• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Siêu âm 4D có nhầm lẫn giới tính không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 587 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 84 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Sao dạo này siêu âm hay nhầm giới tính thế nhỉ. Bạn mình đứa siêu âm con gái, đẻ ra con trai, còn đứa siêu âm con trai lại đẻ ra gái cứ loạn hết cả lên. Không hiểu máy nhầm hay bác sỹ nhầm?:Thinking:
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/ThuHangs/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-2.jpg[/IMG]
    • nai
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Sushi Cua Xem bài viết
    hic mình thì lúc 12,5w BS bảo con gái. 22,5w SA 4D BS bảo zai làm mình hoang mang quá. Ko biết túm lại là chưn dài hay anh ku nữa
    Me shushi cua oi
    Chac be cua ban la trai roi vi thuong con trai nhin rat ro. Minh hoi 12 w3d anh Chuong o LT noi la con gai. Minh cung hoi buon vi dua truoc cung la con gai roi/ Minh dang hy vong la 16 w di sieu am lai anh ay noi con trai day. Nhung ma anh Chuong sieu am thi chuan lam, chac van the thoi. Neu muon chac hon ban co the qua cho anh ay de sa lai nhe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi nhé, mình SA 4D ở BS Cường nên ko dám hỏi giới tính. Nhưng cũng sốt ruột nên ra 35 Hàng Giấy SA 2 D, lần 1 16w, BS bảo con trai, mình còn nhìn thấy lờ mờ trên máy. Lần 1 vào 24w, bs cũng bảo con trai. Vậy là có chắc ko nhỉ, vì mình chỉ SA 2D để biết giới tính thui
    • 12,399 Bài viết

• 2,169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nai Xem bài viết
    Me shushi cua oi
    Chac be cua ban la trai roi vi thuong con trai nhin rat ro. Minh hoi 12 w3d anh Chuong o LT noi la con gai. Minh cung hoi buon vi dua truoc cung la con gai roi/ Minh dang hy vong la 16 w di sieu am lai anh ay noi con trai day. Nhung ma anh Chuong sieu am thi chuan lam, chac van the thoi. Neu muon chac hon ban co the qua cho anh ay de sa lai nhe.
    tự dưng em lại thấy sốt ruột muốn đi SA lại, sợ BS Chương nhìn nhầm dây rốn thành .... trym á :RaisedEye
    • 173 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ ở đây hầu như đều thích con trai nhỉ, còn nhà mình thì khác hoàn toàn, ai cũng mong mình sinh con gái hết, ox mình cũn thế, thích con gái lắm, mình cũng vậy, con gái thì dịu dàng gần gũi với mẹ hơn con trai. Mà lúc mang thai thì thế thôi, chứ đến lúc sinh mà nhìn thấy con mình khỏe mạnh thì lúc đó trai hay gái đâu còn quan trọng nữa fải o các mẹ, lúc ấy chỉ bít có con mình mà thôi.
    • 605 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

em 29w,siêu âm cả 2d lẫn 4d ,bác sĩ nào cũng bảo zai,chưa khi nào bảo là gái cả.vậy thì chẳng có chuyện nhầm đâu nhỉ :Silly:
    E sẽ là điểm dừng chân của gió *.*
    • 93 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ trời cho con nào cũng là con mình, miễn con ra đời được lành lặn với khỏe mạnh là em hạnh phúc lắm rồi. Em cũng con gái đầu lòng, được 23 tuần rồi ạ.
    • 2,848 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chun yêu Xem bài viết
    em 29w,siêu âm cả 2d lẫn 4d ,bác sĩ nào cũng bảo zai,chưa khi nào bảo là gái cả.vậy thì chẳng có chuyện nhầm đâu nhỉ :Silly:
    Hehe ,chả biết lối nào mà lần đâu mẹ nó ơi ,tớ siêu âm bác sĩ khẳng định con zai ,thế mà bạn bè nhìn thì cứ đoán sinh gái ,đến chóng mặt .Con nào cũng yêu hết mẹ nó ạ :Silly:
    • 121 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng đang hồi hộp lắm các mẹ à. Mình đang mang thai được 16w4d, mình đang thèm 1 cô công chúa mà ko biết có được như nguyện vọng ko nữa. chẳng hiểu sao các mẹ lại thích con trai thế nhỉ???
    Tập 1 cả vợ chồng mình và 2 bên nội ngoại mong con gái biết bao thì tòi ra 1 thằng ku, nhưng ko sao vì con trai cưng của mình rất hiếu động và lại rất tình cảm nữa, ba đi làm về bé lại cởi giày cho ba rồi cất gọn gàng đúng chỗ, dù mới 2 tuổi nhưng bé rất tình cảm, cả nhà ai cũng yêu bé hết. Lần này mình cũng rất mong là con gái. Tuy nhiên nếu lại tòi ra 1 nam nhi nữa thì cũng ko sao, mặc dù cũng có hẫng 1 tý rồi lại hết ngay ý mà.
    Vì vậy, theo mình con trai hay con gái đều có những nét đáng yêu riêng, ko phải con trai nào cũng vô tâm, cũng ko phải con gái nào cũng sống tình cảm hết đúng ko các mẹ???
    • 115 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Mình 16w đi siêu âm ở 125 Thái Thịnh, BS bảo " Công chúa, nhìn rõ lắm. Đầu tiên cứ tưởng thằng ku". Quả thực, mình đang mong thằng ku vì GĐ nhà anh xã mình cũng mong Ku lắm. Tập 1 mình là bé gái. Tập 2 có bầu ngược hẳn lại với tập 1. Siêu âm là Công chúa- Thực lòng vẫn mong BS nhầm!!!!
    Cuộc sống cần nhiều những phút giây thoải mái hơn là những toan tính đa mang
    • 147 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình hôm nay đi SA 4D ở 125 Thái Thịnh, thai được 16w3day, BS kết luận con trai, mình hỏi có chắc chắn ko vì thông báo với mọi người mà lại nhầm thì ngại lắm, BS khẳng định chắc chắn, có mẹ nào từng SA ở đó cho mình hỏi kết quả Sa ở đó có chuẩn ko ạ? để em còn thông báo với mọi người, ai cũng hỏi trai hay gái
    • 436 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihien Xem bài viết
    Mình hôm nay đi SA 4D ở 125 Thái Thịnh, thai được 16w3day, BS kết luận con trai, mình hỏi có chắc chắn ko vì thông báo với mọi người mà lại nhầm thì ngại lắm, BS khẳng định chắc chắn, có mẹ nào từng SA ở đó cho mình hỏi kết quả Sa ở đó có chuẩn ko ạ? để em còn thông báo với mọi người, ai cũng hỏi trai hay gái
    Theo mình có lẽ không nhầm đâu cậu ah. Bác sỹ Trâm sa cho cậu ah? Mình sa 12 tuần ở đó, bs nói là bé trai, nhìn rõ lắm. Mình cũng không tin lắm, nhưng đến khi 22 tuần thì đúng vẫn là bé trai. Cậu 16 tuần rồi, có lẽ không nhầm đâu. Mà con nào cũng yêu mà. Miễn sao con khỏe, mẹ khỏe là tốt lắm rồi.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 12,399 Bài viết

• 2,169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay11 Xem bài viết
    Mình siêu âm 2D lúc 15w, 60% con trai vì em bé khép chân, 22w 6d siêu âm 4D là con gái. Mình cung mong con trai đầu lòng lắm nhưng chắc là con gái rồi, ko nhầm đâu.
    hic mình sốt ruột ghê, ko bít Sushi nhà mình thành Cua, có quay trở lại làm Sushi nữa ko. Bé cứ ú tim vậy mệt ghê
    • 436 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Sushi Cua Xem bài viết
    hic mình sốt ruột ghê, ko bít Sushi nhà mình thành Cua, có quay trở lại làm Sushi nữa ko. Bé cứ ú tim vậy mệt ghê
    Shushi là món ăn mà tớ thích lắm. Mẹ bé nói là: ko bít Sushi nhà mình thành Cua, có quay trở lại làm Sushi nữa ko= nghĩa là thể nào hả mẹ nó? Mà cua trong tiếng nhật là "kani" nghe có dễ thương không? Mẹ nó lý giải cho tớ hiểu với nhé.
    • 436 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyenxetochanh Xem bài viết
    Shushi là món ăn mà tớ thích lắm. Mẹ bé nói là: ko bít Sushi nhà mình thành Cua, có quay trở lại làm Sushi nữa ko= nghĩa là thể nào hả mẹ nó? Mà cua trong tiếng nhật là "kani" nghe có dễ thương không? Mẹ nó lý giải cho tớ hiểu với nhé.
    Tớ hiểu rồi, viết xong, mới nhìn thấy cài dòng chữ phía dưới của cậu, hiểu rồi.
    • 12,399 Bài viết

• 2,169 Được cảm ơn

hihi ở chữ ký của mình có đó. Lúc đầu bé nhà tớ là công chúa Sushi. Đến 22w đi SA bác sĩ lại bảo Con trai rùi. Nên bé mới thành Hoàng tử Cua mẹ nó ạ
    • 12 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình chỉ mong mẹ tròn con vuông là mừng hết nước rồi. Hồi mới mang bầu mình bị động thai, phải nằm liền gần 2 tháng, ko đi lại mà thương con khóc suốt, giai gái j đều được hết mà các mẹ, giờ mình được 17w mấy ngày, cũng chưa biết giới tính con nè :Battin ey:, nhưng giời cho con j thì lấy con đấy:LoveStruc:
    Đầu tuần tặng hoa các mẹ với các bé nghé đáng yêu nha :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 436 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emily1002 Xem bài viết
    Mình chỉ mong mẹ tròn con vuông là mừng hết nước rồi. Hồi mới mang bầu mình bị động thai, phải nằm liền gần 2 tháng, ko đi lại mà thương con khóc suốt, giai gái j đều được hết mà các mẹ, giờ mình được 17w mấy ngày, cũng chưa biết giới tính con nè :Battin ey:, nhưng giời cho con j thì lấy con đấy:LoveStruc:
    Đầu tuần tặng hoa các mẹ với các bé nghé đáng yêu nha :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Tớ thích cái tên Vi Khanh, mà cậu đặt cho con gái ấy nhé.
    Tên rất đẹp, rất kiêu sa..
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Theo mình có lẽ không nhầm đâu cậu ah. Bác sỹ Trâm sa cho cậu ah? Mình sa 12 tuần ở đó, bs nói là bé trai, nhìn rõ lắm. Mình cũng không tin lắm, nhưng đến khi 22 tuần thì đúng vẫn là bé trai. Cậu 16 tuần rồi, có lẽ không nhầm đâu. Mà con nào cũng yêu mà. Miễn sao con khỏe, mẹ khỏe là tốt lắm rồi.
    Hi các mẹ
    Chiều qua mình có qua 125 Thái Thịnh siêu âm 3D – bác sỹ siêu âm rất kỹ - nhẹ nhàng - cẩn thận. Baby nhà mình dc 11w6days trộm vía tất cả đều tốt hihi nhìn con cử động tay chân yêu lắm cơ nhìn con lúc đấy thì chẳng cần biết con trai hay gái các mẹ ạ. Tập 1 của mình là nữ, tập 2 thì nhỡ nên thật ra cũng tò mò giới tính lắm hihi mình có hỏi bác sỹ là: trym hay hĩm ạ ? bác sỹ cười và chỉ cho mình xem: có cái hơi hơi lồi ra 1 tí này –có khả năng con trai but chưa chính xác đâu khoảng 1w or 10days quay lại siêu âm thì biết chính xác !!!.
    Mình vui lắm, vui vì được nhìn thấy con yêu khoẻ mạnh bình thường hihi cũng khấp khởi mừng thầm và cũng hy vọng “khả năng” bác sỹ nói đúng mặc dù mình cũng chưa tin lắm đâu. Liệu siêu âm lúc 12w 3days có chính xác hơn ko các mẹ ơi ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 111 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Có một chuyện liên quan đến siêu âm 4d hồi mình mang bầu Tôm Tôm nhà mình mà mình nhớ mãi. Lúc 16 tuần hơn mình đi siêu âm 4d ở 125 Thái Thịnh để cho yên tâm về tình trạng bầu bí trước khi đi công tác. Bs Tấn siêu âm rất kỹ rồi nói con trai em ạ, còn chỉ cho mình thấy em cu rất rõ nữa kia. Mình thì không thể tưởng tượng được vì bắt mạch hai lần đều con gái rồi, cứ hỏi đi hỏi lại có chắc không anh. Bs bảo chắc 100%, về mà người còn cứ lâng lâng vì tự nhiên có một thằng cu (cứ chắc mẩm có hai vịt giời rồi cơ, bắt mạch mấy lần cơ mà, lại vỡ kế hoạch chẳng căn gì nữa chứ). Đến 22 tuần đi siêu âm bs Chương, có một chị cũng tầm như mình vào trước nhưng rất lâu sau mới ra. Ra ngoài rồi mặt chị ấy cứ bần thần, mình hỏi chị được bao nhiêu tuần, chị ấy bảo 17 tuần, rồi kể luôn. Tuần trước chị ấy đi siêu âm ở 125 Thái Thịnh, 4d nhé, bác sĩ bảo con trai nhé làm chồng chị ấy mừng quá cứ nhảy cẫng lên, xong rồi ra đến ngoài lại bảo vợ là đi siêu âm thêm lần nữa cho chắc chắn. Thế là hai vợ chồng lại ra phòng khám thai gì đấy ở Nguyễn Chí Thanh, làm quả 4d nữa, bs bảo con gái rồi. Hai vợ chồng chẳng biết tin ai nên quyết tâm đặt lịch siêu âm ở bs Chương để cho chắc chắn, hôm nay bs Chương cũng bảo con gái. Chị ấy bảo là bs Chương nói thì chắc chẳng sai được rồi. Mình quay sang nói khẽ với chồng, anh ơi chuẩn bị tâm lý đi nhé, mình cũng siêu âm ở 125 Thái Thịnh cũng được bảo con trai đấy, tí nếu không thấy cu đâu thì đừng có sốc, mà chị này làm sao mà phải máu con trai thế, đến mức 1 tuần siêu âm 4d 3 lần kia, khiếp quá. Cuối cùng thì bác Chương cũng bảo bé nhà mình giống bố rồi. Nhưng hôm đi đẻ mình cũng còn cứ hồi hộp cơ, ngoài việc cháu có khỏe mạnh, lành lặn không, giống bố hay mẹ nhỉ còn là có phải em cu không, đến lúc bác sĩ lôi em bé ra ngoài, em hộ lý đứng ở phía đầu giường mổ thốt lên con trai rồi mình mới tin là thật đấy.