trai thì vạch này sẽ đậm hơn con gái. mà BS siêu âm bảo thai trai.

• 142 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng không rõ lắm về cái này, nhưng thấy một chị ở chỗ làm truyền kinh nghiệm: nếu vạch thẳng xuống rốn thì là con gái, còn vạch chạy gần đến rốn thì cong đi ( cả trên và dưới rốn, nó chạy cong tránh rốn theo 2 hướng khác nhau) thì là con trai. Em cũng đang thử theo dõi kiệm nghiệm cho chính mình đây.

• 1,192 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Mình không biết thế nào. Nhưng nếu theo kinh nghiệm mà me minh khue được truyền áp dụng với mình thì có vẻ đúng đấy. Mình mới siêu âm 4D, bác sỹ nói là con trai. Đọc bài của me minh khue, mình kiểm tra vạch đen trên bụng và thấy là nó thẳng từ trên xuống, đến gần rốn thì bị cong đi. Đang ngồi ở văn phòng, tự nhiên vạch áo lên xem bụng, chẳng biết có ai nhìn thấy không đây
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Mình cũng phải chạy vào WC xem ngay (vì mặc váy mà chứ mặc áo thì chắc cũng vén luôn áo giông lovechildren đấy ). Vạch trên bụng mình đến rốn cũng không thẳng, hơi cong và hơi tránh rốn nhưng mà siêu âm BS Thực bảo con gái rồi :4: