• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.34K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

hiện tại mình đang ở nước ngoài và bên mình có hình thức sinh con dưới nước. Không biết mẹ nào đã sinh bằng phương pháp này chưa và cho mình xin ý kiến với.

Bản thân mình rất thích nước và hay đi bơi, kể cả trong giai đoạn bầu bí theo hướng dẫn của bác sĩ
    - Trên con đường của sự thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng -
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,438 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Chị gái mình sinh em bé dưới nước rồi, thấy nói là rất thư giãn và dịu cơn đau khi đẻ.
    • 107 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Em cũng đang có ý định đăng kí sinh con dưới nước vì nghe nói dễ dàng, ít đau hơn, với cả em bé ra đời cũng khỏe hơn. Em có xem clip sinh dưới nước rồi, đẻ nhanh lắm. Nhưng mà em sợ nhất lúc máu ra nhiều, cả cái bồn đục ngầu máu ấy, sợ lắm, huhu.
    • 1,008 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

em cũng sợ vụ bê bết khi sinh, ko biết ở VN bv nào có dịch vụ sinh dưới nước này ha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heocon109; 28/01/2011 vào lúc 11:31 AM.
    • 408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

@Joeymamy: bạn có thể PM clip sinh em bé dưới nước hộ mình được không, mình đang quan tâm đến vấn đề này, sang tuần gặp bác sĩ mình sẽ hỏi cụ thể hơn về việc sinh dưới nước.

Thanks bạn!
    - Trên con đường của sự thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng -
    • 232 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình cũng xem mấy video về vụ sinh dưới nước rùi, nhưng chả bít cụ tỉ ra sao. Nhưng rét mướt thế này mà sinh bé trong nước, nghĩ cũng nản, hì hì
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ ạ!
    Em là lính mới, rất mong được các mẹ chỉ giáo về kinh nghiệm sinh và chăm sóc bé ạ!
    Bé Lợn Sữa của em sẽ oe oe vào tháng 3 tới, em cũng đang rất sợ cái vụ sinh này các mẹ ạ.
    Sinh thường hay sinh mổ đều có 2 mặt, hụ hụ, không biết có cách nào bé ra khỏe mạnh mà...không đau không các mẹ nhỉ? hihi
    Em cũng đã nghe vụ sinh bé dưới nước rồi ạ; ở bên Tây phát triển lắm, nhưng bên mình chưa thấy có bệnh viện, đơn vị nào triển khai dịch vụ này, hic hic!
    • 107 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TâmAn Xem bài viết
    @Joeymamy: bạn có thể PM clip sinh em bé dưới nước hộ mình được không, mình đang quan tâm đến vấn đề này, sang tuần gặp bác sĩ mình sẽ hỏi cụ thể hơn về việc sinh dưới nước.

Thanks bạn!
    Mình đưa link lên đây để các mẹ tha hồ xem lấy kinh nghiệm nè!
    Mod ơi đây ko phải quảng cáo, chỉ là chia sẻ kn thôi em post có được ko?
    http://www.youtube.com/results?searc...er+birth+&aq=f
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)