Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sinh tập 2 có nhanh hơn tập 1 ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.67K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi em dang có bầu tập 2 dc 7 tuần em muốn biết la có phải tập 2 thì khi sanh mình sẽ sanh nhanh hơn lần dầu ko? Tại vì khi em sanh tập 1 thì em dau bụng cả ngày thì mới sanh dc nên em vẫn còn cảm giác sợ lắm, nhưng em có nghe mọi người bảo là sanh con rạ thi sẽ sanh nhanh hơn con so. Chị nào có kinh nghiệm thì chỉ em với em cám ơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 494 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntmc
    Các chị ơi cho em hỏi em dang có bầu tập 2 dc 7 tuần em muốn biết la có phải tập 2 thì khi sanh mình sẽ sanh nhanh hơn lần dầu ko? Tại vì khi em sanh tập 1 thì em dau bụng cả ngày thì mới sanh dc nên em vẫn còn cảm giác sợ lắm, nhưng em có nghe mọi người bảo là sanh con rạ thi sẽ sanh nhanh hơn con so. Chị nào có kinh nghiệm thì chỉ em với em cám ơn nhiều.
    Chắc có khi cũng còn tuỳ người. Mình thì sinh rất nhanh, cả thời gian đi đến bệnh viện cho đến lúc sinh xong hết có 1h đồng hồ và đúng là ít đau hơn, hy vọng mẹ nó cũng thế.
    • 3,548 Bài viết

• 997 Được cảm ơn

Mình cũng nhanh hơn, cả đau cả đẻ khoảng 2 tiếng, lần 1 là 4 tiếng, nhưng vẫn đau dã man luôn.
    • 328 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

minh cung nhanh hon day.Tu lúc dau nhiêu den lúc de chua den nua tiêng dau,táp 1thi dau lau hon hon 4tieng co
    phương
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Chuyện là thế này ạ, em còn lâu mới sinh :4: , tận cuối tháng 6 cơ, nhưng có vấn đề này em cứ thắc mắc mãi, nên muốn hỏi các mẹ đã có kinh nghiệm để còn lên dây cót tinh thần trước, mong các mẹ giải đáp giúp em (và các mẹ nào có thắc mắc cũng post vào đây để nhờ giải quyết luôn thể, chúng ta cùng tích lũy kinh nghiệm )
    1. Em nghe nói là sinh lần 2 thường mau hơn là sinh lần 1. Hồi sinh con bé nhà em, em gan lì lắm, ra máu cá từ sáng chủ nhật, 1h sáng ngày thứ 2 thì em bắt đầu đau bụng, cứ 5 phút một cơn, đau vật vã đấy ạ, nhưng lúc đó em ngại đêm nên ko nỡ gọi bác sỹ đỡ đẻ (đã nhờ ở Viện C) . Đợi đến 6h sáng mới gọi cho bác sỹ (vẫn đau 5 phút/cơn), bác sỹ bảo chưa việc gì phải vào viện vội, 9h đau quá gọi lại thì mới được cho vào viện để khám --> đã mở 3 phân --> nhập viện luôn (ko vỡ ối), đến 11h thì lên bàn đẻ (phải bấm ối) và vẫn đau 5 phút/cơn (phải truyền dịch để hộ trợ co bóp dạ con)
    Thắc mắc của em đây ạ: Lần sinh thứ 2 thì lúc nào em mới cần vào viện, em sợ vào viện sớm lắm, vì có một thân một mình trong lúc phải chịu đau vật vã, hơn nữa lại không muốn xa con (đứa đầu) lâu quá, nhỡ phải ở trong viện mấy hôm thì chết.
    2. Em nghe nói cơn đau dạ con khi sinh lần 2 khủng khiếp lắm, em đã đọc phóng sự của mẹ cusam, chắc em sẽ phải thủ sẵn thuốc giảm đau (phòng trường hợp giống của bác ý), nhưng em có phải chuẩn bị những gì khác nữa không?
    3. Khi sinh lần 2 có gì phải lưu ý nữa không các bác, em vẫn còn lo lắng nhiều quá, lo nhất chuyện phải xa đứa đầu trong những ngày đi sinh, mong các bác chỉ giáo cho em ạ
    • 733 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chíp Xem bài viết
    3. Khi sinh lần 2 có gì phải lưu ý nữa không các bác, em vẫn còn lo lắng nhiều quá, lo nhất chuyện phải xa đứa đầu trong những ngày đi sinh, mong các bác chỉ giáo cho em ạ
    Ôi giùi ui, tưởng lo cái gì chứ, để thanh niên xa mẹ dần dần đi chứ. đúng là con hư tại mẹ.:4:
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

hic, em thắc mắc thì rõ nhiều, rõ lắm, thế mà chả có bác nào đoái hoài, chỉ bảo cho em một chút. Có mỗi nhà meongmat thì lại xì pam huhuhuhuhuuuu
    • 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Theo quan sát của tớ thì nhanh hơn đấy :3: mẹ Chíp cứ yên tâm bồi bổ đê
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Đấy đấy, đề nghị nhà cunbibong trả nhời thắc mắc thì rõ ràng 1 tí đề mẹ cháu tích lũy kinh nghiệm nhớ, bác cứ xì pam là mẹ cháu khóc cho lụt luôn topic giờ :4:
    • 550 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Với tôi là KHÔNG.
    Nói thế nhưng bà chớ lo. Mỗi người mỗi khác. Do tôi chủ quan đứa đầu sinh dễ nên lứa sau ko chịu đi bộ. Thành thử có đau lâu hơn độ 20p :4:

Theo tôi có dấu hiệu chuyển dạ thì nên vào viện, chứ ở nhà cũng có yên tâm được đâu. Ko cần vội vàng hấp tấp nhưng nên vào.
    Và xu hướng bây giờ tôi thấy cũng hay và nên là đến ngày dự sinh mà chưa chuyển dạ thì tiến hành đẻ chỉ huy luôn. Tránh các nguy cơ nhiễm này nhiễm nọ. Hay, vì kể cả khi có dấu hiệu chuyển dạ thì vào viện vẫn phải truyền nước hay tiêm thuốc kích sinh cơ mà. Giống nhau cả.

Chuẩn bị tinh thần có em cho Chip ngay từ bây giờ là hơn.

Nhà tôi đã rất thành công trong việc chuẩn bị tư tưởng cho Tum. Mỗi lần đi siêu âm về tôi đều cho Tum xem ảnh siêu âm (dù chẳng thấy quái gì). Nhưng là chia sẻ với Tum là em đang lớn dần. Rồi thì lấy quần áo sơ sinh cho Tum xem, gập.

Luôn nhắc "con sắp làm anh rồi, con phải làm gương ..." và khen ngợi: "Đúng là con sắp làm anh rồi có khác, tiến bộ hẳn ..." Đại loại thế. Vẽ ra viễn cảnh 2 anh em cùng chơi này nọ ...

Rồi cho xem ảnh màu hình em bé nằm trong bụng mẹ như thế nào ... Tum thích và hứng thú thật sự.

Đến khi đi đẻ thì dặn Tum là tối mẹ đẻ em, mai con nhớ vào thăm em nhé. Thế là Tum yên tâm lắm.

Gì nữa ko nhỉ??? :4:
    Cảm giác là người đi trước chỉ trỏ này nọ cho người đi sau cũng hay ra phết :4:
    Tôi yêu khoảng trời sau khung cửa bình yên ....
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5