Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Siêu âm 4D có nhầm lẫn giới tính không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 586 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em siêu âm 4D lúc hơn 21t, bs bảo là con gái, nhưng cho em hỏi có khi nào bs nhìn nhầm không nhỉ, thực sự em mong con trai vì gia đình chồng chỉ có mình anh ấy là trai. Đối với em con nào cũng quý, nhưng đầu lòng con trai đỡ căng thẳng hơn, em cứ lo lắng mãi, buồn quá các mẹ ạ! Cầu mong bs nhìn nhầm, nếu là gái nhìn hình SA có thấy dễ không nhỉ?

• 403 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dabanhmat Xem bài viết
    Em siêu âm 4D lúc hơn 21t, bs bảo là con gái, nhưng cho em hỏi có khi nào bs nhìn nhầm không nhỉ, thực sự em mong con trai vì gia đình chồng chỉ có mình anh ấy là trai. Đối với em con nào cũng quý, nhưng đầu lòng con trai đỡ căng thẳng hơn, em cứ lo lắng mãi, buồn quá các mẹ ạ! Cầu mong bs nhìn nhầm, nếu là gái nhìn hình SA có thấy dễ không nhỉ?
    SA 21 tuần mà BS vẫn bảo con gái thì khả năng mẹ nó có công chúa là 99,9%. Mẹ nó đừng buồn mà con gái sau này lại kém tươi đấy, con nào cũng quí mà. Con cái là của Trời cho, cho sao nhận vậy mẹ nó ạ, mẹ nó mong con trai thì lần sau chuẩn bị trước vậy. Có cái bí quyết gì để sinh con trai đấy, mình thấy hướng dẫn cụ thể lắm. Mẹ nó vui lên nhé, em bé khỏe mạnh là mừng lắm rồi :Rose:

• 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

hic mình thì lúc 12,5w BS bảo con gái. 22,5w SA 4D BS bảo zai làm mình hoang mang quá. Ko biết túm lại là chưn dài hay anh ku nữa

• 653 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Sushi Cua Xem bài viết
    hic mình thì lúc 12,5w BS bảo con gái. 22,5w SA 4D BS bảo zai làm mình hoang mang quá. Ko biết túm lại là chưn dài hay anh ku nữa
    Mẹ nó ơi, 22,5w thì bìu của bé trai đã xuống rồi. K được chân dài nữa đâu.

• 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NNTT Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, 22,5w thì bìu của bé trai đã xuống rồi. K được chân dài nữa đâu.
    Vậy ạ, nhg sao mình vẫn cứ ko tin đc là bé zai ý, cứ tin chắc trg lòng là bé gái ý.
    Ba cháu biết anh Cu thì mừng lắm mà mẹ cháu thì buồn 1 chút

• 638 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

4D mà 21w thì ko có chuyện nhầm đâu.Chị nói ko quan trọng con nào thì cho dù 2 gái cũng chẳng vấn đề.Thời đại bg,con gái còn quí hơn con trai.E xác định cho cả chồng và cả nhà chồng e chỉ đẻ 1 đứa & thích con gái,hiện h con e con gái,vô tư...

• 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đi siêu âm 4D ở Bác sỹ Sơn ở Lạc Long Quân lúc 13 tuần 4 ngày, BS phán là con trai, ko biết như thế có chính xác ko ạ, đối với em gái hay trai đều tốt cả. cứ vô tư chờ ngày sản xuất, chỉ mong con khỏe con ngoan.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 356 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình đi siêu âm bác sĩ Chương Việt Nhật là con trai ở tuần thứ 12, lúc đó bác sĩ nói tương đối khẳng định và cũng là bác sĩ chuyên siêu âm sớm và chính xác giới tính, và dựa vào các hiện tượng khi mang thai e cũng đoán là đúng. Nhưng vẫn chưa ra mấy phần trăm vì cái gì cũng có xác suất. Nói thật là các ông bố thì thường bao giờ cũng mong có 1 đứa con trai, nhưng ko có nghĩa có con gái ko quí, nói con nào cũng là con cũng đúng,mà nói mong con trai đầu lòng với nhiều mẹ cũng đúng. Nhưng e nghĩ mẹ Dabanhmat đã siêu âm ở tuần 21 là con gái thì chắc chính xác rồi, nếu còn lăn tăn mẹ nó tới chỗ bác sĩ có tên tuổi, đến thử chỗ mình là Bsi Chương Việt Nhật,15 Liên trì xem sao. Nhưng cũng ko nên hi vọng con trai mà buồn thấy con gái, tội nghiệp nó lắm.

Con sẽ cao và thông minh
    Con sẽ hát hay và hóm hỉnh
    Con sẽ có rất nhiều... ( vì con giống bố mẹ mà hị hị :Angel::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:)

• 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, siêu âm cũng ko chính xác đâu, chị công ty e kìa, siêu âm 4D lúc 30 tuần kìa, bác sĩ nói con gái, tối qua hạ sinh Hoàng Tử đấy, ai cũng ngạc nhiên. RÙi cũng 1 chị siêu âm lần nào bác sĩ cũng nói con gái, sắm quần áo, đặt tên hết rùi, rốt cuộc lại là con trai, cả nhà mừng lắm
    Rồi một anh trong cty e cũng thế, vựo siêu âm tháng t8 đấy, con trai hẳn hoi, sinh ra lại là công chúa.
    Đôi khi siêu âm cũng chưa chính xác đâu, sinh xong mới rõ các mẹ ah.
    COn nào cũng quý hết mà phải ko các mẹ.
    Em nè sắp có công chúa rùi, yêu lắm, 24tuan rùi.:Angel:

• 243 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Con nào cũng đáng iu mà. Con nào chả là con mình. Mẹ cứ chăm cho bé khỏe đi. Nhỡ bé gái thì bé lại tủi thân từ trong bụng mẹ khổ thân bé. Mà mình thấy bây h con gái đắt gia lắm. Hay kết thông gia nhả? Dấm trước cho Sóc
    Con yêu, con đã tô lại màu sắc thế giới của bố và mẹ. Cảm ơn con, thiên thần của mẹ. Bố mẹ yêu con nhiều lắm. Mong con ngoan, khỏe.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)