Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sinh ở bệnh viện VN, thai bao nhiêu tuần phải vào làm thủ tục.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.69K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thai 32w rồi, tháng trứoc lại không đi khám bs. Thấy có chị nói muốn sinh ở VN 30w phải vào làm thủ tục rồi. Không biết em muộn vậy có đựoc đăng ký không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé hơn 7 tháng sữa chính hay thức ăn dặm là chính

Bé nhà mình hơn 7 tháng vẫn ăn nhiều sữa mẹ, mình lo sợ con ko ăn được thức ăn dặm, Bé chỉ ăn 1 cữ...

• thai bao nhiêu tuần?

tối qua em mới đi siêu âm, bsĩ bảo túi thai đã vào tử cung rồi, bsĩ cho em 4 loại thuốc, nhờ các chị xem giúp dùm em.1/ Sắt 2/ Spasmaverine 3/ Besins 4/ viên màu vàng nhỏ có chữ L ỡ giữa, những loại thuốc đó là gì vậy mấy chị. BSĩ siêu âm rồi chỉ nói là thấy túi thai vào rồi không nói gì thêm,...

• Thai bao nhiêu tuần thì nên đi xét nghiệm máu

Em mới mang thai lần đầu nên ko đc rành cho lắm. Mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm giúp em với. Em hỏi, nhiều người bảo xét nghiệm từ tháng từ 5, nhưng nhiều ng lại bảo thai 30 tuần mới xét nghiệm máu. Em ko biết nghe ai bây giờ. Mong các mẹ chỉ giúp em.

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Hài hước truyện tranh mẹ bầu với nỗi lo chồng ngoại tình

Mang thai là cả 1 quá trình vừa hồi hộp, vừa mong chờ, vừa lo lắng, vừa hụt hẫng... đủ thứ hết....

• 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Threecandle Xem bài viết
    Mình thai 32w rồi, tháng trứoc lại không đi khám bs. Thấy có chị nói muốn sinh ở VN 30w phải vào làm thủ tục rồi. Không biết em muộn vậy có đựoc đăng ký không?
    Bây giờ vào viện khám lần đầu rồi hỏi họ lúc nào xét nghiệm máu, sau đó đến ngày hẹn, vào xét nghiệm máu là đủ thủ tục sinh thôi Threecandle à, vẫn kịp đấy.
    • 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thanks Goal_Flower nhiều nhé.
    • 284 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Tớ cũng đăng kí sinh Việt Nhật đây. Đúng là bạn phải làm thủ tục trước 30 tuần. Bạn tớ 32 tuần vào đăng kí là phải có người quen là bác sĩ trong viện dẫn vào làm thủ tục đấy. 32 tuần là tớ phải đến làm xét nghiệm máu. Ui, viện này lấy máu nhiều lắm, tớ bị lấy 5 ống, tiếc ơi là tiếc... Bạn cứ thử vào đăng kí xem có được không.
    • 1,702 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Bạn có thể đến phòng khám bs Hiệp, ngõ số 4 Phương Mai để khám rồi nhờ anh ý làm thủ tục tại viện luôn. Thân mến!
    • 14,883 Bài viết

• 8,137 Được cảm ơn

Sao mình thấy nhiều người gần đến lúc sinh rồi vào viện mới làm thủ tục nhỉ? Có khi tùy bệnh viện phải không các mẹ?
    • 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ủa, tớ hỏi bsy Nguyệt ở bv Phụ Sản, cô ý bảo 36 tuần vào đăng ký cũng đc, lúc ấy làm xét nghiệm máu các thứ cũng chuẩn nhất, vì gần ngày sinh mà
    • 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e đi khám bsy Nguyệt ở bv Phụ Sản HN bảo là 36 tuần mới đi đăng ký, xét nghiệm máu các thứ luôn, lúc ấy gần ngày sinh rồi xét nghiệm mới chính xác, chứ làm sớm, đến trước khi sinh lại phải xét nghiệm lại thôi ^^
    • 285 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Sáng thứ 2 này mình "lên thớt", thì bác sĩ chỉ định chiểu chủ nhật vào làm hồ sơ và các xét nghiệm, mình thấy đâu cần phải làm hồ sơ sớm từ tuần 30 đâu nhỉ? Hay là tùy bệnh viện? Xét nghiệm sớm quá đến khi sinh bệnh viện nó cũng bắt xét nghiệm lại khi nhập viện chờ sinh thôi.
    :Rose: Nhà Mousekin, mời các bác ghé chơi : http://my.opera.com/Mousekin/blog
    • 1,702 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dsx83 Xem bài viết
    Sao mình thấy nhiều người gần đến lúc sinh rồi vào viện mới làm thủ tục nhỉ? Có khi tùy bệnh viện phải không các mẹ?
    Đúng rồi mẹ nó ạ, tuỳ bv, ở C thì có thể vào từ sớm, thường là tuần 32 bắt đầu làm hồ sơ, tiêm phòng mũi 1 luôn. Ở VN là tuần 28, còn ở phụ sản thì gần sinh mới thấy làm cũng chẳng sao hết.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2