• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

sau khi sẩy thai tự nhiên nên kiêng cự gì

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có thai được 5 tuần, thì bị ra máu.Và có cục màu đen dài dài nó ra , đi đến bệng viện ngay, bác sĩ bảo là thai bị sẩy, siêu âm lại thị bác sĩ bảo bị ra khoảng 95% rồi. cho thuốc về uống và hen 2 tuần sau khám lại.Buồn quá, Các mẹ cho mình hỏi mình có cần phải kiêng cự nhiều không ( Khoảng khi nào thì được tắm giặt..),Giờ hiện tại vẫn đang ra máu .bác sĩ bảo khoảng 8 ngày mời hết.Mà bác sĩ chỉ cho đơn thuốc kháng sinh uống được trong vòng 6 ngày.Mà hẹn hai tuần khám lại.không biết có nên tự mua thuốc uống tiếp máy ngày còn lại,hay đến gặp bác sĩ sớm hơn.Sau khi bi sẩy mình cũng thấy sức khỏe bình thường như trước.Nhưng mọi người cứ bảo phải kiêng.Sau này đi khám lại thì mình cần kiểm tra những gì cho an toàn, để chuẩn bị cho việc có bầu lần sau.Và cho mình hỏi trường hợp của mình khoảng bao lâu thì qh và có thai trở lại.Xin mọi người tư vấn dùm cho mình với. Cảm ơn !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 485 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Theo mình biết kiêng qh là sau khi sạch hết máu để tử cung trở về bình thường, tối thiểu là 2tuan, còn tốt thì để tháng. Trong sách mình đọc thấy bảo rằng có thai trở lại thì nên để qua ít nhất 3 chu kỳ kinh liên tiếp và ổn định, theo mình cứ kiêng 06 tháng cho chắc ăn vừa bồi dưỡng sức khỏe vừa chuẩn bị tâm lý cũng như công việc, vì chuẩn bị có thai là lần trước đã sảy rồi thì tốt nhất nên ở nhà nằm cho qua giai đoạn nguy hiểm đã
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cam on loi khuyen cua ban nhieu
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi với. Sau khi bị sảy em chỉ kiêng qh và có uống thuốc bắc, kiêng kheng cũng ít. Bây giờ đã gần 1 tháng sau sảy rồi. Nhưng giờ em ăn đồ nguội là lại bị buốt răng như khi ăn lạnh ý, ăn đồ nóng thì không sao cả. Không biết có phải do hậu quả của cái vụ không kiêng kheng gì không và có cách nào khắc phục không các mẹ?
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ ơi cẩn thận là tốt nhất, mẹ mình nói một lần sa bằng 3 lần đẻ đấy. nên ăn uống kiêng khem cho tốt không lại ảnh hưởng về sau. mình cũng bị mấy lần rồi buồn và hoang mang quá.........
    • 406 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubongna Xem bài viết
    Mình có thai được 5 tuần, thì bị ra máu.Và có cục màu đen dài dài nó ra , đi đến bệng viện ngay, bác sĩ bảo là thai bị sẩy, siêu âm lại thị bác sĩ bảo bị ra khoảng 95% rồi. cho thuốc về uống và hen 2 tuần sau khám lại.Buồn quá, Các mẹ cho mình hỏi mình có cần phải kiêng cự nhiều không ( Khoảng khi nào thì được tắm giặt..),Giờ hiện tại vẫn đang ra máu .bác sĩ bảo khoảng 8 ngày mời hết.Mà bác sĩ chỉ cho đơn thuốc kháng sinh uống được trong vòng 6 ngày.Mà hẹn hai tuần khám lại.không biết có nên tự mua thuốc uống tiếp máy ngày còn lại,hay đến gặp bác sĩ sớm hơn.Sau khi bi sẩy mình cũng thấy sức khỏe bình thường như trước.Nhưng mọi người cứ bảo phải kiêng.Sau này đi khám lại thì mình cần kiểm tra những gì cho an toàn, để chuẩn bị cho việc có bầu lần sau.Và cho mình hỏi trường hợp của mình khoảng bao lâu thì qh và có thai trở lại.Xin mọi người tư vấn dùm cho mình với. Cảm ơn !
    Tốt nhất là kiêng quan hệ 1 tháng cho lành lặn bạn ah, còn chuyện có bầu lại thì bs bảo với mình là chỉ cần chờ 2 kỳ kn ổn định lại là đc. Sau khi bị sảy 1 tháng thì bạn nên đi khám phụ khoa và siêu âm lại để bs xem mọi thứ đã hoàn toàn bình thường chưa. Mọi người thường kiêng 3 - 6 tháng, tuy nhiên mình sau khi bị sảy chưa đến 2 tháng đã có bầu lại, hiện giờ đã đc gần 7 tháng, và trộm vía em bé vẫn phát triển tốt, suốt ngày quậy tưng trong bụng mẹ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình vừa xem bài viết này gửi các bạn tham khảo để hiểu thêm về tình trạng sảy thai sớm nhé !
    http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/S...n-lo-lang.html