• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có mẹ nào có chút thông tin về bệnh viện Vạn Hạnh-sài gòn không? mình định sinh ở đây vì có người quen nhưng không biết có tốt không? dịch vụ thế nào? mình dự định sinh thường, còn một tháng nữa, mọi người chia sẽ kinh nghiệm nhé! vì ban đâu không dự định sinh ợ đây, định theo bác sĩ khám thai từ đầu bên DHYD nhưng vị bác sĩ đó có vẻ lơ là quá, định chuyển sang BV VH cho gần nhà và có người quen luôn. Trước khi quyết định muốn tham khảo các mẹ ở đây, cám ơn cả nhà trước nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lilahan; 02/07/2011 vào lúc 02:18 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuyển mùa, bé hay bị sốt, ho, viêm họng… phải làm sao?

Bác sĩ khuyên rằng phải tăng cường hệ miễn dịch cho trẻ. Sang thu nắng đẹp, tiết trời mát mẻ....

• Cho em hỏi thăm tí ạ, có mẹ nào sinh bé ở bệnh viện Vạn Hạnh k ạ?

Số là 2 bà chị chồng nhà em, sinh các bé ở đó. Khen tốt lắm. mà em tìm hiểu trên mạng, nghe các mẹ nói DHYD, Hùng Vương, Từ Dũ k ah`. K ai nhắc đến bệnh viện Vạn Hạnh. Hai chị theo khám bác sĩ Phun Lan Phương. Hai bà chị ai cũng khen bác nhiệt tình, giải thích cặn kẽ lắm. Các mẹ cho em ý kiến...

• Sinh ở bệnh viện Vạn Hạnh

Xin chào các mẹ, Có mẹ nào đã sinh e bé ở bệnh viện Vạn Hạnh k ạ, giúp e một vài thông tin với, e dự định sinh bé ở đây vì ngán cảnh đông đúc chen chúc trong các bv lớn, nhưng lại không có thông tin gì về bv này cả, bs làm việc có nhiệt tình và trách nhiệm k, dịch vụ, phòng ốc như thế nào? ...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không ai biết thông tin gì về bv này ạ!?
    • 8,052 Bài viết

• 5,016 Được cảm ơn

Mình sinh ở BV này nè bạn. Dự sinh 11/08, nhưng chắc mình sinh sớm hơn vì mình bị thiếu ối, mới nằm trong đó 3 ngày truyền dịch, mỗi ngày 5 chai dịch gluco...Mình thấy bv chăm sóc thai phụ tốt đấy
    "If you judge people, you have no time to love them" - said Mother Teresa
    • 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thì dự sinh ngày 12/8, bạn khám thai ở đó ngay từ đầu hay khám ở bac sĩ nào vậy?
    • 8,052 Bài viết

• 5,016 Được cảm ơn

Mình ban đầu cũng khám bên DHYD, nhưng cái bệnh viện YD này chán quá, đến đông , ko được tư vấn gì cả, giá thì đắt đỏ nữa. Sau Tết, tuần 14 mình chuyển qua Vạn Hạnh theo bác sĩ Bùi Thị Dung luôn đến giờ.
    Mình mang thai cũng lận đận lắm, trong 12 tuần đầu thì bị tụt huyết áp, truyền nước, ko ăn được nữa. Tuần 20 thì bị rubella, tốn kém ghê lắm. Giờ tuần 34 thì thiếu ối, bác sĩ cho mình truyền nước mấy ngày mà vẫn không tăng được nhiều, chỉ tăng được 1cm hà, bác sĩ hẹn mình thứ 4 này quay lại, nếu ối mình vẫn thấp thì lại nằm truyền tiếp đấy.
    Mình thấy BV này phục vụ chu đaó, nhân viên trong đó nói chuyện với mình tử tế lắm, không như nơi khác, mình tư duy là 1 bác sĩ sẽ chăm tốt cho 10 bệnh nhân, chứ không phải 1 bác sĩ chăm cho 100 bệnh nhân như Từ Dũ, Hùng Vương hay DHYD, thế nên mình chọn ở Vạn Hạnh bạn ạ.
    "If you judge people, you have no time to love them" - said Mother Teresa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khoa san benh vien van hanh phuc vu rat tot. cac nhan vien o do rat nhiet tinh
    bac sy o do cung vay
    ban nen sinh o do
    vi toi cung da nam o do roi