• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sinh con vào mùa đông cần sắm những đồ gì vậy các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang mang thai tuần thứ 25 rùi. Đang chuẩn bị sắm đồ sơ sinh cho con đây, nhưng mình mang thai lần này là lần đầu, lại sinh con vào mùa đông nên không biết phải mua sắm những gì. Mẹ nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp mình với nhé! Thanks!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ptungvvvdhuyen; 16/09/2010 vào lúc 12:25 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 135 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hic, tớ 30w rồi vẫn chưa mua được gì đây. Theo kinh nghiệm được truyền đạt lại thì:
    1. Máy sưởi cho ấm phòng.
    2. Quần áo ấm (áo bông, băng lông), áo yếm, áo len... Nghĩ ra được mỗi thế.

• 910 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Tớ thì bà chị gái cho hết đồ của con bà chị, h chỉ thiếu j mua thêm thôi
    Nói chung đầy đủ đồ như bt, chú ý thêm chăn áo ấm cho mùa đông là đc, nhớ có cái đèn sưởi để khi tắm e bé k bị lạnh

• 1,263 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Tớ cũng rập rình sắm cái máy sưởi dầu nữa thôi, còn quần áo ss như bình thường, tất nhiên là loại dài tay thêm 1 số thứ khác như chăn, khăn ủ ấm... thôi
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.

• 207 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Tập 1 mình sắm đủ hết rồi, chỉ ngắm thêm 5-6 bộ quần áo ấm cho bé, ít bít tất, găng tay, tã giấy, khăn ướt, bông y tế ( mua theo cân ở Giảng Võ), muối sinh lý hộp to để phòng bé bị hăm tã.

À, mình sinh bé đầu nên để ý thấy mấy đôi tất mua về hay bị làm cổ chân bé đỏ bầm phải vứt đi hết. Có mẹ nào biết bít tất nào vừa ấm vừa k hay bị tụt, lại k bị hằn vào chân bé k thì mách cho mình với.
    Bếp từ, Máy rửa bát, sấy bát, Máy hút mùi, Vòi chậu, Lò nướng các hãng tốt - rẻ: 0914 503 796

• 1,893 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

các mẹ nên sắm thêm cho con mấy bộ body dài tay có bít chân mở cúc chéo cho con nữa, con mặc ấm mà thay ra thay vào ko quá khó khăn, lâu la.

• 2,287 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heogay_8x Xem bài viết
    Hic, tớ 30w rồi vẫn chưa mua được gì đây. Theo kinh nghiệm được truyền đạt lại thì:
    1. Máy sưởi cho ấm phòng.
    2. Quần áo ấm (áo bông, băng lông), áo yếm, áo len... Nghĩ ra được mỗi thế.
    Mình cũng dự tính mua máy sưới, mẹ nào rành vụ máy sưởi này cho chút kinh nghiệm đi!

• 2,287 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhnhi84 Xem bài viết
    Tớ cũng rập rình sắm cái máy sưởi dầu nữa thôi, còn quần áo ss như bình thường, tất nhiên là loại dài tay thêm 1 số thứ khác như chăn, khăn ủ ấm... thôi
    Máy sưởi dầu là máy sưởi kiểu gì hả mẹ nó ơi?

• 1,263 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Tớ thấy quảng cáo là máy sưởi dầu làm nóng bằng thanh dầu (nghe mà k hiểu j hết - tạm coi là yếu tố kĩ thuật đi :Laughing không cháy oxy trong phòng, không gây khô da hay bí, ngạt, hơn nữa nó có phụ kiện là dàn inox, có thể sấy quần áo cho bé vào những ngày mưa, ẩm, lạnh. Giá tầm 1tr2 đến 2tr7. Mọi ng bảo của Tiross hoặc Saiko tốt, tớ lên Topcare nhưng chưa thấy có nhiều hàng, và k có dàn treo kèm theo nên chưa mua.
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.

• 1,661 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ước vọng mùa xuân Xem bài viết
    À, mình nghĩ mẹ nào sinh mùa đông thì nên có máy sưởi nhé, vừa giữ ấm trong những ngày đại hàn, vừa cần để tắm cho con. Mình đang định mua máy sưởi dầu vì có thể sấy quần áo luôn mà ko khí ko bị khô, nhỡ có chạm phải cũng ko bị bỏng đâu. Post cái hình để tham khảo nhé:
    Mình quote lại bài cũ của mình nhé, mình rất kết máy sưởi dầu, chắc sẽ phải mua thôi. Máy này khác với máy sưởi bằng đèn halogen. Dùng máy đèn halogen và 1 số máy kiểu sợi đốt không khí bị khô lắm, vì nguyên lý là đốt nóng rồi thổi hơi nóng ra mà, lại quá sáng ko thể dùng vào ban đêm được.

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4