• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sinh mổ lần 2 nên chờ chuyển dạ hay mổ theo bác sĩ

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 102K Lượt đọc
  • 208 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mổ lần 2 tốt nhất là bao nhiêu tuần các mẹ ha ? em lần đầu 41w lý do vì xương chậu hẹp .be' đầu 3kg6 . lần này em định 39w mổ .sao có me mổ 37w . làm em lo lắng quá. tập 1 đến giờ của em được 4 năm rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 819 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangbang_21 Xem bài viết
    mổ lần 2 tốt nhất là bao nhiêu tuần các mẹ ha ? em lần đầu 41w lý do vì xương chậu hẹp .be' đầu 3kg6 . lần này em định 39w mổ .sao có me mổ 37w . làm em lo lắng quá. tập 1 đến giờ của em được 4 năm rồi
    Tham khảo thêm ý kiến của bác sĩ bạn ạ, nếu em bé phát triển tốt thì 38-39w mổ là OK rồi. Mấy tuần cuối con tăng cân nhanh lắm nên nếu bé hơi nhỏ thì nên tận dụng thời gian trong bụng mẹ.
    • 74 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình bé đầu đẻ mổ cách đây 5 năm. Lần này cũng xác định đẻ mổ. Tuy nhiên bác sĩ Tuấn khuyên mình không nên chọn ngày giờ khám mà cứ để tự nhiên, đi khám thường xuyên xem tình hình đến đâu mới quyết định mổ thế nào. Nếu sức khỏe của mẹ ổn định, con phát triển bình thường thì khi nào chuyển dạ sẽ đến viện mổ. Nếu sức khỏe ko tốt, có khả năng ảnh hưởng vết mổ cũ hoặc ảnh hưởng đến em bé, sẽ dựa vào ngày dự sinh và mổ sớm hơn khoảng vài ngày.

Mình rất hy vọng sức khỏe tốt để có cơn co chuyển dạ mới mổ, như vậy tốt hơn cho con. Hiện mình được 34 tuần rồi, chuẩn bị sang tuần thứ 35. Mong con yêu ra đời đủ tháng đủ ngày.
    Mẹ yêu con nhất trên đời !!! :LoveStruc:
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bây giờ em cũng không biết em bé của em được bao nhiêu kg nửa . siêu âm lúc 21w thi bé được 700gam . đền 31w2day thì bé được 2100. đến giờ em cũng không biết bé được bao nhiêu kg .vi` em quên không hỏi bs .thường thì bé tăng bao nhiêu kg mỗi tuần mẹ ha ? tình hình sức khỏe của em cũng ko tốt . em bi tiểu đường thai kỳ + dọa sanh non tuần 34 . nên em lo lắng lắm. bs thi khuyên 39w mổ là tốt nhất nhưng bé nha em như vậy co to không mẹ .vết mổ cũ của em cũng khong đâu gi? nhựng em thấy bụng nặng kinh khung?
    • 1,461 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangbang_21 Xem bài viết
    bây giờ em cũng không biết em bé của em được bao nhiêu kg nửa . siêu âm lúc 21w thi bé được 700gam . đền 31w2day thì bé được 2100. đến giờ em cũng không biết bé được bao nhiêu kg .vi` em quên không hỏi bs .thường thì bé tăng bao nhiêu kg mỗi tuần mẹ ha ? tình hình sức khỏe của em cũng ko tốt . em bi tiểu đường thai kỳ + dọa sanh non tuần 34 . nên em lo lắng lắm. bs thi khuyên 39w mổ là tốt nhất nhưng bé nha em như vậy co to không mẹ .vết mổ cũ của em cũng khong đâu gi? nhựng em thấy bụng nặng kinh khung?
    Lúc 21 tuần mà bé đã 700 gr rùi hả ? hồi mình sâ lúc 20 tuần 5 ngày bé chỉ 404 gr..mình so với bảng thì trong giới hạn bình thường...trộm vía con bạn lớn ghê.
    Mimi NoelCầu mong cho 2 con của mẹ luôn khỏe mạnh, bình an
    Thiên thủ thiên nhãn vô ngại đại bi tâm đà ra niNam mô hắc ra đát na đa ra dạ da
    • 116 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

up
    • 75 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Penguin_061206 Xem bài viết
    Mình bé đầu đẻ mổ cách đây 5 năm. Lần này cũng xác định đẻ mổ. Tuy nhiên bác sĩ Tuấn khuyên mình không nên chọn ngày giờ khám mà cứ để tự nhiên, đi khám thường xuyên xem tình hình đến đâu mới quyết định mổ thế nào. Nếu sức khỏe của mẹ ổn định, con phát triển bình thường thì khi nào chuyển dạ sẽ đến viện mổ. Nếu sức khỏe ko tốt, có khả năng ảnh hưởng vết mổ cũ hoặc ảnh hưởng đến em bé, sẽ dựa vào ngày dự sinh và mổ sớm hơn khoảng vài ngày.

Mình rất hy vọng sức khỏe tốt để có cơn co chuyển dạ mới mổ, như vậy tốt hơn cho con. Hiện mình được 34 tuần rồi, chuẩn bị sang tuần thứ 35. Mong con yêu ra đời đủ tháng đủ ngày.
    Mình cũng như bạn, đẻ mổ cách đây 6 năm, giờ cũng đang bước qua tuần thứ 35, em bé sa cân được 3kg, bsi bảo con to nhưng con non lắm, mình cũng đợi chuyển dạ rồi mới mổ.
    Chưa bao giờ mình mong thời gian nhanh như lúc này...
    • 1,158 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babynoel Xem bài viết
    Up lên để các mẹh cùng nỗi lo trao đổi tiếp nào. Mình tập 1 cũng sanh mổ được 4 kg, nhưng phaI môe vì chuyển dạ lâu quá chứ ko phải vì thai to , bs lúc đầu cũng muốn mình đẻ thường vì tuy thai to nhưng xương chậu cũng rất to nhưng ý trời ..phải mổ.. hic hic. Giờ mình đang có tập 2 được 6 tháng hơn, ( tập 1 của mình 4 tuổi ), trộm vía cơ thể cũng khỏe chứ ko mỏi mệt gì, dự sanh 4/1/2012 DL. Mình đang cầu trời khấn Phật rằng con có muốn ra thì đợi đến lúc đó rùi ra chứ đừng ra sớm hơn vì mẹ ham chơi muốn ăn cái tết DL đã :=). Mình cũng thắc mắc nên chủ động chọn ngày hay đợi có dấu hiệu chuyển dạ rùi mới mổ ?
    mẹ nó à, mổ tập 2 nên chủ động mổ thôi. mình cũng vừa mổ tập 2 xong, khám bsi thường xuyên, cả bsi và mình đều tính chủ động hết tuần 38, sang tuần 39 mổ. Thế là sang tuần 39 mình xem ngày mổ luôn, trộm vía con mình 3,7kg, nhưng vẫn không bằng đứa đầu 4kg mẹ nó ạ. chủ động sẽ tốt hơn.
    • 282 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình tập 1 gần 2 tuổi, bjo tập 2 được 38 tuần rồi, đang sang tuần 39, hôm SA 37w4ds có 2.9kg thôi, mọi thứ đều đang tốt, bsỹ Trâm khuyên là nếu ko đau vết mổ cũ thì cứ để có dấu hiệu chuyển dạ thì mổ vì em bé nhà mình hơi bé. Mình định 31/10 này mổ nếu chưa có dấu hiệu chuyển dạ, lúc đó là hơn 39t rồi, chỉ sợ là ra e bé lại ra sớm hoen. chắc lúc đó con được 3kg. Đứa đầu cơ 3,1kg thôi.
    url=http://lilypie.com][/url]
    • 1,225 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Hum đi siêu âm 22w hí hửng hỏi bs là đứa đầu cháu đẻ mổ đứa sau có đẻ thường được không ( ở nhà mẹ và chồng cứ bảo đứa thứ hai này cố đẻ thường, nên mình cũng quyết tâm cao lắm)
    Khi bs biết đứa đầu mới được 2,5 tuổi, bác bảo rằng, không những không đẻ được thường mà còn phải mổ sớm ý.
    Ặc ặc vỡ hết cả mộng. chắc cũng mon mem 38-39w là vào viên thui.
    • 557 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mình cũng sinh mổ tập 1 vừa sinh mổ tập hai, bé nhà mình hôm nay tròn 3 tháng. Theo kinh nghiệm của mình thì lần 2 nên chủ động mổ khi thai đủ tuàn, mình mổ lần 2 lúc thai 39w, mổ chủ động ở C bsi Quyết, em bé trộm vía ngoan và rất yêu hi hi. hình avatar đó các mẹ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chíp yêu của mẹ; 25/10/2011 vào lúc 03:59 PM.
    Everything becomes easy when you think the simple way!
    • 413 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

mình mổ bé nhớn 30/4. dự sinh bé nhỏ 23/11. lần nào đi khám bsi cũng hỏi có đau vết mổ ko. Hên... chưa đau.
    • 413 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

mình mổ bé nhớn 30/4/10. dự sinh bé nhỏ 23/11/11 (19 tháng) . lần nào đi khám bsi cũng hỏi có đau vết mổ ko. Hên... chưa đau.
    • 546 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

ôi em cũng mổ tập 1 và tập 2 cũng mổ đây giờ mới có 7w thôi vào hóng các mẹ mà biết như thế nào! lúc đầu em cũng định khi nào đau mới vào mổ mà đọc các mẹ em sẽ thay đổi thai đủ tuần thì mổ thôi cho yên tâm ạ!
    thanks các mẹ nhiều nhé!
    • 147 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi chút. Bé đầu nhà mình mổ, nên chắc bé thứ hai cũng sẽ mổ luôn. Mình muốn hỏi là nếu sinh mổ chủ động ở viện C, thì các mẹ phong bì cho bác sỹ và kíp mổ bao nhiêu thế? Vấn đề tế nhị, mà mình cũng không biết mọi người làm thế nào để mình làm theo Ai vừa mổ xong cho mình biết với nhé. Thanks các mẹ nhiều
    • 542 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memong Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi chút. Bé đầu nhà mình mổ, nên chắc bé thứ hai cũng sẽ mổ luôn. Mình muốn hỏi là nếu sinh mổ chủ động ở viện C, thì các mẹ phong bì cho bác sỹ và kíp mổ bao nhiêu thế? Vấn đề tế nhị, mà mình cũng không biết mọi người làm thế nào để mình làm theo Ai vừa mổ xong cho mình biết với nhé. Thanks các mẹ nhiều
    Mình cũng cùng câu hỏi với Memong. Rất mong các mẹ ai biết thì mách với nhé!

NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhtoet1 Xem bài viết
    Thấy các mẹ toàn 37 tuần đã mổ, có mẹ nào để đến 39 tuần không, thường đứa thứ 2 có đẻ đúng vào ngày dự kiến sinh không hả các mẹ. Giả sử mình để đến gần tuần 40 chỉ cách 2, 3 ngày so với dự sinh có nguy hiểm gì không, híc, nếu mà sớm hơn 3 tuần thì con mình bé tí thì sao?
    Mình cũng muốn biết...là phải đợi đến 40 tuần không? Giờ là mình được 36.5W rui
    • 413 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ankypham Xem bài viết
    Mình cũng muốn biết...là phải đợi đến 40 tuần không? Giờ là mình được 36.5W rui
    nghe bác sĩ mình khám thì chỉ cần 38 tuần là mổ được rồi. ko chờ đau đẻ đâu. Nếu bé nhà mình đủ 3k2 thì 38 tuần mình sẽ đề nghị mổ luôn (trừ 200g nếu máy s/a có chênh lệch thì cũng được 3kg hihi)
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PENHOT Xem bài viết
    nghe bác sĩ mình khám thì chỉ cần 38 tuần là mổ được rồi. ko chờ đau đẻ đâu. Nếu bé nhà mình đủ 3k2 thì 38 tuần mình sẽ đề nghị mổ luôn (trừ 200g nếu máy s/a có chênh lệch thì cũng được 3kg hihi)
    Tính ra bạn cũng dự sinh gần bằng mình đó. Theo CKK mình dự sinh vào 24/11. Nhưng theo SA thì dự sinh 20/11/2011. Tập 1 mình cũng mổ do tim thai suy...hic. Tập 2 chắc 100% mổ nữa rồi. Mà MC cứ bảo sao không sinh thường...Sinh thường được thì cứ để sinh thường. Mà mình sợ cảnh đau bụng đẻ rồi...đau từ 2h khuya tới 8h tối mà vẫn chưa sinh được...Để đầu tuần sau mình đi khám xem baby cân được bi nhiêu rồi...hihi. Thanks bạn nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Có nên học chuyên ngữ hay không?

Cháu mình (con trai chị chồng mình) năm nay lên lớp 6, vào cấp 2. Nó mới thi vào trường Lomonoxop – chuyên ngữ (HN), được 39.5 điểm. Đăng ký dự thi vào lớp tiếng Trung, điểm chuẩn là 24. Lớp tiếng Anh thì điểm chuẩn là 37. Trường có 8 (hay là 6) lớp tiếng Anh nhưng chỉ có một lớp tiếng Trung thôi....

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• Thiếu máu não - hậu quả của thoái hóa cột sống cổ.

Tại BV 103 nhiều bệnh nhân tới khám khoa xương khớp với biểu hiện của thoái hóa cột sống cổ như:...

• Nên cho trẻ ăn cả mỡ động vật

Hôm trước tớ mở TV, thấy bác sỹ dinh dưỡng khuyên mình nên cho be' ăn cả mỡ động vật kèm dầu nữa.tỷ lệ 50/50, tức là ăn xen kẽ.Mỡ động vật ko tốt cho người lớn nhưng lại rất tốt cho bé (tất nhiên là ko ăn nhiều). Với lại 2 tuổi mới bắt đầu cho ăn cơm nát, 3 tuổi mới nên cho ăn cơm như bình...

• 235 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em dự sinh vào 20/12 tới này con em đứa đầu mới dc 22thang khi nao để đứa 2 nó mới được 2 tuổi đứa đầu em cũng mổ. đứa này chắc cũng phải mổ thôi. Mà có ai sinh ở Bênẹ viện từ dũ o. Em đi khám bác sĩ Duyên, Nên ch ắc nhở bác mổc cho luôn. mà sao đứa này nó đạp nhiều em đau và nặng nề lắm các mẹ ạ. Ai có kinh nghiệm mổ thì chia sẻ nhé. Dút tiền thế nào cho ok ạ