Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sảy thai tự nhiên sau bao lâu có thai trở lại

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e mới bị sảy thai tự nhiên. Không biết sau bao lâu e có thể bắt đầu có thai lại đc ạ?. Bsi khám nói rằng tử cung của e tốt: nội mạc dày 4.8mm, 2 buồng trứng đều tốt, đều có nang noãn. Nói chung ko có vấn đề gì bất thường.
    Hôm bắt đầu e bị ra máu dẫn đến sảy thai tự nhiên đó có đc coi như 1 chu kỳ không ạ? Hôm đó e bị ra máu giống như 1 chu kỳ kinh.
    E bị ra máu là đi khám luôn thì nói bị động thai cho thuốc về uống tưởng chừng là cứu vãn đc, 2 tuần sau tái khám thì thai ko còn nữa
    Có mẹ nào rơi vào tình cảnh như e cho e xin ít kinh nghiệm!!!!!!!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meSuKem2013 Xem bài viết
    Các mẹ ơi e mới bị sảy thai tự nhiên. Không biết sau bao lâu e có thể bắt đầu có thai lại đc ạ?. Bsi khám nói rằng tử cung của e tốt: nội mạc dày 4.8mm, 2 buồng trứng đều tốt, đều có nang noãn. Nói chung ko có vấn đề gì bất thường.
    Hôm bắt đầu e bị ra máu dẫn đến sảy thai tự nhiên đó có đc coi như 1 chu kỳ không ạ? Hôm đó e bị ra máu giống như 1 chu kỳ kinh.
    E bị ra máu là đi khám luôn thì nói bị động thai cho thuốc về uống tưởng chừng là cứu vãn đc, 2 tuần sau tái khám thì thai ko còn nữa
    Có mẹ nào rơi vào tình cảnh như e cho e xin ít kinh nghiệm!!!!!!!!!!!!
    Sảy thai tự nhiên sớm như e có thể coi chỉ là 1 CK nhưng e cũng nên kiêng khoảng 2-3 CK cho cơ thể và tử cung phục hồi trở lại rồi mới canh e bé tiếp nhé. Tâm lý khi mới hỏng thai thì sẽ rất sốt ruột, muốn có e bé lại luôn nhưng chậm mà chắc còn hơn e ạ, nhiều khi dục tốc bất đạt mà

Trong thời gian này e uống vitamin E và axit folic. Chúc e lần sau may mắn hơn
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 324 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Mình cũng y hệt bạn nè...Tuỳ 2vc thôi. Ngta bảo kiêng 3tHáng. Mình khuyên mẹ nó đi xét nghiệm và tiêm fòng trc' khi có bầu thì tốt hơn. Hồi đầu năm mình cũng bị sảy tự nhiên. R chồng cho đi xét nghiệm+chích ngừa ở viện pasteur: rubella,sởi,quai bị, cúm,.. (ở HN thì mình k biết viện nào có uy tín) R trg thời gian kiêng cữ đó thì mình uống elevit,vitE. Sau đó 4thág mình mới ra HN với chồng thì tháng 9 có tin vui khi biết 2vạch thì mình vẫn tiếp tục uống elevit, vitE, và thêm ustrogestan cho tới 12w. Đó là kinh nghiệm của mình
    Bé yêu ơi ba mẹ yêu con lắm!!! Cả nhà mình cùng nắm tay nhau về đích an toàn con nhé!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 316 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Sau khi sảy thai tự nhiên tốt nhất thì các mẹ nên để 3 tháng sau hãy có lại vì như thế sẽ tốt cho mẹ và bé hơn. Còn nếu các mẹ để tự nhiên thì cũng có thể sang chu kỳ kinh sau lại có baby tiếp đó. Nhại hay không còn tùy vào từng mẹ nữa đó.
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

vâng e cám ơn các mẹ à, trước khi có thai lần đầu e có uống Ferovit, vitamama. Bây giờ e có thể uống tiếp đc đúng ko ạ
    • 783 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Mình cũng bị xảy thai sớm 1 lần và 4 tháng sau mới đón được con yêu. Bạn nên bổ sung thêm vitamin E và viên sắt để tốt cho nội tiết và máu nhé
    http://zaodich.com/forum/f3511/binh-...l#post30590006
    http://zaodich.com/forum/f2488/quan-...day-a-1808633/

Con yêu đã về với ba mẹ. Bình an 9m10d con nhé!!! Yêu con gái nhất quả đất này!
    [/url]"]
    • 292 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thông thường sau 3 tháng thì có thai lại, nhưng theo bác sĩ khuyên thì nên nghỉ dưỡng ít nhất 6 tháng thì hãy có thai lại vì lúc đó cơ thể người mẹ mới đảm bảo đầy đủ sức khỏe + tinh thần tốt nhất. Sau khi sảy thai mẹ nó nên phải tập trung bồi bổ nhiều chất, ăn uống nghỉ dưỡng điều độ, sống vui để lấy lại tinh thần. Chúc mẹ nó thành công.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị sảy thai tự nhiên như bạn, sau đó thấy sức khỏe cũng hơi yếu, ăn uống ít mà mình lại hok uống được sữa nên có người khuyên mình mua sữa bầu về uống, mình uống loại Anmum socola nhưng cũng chỉ được 1 hộp nhỏ. Mình để tự nhiên lun, hok có kiêng cữ gì, sau 2 tháng thì có lại, giờ là 9 tuần.
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì sức khỏe cũng đã tốt lên nhiều rồi. Lúc khi siêu âm thấy túi ối chồng mình đã mua luôn 1 hộp Similacmom hương vani về cho mình uống, mình uống thấy hợp sau đó uống thêm đc 1 hộp nữa. Giờ mình sẽ cố gắng ăn uống để "bắt đầu lại từ đầu vậy". Hy vọng lần sau mình sẽ may mắn!!!
    Không biết các mẹ có thấy sữa bầu khó uống ko, mình thì thấy rất dễ uống.
    • 70 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi hoang mang quá, chuyện là thế này chu kí của em là ngày 13 hàng tháng, tháng trứoc em chậm QKĐ 7 ngày, ngày 19/2 em thử que thì 2v, đến bviện Đại Học Y thử máu chỉ số HCG là 98, nhưng thai chưa vào tử cung bác sĩ bảo kiêng đi lại, tốt nhất là nghỉ làm 1 tuần, tuần sau kiểm tra lại nhưng hôm sau thì mình bị ra máu nhiều lắm kèm theo đau bụng nữa sáng sơm vợ chồng vội vã đến 56 Hai Bà Trưng khám, thử máu thì HCG còn 36, bác sĩ bảo là sảy thai rồi. Buồn lắm các mẹ ạ, về nhà em uống thuốc Bắc sau 1 tuần thì sạch sẽ, vc lại tiếp tục luyện rắn, sau đấy 1 tuần thì có ra dịch keo trong như thời kì rụng trứng, giờ lại có triệu chứng của tháng trứoc : đau vú, bụng khi đau khi không, chân tay mỏi( dù không đi lại nhiều), kèm theo đau đầu nưa. Liệu em có thể có em bé k cả nhà. Mong lắm rồi ạ .
    Con ơi nhanh về với bố mẹ nhé, mong con yêu lắm!
    • 36 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị sẩy thai tự nhiên lúc 5 tuần, khi lên 2 vạch 2 vc đã vui mừng hi vọng bao nhiêu thì mình bị ra dịch nâu, biết là động thai nên mình cũng đã nằm yên tại chỗ và kê cao chân, nhưng dịch nâu vẫn cứ ra dây dớt mãi ko hết, mỗi lúc chỉ ra ít một, được 3 hôm thì ra ào ào như kinh nguyệt, mình biết thế là bị sẩy rồi...buồn lắm...đợt đấy mình ra máu hàng tuần liền toàn cục với hòn thôi..khi hết được vài hôm mình đi siêu âm lại chỉ định kiểm tra xem là đã ra hết chưa hay vẫn còn sót nhưng thật bất ngờ là kết quả siêu âm cho thấy mình có những 2 trứng sắp rụng, 1 trứng 23mm, 1 trứng 22mm, tròn đều...và thế là ngay sau đấy mình dính bầu luôn tháng sau...và tiêp tục bị doạ sẩy, lần này thì ko ra máu mà bị tụ dịch dưới màng nuôi, có lẽ do mình ko kiêng nên mới bị vây, lần này mình lại nằm bất động và giơ cao chân kết hợp uống tiêm nội tiết thì giữ được em bé, tới 9w thì hết doạ sẩy, giờ thai của mình đã được 28w rồi, mình và em bé đều rất khoẻ mạnh. ko có bất kỳ vấn đề nào, trộm vìa, giờ chỉ còn chờ ngày sinh nữa thôi.
    Lời khuyên của mình dành cho các mẹ từng bị sẩy tự nhiên là cái đó chỉ là một sự kết hợp bị lỗi và đào thải tự nhiên thôi, các mẹ đừng quá bị tâm lý mà ảnh hưởng tới sức khoẻ, sau sẩy tự nhiên rất dễ có em bé lại nhưng mình nghĩ nó cũng có thể ảnh hưởng tới em bé sau nếu có ngay vì nội tiết chưa ổn định nên tốt nhất các mẹ nên kiêng 1 tới 2 tháng...chúc các mẹ sẽ vượt qua và sinh thật nhiều e bé khoẻ mạnh nhé
    • 292 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Bạn mình sau 1 năm có thai trở lại bình thường, con sinh ra khỏe mạnh. Quan trọng là mẹ nó nên nghỉ ngơi cho tinh thần ổn định, sức khỏe được đảm bảo rồi mới hãy có thai nhé.
    • 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

1 lần sảy bằng 3 lần đẻ vì thế nên để cho sức khỏe tốt khoảng mấy chu kỳ kinh rồi nên mang bầu bạn ah
    Click ngay rất hữu ích cho mẹ và bé
    ----------->​
    http://zaodich.com/forum/f2484/che-v.../#post28584380
    • 70 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comic_113 Xem bài viết
    Mình cũng từng bị sẩy thai tự nhiên lúc 5 tuần, khi lên 2 vạch 2 vc đã vui mừng hi vọng bao nhiêu thì mình bị ra dịch nâu, biết là động thai nên mình cũng đã nằm yên tại chỗ và kê cao chân, nhưng dịch nâu vẫn cứ ra dây dớt mãi ko hết, mỗi lúc chỉ ra ít một, được 3 hôm thì ra ào ào như kinh nguyệt, mình biết thế là bị sẩy rồi...buồn lắm...đợt đấy mình ra máu hàng tuần liền toàn cục với hòn thôi..khi hết được vài hôm mình đi siêu âm lại chỉ định kiểm tra xem là đã ra hết chưa hay vẫn còn sót nhưng thật bất ngờ là kết quả siêu âm cho thấy mình có những 2 trứng sắp rụng, 1 trứng 23mm, 1 trứng 22mm, tròn đều...và thế là ngay sau đấy mình dính bầu luôn tháng sau...và tiêp tục bị doạ sẩy, lần này thì ko ra máu mà bị tụ dịch dưới màng nuôi, có lẽ do mình ko kiêng nên mới bị vây, lần này mình lại nằm bất động và giơ cao chân kết hợp uống tiêm nội tiết thì giữ được em bé, tới 9w thì hết doạ sẩy, giờ thai của mình đã được 28w rồi, mình và em bé đều rất khoẻ mạnh. ko có bất kỳ vấn đề nào, trộm vìa, giờ chỉ còn chờ ngày sinh nữa thôi.
    Lời khuyên của mình dành cho các mẹ từng bị sẩy tự nhiên là cái đó chỉ là một sự kết hợp bị lỗi và đào thải tự nhiên thôi, các mẹ đừng quá bị tâm lý mà ảnh hưởng tới sức khoẻ, sau sẩy tự nhiên rất dễ có em bé lại nhưng mình nghĩ nó cũng có thể ảnh hưởng tới em bé sau nếu có ngay vì nội tiết chưa ổn định nên tốt nhất các mẹ nên kiêng 1 tới 2 tháng...chúc các mẹ sẽ vượt qua và sinh thật nhiều e bé khoẻ mạnh nhé
    ôi uớc gì mìng cũng đựoc như mẹ nó nhỉ. vì sau khi bác sĩ bảo sảy 1 tuần mình hết sạch máu nên chủ quan không đi khám, cơ thể cũng k mệt mỏi gì nên vc lại tiếp tục ... vì mong con lắm lắm rùi, mẹ nó tiêm và uống thuốc gì vây? thuốc đấy thì mua ở đâu?
    Con ơi nhanh về với bố mẹ nhé, mong con yêu lắm!
    • 536 Bài viết

• 1,358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comic_113 Xem bài viết
    Em thèm được như chị quá, nhưng chắc em chẳng may mắn được như vậy. KKC của e là 15/2, trễ kinh 2 tuần vẫn chưa thấy thai vào tử cung, đến lúc trễ được 17 ngày thì ra máu, hôm đầu ít, hôm sau nhiều dần, e cũng lo, đi khám và siêu âm, thì nói trong TC vẫn chưa thấy phôi thai, mà máu thì vẫn ra nên bs cho thử máu để xđ Beta HCG, hôm thứ 2 thì là 693, thứ 4 giảm còn 443 và đến thứ 7 vừa rồi còn có 74.8, em cũng chắc chắn là mình sảy rồi (chồng e cũng làm bs, nói e sảy rồi nhưng tại e cứ hi vọng hi vọng được tí nào hay tí ấy) buồn ơi là buồn.... Em còn bị trôi ra 1 cục màu trắng, mà e nghĩ là phôi thai, nhìn mà e xót hết cả ruôt, cứ khóc mãi, cảm giác tội lỗi, tự trách mình ko cẩn thận để mất con.... Giờ đi khám và siêu âm chỗ bs Bắc viện C, TC ko có gì bất thường (trộm vía), về chồng kê kháng sinh cho uống rồi, tháng sau e lại tiếp tục luyện, huhu, em muốn có con lắm các chị ơi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi poppy_G; 08/04/2013 vào lúc 05:12 PM.
    THUYỀN ĐẾN ĐẦU CẦU ẮT SẼ THẲNG
    Mục tiêu: 52kg -> 46 kg \/
    • 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaithu_2012 Xem bài viết
    Mình cũng bị sảy thai tự nhiên như bạn, sau đó thấy sức khỏe cũng hơi yếu, ăn uống ít mà mình lại hok uống được sữa nên có người khuyên mình mua sữa bầu về uống, mình uống loại Anmum socola nhưng cũng chỉ được 1 hộp nhỏ. Mình để tự nhiên lun, hok có kiêng cữ gì, sau 2 tháng thì có lại, giờ là 9 tuần.
    B cũng giống m quá.. Sau khi sảy tự nhiên mìh fai tránh thai 2 tháng r thả luôn. Bsi bảo sau time sảy thai rất dễ mang thai lại, mà lúc đó cơ thể vẫn yếu. Bg cũng trộm vía đc 6 tuần rùi. E bé of b đã có tim thai chưa?
    • 118 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi urgly_duck Xem bài viết
    B cũng giống m quá.. Sau khi sảy tự nhiên mìh fai tránh thai 2 tháng r thả luôn. Bsi bảo sau time sảy thai rất dễ mang thai lại, mà lúc đó cơ thể vẫn yếu. Bg cũng trộm vía đc 6 tuần rùi. E bé of b đã có tim thai chưa?
    M cũng sau 2 Chu kỳ từ khi sảy có bầu lLa, m mới vừa tròn 5 tuẦn. H nay sang tuần thứ 6 đây. Vì lo quá hôm 4 tuần 2 nNga m đi khám thì mới ấy túi phôi, còn quá nhỏ nên chưa thấy gì thêm. Bao gờ mẹ nó định đi khám lại
    CKC 4/3/2013 - 2v 27/3/2013 Đang thời kỳ hồi hộp...
    • 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mat-troi-be-con Xem bài viết
    M cũng sau 2 Chu kỳ từ khi sảy có bầu lLa, m mới vừa tròn 5 tuẦn. H nay sang tuần thứ 6 đây. Vì lo quá hôm 4 tuần 2 nNga m đi khám thì mới ấy túi phôi, còn quá nhỏ nên chưa thấy gì thêm. Bao gờ mẹ nó định đi khám lại
    Tớ đi khám hum chậm kinh 4 ngày, chỉ thấy túi thai quá nhỏ. Sau 1 tuần SA lại rùi, đc 12mm tương ứng thai 4w3, hẹn 2 tuần nữa khám lại. Lo lắng và hồi hộp quá b ạ. B khám ở đâu? Giữ liên lạc nha.
    • 118 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi urgly_duck Xem bài viết
    Tớ đi khám hum chậm kinh 4 ngày, chỉ thấy túi thai quá nhỏ. Sau 1 tuần SA lại rùi, đc 12mm tương ứng thai 4w3, hẹn 2 tuần nữa khám lại. Lo lắng và hồi hộp quá b ạ. B khám ở đâu? Giữ liên lạc nha.
    M dg ở nnước ngoài nên ko có giấy b si ko thể thử máu Dc. M mới Dc thử máu 1 lần, xin Dc 1 giấy nữa nhưng chưa đi Thư .4 nNgay 2 tuần từ CKC thì mới có 1 túi 6mm. B si hôm ấy k phải b si theo dõi của mình nên chả nói năng gì, hỏi gì cũng thấy b thường. Chẳng tính thử tuổi thai, chẳng kê thuốc, dặn dò gì luôn. M cũng sốt ruột lLa, đến 18/4 mới có hẹn với b si của mình thì mới yên tâm Dc
    CKC 4/3/2013 - 2v 27/3/2013 Đang thời kỳ hồi hộp...
    • 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mat-troi-be-con Xem bài viết
    M dg ở nnước ngoài nên ko có giấy b si ko thể thử máu Dc. M mới Dc thử máu 1 lần, xin Dc 1 giấy nữa nhưng chưa đi Thư .4 nNgay 2 tuần từ CKC thì mới có 1 túi 6mm. B si hôm ấy k phải b si theo dõi của mình nên chả nói năng gì, hỏi gì cũng thấy b thường. Chẳng tính thử tuổi thai, chẳng kê thuốc, dặn dò gì luôn. M cũng sốt ruột lLa, đến 18/4 mới có hẹn với b si của mình thì mới yên tâm Dc
    Thấy bảo bầu bí ở nc ngoài k đc sướng như VN à b? Hum đấy mìh khám bsi đã cho đặt thuốc và hẹn 1 tuần khám lại. Nếu tính từ KKC 6mm là bt bạn ui, lần đầu mìh đi khám có 3mm, nhưng sau 1 tuần trộm vía ngìn lần là tăng 12mm.. Bsi bảo bt mà, hẹn 2 tuần nge tim thai. Có thể mìh bị 1 lần r nên tâm lý lo lắng thui, con yêu sẽ về mà..
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2