Mang thai - Chuẩn bị sinh

Siêu âm 4D nhiều có ảnh hưởng gì đến em bé không...?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,xin tư vấn giúp em với ạ,em mang thai lần đầu nên chẳng có kinh nghiệm gì cả,em đắng ký gói thai sản tại bệnh viện Việt Pháp nên tuần thứ 12 họ hẹn đến siêu âm 4D,nhưng thú thực là em cũng k tin tưởng việc siêu âm ở đấy lắm nên đã đặt hẹn siêu âm của bác sĩ Chương (VN),2 lần siêu âm được hẹn chỉ cách nhau có 4 ngày,liệu siêu âm 4D nhiều như vậy có ảnh hưởng gì đến con em không ạ,mẹ em cứ nói siêu âm nhiều không tốt nên em lo quá,hjx hjx, mà không siêu âm như thế thì em không yên tâm vì tuần thứ 12 khá quan trọng.Mong các mẹ thông thái cho em lời khuyên với ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bả0 Nam Xem bài viết
    Các mẹ ơi,xin tư vấn giúp em với ạ,em mang thai lần đầu nên chẳng có kinh nghiệm gì cả,em đắng ký gói thai sản tại bệnh viện Việt Pháp nên tuần thứ 12 họ hẹn đến siêu âm 4D,nhưng thú thực là em cũng k tin tưởng việc siêu âm ở đấy lắm nên đã đặt hẹn siêu âm của bác sĩ Chương (VN),2 lần siêu âm được hẹn chỉ cách nhau có 4 ngày,liệu siêu âm 4D nhiều như vậy có ảnh hưởng gì đến con em không ạ,mẹ em cứ nói siêu âm nhiều không tốt nên em lo quá,hjx hjx, mà không siêu âm như thế thì em không yên tâm vì tuần thứ 12 khá quan trọng.Mong các mẹ thông thái cho em lời khuyên với ạ
    Tầm này siêu âm sẽ soi da gáy bé, mà mình nghĩ siêu âm màu là đc rùi, sao phải tận 4D nhỉ, theo mình biết thì chưa có thông tin chính xác là siêu âm có hại cho bé ko, mà cụ thể siêu âm sẽ ảnh hưởng gì đến bé thì mình cũng ko nghe, nên bé gái tập 1 mình siêu âm quá chừng luôn, hễ thấy lo là nhảy đi siêu âm, nhưng đến chỗ siêu âm tùy theo tuần thai mà bs sẽ siêu âm cho mình, chứ chẳng phải mình yêu cầu nữa, thông thường ở chỗ mình hay thấy 4D là tầm 22w soi hình thái học và ghi hình bé có cái đĩa mang về nhà

• 705 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình đây cũng 2 lần SA 4D mốc 12w cách nhau 4d đây, 1 lần SA ở 32 PH và 1 lần nữa ở bs Chương
    • 164 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

[QUOTE=mẹ Bả0 Nam;12474484]Các mẹ ơi,xin tư vấn giúp em với ạ,em mang thai lần đầu nên chẳng có kinh nghiệm gì cả,em đắng ký gói thai sản tại bệnh viện Việt Pháp nên tuần thứ 12 họ hẹn đến siêu âm 4D,nhưng thú thực là em cũng k tin tưởng việc siêu âm ở đấy lắm nên đã đặt hẹn siêu âm của bác sĩ
    mình thấy chưa có thông tin nào chứng minh được là siêu âm nhiều ảnh hưởng đến thai nhi. như mình sinh con được hơn 1 tháng tuổi, từ khi mình có thai đến khi sinh mình phải siêu âm 8-10 lần, mà mình toàn siêu âm 4D thôi, mình sợ có gì xấu sảy ra với thai nhi nên cứ 1 tháng mình siêu âm 1 lần, và khi thấy thai nhi ko máy mình cũng đi siêu âm để kiểm tra cho chắn chắn.
    • 1,080 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

ko rõ ảnh hưởng it hay nhiu như thế nào, nhưng trong trường hợp cần SA để theo dõi tình trạng mẹ và bé thì tớ nghĩ là nên. còn tự dưng cứ hứng lên lại đi SA thi thôi, hạn chế fải lo lắng có ảnh hưởng hay ko mà còn đỡ tốn kém nữa, tiền đấy để lo các khoản khác cho con sau này
    • 3,324 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Bs nói siêu âm 4D 3 lần trong 1 thai kỳ: 12w, 22w, 32w là những tuần quan trọng để kiểm tra sức khỏe bé. Mình nghĩ không nên SA nhiều hơn sẽ không tốt, nhưng 3 lần chắc k sao đâu.
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói vậy em cũng thấy đỡ lo,tại không siêu âm 2 nơi thì e không yên tâm,cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ
    Con yêu, bố mẹ mong con từng phút từng giây...
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangoclan82 Xem bài viết
    Bs nói siêu âm 4D 3 lần trong 1 thai kỳ: 12w, 22w, 32w là những tuần quan trọng để kiểm tra sức khỏe bé. Mình nghĩ không nên SA nhiều hơn sẽ không tốt, nhưng 3 lần chắc k sao đâu.
    Mẹ hoangoclan82 ơi cho em hỏi SA 4D ở tuần 32 để làm gì? Theo e biết thì SA Đ ở 12w là xem độ mờ da gáy, còn 22w là khảo sát khuông mặt bé và kiểm tra một số khuyết tật thai nhi như Tim, đầu, phổi, mấy cái nữa. Còn 32w thì e chưa biết. Mà em thì lần nào đi tái khám bác sỉ kêu SA thì mới SA chứ hỏng có đòi hỏi được.
    • 380 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

hồi 32w bác sĩ ở Bé Bi từ chối, không chịu SA 4D cho em đâu.
    • 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho e hoi la sieu am o tuan 16 thi da xem dc mat cua e be' chua a?
    • 912 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhco154 Xem bài viết
    Cho e hoi la sieu am o tuan 16 thi da xem dc mat cua e be' chua a?
    Nếu k bị nhau bám mặt trước thì siêu âm 4D là nhìn đc mặt e bé rồi mẹ nó ạ

• 173 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

chài, bà chị em siêm âm 1 tháng 1 lần , toàn 4D ( tại lớn tuổi mới có con nên lo ). Cứ lúc nào lo lắng hay thấy con ko đạp là lại đi siêu âm. Trộm vía đẻ em bé ra vẫn phát triển rất tốt, nô như quỷ sứ, mà ăn cũng nhiều nữa. Em cũng chưa thấy thông tin nào chứng minh siêu âm nhiều là có hại cho bé cả. Nhưng em nghĩ lúc nào lo lắng hay cần thiết thì hãy đi. Quan trọng nhất là 3 mố 12w , 22w và 32w là nên siêu âm 4D. Em có bầu 6,5 tháng rồi mà tính ra cũng siêu âm tới 7 lần rồi. Không thấy con đạp hay lâu lâu ko đi kiểm tra là lo lắm. Không biết đc tình trạng và chỉ số của con. Nên các mẹ cứ xem thế nào cho hợp lý thôi. Còn chuyện hại hay ko thì tới bây giờ vẫn chưa có điều gì chứng minh cả. Chúc các mẹ và bé mạnh khỏe.

• 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

tình hình cũng đang phân vân 4D có hại ko?