• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sinh mổ lần 1, lần 2 có sinh thường được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.59K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình năm nay 30 (Xin lỗi nếu có mẹ nào trên tuổi), đã có em bé 3 tuổi và hiện đang mang bầu lần 2. Lần 1 do bé lớn quá, khó sinh nên bác sĩ quyết định mổ. Lần này mình muốn đẻ thường không biết có được không? mình có tham khảo thực tế một số bà mẹ lần 1 đẻ mổ, lần 2 đẻ thường vẫn tốt. Hiện mình vẫn tập luyện đều (chủ yếu là bò) cho giãn cơ. Nhưng về vấn đề sức khỏe và ảnh hưởng sau này thì không rõ. Các mẹ nào đã ở vào tình huống của mình hoặc có thông tin về vấn đề này chia sẻ cho mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• "Chết cười" với chiêu giấu tiền có "1-0-2" của các quý ông!

Mình mới phát hiện OX mình giấu tiền trong WC, số tiền này Ổng ghi cẩn thận "Tiền để chờ vợ...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Viêm âm đạo có đẻ thường được không ?

Mình bây h mang thai hơn 7 tháng rồi mà vẫn bị viêm âm đạo Chữa đi chữa lại mà nó vẫn tái phát,ra nhiều khí hư ướt át khó chịu chết đi được Ngày trước mình có hỏi BS là viêm có ảnh hưởng và đẻ đái có bình thường được không,thì thấy ông BS bảo trước khi đẻ họ sẽ vệ sinh sạch sẽ cho mình trước lúc...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Viêm âm đạo có đẻ thường được không ?

Mình bây h mang thai hơn 7 tháng rồi mà vẫn bị viêm âm đạo Chữa đi chữa lại mà nó vẫn tái phát,ra nhiều khí hư ướt át khó chịu chết đi được Ngày trước mình có hỏi BS là viêm có ảnh hưởng và đẻ đái có bình thường được không,thì thấy ông BS bảo trước khi đẻ họ sẽ vệ sinh sạch sẽ cho mình trước lúc...

• 3,800 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Mình năm nay 32 tuổi, bé đầu được 4 tuổi, do thiếu nước ối và bé không đạp nên BS cho mổ bắt con, đang có bầu bé thứ 2, cũng đang phân vân không biết nếu bé thứ 2 sinh thường thì sẽ như thế nào, có những nguy hiểm gì cho mẹ và con, rất mong các mẹ đã sinh mổ lần 1 và sinh thường lần 2 truyền kinh nghiệm và các mẹ có thể giới thiệu trang web hay nơi nào để tìm hiểu thêm thông tin với. Cám ơn các mẹ rất nhiều. :LoveStruc:
    • 1,983 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

ui lần đầu sinh mổ thì lần sau mổ luôn cho khỏe chứ các chị...??? mắc công rạch chổ này vá chỗ kia chằn chịt... ???
    • 3,800 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Sinh mổ không tốt cho cả mẹ và con, lại có nhiều biến chứng hơn sinh thường, trường hợp bất khả kháng mới phải mổ, chứ sinh thường được thì con cũng khỏe và mẹ nhanh lại sức, lấy lại vóc dáng hơn mà.

@sunny05 : Nhìn bé con đáng yêu quá, hôn lên má con lấy hên nhé :Kiss: :Kiss: , chắc mẹ tốt sữa lắm phải không :Smiling:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như lần đầu sinh mổ rồi, người ta sợ vết sẹo mổ sẽ không chịu đựng nổi khi bạn gần đến ngày sinh đâu, bụng to quá vết mổ sẽ gây nguy hiểm hay sao đó.
    • 4,370 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Mình biết có nhiều bà mẹ lần đầu sinh mổ, lần sau vẫn có thể sinh thường được mà. Điều này cần dựa vào lời khuyên của bác sĩ, khi đi khám cho mình, bác sĩ sẽ căn cứ vào tình trạng sức khỏe của bà mẹ và của em bé để đưa ra chỉ định. Mỗi người có một thể trạng khác nhau nên không thể cho lời khuyên cho bạn được. Điều cần thiết nhất bây giờ của bạn là đi khám thường xuyên và tham vấn bác sĩ.
    • 13,795 Bài viết

• 9,580 Được cảm ơn

Vui lòng xem kỹ Mục Lục trước khi mở đề tài mới
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn