• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Số cân nặng của mẹ khi thai nhi được 20 tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Con của em được gần 20 tuần rồi, em tăng 5 kg, như vậy có bình thường ko ? Em thấy mọi người bảo bụng em hơi bé nên cũng lo lo. Các mẹ có kinh nghiệm hơn chia sẻ với em nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod2; 07/04/2012 vào lúc 10:57 PM. Lý do: Sửa thành font tiếng Việt có dấu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Bụng to hay bé quan trọng gì đâu, quan trọng là em bé phát triển bình thường, tăng cân bình thường thôi mà. Bạn mình đến lúc đẻ tăng có 8kg mà sinh con 3.2kg đấy, nhìn bụng nó như là mới có bầu được 6 tháng thôi. Đừng lo lắng nhiều ảnh hưởng đến sức khỏe bạn ạ.
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

đúng đấy lo lắng làm gì ảnh hưởng đến em bé đấy vui vẻ lên.còn mình chỉ mong bụng nhỏ mà con vẫn to là được.hi..hi...
    • 938 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Hồi 20 tuần mình chỉ lên được 2kg và nhìn thì chẳng thấy bụng đâu cơ. Nhưng bắt đầu từ 26 tuần bụng sẽ to lên nhanh lắm đấy. Mình nghĩ bụng to hay nhỏ, tăng được nhiều hay không không quan trọng, cái chính là con mình hấp thụ được bao nhiêu thôi bạn ạ. Bạn yên tâm bồi dưỡng cho con nhé.
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

To hay nhỏ tùy vào cơ địa chứ có phải chỉ do ăn uống đâu. Như tớ ấy, sau khi sinh con, bụng lúc nào cũng như 3 tháng. Giờ có thai tiếp, hôm đi khám bác sỹ nhìn bụng khẳng đinh là 16 tuần trong khi thực tế mình mới có 13 tuần. Hihi.
    20 tuần tăng 5kg như bạn là ổn. Nếu các chỉ số của em bé ổn thì có gì phải lo đâu.
    • 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    To hay nhỏ tùy vào cơ địa chứ có phải chỉ do ăn uống đâu. Như tớ ấy, sau khi sinh con, bụng lúc nào cũng như 3 tháng. Giờ có thai tiếp, hôm đi khám bác sỹ nhìn bụng khẳng đinh là 16 tuần trong khi thực tế mình mới có 13 tuần. Hihi.
    20 tuần tăng 5kg như bạn là ổn. Nếu các chỉ số của em bé ổn thì có gì phải lo đâu.
    Em trả lời cho chị Thảo Gấu ở box Úc rùi đó, cuối tháng nói em chị đi mua nhé chị, cuối tháng này em cũng đi mua nè, mà đúng là có những cái rẻ hơn bên VN thiệt, hihi.

@all: mình 23 tuần mới lên 3kg đây nhưng bé nhà mình hơi nặng hơn số tuần, đừng lo nhiều về cân nặng nhé, chị Aussie ở Box Úc tăng có 4.5kg thôi mà con đã hơn 3kg rùi đó, quan trọng là ăn đủ chất thôi

• 396 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthingoc Xem bài viết
    Chao cac me, con cua e gan duoc 20 tuan rui, em tang 5kg, nhu vay co binh thuong ko? Em thay moi nguoi bao bung em hoi be nen cung lo lo. Cac me co kinh nghiem hon chia se voi em nhe!
    Lần trước tớ mang bầu 20 tuần lên 6kg, lúc sinh lên 18kg, con 3.6kg. Lần này cũng đang được 20 tuần, tăng 5kg. Úi giời tớ đang lo lên cân nhiều quá vì chỉ dự định lên 15kg thôi :Laughing:
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em thì ở tuần 22 rồi, mà mẹ tăng 9kg rồi, cứ đà này thì đến khi sinh mẹ lên 20kg mất. Em cũng không biết phải làm sao, đi khám con em khoẻ, bác sĩ thì cũng ngạc nhiên vì em cứ tăng cân vù vù, nhưng họ cũng chỉ bảo để theo dõi thôi. Em gái em còn lên 23 kg đấy, sinh con ra 4kg, trộm vía thích lắm, mà mẹ đẻ xong thì giảm cân lại bình thường.

:Kiss: Dương Quang

onttella: Nam Anh
    • 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cam on cac me nhieu nhe! Vay thi em yen tam rui. Em dinh den T7 tuan nay di kham lai xem tinh hinh be nhu the nao. Mong la be khoe.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Mình hồi đó 20w tăng đc 8 hay 9 kg gì đó,nhưng đi SA bé vẫn nằm trong mức tiêu chuẩn,chẳng nặng hay dài hơn mà vẫn thế!Mặc dù mình nghén đến tận 4 tháng 5!Và 1 điều đặc biệt nữa là mình mang bầu ko tăng kg vào mẹ,ai cũng bảo gầy và bụng nhỏ!Ko hiểu những thứ mình ăn toàn vào đâu ý nhỉ?Giờ 26w đc tăng đc 12kg rùi!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì được 19 tuần lên được 3,5kg mà ai cũng nói bụng to cả. Em đi siêu âm 3 lần rồi . Bác sỹ bảo bình thường nhưng em chẳng biết em bé cân nặng được bao nhiêu bác sỹ không nói. Em định cuối tuần này đi siêu âm lại xem em bé thế nào? Nhưng không biết siêu âm nhiều có tốt không? Em nghe nói siêu âm bốn chiều không tốt cho em bé ah! Hai tuần rồi, em chẳng lên cân gì cả mà vẫn ăn uống bình thường. Chúc các MẸ một ngày thật may mắn nha!
    • 1,137 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chắc chẳng có ai như mình. 4 tháng đầu thì mình lên 8kg. (Khiếp quá). 4 tháng sau mình lên có 7 kg. Cuối tháng này mình sinh mà bây giờ cũng chỉ mới lên 15 kg thôi.
    Trộm vía, hồi đi siêu âm 22 tuần, bsĩ bảo con phát triển bình thường. Đến lúc siêu âm 31 tuần, bsĩ bảo: "Cháu có tính đúng ngày không thế? Theo số đo này phải hơn 32 tuần rồi chứ ".
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E có bầu đc 28 tuần mới lên được 4kg bé được 1.271gr rồi không biết e lên thế có ít cân quá không?các chị cho e lời khuyên với!!!!!! thanks!
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhngan176 Xem bài viết
    Chắc chẳng có ai như mình. 4 tháng đầu thì mình lên 8kg. (Khiếp quá). 4 tháng sau mình lên có 7 kg. Cuối tháng này mình sinh mà bây giờ cũng chỉ mới lên 15 kg thôi.
    Trộm vía, hồi đi siêu âm 22 tuần, bsĩ bảo con phát triển bình thường. Đến lúc siêu âm 31 tuần, bsĩ bảo: "Cháu có tính đúng ngày không thế? Theo số đo này phải hơn 32 tuần rồi chứ ".
    Mình có đứa bạn, 3 tháng đầu lên 15 kg luôn rồi giữ vững tiêu chuẩn đó cho đến lúc sinh, kinh khủng , lên nhanh quá nên người nó rạn hết cả da, tội nghiệp. Chả bù cho mình, đang nhúc nhích từng lạng 1 đây, híc, trộm vía là em bé vẫn phát triển, bụng thì to nhưng ai cũng kêu mẹ gầy
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecchauhuuanh Xem bài viết
    E có bầu đc 28 tuần mới lên được 4kg bé được 1.271gr rồi không biết e lên thế có ít cân quá không?các chị cho e lời khuyên với!!!!!! thanks!

Có bác này đồng đảng với e rồi, e 28 tuần rưỡi đi siêu âm cũng 1.280gr, e lên có 6 - 7 kg thôi, bác sĩ bảo bình thường, e so đi so lại trên các chỉ số cũng thấy bảo bt, nhất là so với dãy chỉ số 28 tuần thì cân nặng của e bé còn thừa tiêu chuẩn! Giờ có thêm nhà bác nữa, chắc k vấn đề gì đâu ạ!

Bác cứ yên tâm đi!:Rose:
    • LF
    • 6 năm
    • 1,203 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Mình được 15 tuần 3 ngày mà mới lên có gần 2,5kg. Cao 1m65 nặng 55kg đây. Mọi người thì bảo bình thường nhưng mình thì lo con mình bị thiếu kg lắm. Trước chị gái mình 4 tháng như mình là tăng được 4,5kg rồi, sau chị ý tăng tổng cộng 13kg, em bé nặng 4,1kg đấy.
    Mình đang tập uống sữa, mà cũng chỉ tập sữa tươi thôi, mọi người uống ngày bao nhiêu sữa tươi nhỉ.
    La Vie est Belle
    • 457 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Em cũng được hơn 23 tuần mà tăng có 5kg, cũng chẳng biết thế có ổn không, mà hình như vào hết bụng, người vẫn bị chê gầy...
    • 169 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thì 24 tuần, tăng khoảng 6 kg. Mẹ thì vẫn vậy, chỉ có bụng to lên. Mình không ăn được , chỉ uống sữa thôi. Mấy hôm nay cũng tích cực uống sữa hy vọng mấy tháng cuối sẽ tăng nhiều hơn. Mình cao 1m62 , nặng chỉ 56 kg thui
    • 68 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình 21 tuần rùi tăng được 4,5kg thôi, người của mẹ không thấy mập gì hết chỉ có bụng bự thôi, mình ăn ngon, ngủ ngon, an suốt ngày, uống sữa ngày 2 ly, cứ đà này đến lúc sinh chắc tăng được 10kg nhỉ.
    • 704 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Chuyện cân nặng mọi người đừng lo, chỉ cần bs siêu âm thấy em bé phát triển bt theo đúng số đo là được, tớ 24t tăng khoảng 9kg, cao 1m62 mà nặng có 53kg thôi, nhìn người vẫn gầy nhom, ai cũng kêu là bé đâm ra tâm lý thi thoảng cứ linh tinh, he h eh ehe
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3