• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.1K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 18 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình vốn không hay mê tín gì cả, nhưng hôm nay gặp đứa bạn nó hỏi tháng sinh của mình (tính theo lịch âm là tháng tư nhuận năm tới, nó bảo sinh con năm nhuận là tốt lắm đấy, con giỏi mà giàu có, nói chung mọi thứ đều tốt. Mình nghe vậy rất vui, không biết có mẹ nào nghe về vụ sinh tháng nhuận này chưa ạ? Các mẹ cùng chia sẻ nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 113 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉ là mê tín thôi, mình được sinh vào tháng nhuận này, đúng tháng 4 âm lịch luôn nhé. Cuộc đời mình tính đến nay thì hên có, xui có, nói chung 50-50. Không nghèo mà cũng ko giàu
    Con là tình yêu của papa và mama
    • 35 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình cũng sinh tháng 4 nhuận năm tới, mẹ mình cũng bảo tốt nhưng chả biết thế nào, cứ AQ theo vậy
    • 162 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Thôi thì cứ nghĩ nó tốt đi, cho sướng cái lòng mình...Sinh được con là quý rồi, nhuận hay không nhuận cũng thế mà thôi!
    • 750 Bài viết

• 2,415 Được cảm ơn

Em cũng sinh tháng nhuận đây, thấy cuộc đời nhìn chung là ổn, nhưng vẫn có những vấn đề riêng, được cái học hành/sự nghiệp ...khá là ok, tài chính thì ko ok lắm, bé dựa mẹ lớn dựa chồng, đi làm bao nhiu tiêu hết bấy nhiêu :P
    • 1,032 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

lúc sinh mình ra là nhuận 2 tháng giêng cơ đầy nên thành ra năm đó ăn tới 2 cái tết lận .mấy con nhỏ bạn cùng tuổi nó hay phân bì bảo tuổi trâu sao chả thấy đi cày gì hết .hihihi.nhưng lúc nhỏ mình cực lắm cơ nhà nghèo khó ước gì cũng chẳng có ,thấy mấy đứa ở xóm ba mẹ may cho đồ mới ăn tết mình thấy mà tủi ghê .nên mình thấy ở đời ai cũng có lúc sướng lúc khổ thôi chứ chả tin mấy vụ này .
    ăn ngon, ngủ ngoan , mau lớn nhé con iu
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihi. mình cũng dự sinh rồng con vào tháng nhuận nè. Hôm trước cũng có nghe mấy bà nói sinh vào tháng nhuận là tốt lắm, ko bao h sợ thiếu thấy cũng vui vui. hic. Năm 2012 thấy mỗi thầy nói một kiểu, người thì bảo đầu năm tốt, người thì lại bảo cuối năm. Thôi, cứ mẹ khỏe con khỏe là vui rồi các mẹ nhỉ!
    • 981 Bài viết

• 3,685 Được cảm ơn

Tớ sinh tháng nhuận đây. Thấy đời nhiều chuyện buồn hơn chuyện vui.
    • 1,075 Bài viết

• 1,781 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucy23 Xem bài viết
    hihi. mình cũng dự sinh rồng con vào tháng nhuận nè. Hôm trước cũng có nghe mấy bà nói sinh vào tháng nhuận là tốt lắm, ko bao h sợ thiếu thấy cũng vui vui. hic. Năm 2012 thấy mỗi thầy nói một kiểu, người thì bảo đầu năm tốt, người thì lại bảo cuối năm. Thôi, cứ mẹ khỏe con khỏe là vui rồi các mẹ nhỉ!
    Ôi thế hả mẹ nó, tớ cũng sinh cuối tháng 5 DL, là tháng 4 nhuận này, nghe tin này mừng ghê. Trước chỉ nghe mọi ng bảo năm thìn thì sinh nửa đầu năm tốt hơn. Hihi, thôi cứ mẹ tròn con vuông là thích rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình sinh ra vào tháng nhuận đây. Thấy bảo cuộc sống sẽ dư giả, ko túng thiếu, vì sinh vào tháng thừa mà. Hiện tại thì đầu tháng lĩnh lương thì cuối tháng tiêu cho hết tiền roài, hịhị. CHỉ được đường học hành là không phải lăn tăn bao giờ. ^^.
    • 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Tớ thì thấy việc sướng - khổ, giàu - nghèo, thành danh hay không gồm nhiều yếu tố lắm. Mỗi thứ một tý. Ví như: năm sinh, tháng sinh, ngày sinh, lại còn giờ sinh, rồi tuổi bố mẹ có hợp với con không. Người xưa còn nói, nếu mẹ mà quý tướng thì dễ sinh quý tử nữa, lại thêm tướng tá của người đó. Mồ mả dòng họ có đẹp không? Thời thế có thuận theo lòng người không? Thế nên mới nói "thiên thời, địa lợi, nhân hòa" chứ. Nếu chỉ dựa vào tháng sinh nhuận mà nói là tốt thì chưa đúng, chẳng may rơi vào ngày hắc đạo, giờ hắc đạo thì lại xấu thêm, cộng thêm người đó lại bị "phá tướng" thì chả sướng đâu các mẹ à. Hic. Nói chung, sướng khổ còn do...số mạng.
    NB:3,25kg. 1M: 4,6kg:Smiling:2M:6,1kg:Smiling:3M:6,5kg:Thinking:4 M:7,6kg:Smiling:...... 7M:8,7kg:Smiling:...9M: >9kg (Tập đứng, đang mọc 5 răng); 10M: 10kg , 6 răng; 12M: 10kg , 78cm. .
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myloveismylife Xem bài viết
    Tớ thì thấy việc sướng - khổ, giàu - nghèo, thành danh hay không gồm nhiều yếu tố lắm. Mỗi thứ một tý. Ví như: năm sinh, tháng sinh, ngày sinh, lại còn giờ sinh, rồi tuổi bố mẹ có hợp với con không. Người xưa còn nói, nếu mẹ mà quý tướng thì dễ sinh quý tử nữa, lại thêm tướng tá của người đó. Mồ mả dòng họ có đẹp không? Thời thế có thuận theo lòng người không? Thế nên mới nói "thiên thời, địa lợi, nhân hòa" chứ. Nếu chỉ dựa vào tháng sinh nhuận mà nói là tốt thì chưa đúng, chẳng may rơi vào ngày hắc đạo, giờ hắc đạo thì lại xấu thêm, cộng thêm người đó lại bị "phá tướng" thì chả sướng đâu các mẹ à. Hic. Nói chung, sướng khổ còn do...số mạng.
    Mẹ này nói đúng đấy ạ, hehe. Em đọc được bài báo nói về các ngày đẹp và xấu trong một số tháng. Không phải năm đẹp, tháng đẹp mà sinh ngày nào cũng đẹp đâu ạ. Ví dụ: "nên tránh ngày 22, 23, 28 và 29 tháng ba; ngày 1, 2, 7, 8, 11, 12, 17, 18, 21-28 tháng tư; 1, 2, 7, 8, 11, 12, 17, 18, 21, 22, 27, 28 và 31 tháng năm. Một số ngày khác như 1, 6, 7, 10, 11, 16 tháng sáu; 22 và 23 tháng mười; 1, 2, 11, 12, 21 và 22 tháng mười một; 1, 2, 11 và 12 tháng 12 cũng không được xem là ngày đẹp để chào đời".
    • 600 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình cũng sinh tháng nhuận, nghe các cụ bảo Gái tháng 2, Trai tháng 8 ... nhưng mình chỉ thấy được hưởng 1 chút đầu óc nhanh nhẹn thôi, chứ giờ vẫn nghèo và khổ quá. Thôi thì đành cố gắng nhiều, cho con mình sau này được nhờ 1 chút
    • 233 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng sinh tháng 4 nhuận đây nhưng không biết thế nào, thấy thầy bảo không tốt, trời ah, chả hiểu vì mẹ cũng sinh năm nhuận con cũng thế nên không tốt....
    • 198 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em cũng vậy, em dự sinh cuối tháng 5 DL, tháng 4 AL nhuận, mẹ sinh năm 87, bố sinh năm 81, "bé hợp bố khắc mẹ, con gái lại sinh tháng nhuận càng k hợp với mẹ" ông nội nói vậy, em lo lắm, chỉ mong con ra đời mạnh khoẻ, sống luôn vui vẻ, cuộc sống con sau này luôn bình an thuận lợi.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hic...tớ cũng sinh tháng 2 nhuận đây! gái tháng 2 đấy! thế mà nhiều cái không đc như ý muốn, cũng buồn nhiều lắm mấy bạn ạ!hic...
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình sinh tháng 2 nhuận (âm), mình cũng là đứa nhanh nhẹn, cũng thông minh, cũng có chút2 sắc đẹp và tài lẻ đấy! đi xem bói thầy nào cũng nói"con bé này sinh tháng 2 nhuận sinh ra chỉ có làm phu nhân,đi đến đâu cũng có kẻ đưa người đón,..." nhưng mình thấy số mình nó vất vả lắm ý! vẫn có nhiều nỗi khổ lắm các mẹ ạ!chẳng hạn như chuyện con cái nè! lẽ ra mình cũng sinh đc 1 bé rồng vào tháng 4 nhuận năm nay nè! vậy mà....!mình đã khóc không biết bao nhiêu lần rồi! thấy mấy đứa bạn cùng lứa ngon lành hết rồi mà thấy tủi thân!
    • 106 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongphuong273 Xem bài viết
    Mình sinh tháng 2 nhuận (âm), mình cũng là đứa nhanh nhẹn, cũng thông minh, cũng có chút2 sắc đẹp và tài lẻ đấy! đi xem bói thầy nào cũng nói"con bé này sinh tháng 2 nhuận sinh ra chỉ có làm phu nhân,đi đến đâu cũng có kẻ đưa người đón,..." nhưng mình thấy số mình nó vất vả lắm ý! vẫn có nhiều nỗi khổ lắm các mẹ ạ!chẳng hạn như chuyện con cái nè! lẽ ra mình cũng sinh đc 1 bé rồng vào tháng 4 nhuận năm nay nè! vậy mà....!mình đã khóc không biết bao nhiêu lần rồi! thấy mấy đứa bạn cùng lứa ngon lành hết rồi mà thấy tủi thân!
    ôi. đành làm lại thui. Bạn cố lên nhé. Con cái là lộc trời cho mà. Bít đâu hậu vận tốt hơn thì sao. hjhj. đời còn dài lắm, Nhưng đc thầy bói phán thế cũng sướng rùi
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocdai_31 Xem bài viết
    ôi. đành làm lại thui. Bạn cố lên nhé. Con cái là lộc trời cho mà. Bít đâu hậu vận tốt hơn thì sao. hjhj. đời còn dài lắm, Nhưng đc thầy bói phán thế cũng sướng rùi
    hic...cảm ơn bạn nhiều! nói chung sướng khổ là do cách suy nghĩ của mỗi người thôi bạn ạ!chả mong được sướng quá, chỉ mong csong bình thường,miễn sao vui vẻ, đủ ăn, đủ mặc, con cái như ý là tốt rồi! hi...
    • 106 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongphuong273 Xem bài viết
    hic...cảm ơn bạn nhiều! nói chung sướng khổ là do cách suy nghĩ của mỗi người thôi bạn ạ!chả mong được sướng quá, chỉ mong csong bình thường,miễn sao vui vẻ, đủ ăn, đủ mặc, con cái như ý là tốt rồi! hi...
    ừ, tớ cũng thấy sướng khổ là do mỗi người, như mình thì nếu suy nghĩ bi quan thì thấy cuộc sống khổ quá, cái gì cũng không trọn vẹn, được cái nọ phải mất cái kia. Nhưng nếu suy nghĩ khách quan thì cuộc sống vón dĩ không công bằng nhìn lên thì k bằng ai nhưng nhìn xuống nhiều ng phải cố gắng hơn mình nhiều. Nên mình cứ suy nghĩ tích cực thui. T chưa đi xem bói bao giờ nên cũng k bít sau này hậu vận có khá hơn không. Cứ đến đâu tính đến đấy bạn ạ. Nhưng đc ng khác nhìn mình rùi nói " số mày sướng " thì k bít đúng hay sai nhưng cứ sướng trước đi đã. Bít ngày mai thế nào đâu. hjhj
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2