• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Siêu âm tuần 12 chính xác giới tính chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 49.5K Lượt đọc
  • 139 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7
    • 260 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

oaaaa, mệ nó 22w mà bs còn phán nhầm.....ko biết em đây đi sâ lúc 16w3d có phán nhầm ko nữA, Bố nó khoe khắp nơi con zai rùi
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

gửi cho các mẹ tham khảo nhé, 12w cũng chưa hoàn toàn chắc chắn giới tính nam đâu nếu mẹ có nhìn thấy cái "mẩu mẩu" ở giữa chân của con

các mẹ xem thêm bài viết này nhé : http://www.koalalabs.com/photos.asp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 338 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Theo mình thì đúng rồi bởi 12w mình đi siêu âm BS đã phán chính xác luôn rùi

• 1,252 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Bé đầu của mình siêu âm nhà BS Chương ( Liên Trì ) : 12w : con gái, 22w: con gái, 32w: con gái và đẻ ra con gái
    Hôm vừa rồi siêu âm bé thứ 2 cũng BS Chương : 12w : con trai . hihi , vì đứa đầu đúng nên gờ mình tin là bs Chương nói đúng .
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://zaodich.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://zaodich.com/forum/f2993
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey171 Xem bài viết
    Bé đầu của mình siêu âm nhà BS Chương ( Liên Trì ) : 12w : con gái, 22w: con gái, 32w: con gái và đẻ ra con gái
    Hôm vừa rồi siêu âm bé thứ 2 cũng BS Chương : 12w : con trai . hihi , vì đứa đầu đúng nên gờ mình tin là bs Chương nói đúng .
    Mình cũng định đến khám Bs Chương, nhưng nghe nói xếp hàng lâu , nên m` nản
    Mẹ nó có số Dt của Bs ko? Để m` thử gd xem tháng này còn lịch ko?
    Cuộc sống của tôi có vị bạc hà, cay nhưng mà rất mát...
    • 1,252 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lilybebong Xem bài viết
    Mình cũng định đến khám Bs Chương, nhưng nghe nói xếp hàng lâu , nên m` nản
    Mẹ nó có số Dt của Bs ko? Để m` thử gd xem tháng này còn lịch ko?
    nghe nói tháng này lịch kín hết tháng rồi bạn ạ . Hôm trc mình đc 1 mẹ trên wtt nhường xuất cho đấy chứ .đt là 39429458 va số 22185741
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://zaodich.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://zaodich.com/forum/f2993
    • 4,204 Bài viết

• 1,829 Được cảm ơn

Mình siêu âm 2D lúc 23w,bs nói con gái mà mình chưa chắc,đến 36w là tuần rùi,mình dc siêu âm lần nữa và chắc chắn con gái,mặc dù 2D nhưng rất rõ,giữa 2 chân bé,bs chỉ cho mình bướm nhìn bằng phẳng. thích lắm,giờ mình đủ nếp tẻ rùi. ngưng sản xuất luôn !:Angel:
    Live - Love - Laugh !
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey171 Xem bài viết
    nghe nói tháng này lịch kín hết tháng rồi bạn ạ . Hôm trc mình đc 1 mẹ trên wtt nhường xuất cho đấy chứ .đt là 39429458 va số 22185741
    Ui vậy hả ? Thế thì thôi, gọi mất công ! Hix .
    Mình ngại nhất là khám của mấy bs quá đông như vậy. Nghe mng đồn là bs hay, tốt, cũng muốn tới thử, nhưng mà tình hình đông vậy thì...
    Cuộc sống của tôi có vị bạc hà, cay nhưng mà rất mát...
    • 1,276 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Mình thì rất tin tưởng vào SA. Đứa đầu tận 17w mới đi SA, bs phán con gái. xác định luôn.
    Đến đứa thứ 2 này >13w đi SA chỗ anh Vỹ dốc PS, mình chỉ quan tâm độ mờ da gáy, bảo anh ấy kt kỹ hộ vì đợt đầu ko biết có bầu lỡ uống thuốc, chỉ lo dị tật mà quên ko hỏi giới tính con. Đến lúc SA xong bs nói 1 câu bé tí "con em giống bố nhé", mình vâng rồi về. Nhiều lúc nghĩ cũng tội con trai, chả biết sinh ra sẽ thế nào vì trong đầu mình lúc nào cũng nghĩ đến cô con gái, mình rất thích con gái. Còn chồng mình thì thấy vợ chửa con trai thì vui lắm.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế này là trai hay gái vậy các bác?
    nghiên cứu cách xem ở đây ạ:
    http://www.baby2see.com/gender/study_ultrasound.html
    Hình đính kèm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hicc.mình cũng đi siêu âm 2 lần vào mốc tuần 13 và 14. bác sỹ đều kết luận là gái hết...huuuu.nhưng mà mong có bé trai lắm cơ..ước gì tuần 16 con mọc thêm chim...hii
    • 391 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mình mốc 12w bs bảo nghi con gái. Giờ 16w bs bảo giống bố. Cả 2 mốc đều SÂ 2d. Chẳng biết đúng chưa nữa, định đi SÂ 4d lại, hồi hộp ghê!

• 93 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobehaybuon99 Xem bài viết
    hicc.mình cũng đi siêu âm 2 lần vào mốc tuần 13 và 14. bác sỹ đều kết luận là gái hết...huuuu.nhưng mà mong có bé trai lắm cơ..ước gì tuần 16 con mọc thêm chim...hii
    Chị siêu âm 2D hay 4D hả chị. Em siêu âm 4D chỗ anh Vỹ dốc PS đúng 12w, anh bảo 90% giống mẹ, chẳng biết có chính xác luôn ko. Thế mà em cứ mong 16w sâ lại con nó mọc chym he he, nói thế thôi chứ con nào cũng yêu cả, mỗi cái tội tò mò
    • 440 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Mình siêu âm mốc 12w5d bs bảo có khả năng giống bố. Cầu trời bs nói đúng, hihi.
    • 37 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimnhim84 Xem bài viết
    Nói chung là siêu âm dù siêu đến đâu cũng có lúc sai. Hồi con mình SA 13w: boy; 16w: boy; 20w: boy. Nhưng đến 24w: boy chim to bằng cái dép. Hic!
    Trường hợp của mẹ này hi hữu thật, thông thường mình thấy 20w thì ít khi sai lắm. Nhưng mà các mẹ sướng thật, siêu lúc 12w mà được biết nhiều ghê, còn mình thì bs siêu âm cái vèo 5' là xong chẳng biết gì khác ngoài DMDG, ĐK lưỡng đỉnh, CRL, lượng nước ối. Ngoài ra thì ko còn gì nữa, chán thật.

• 146 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình vừa siêu âm mốc 16 tuần, sao chả thấy nói cân nặng của con, mình đang wan tâm vấn đề này để còn điều chỉnh ăn uống. Chỉ thấy ghi trong phiếu sa là DKLD 33mm, Chu vi bụng 101mm, chiều dài xương đùi 19mm, và khả năng giống bố. Hết. Mình chả biết có chính xác không, mình siêu âm 3D. Đang định đi siêu âm chỗ khác để có chi tiết cụ thể mà ko biết sa nhiều con có bị ảnh hưởng ko nữa. Mà thường lúc 16 tuần giới tính là chính xác rồi phải ko các mẹ?
    • 391 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tieu_Long Xem bài viết
    Mình vừa siêu âm mốc 16 tuần, sao chả thấy nói cân nặng của con, mình đang wan tâm vấn đề này để còn điều chỉnh ăn uống. Chỉ thấy ghi trong phiếu sa là DKLD 33mm, Chu vi bụng 101mm, chiều dài xương đùi 19mm, và khả năng giống bố. Hết. Mình chả biết có chính xác không, mình siêu âm 3D. Đang định đi siêu âm chỗ khác để có chi tiết cụ thể mà ko biết sa nhiều con có bị ảnh hưởng ko nữa. Mà thường lúc 16 tuần giới tính là chính xác rồi phải ko các mẹ?
    Mình cũng giống mẹ TL nè. Định đi SÂ lại chỗ khác

• 258 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

t siêu âm bé đầu lúc 12 tuần ở bs chương - liên trì, chuẩn ra gái luôn. bây h đang bầu bé thứ 2, mong đến 12 tuần để đi siêu âm gặp con quá
    • 93 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuka_baothy Xem bài viết
    t siêu âm bé đầu lúc 12 tuần ở bs chương - liên trì, chuẩn ra gái luôn. bây h đang bầu bé thứ 2, mong đến 12 tuần để đi siêu âm gặp con quá
    Tình hình đi siêu âm ntn thig lại thông báo cho cả nhà nhé chị. Em định 16w đi siêu âm lại thì lúc đấy chắc là chính xác rồi hih i
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 108 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhà tớ thì cả 2 lần đều siêu âm lúc 12 tuần 1 ngày ở PK Hoa Hồng ngay trước cổng BV PSTW, chuẩn giới tính luôn, đứa đầu giống mẹ 100%, và đứa thứ giống bố y đúc" cục thịt nạc đen sì" 2 chị em cách nhau đúng 2 năm. Chúc các mẹ cũng may mắn như tớ.

Vũ Anh Thư " Nhím thối" : 2 tuổi : 12kg. Cao: 1m
    Vũ Tiến Thành Thái " Milk khờ" 3 tháng : 7KG Cao 80cm....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7