Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sinh ở tuần thứ 38? Có mẹ nào có kinh nghiệm không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 597 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần thứ 38, hiện bụng đã tụt xuống rất thấp và có cảm giác như em bé có thể ra đời bất kỳ lúc nào. Không biết sinh ra ở tuần này em bé đã được coi như là đủ ngày đủ tháng chưa?
    Có mẹ nào đã từng sinh em bé hoặc biết về những trường hợp sinh em bé ở tuần thứ 38 không ạ? Các mẹ tư vấn giúp mình với. Tặng các mẹ hoa nè.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

:Rose:Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 253 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bắt đầu từ tuần thứ 38 là em bé có thể ra đời bất cứ lúc nào, k có gì đáng lo lắm đâu bạn ạ. Mình sinh bé đầu tiên tuần thứ 38, nói chung nuôi thì hơi vất vả hơn so với các bé đủ ngày đủ tháng còn mọi thứ đều phát triển bình thường. Chúc 2 mẹ con khỏe và giữ tinh thần thoải mái cố đến tuần 40 nhé!
    • 1,318 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Mình sinh bé lúc 37 tuần 5 ngày. Bé được hơn 3,9kg. Mọi việc đều ổn cả. Bạn yên tâm đi nhé.
    • 86 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bé sinh ra ở tuần thứ 38 đã được coi là đủ tháng rồi đấy. Bé nhà mình hôm trước đi khám tròn 38 tuần mẹ ung dung nghĩ là còn 2 tuần nữa mới sinh nên lên kế hoạch đi chơi thế mà chiều hôm sau chuyển dạ đến 10h đêm là sinh bé đấy (được 3kg). Mẹ cứ yên tâm là từ tuần này trở đi là bé có thể đòi ra bất kỳ lúc nào đấy.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sinh ở tuần thứ 38 theo mình được biết thì không có gì phải lo lắng cả. Nhưng bé sinh từ tuần thứ 38 - 42 được coi là đủ tháng đó. Bạn yên tâm nhé. Chúc me tròn con vuông.
    • 597 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Ui, cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Nghe vậy mình thấy đỡ lo hơn. Vì mấy hôm nay mình có cảm giác rất khác, cứ như em bé chuẩn bị đòi chui ra vậy. Mình chỉ sợ em bé chưa đủ ngày đủ tháng lại khó nuôi thôi. Mình lại còn mất ngủ cả đêm vì em bé đạp và gò dữ quá. Hồi tuần 28 mình đã phải uống thuốc bs kê cho để giảm cơn co tử cung vì em bé gò nhiều quá mà.

• 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

bác sĩ của em bảo là đến tuần thứ 37 ,38 là đẻ được rồi và từ tuần thứ 34 trở đi là có thể yên tâm phần nào nên mẹ nó cứ yên tâm
    • 1,250 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

hic. Mina nhà e còn chào đời khi mới đc có 33w2d đây này, nặng 2,3kg .Trộm vía ko phải nằm lồng kính và 3 ngày đã bít ngóc đầu ra khỏi tay mẹ rùi . Bé nhà chị trộm vía 38w là quá ổn rùi .
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://mgod.webtretho.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://mgod.webtretho.com/forum/f2993
    • 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey171 Xem bài viết
    hic. Mina nhà e còn chào đời khi mới đc có 33w2d đây này, nặng 2,3kg .Trộm vía ko phải nằm lồng kính và 3 ngày đã bít ngóc đầu ra khỏi tay mẹ rùi . Bé nhà chị trộm vía 38w là quá ổn rùi .
    vậy à chị, chị ơi cho em hỏi bé nhà chị là trai hay gái vậy?
    • 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Bé nhà tớ sinh mổ lúc 38w đây này. Sau 37w là được coi là sinh đủ tháng rồi. Bạn yên tâm đi nhá
    • 358 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình sinh em bé ở tuần 38 nè.Mình sinh khó khăn vô cùng vì em bé không quay úp mặt xuống mà ngửa mặt lên ,em bé nằm cao,mình không có sức....uiii đủ thứ khó khăn hết ah.Lúc đó mình nghĩ không bao giờ muốn đẻ lần nữa vì đau mún chít lun.Nhưng bây giờ lại thèm sanh một đứ nữa đây mặc dù nhóc của mình bi giờ chỉ mới hơn 8 tháng thui.rooling:rooling:rooling:.hehehehe.
    • 597 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivian_nguyen Xem bài viết
    Mình sinh em bé ở tuần 38 nè.Mình sinh khó khăn vô cùng vì em bé không quay úp mặt xuống mà ngửa mặt lên ,em bé nằm cao,mình không có sức....uiii đủ thứ khó khăn hết ah.Lúc đó mình nghĩ không bao giờ muốn đẻ lần nữa vì đau mún chít lun.Nhưng bây giờ lại thèm sanh một đứ nữa đây mặc dù nhóc của mình bi giờ chỉ mới hơn 8 tháng thui.rooling:rooling:rooling:.hehehehe.
    Ui, phục mẹ vivian quá :Rose:. Thế mẹ nó sinh thường à? Cho em hỏi mẹ nó trước lúc sinh có thấy dấu hiệu gì không (như ra máu, hay vỡ ối gì đó)??? Vì tuy rằng em có cảm giác em bé đạp rất mạnh nhưng lại chưa thấy dấu hiệu gì cả.

• 1,410 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

bạn vào đây xem ,họ nói bé sanh vào tuần 38 sẽ ko xếp vào diện đẻ non nữa http://dantri.com.vn/suckhoe/9-thang...7/1/161585.vip
    Tôi la ai chẳng bao giờ hiểu nổi , tui đang A phút chốc hóa thành B. Nhược điểm của tôi là nóng tính & ưu điểm là võ công cao
    • 597 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Merci mẹ goldschwein . Đọc link này thấy yên tâm quá. Tặng mẹ nó hoa hồng thôi :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 653 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

hi, chúc mừng các mẹ nó nhé. Mình đang được 36 tuần, chưa có dấu hiệu gì cả, nhưng nghe các mẹ nói cũng yên tâm 1 phần. Mà công nhận, các mẹ nó sinh ở tuần 37. 38 mà con cũng bụ bẫm thật dấy. Trộm vía.
    • 6,322 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Ôi mình mới 36 tuần mà sao đã nặng nề và khó chịu quá.BÂy giờ vừa nằm chat mà em bé cứ đẹp và thụi xuống dưới làm bụng như là co bóp vừa đau vừa tức khó chịu quá.Vừa mong con mà vừa cầu mong con đủ ngày đủ tháng cho khoẻ mạnh
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 285 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mum_of_tiny_mouse Xem bài viết
    Mình đang ở tuần thứ 38, hiện bụng đã tụt xuống rất thấp và có cảm giác như em bé có thể ra đời bất kỳ lúc nào. Không biết sinh ra ở tuần này em bé đã được coi như là đủ ngày đủ tháng chưa?
    Có mẹ nào đã từng sinh em bé hoặc biết về những trường hợp sinh em bé ở tuần thứ 38 không ạ? Các mẹ tư vấn giúp mình với. Tặng các mẹ hoa nè.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Mình cũng cùng ngày dự sinh với bạn nè, nhưng vẫn chưa thấy dấu hiệu gì cả, bụng vẫn ở trên cao tít, chỉ có đi bộ thì hơi đau phía dưới thôi. Kiểu này chắc phải hơn 40 tuần thì nhóc nhà mình mới chịu ra quá.
    Nhưng phải công nhận tới thời điểm này thấy hồi hộp bạn nhỉ, suốt ngày mình chỉ nghĩ tới việc lúc nào sẽ đi sinh và sẽ sinh ra sao thôi .
    Chúc bạn vui vẽ nhé, nhiều khi bạn chỉ có cảm giác như vậy thôi, chứ bé yêu chưa muốn ra đâu. Ráng đợi thêm 2 tuần nữa nhé. :Rose:
    • 597 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhminh27 Xem bài viết
    Mình cũng cùng ngày dự sinh với bạn nè, nhưng vẫn chưa thấy dấu hiệu gì cả, bụng vẫn ở trên cao tít, chỉ có đi bộ thì hơi đau phía dưới thôi. Kiểu này chắc phải hơn 40 tuần thì nhóc nhà mình mới chịu ra quá.
    Nhưng phải công nhận tới thời điểm này thấy hồi hộp bạn nhỉ, suốt ngày mình chỉ nghĩ tới việc lúc nào sẽ đi sinh và sẽ sinh ra sao thôi .
    Chúc bạn vui vẽ nhé, nhiều khi bạn chỉ có cảm giác như vậy thôi, chứ bé yêu chưa muốn ra đâu. Ráng đợi thêm 2 tuần nữa nhé. :Rose:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: Nghĩ tới ngày bế con trên tay mình thấy hạnh phúc lắm:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: Chuc me anhminh27 me tron con vuong nhe :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 6,322 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Hjx các mẹ ơi em đang tuần 38 mà mấy hôm nay thấy ra chút dịch nâu nâu hồng hồng rồi.Mà đau bên dưới xương mu và đi vs nhiểu lắm,cả nặng lẫn nhẹ.Đó có phải là cbị sinh ko ạ?Mà em chưa có cơn đau j cả có nên vào viện khám ngay ko hay chờ đã ạ?
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 99 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

vây chính xác nhất la 37 tuần tât cả các mẹ đều sinh phải không ạ , e mang thai dc 26 tuần 3 ngay rùi ko beit sinh lúc nào để tiện việc đặt phòng nữa hihixhixh giúp em các mẹ ơi , co phải mổi người mổi khác ko ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2