• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Siêu âm tuần 12 chính xác giới tính chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.9K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 214 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mình vừa đi siêu âm mốc 13w4d chỉ chăm chăm hỏi về độ mờ da gáy và các chỉ số thôi, chưa hỏi về giới tính thì bác sĩ đã nói rồi, hỏi mình con đầu hay con thứ mình bảo con đầu thì bác sĩ bảo la con giai, mình ngạc nhiên hỏi lại không phải con gái ạh thấy bác sĩ ngạc nhiên hỏi thích con gái àh :Laughing: ( tại mình cứ cảm giác đến 90 % là con gái ý, mơ cũng toàn thấy con gái thôi), he he, bác sĩ ngạc nhiên chắc vì đa phần các mẹ đều thích có con giai đầu mà :Battin ey:, hỏi lại bác sĩ chắc chăn bao nhiêu % thì bs trả lời 100 % đầy tự tin lắm, chả biết thế có chuẩn không các mẹ nhỉ, mình thì vẫn chưa tin lắm vì bạn minh đi siêu âm hơn 12W cũng phán đên 80% là giai cuối cùng 16W lại ra gái đấy thôi. :Smiling:.Thôi đợi 16 w cho chắc thì mới thông báo cho các cụ.Con nào cũng tốt khỏe mạnh trộm vía là vui lắm rồi các mẹ nhỉ ? ^^

• 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nói chung là siêu âm dù siêu đến đâu cũng có lúc sai. Hồi con mình SA 13w: boy; 16w: boy; 20w: boy. Nhưng đến 24w: boy chim to bằng cái dép. Hic!

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi. cho em hỏi với có phải 11 tuần 4 ngày là được tròn 12 tuần đúng ko ạ?em thấy có người nói là đi siêu âm khoảng sáng sau gáy của bé vào đúng 12 tuần là tốt nhất.Nếu sang tuần thứ 13 thì chỉ số ko chính xác nữa đúng ko ạ? các mẹ giúp em với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minhduyen296; 21/03/2011 vào lúc 11:41 AM.

• 214 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhduyen296 Xem bài viết
    các mẹ ơi. cho em hỏi với có phải 11 tuần 4 ngày là được tròn 12 tuần đúng ko ạ?em thấy có người nói là đi siêu âm khoảng sáng sau gáy của bé vào đúng 12 tuần là tốt nhất.Nếu sang tuần thứ 13 thì chỉ số ko chính xác nữa đúng ko ạ? các mẹ giúp em với.
    Hồi mình 11w4d đến siêu âm thì bác sĩ vẫn chưa cho siêu âm, hẹn tận 2 tuần nữa đến xem cơ, Thấy mọi người bảo cứ từ 11w5d đến 13w5d đi siêu âm khoảng sáng sau gáy là ok, không có sai lệch gì mấy đâu bạn ạh. Nếu muốn chắc chắn bạn cứ để đúng 12w đi là yên tâm nhất. ^^

• 499 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Em hôm qua đi SA 12w BS cũng phán công chúa rồi . Nghe mấy ng cùng cơ quan nói BS phán 12w chính xác lắm

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi với. tuần thứ 12 là SA 4D, nhưng tuần 12 thì chưa rõ giới tính. Em định để tận 14 tuần rồi SA 4 D chụp ảnh luôn thể được không ạ?
    Em hay kiểm tra ở 88 dốc phụ sản, kết quả bình thường nhưng bác sỹ vẫn hẹn 8- 10 ngày tới khám tiếp. em thấy không cần thiết nên cứ để khoảng 3 tuần mới đi 1 lần. Các chị cho em hỏi: ngoài mốc 12, 22, 32 tuần phải SA 4D, còn lại thì tầm bao lâu 1 lần nên đi 2D?
    Em có em bé lần đầu nên còn ngố lắm. Mong các mẹ chỉ giáo .

• 494 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

12w chưa chính xác lắm đâu, bạn cứ để 14w - 16w hẵng đi nhé. Mình nghe kể có người chước đẻ 3 ngày đi s/âm vẫn là con trai mà đẻ ra là con gái đấy nên mẹ nó cứ kệ đi. Các cụ hỏi cứ bảo con gái cũng được, nhỡ ( nhỡ thui nhé :Angel: ) rơi vào trường hợp nhầm nhọt như thế kia thì mình mừng hụt mà tội nghiệp con nữa. Có bé là hạnh phúc nhất rùi, mẹ nó đừng quan tâm trai gái nhé.

• 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình siêu âm 2D lúc 17 tuần, bác sĩ nói con trai không biết là chính xác chưa nữa.

• 1,262 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

16 tuần thì bộ phận sinh dục của thai nhi phát triển hoàn thiện. Nhưng hình như bây h siêu âm 12 tuần cũng khá chính xác. Nếu ai thành bụng mỏng thì bs nói co như là tin được phần nào rồi.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 354 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Em đi siêu âm 13w Bác sĩ phán là con gái, kho bít đã chính xác chưa nữa, cứ mún đi xem con là con gái hay trai mà lại ngại các mẹ ạh :Thinking: