• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sau khi bụng tụt xuống, bao lâu thì sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.1K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5,746 Bài viết

• 1,719 Được cảm ơn

Em có một thắc mắc nho nhỏ, hơi ngốc xít tí nhưng lần đầu mang thai không có nhiều kinh nghiệm các chị chỉ giùm em
    Em có bầu nhưng không nhớ chính xác kỳ kinh cuối. Siêu âm ở bác sỹ Tuấn Ngõ Huyện, dự sinh là 14/5/200. Tức là còn 10 ngày nữa thôi ạ. Nhưng vì cũng chỉ là dự sinh theo kích thước của em bé khi đã 16 tuần nên em thực sự cũng không dám chắc lắm.
    Bắt đầu từ hôm qua, em thấy bụng em có vẻ tụt hẳn xuống. Em đặt tay lên bụng thì thấy đúng là em bé của em nằm gọn lỏn xuống dưới hơn thật.
    Em xin hỏi các chị đã sinh em bé có kinh nghiệm rồi chỉ dùm em, sau khi bụng tụt xuống thì mấy ngày nữa là sẽ sinh ạ
    Em muốn biết sớm để chuẩn bị tinh thần đón em bé ạ. Hic, em không nhớ kỳ kinh cuối nên đành phải hỏi ngốc xít, các chị giúp giùm em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,357 Bài viết

• 4,942 Được cảm ơn

Như vậy là sắp rồi bạn ơi nhưng tùy cơ địa mỗi người nên ko thể phán là còn bao nhiêu ngày nữa. Bạn cứ bình tĩnh chuẩn bị đón bé yêu nhé. Mình ngày xưa lúc lên bàn đẻ rồi mà bụng cũng chả thèm tụt cơ nên đẻ lâu lắm
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 2,719 Bài viết

• 2,382 Được cảm ơn

hic mình tụt bụng xuống phải đến hơn 3 tuần rồi mà bây giờ hôm nào cũng hồi hộp đợi đi đẻ mà chẳng thấy động tĩnh gì đây này. Dự kiến sinh của mình là ngày 9 tháng 5
    • 5,746 Bài viết

• 1,719 Được cảm ơn

He he vâng ạ. Thế thì em cứ lại ung dung
    • 119 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lần trước sinh rồi mà mình chẳng để ý đến chuyện bụng tụt gì cả ,tệ thật lần này phải để ý mới được:RollingEy:
    • 837 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Cả nhà ơi mình đang muốn hỏi lại câu này: Bụng tụt bao lâu thì sinh nhỉ? Mình cũng không nhớ kỳ kinh cuối. Bụng mình sáng nay dậy đã thấy tụt rõ rồi. :Battin ey:. Mình siêu âm tuần 13 thì dự đoán là 13/3 sinh.
    Mẹ yêu con nhất trên đời và luôn mong cho con những điều tốt đẹp nhất...
    • 2,820 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonthanhha Xem bài viết
    Cả nhà ơi mình đang muốn hỏi lại câu này: Bụng tụt bao lâu thì sinh nhỉ? Mình cũng không nhớ kỳ kinh cuối. Bụng mình sáng nay dậy đã thấy tụt rõ rồi. :Battin ey:. Mình siêu âm tuần 13 thì dự đoán là 13/3 sinh.
    mình thì ngày dự sinh là 11/3 nè, nhg mà hôm qua đi khám bs bảo là bụng tụt rùi, chắc chỉ trong tuần này, sáng hôm qua mình lại bong nút nhầy tử cung rùi, gọi cho bs thì chị ý bảo là tối đa 3 ngày nữa thôi, có lẽ là hôm nay, đang hy vọng nè.....:Angel:
    • 2,725 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Mình dự sinh tận 10/4 thế mà bụng tụt tận gần 1 tháng nay rồi. 32w đi sa 4D k thấy bs nói gì về việc này cả.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 232 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hwa em mới đi học lớp tiền sản thấy bs nói là nếu con so thì bụng tụt xg khoảng 2 tuần còn con dạ thì chỉ mấy ngày thui. NHg ko biết còn phụ thuộc vào cơ địa từng người nữa ko?

• 1,025 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Em tụt bụng vào tuần thứ 38, tuần thứ 40 mới sinh. Sáng ra ngủ dậy ngồi ở giường thấy bụng chạm đùi:Laughing:
    • 134 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ui, tui thấy bụng tui cũng tụt rồi. Theo KKC là 21/02 vừa rồi sẽ sinh. Theo máy SA BSỹ Vĩ thì 24. Đến tận hôm nay vẫn chưa thấy rục rịchh gì!
    Sốt ruột quá! Vì đk về quê sinh nên ăn Tết xong ở nhà lun, mà chờ mãi nó không chịu ra cho.
    Mẹ yêu con nhất trên đời :Smiling::Rose:
    • 837 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Vậy thì chuẩn bị là vừa nhỉ? Mình thích sinh con trong tháng 3 cơ. :Battin ey:. Sợ sinh sớm lắm vì bé nhà mình hôm siêu âm 35 tuần có 2,4 kg thôi. Muốn trong bụng mẹ để to lên nữa. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:Thank mọi người nhé!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 837 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    mình thì ngày dự sinh là 11/3 nè, nhg mà hôm qua đi khám bs bảo là bụng tụt rùi, chắc chỉ trong tuần này, sáng hôm qua mình lại bong nút nhầy tử cung rùi, gọi cho bs thì chị ý bảo là tối đa 3 ngày nữa thôi, có lẽ là hôm nay, đang hy vọng nè.....:Angel:
    Chúc ấy sinh mẹ tròn con vuông nhé! 2 mẹ con khỏe mạnh....:Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    ơ mẹ nó dự sinh gần mình mà sao đã rục rịch đi đẻ nhỉ? Mình còn đang ở cơ quan nài!:Laughing:
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e dự sinh 12/3 đây, sao e chưa thấy bụng e tụt tiếc j cả nhỉ!! thế thì ko biêt đến bao h mới sinh nhỉ mà sang tuần e đã định nghỉ ở nhà luôn cho tròn tháng mất rồi:Sad:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekushin Xem bài viết
    e dự sinh 12/3 đây, sao e chưa thấy bụng e tụt tiếc j cả nhỉ!! thế thì ko biêt đến bao h mới sinh nhỉ mà sang tuần e đã định nghỉ ở nhà luôn cho tròn tháng mất rồi:Sad:
    Có người đau đẻ rồi mà có tụt tí nào đâu!
    Nhìn ngoài làm sao nhận biết được, phải khám mới biết được!
    Hum qua mình đi siêu âm, em bé tụt lút xuống dưới rồi!
    • 137 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của em và nghe nhìu người truyền lại, dựa vào ngày sinh dự kiến của lần siêu âm đầu tiên là chính xác nhất, những lần siêu âm sau không hoàn chính xác đâu vì máy chỉ căn cứ vào độ lớn của thai để tính tuồi thai. Thai bé thì sẽ cho kết quả là tuổi thai ít, ngày dự sanh bị kéo dài thêm, còn thai lớn thì cho kết quả là tuổi thai cao và ngày dự sanh sẽ bị rút ngắn lại. Thế nên căn cứ vào lần siêu âm đầu tiên là chính xác nhất.
    • 137 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

P/S: Em cũng đâu có bị tụt thai, không bị sưng chân nhưng đến ngày vẫn cứ đẻ.
    • 2,820 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I Am Bin Xem bài viết
    ơ mẹ nó dự sinh gần mình mà sao đã rục rịch đi đẻ nhỉ? Mình còn đang ở cơ quan nài!:Laughing:
    thì tại bs bảo thế....ai mà biết đâu....cứ ngỡ còn những 3 tuần nữa cơ....bây giờ thì chỉ ngồi ngóc mỏ lên chờ đau thui >>.
    • 1,858 Bài viết

• 2,549 Được cảm ơn

Úi giời, mình dự sinh là 9/3 nè, đúng vào ngày cưới !!! :Laughing:
    Nhưng mà linh cảm là khoảng giữa tuần sau rooling: ... được gặp con gái yêu !!!
    Cảm giác con gái mình ngoan hiền bụ bẫm đáng yêu lắm cơ..... :Battin ey: Hơ hơ, sau này có khối đứa chết với con ta !!!! :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2