Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sổ mũi, hắt hơi có bị ảnh hưởng đến em bé không ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.12K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mùa này e bị sổ mũi và hắt hơi liên tục, mãi không thấy dứt hẳn gì cả. Bình thường trước khi có bầu e cũng bị vậy, kiểu dị ứng mùa ý. Nhưng e lo cho bé nhà e quá. Không biết bé có sao không. Làm thế nào để tinh thần e ổn định nhỉ? Mong bé ổn và phát triển đều đặn để mẹ yên tâm. Bé đang ở tuần 19 rùi ạ. Bác sĩ thì hẹn tuần 20 khám lại. mong qá!!! :Rose::Angel:
    Kem yêu ơi, ba mẹ mong con lắm! Ngày nào ba cũng nựng con nhiều nhiều.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Mong con ra đời trộm vía, yêu thương ba mẹ nhé :Kiss::Kiss::Kiss: Gia đình mình sẽ thật là hạnh phúc :557:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 967 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

K sao đâu mẹ nó, giờ đang là giao mùa chắc mẹ nó bị xoang ah, nhà m cũng nhiều ngwowif bị cứ đến mùa này là hắt hơi liên tục, k sao đâu nhé!
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó. Yên tâm hơn nhiều rồi ạ xxx
    Kem yêu ơi, ba mẹ mong con lắm! Ngày nào ba cũng nựng con nhiều nhiều.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Mong con ra đời trộm vía, yêu thương ba mẹ nhé :Kiss::Kiss::Kiss: Gia đình mình sẽ thật là hạnh phúc :557:
    • 247 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mấy hôm nay trời hanh, không khí khô, mình đi làm lại ngồi điều hòa nên cũng bị viêm mũi hay sao ấy. Nước mũi chảy ròng ròng, 1 lúc sau thì khô lại, khó thở lắm. Mỗi lần chảy nước mũi mình lấy giấy lau, 1 lúc sau là hắt hơi liên tục, đau quặn cả bụng, chỉ sợ ảnh hưởng em bé. 1 bên mũi mình rát quá còn chảy máu nữa. Sáng ngủ dậy thấy cổ họng có cả máu lẫn đờm. huhu. chắc đêm qua ở mũi chảy xuống.

Hôm qua mới mua chai nước biển sâu xisat về dùng không biết có đỡ không.
    • 4,304 Bài viết

• 4,781 Được cảm ơn

Mình xoang mãn tính, dị ứng theo mùa nên ngày nào cũng hắt xì hơi, sổ mũi, chắc là không sao vì mọi năm ko bầu mình cũng thế, đợt bầu đứa đầu cũng bị.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 219 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Thời tiết giao mùa với những người bị viêm xoang và dị ứng là khổ thế đấy, lại còn dễ bị chuyển sang viêm họng nữa. Mình cũng sụt sịt suốt, thỉnh thoảng còn hắt xì nữa, nhất là sáng sớm dịch mũi ra ngạt ko thở đc, chỉ muốn xì ra mà xì ra thì đau bụng sợ ảnh hưởng con. Các mẹ giống mình thì chịu khó mua dung dịch nước muối rửa mũi trước khi ngủ tối và sáng sớm ngủ dậy, sẽ đỡ hơn rất nhiều đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thế nè. mình đang ở tuần thứ 9 rồi. mình tiêm phòng đủ lắm. trước bầu 1 tháng còn đi tiêm phòng thêm cả cúm theo mùa nữa. bảo là sẽ kháng cúm đc 1 năm cơ. Mà giờ cứ hắt xì, sổ mũi. sáng dậy cũng thấy bị chảy máu cam nữa. cổ họng thì rát. huuuuuuuu
    Mình lo lắm. không biết tiêm phòng thế an toàn chưa? có cần làm test cúm không nhỉ? bị thế này ebe có ảnh hưởng không?
    • 1,440 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyntn0311 Xem bài viết
    Mình cũng thế nè. mình đang ở tuần thứ 9 rồi. mình tiêm phòng đủ lắm. trước bầu 1 tháng còn đi tiêm phòng thêm cả cúm theo mùa nữa. bảo là sẽ kháng cúm đc 1 năm cơ. Mà giờ cứ hắt xì, sổ mũi. sáng dậy cũng thấy bị chảy máu cam nữa. cổ họng thì rát. huuuuuuuu
    Mình lo lắm. không biết tiêm phòng thế an toàn chưa? có cần làm test cúm không nhỉ? bị thế này ebe có ảnh hưởng không?
    Mang bầu cơ thể nhạy cảm lắm, nhất là những thời điểm giao mùa thế này. Mẹ nó giữ gìn cẩn thận nhé
    • 82 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình nghì ko sao đâu, mẹ nó bình tĩnh ko lo quá lại ảnh hưởng đến bé