• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sinh ở bệnh viện Phụ sản Tâm Phúc Hải Phòng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã sinh ở bệnh viện phụ sản Tâm Phúc hải Phòng chưa? chia sẻ kinh nghiệm với mình cái. tháng 7 này mình đẻ rồi mà chưa biết j về đi đẻ, nghe nói Bệnh viện Phụ sản thì đông người mà dịch vụ nhiều khoản, ko biết bệnh viện Tâm Phúc thế nào
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kinh nghiệm sinh ở bệnh viện phụ sản ĐH Y Dược

Các chị ơi, em chỉ còn 2 tuần nữa là đến ngày dự sinh rồi. Nhà em thì gần bệnh viện Gaya Việt Hàn nên từ lúc mang thai em toàn khám ở đó. Ban đầu cũng định sẽ sinh em bé ở bệnh viện này luôn vì thấy phòng ốc sạch sẽ. Phòng riêng 1 giường, đầy đủ tiện nghi, có giường nhỏ cho người nhà nằm, có nôi em...

• Ưu điểm vượt trội của sữa Dr. Luxia

Là loại sữa gây được sự chú ý trong thời gian gần đây, Dr Luxia tiếp cận với người tiêu dùng Việt...

• Sinh ở bệnh viện phụ sản Hà nội

Em chào cả nhà hiện nay em đã được 27 tuần rồi, bé gái nhà em đc 900kg, hình như hơi bé thì phải, em dự tính sẽ sinh tại khoa dịch vụ của bệnh viện fụ sản hà nội cho gần nhà. Em hiện nay đang khám ngoài chưa khám ở bệnh viện lần nào, mẹ các bé cho em hỏi là đến tháng thứ mấy thì nên vào viện...

• [Clip hoạt họa] Quá trình thụ tinh, hình thành thai nhi - Vui lắm ớ!

Mình xem cũng khá nhiều clip về quá trình thụ tinh nhưng clip này gây cho mình nhiều thú vị và vui...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• 504 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Oánh dấu chờ phản hôì của các mẹ. Em thì dự sinh t1/2014 cơ ah.
    • 26 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hi. Minh du sinh thang 9 va cung dang tim hieu ve benh vien Tam Phuc. Moi nguoi tham khao nhe

Chu y: De thuong mat 8tr va de mo mat 14 tr

Gói dịch vụ đẻ thườngCập nhật: 16/05/2013 04:31 CH - 52 lượt xem GÓI DỊCH VỤ ĐẺ THƯỜNG

Các dịch vụ được hưởng:
    - Siêu âm kiểm tra sức khỏe thai, rau và nước ối tại phòng chờ đẻ (nếu cần)

- Theo dõi diễn biến sức khỏe của thai nhi trên máy Monitor hiện đại trong suốt quá trình chuyển dạ tại phòng chờ đẻ

- Khám, theo dõi, chăm sóc trước và trong suốt cuộc chuyển dạ cho đến khi kết thúc cuộc đẻ an toàn ít nhất 2 ngày (48 giờ) tại viện

- Toàn bộ chi phí thuốc men và các vật tư y tế cho mẹ, cho bé trong suốt thời gian nằm viện bao gồm cả chế độ dinh dưỡng và xét nghiệm sau đẻ cho mẹ và bé (khi cần)

- Tiêm Vitamin K cho bé sau đẻ

- Các chế độ nằm điều trị và chăm sóc hàng ngày cho mẹ sau đẻ:

o Khám và cho thuốc phù hợp với diễn biến thực tế hàng ngày

o Thay băng, làm thuốc, theo dõi và vệ sinh vết khâu tầng sinh môn hàng ngày

o Tư vấn nuôi con bằng sữa mẹ, hướng dẫn cách chăm sóc vú, cách cho con bú, cách chăm sóc và phát hiện những dấu hiệu bất thường của bé

o Dinh dưỡng: 3 bữa ăn chính và 1 bữa ăn phụ/ngày

- Các chế độ chăm sóc bé hàng ngày:

o Tắm bé, vệ sinh và thay băng rốn

o Khám, theo dõi các phản xạ sơ sinh và các dấu hiệu bất thường (nếu có)

o Dinh dưỡng: cho bé bú sữa non sớm từ mẹ sau đẻ và ăn sữa công thức trong những ngày đầu khi sữa mẹ chưa về đủ.

- Khám tầm soát, tư vấn và hướng dẫn cho sản phụ trước khi xuất viện: cách tự chăm sóc mình và chăm sóc bé

- Khám tầm soát cho bé trước khi xuất viện: dặn dò lịch tiêm chủng

Hình thức phục vụ:
    Trong suốt quá trình nằm viện, mẹ và bé được:

- Bác sĩ trực tiếp thăm khám, điều trị, theo dõi diễn biến từng ngày

- Điều dưỡng viên chăm sóc & theo dõi thường xuyên

- Sản phụ có thể yêu cầu điều dưỡng viên chăm sóc & phục vụ bất cứ lúc nào (24/24 giờ) bằng cách nhấn chuông trong phòng điều trị

Thời gian:
    4 ngày: 2 ngày tại viện (tính từ khi vào phòng chờ đẻ) và 2 ngày nhân viên y tế đến chăm sóc tại nhà cho mẹ và bé.

GÓI KHÔNG BAO GỒM

CÁC CHI PHÍ XÉT NGHIỆM, CHẨN ĐOÁN HÌNH ẢNH VÀ TRUYỀN MÁU

Ngoài chi phí trọn gói theo quy định, sản phụ không phải chi thêm bất kỳ khoản bồi dưỡng nào cho việc chăm sóc và phục vụ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tháng 10 mới sinh cơ, mình cũng định sinh ở Tâm Phúc vì mình khám ở đây thấy các bác sỹ rất nhiệt tình và chu đáo. Mình hỏi chị y tá, chị ấy nói tháng 10 này bệnh viện chắc là có bảo hiểm rồi. Mẹ nào sinh ở đây rồi chia sẻ đi nào ^^
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm qua mới đi khám ở Tâm Phúc về, mình có hỏi vè vụ bảo hiểm y tế thì thấy bảo là sinh thường có bảo hiểm thì giảm 500k, còn sinh mổ giảm 1,5tr. Đặc biệt thấy có dịch vụ đẻ ko đau gây tê ngoài màng cứng các mẹ ạ
    • 3,954 Bài viết

• 1,612 Được cảm ơn

Có mẹ nào thử dịch vụ đẻ không đau rồi thì vào chia sẻ nhé.

Mình thấy bạn mình bảo đẻ gây tê màng cứng ở Việt Pháp, đẻ xong không mất sức, k đau gì cả, nên mẹ chăm con thoải mái.

Mong là Tâm Phúc dịch vụ này cũng ok để chị e ở HP có cơ hội được giữ sức khỏe sau sinh.

• 26 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Benh vien Tam Phuc co dich vu nay ban nhe !
    Nhung chi phi hoi cao. Tron goi la 11 tr nam vien 3 ngay cham soc o nha 2 ngay trong khi de thuong la 8tr
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình 10/8 dự sinh, sáng nay đi khám ở đây rồi quyêt định đẻ luôn vì ngồi nghe các mẹ đã sinh trước ca ngợi lắm. Em làm luôn xét nghiệm trước sinh, vì bảo hiểm trái tuyến nên được giảm từ 1,1tr còn 827k. Bao giờ đi đẻ chỉ phải đóng 8tr nữa thôi.
    • 227 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Dự kiến tháng 12 sinh. Mình cũng muốn gây tê màng cứng ở Tâm Phúc. Có mẹ nào đã sinh bằng pp này ở đây rồi chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với. 2 tập trước mình đẻ thường nhưng khó và đau lắm, tập 3 mình muốn đẻ không đau
    • 227 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, có ai sinh ở BV Tâm Phúc rồi chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với
    • 89 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Đặt gạch hóng kinh nghiệm của các mẹ ^^
    Mình dự sinh T3/2014 cơ, cũng đang định sinh ở Tâm Phúc ^^
    Mẹ nào đã dùng pp gây tê màng cứng chia sẻ cho các mẹ khác hóng hớt với nhé. ^^
    À, các mẹ có biết sinh ở TP thì bác sỹ là ở đâu không? mình có được chọn bác sỹ không các mẹ nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tháng trước 09/09 em gái mình đã sinh một bé trai ở bệnh viện phụ sản Tâm Phúc, ớ đó gia đình mình có đăng ký với cô bác sỹ Việt Phương. Cô bác sỹ này rất nhiệt tình giúp đỡ, chỉ bảo tận tình và mát tay...Mẹ tròn con vuông, em bé xinh lắm. Thật không ngờ Hải Phòng mình lại có bệnh viện sạch đẹp, chuyên nghiệp đến như vậy. Địa chỉ tin cậy các mẹ ạ.
    • 619 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mình dự sinh tháng 3/2014 đây, mình đã đẻ thường 2 lần rồi, nhưng lần 2 thì lại đau hơn lần 1. Nhưng mình có bảo hiểm ở Đa Khoa quốc tế, nếu sinh con thì đương nhiên được chuyển bảo hiểm lên Sản HP (vì ĐKQT không có phòng đẻ). Có bảo hiểm thì chi phí cho tất cả chắc chỉ tầm <2 tr thôi.
    Nhưng mà mình sợ đau lắm, đẻ ở Tâm Phúc thì chi phí là 8tr, mình đang lăn tăn quá...
    Mẹ chồng mình thì bảo "thấy người ta quảng cáo ở Tâm Phúc sạch sẽ hiện đại lắm", mình thì không biết thế nào, thêm vào 6tr nữa, đối với mình, số tiền cũng nhiều đấy chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truavi_hp Xem bài viết
    Mình dự sinh tháng 3/2014 đây, mình đã đẻ thường 2 lần rồi, nhưng lần 2 thì lại đau hơn lần 1. Nhưng mình có bảo hiểm ở Đa Khoa quốc tế, nếu sinh con thì đương nhiên được chuyển bảo hiểm lên Sản HP (vì ĐKQT không có phòng đẻ). Có bảo hiểm thì chi phí cho tất cả chắc chỉ tầm <2 tr thôi.
    Nhưng mà mình sợ đau lắm, đẻ ở Tâm Phúc thì chi phí là 8tr, mình đang lăn tăn quá...
    Mẹ chồng mình thì bảo "thấy người ta quảng cáo ở Tâm Phúc sạch sẽ hiện đại lắm", mình thì không biết thế nào, thêm vào 6tr nữa, đối với mình, số tiền cũng nhiều đấy chứ
    Hi, lại gặp mẹ truavi_hp ở đây, chị đã sinh 2 lần rùi thì chắc hơn tuổi em, em sinh năm 88. . Em lúc đầu cũng nhăm nhe đẻ ở Tâm Phúc đây chị, vì thấy bảo dịch vụ cũng như cơ sở vật chất thích hơn PSHP nhiều. . Nhưng giờ em ctc ngắn, về HP theo dõi nên định theo bs Thủy ở PSHP luôn, chắc là đẻ ở PSHP luôn chị ạ. Vì em sợ có trục trặc gì không biết ở TP họ có xử lý kịp không. Vì em không rõ là ở đây mời các bác sỹ sản nào về đỡ đẻ... Nói chung là em tìm hiểu thông tin trên mạng thì thấy hơi ít thông tin về TP, chủ yếu ca ngợi dịch vụ và cơ sở vật chất thích thôi, nên nếu mà trường hợp mình sinh nở hoàn toàn bình thường thì không sao, còn nếu hơi đặc biệt chút thì không biết có yên tâm không chị ạ. @_____@
    • 619 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Cachuabj: uh chị hơn tuổi em rồi ^^
    Thực ra trang fb mẹ và bé Hải Phòng nhiều người đẻ ở Tâm PHúc khen ngợi lắm, không ít thông tin như trên này đâu, ở đó thông tin nhiều và đầy đủ cực kỳ. NHưng chung quy lại, theo như mọi người đánh giá, nếu Thai của mình và cấu tạo của tử cung của mình hơi khác một chút thì nên theo dõi ở PHụ sản nhé. Em theo 1 bác sĩ của Phụ sản từ đầu, đăng ký luôn với bác ấy, nói rõ những vấn đề của mình từ trước đến giờ như nào để bác ấy tiên lượng mọi sự.
    Ở phụ sản thì tập trung nhiều bác sĩ sản khoa đầu ngành của HP. Trang thiết bị thì có thể nói đầy đủ nhất so với những cơ sở y tế sản khác, có gì người ta xử lý kịp thời. Chị quyết định là vẫn đẻ ở phụ sản lần 3, và vẫn nhờ BS Tuyết Mai - người đã 2 lần cho chị mẹ tròn con vuông
    • 89 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cachuabj: uh chị hơn tuổi em rồi ^^
    Thực ra trang fb mẹ và bé Hải Phòng nhiều người đẻ ở Tâm PHúc khen ngợi lắm, không ít thông tin như trên này đâu, ở đó thông tin nhiều và đầy đủ cực kỳ. NHưng chung quy lại, theo như mọi người đánh giá, nếu Thai của mình và cấu tạo của tử cung của mình hơi khác một chút thì nên theo dõi ở PHụ sản nhé. Em theo 1 bác sĩ của Phụ sản từ đầu, đăng ký luôn với bác ấy, nói rõ những vấn đề của mình từ trước đến giờ như nào để bác ấy tiên lượng mọi sự.
    Ở phụ sản thì tập trung nhiều bác sĩ sản khoa đầu ngành của HP. Trang thiết bị thì có thể nói đầy đủ nhất so với những cơ sở y tế sản khác, có gì người ta xử lý kịp thời. Chị quyết định là vẫn đẻ ở phụ sản lần 3, và vẫn nhờ BS Tuyết Mai - người đã 2 lần cho chị mẹ tròn con vuông
    Hi, thế khéo lúc đi đẻ chị em mình lại gặp nhau ấy nhỉ . Chị dự sinh hôm nào ạ?
    À mà chị cho em xin link fb mẹ và bé Hải Phòng được không ạ? Em cảm ơn chị nha. ^^
    • 619 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/groups/143909792419319/
    CHị dự sinh 16/3 cơ em ạ
    • 13 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/groups/143909792419319/
    CHị dự sinh 16/3 cơ em ạ
    Chào các mẹ,
    Bon chen tìm ra topic này, nhưng nhà mình vắng vẻ đìu hiu quá ạ, các mẹ đã đánh dấu theo dõi rồi, mà đã sinh ở Tâm Phúc rồi, cho em xin ít kinh nghiệm với ạ!
    Nhà em cuối tháng 7/2014 này sinh rồi, nghĩ mùa hè oi bức mà chui vào Phụ Sản, khổ cả mẹ cả con, cả người đi chăm sóc, nên chốt hạ sẽ vào Tâm Phúc cho nhàn. Các mẹ đi trước thấy ở đây thế nào ạ? Chất lượng dịch vụ ok không ạ? em gọi điện đến Tâm Phúc thì thấy các bạn cũng nhẹ nhàng, không biết thực tế thế nào, ông chồng em đã mò mẫm một mình vào xem phòng ốc, thì thấy bảo hài lòng lắm, hehe, em thì chỉ lo về chất lượng bác sỹ, dịch vụ thôi.
    Có phải là đi sinh đồ dùng của bé là bệnh viện lo hết, chỉ cần mang mấy bộ quần áo để thay cho bé khi về nhà không ạ? chất lượng cơm ăn ở đấy thế nào ạ? hic tớ hơi kén ăn, nên cái khoản cơm nước cứ cẩn thận hỏi trước? Trường hợp người nhà mà ở qua đêm, thì cũng là ngủ ở trong phòng cùng mình luôn ạ? bệnh viện có bố trí cho giường xếp... để cho người nhà ngủ cùng không ạ? hay là phải tự túc (vì mình biết người nhà ở lại là phải thêm tiền, vấn đề này không ngại, mà ngại nhất khoản ngủ nghỉ, hjhj)
    Hj hỏi ra thì nhiều, nên các mẹ nào đã sinh thực tế rồi, chia sẻ cho mình xin kinh nghiệm với ạ, cụ thể thì càng tốt, cũng là để cho các chị em đi sau có thêm thông tin hữu ích ạ!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chất lượng rất ok. Đồ dùng thì đủ cả chẳng phải mang gì đâu. người nhà ở lại đóng thêm 100k/đêm, nằm ngay giường bên cạnh có chăn ga gối đệm sạch sẽ lắm. phòng điều hòa và bình nóng lạnh đầy đủ nhé. nói chung là chẳng có gì lăn tăn cả. hihi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các m ơi , t9 này mjnh chuẩn bj sinh bé (mổ đẻ) , có mẹ nào đã sjnh mổ đẻ ở bệnh viện Tâm Phúc ruj ko, chja sẻ cho mjnh với. tks
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2