Sau chậm kinh bao nhiêu ngày thì nên đi khám thai

• 4 Lượt chia sẻ
  • 235K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienan202 Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi chút. Em đang rất mong có bé,hiện em đã chậm kinh 13 ngày,thử 2 que đều 1 vạch,đi siêu âm thì bác sĩ nói ko thấy thai.Em thấy ngực em cũng hơi sưng to hơn bình thường.Chu kì của em thì không đều,có tháng 30 ngày có tháng lại 35 ngày.Tháng trước em có kinh vào ngày 1/4 mà hôm nay là 13/5 rồi.Sau ngày sạch kinh vợ chồng em có qh,và ngày 12/4 và 18/4 chúng em cũng qh và đều thả,vì mong có con.Nhưng giờ thử thai và siêu âm đều không thấy.Mấy hôm trước em có thèm ăn linh tinh nhưng đến hôm nay thì ko thấy các biểu hiện ấy nữa,bụng dưới của em thi thoảng nhói nhói giống như lúc có kinh.Liệu em có hi vọng gì không các chị?Vợ chồng em thực sự đang rất mong có con
    Giống mình, chậm đến 15 ng, thử que k có, siêu âm k thấy mà cứ như nghén, thoải mái nha, đừng ap lực qúa, tháng sau cố gắng,.
    comment by WTT mobile view
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình trễ 5 ngày, thử que 2 vạch mà đi siêu âm chưa thấy gì. nên bạn cứ cẩn thận, giữ an toàn vì chắc chắn là đã có thai rồi. đợi thêm tuần nữa đi siêu âm cho chắc. lúc đấy đỡ lo. chúc bạn khỏe nà. bớt lo lắng nà
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tình hình mẹ nó sao rồi,chia sẻ kinh nghiệm với e với. E cug bị trễ kinh 10 ngaỳ,thử que 2 vach mà Sa thai chưa vào tử cung. Khoảng bn lâu thì siêu âm đc mẹ nó. E c.ơn nhìu
    • 109 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn thử que lên 2 vạch là bạn đã có thai rồi nhé. Theo mình nghĩ bạn chậm kinh được 11 ngày thì thai nhi có thể đã vào tử cung rồi. Bạn nên đi khám cho chắc hơn nhé
    • 174 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trễ tầm 2 tuần thì thử que hoặc đi siêu âm thì là khá chuẩn, lúc đó sẽ dc dự đoán tuổi thai tầm 6 tuần đó
    • 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e thì ko có thai gì hết, ko ... nên chắc chắn ko phải có thai, chỉ là do thể trạng hay stress nên hay bị trễ kinh, chu kì bthg của e là 35 ngày cơ ạ, mà bgio nó bị trễn 20 ngày rồi nên đi khám chưa ạ. tại thời gian này e bị stress nên e nghĩ nó là nguyên nhân bị trễ nhưng cũng lo lắng ko biết có đúng ko ( thỉnh thoảng e cũng hay bị trễ kinh ạ. các chị có kinh nghiệm gì ko ạ
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaiyeucuame900 Xem bài viết
    Trễ tầm 2 tuần thì thử que hoặc đi siêu âm thì là khá chuẩn, lúc đó sẽ dc dự đoán tuổi thai tầm 6 tuần đó
    Chị ơi mình xuống siêu âm là yêu cầu BS siêu âm thường k SA đầu dò hay tự BS làm ạ hichic
    • 405 Bài viết

• 1,464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiu_91 Xem bài viết
    e thì ko có thai gì hết, ko ... nên chắc chắn ko phải có thai, chỉ là do thể trạng hay stress nên hay bị trễ kinh, chu kì bthg của e là 35 ngày cơ ạ, mà bgio nó bị trễn 20 ngày rồi nên đi khám chưa ạ. tại thời gian này e bị stress nên e nghĩ nó là nguyên nhân bị trễ nhưng cũng lo lắng ko biết có đúng ko ( thỉnh thoảng e cũng hay bị trễ kinh ạ. các chị có kinh nghiệm gì ko ạ
    mình cũng có 1,2 lần kinh biến mất 1 tháng. sau đấy lại bt. bạn nên theo dõi, ck thất thường quá cũng nên đi kiểm tra
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3