Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sau chậm kinh bao nhiêu ngày thì nên đi khám thai

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 39 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Tuổi thai tính từ ngày đầu tiên của kì kinh cuối bạn à. Nghĩa là nếu đúng thì phụ nữ chỉ mang bầu có 38 tuần thôi, nhưng tính theo kì kinh cuối cho dễ (vì không biết chính xác thụ tinh ngày nào) nên thời gian mang bầu được tính thành 40 tuần là vậy. Vì vậy nếu bạn trễ kinh 1 tuần thì bạn được tính là đã có bầu 5 tuần rồi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi OnPhiKhanh Xem bài viết
    mình không biết tính tuổi thai từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối, hay là ngày rụng trứng???

vd như mình: ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối là 14/8 , còn ngày rụng trứng khoảng 31/8 hoặc 1/9, sáng nay 23/9 mình thử 2v đậm nét nhưng lại ko biết có nên đi khám chưa, vì mẹ chồng mình bảo chưa vội, đợi 1 thời gian nữa hãy đi, mà nên đi khi nào? tuần thứ 8 của thai kỳ hả? nhưng như mình nói ở trên là mình lại chưa biết tính tuổi thai mà mình cũng ko có biểu hiện gì của việc nghén cả, hay thai còn nhỏ quá nên chưa có biểu hiện, mình có bé đầu tiên nên mong dc các mẹ chia sẻ kinh nghiệm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin hỏi mọi người 1 chút ạ : em trễ kinh được 6 ngày, que thử 2 vạch ( vạch 2 mờ hơn vạch 1)..em định đi siêu âm nhưng cũng không biết có quá sớm không ? Vì bụng bên trái cứ tức tức nên thấy lo lắng không biết có vấn đề gì không ?

- 1 vấn đề nhỏ nữa là em hiện đang uống Pregnance Conception được 2 tuần rồi..bây giờ có bầu thì có uống tiếp được không vì vẫn còn 1 vỉ 15 viên nữa..hic..không uống thì tiếc quá..
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em bị trể kinh 2 ngày rồi thử que thì lên 2 vạch ( 1 đậm, 1 mờ), không biết thế là đã có thai chưa ạ?
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amethyst89 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Em bị trể kinh 2 ngày rồi thử que thì lên 2 vạch ( 1 đậm, 1 mờ), không biết thế là đã có thai chưa ạ?
    Nếu que thử chính xác thì e có thai rồi, để chắc chắn hơn e có thể đi thử máu

Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh2803
    Em xin hỏi mọi người 1 chút ạ : em trễ kinh được 6 ngày, que thử 2 vạch ( vạch 2 mờ hơn vạch 1)..em định đi siêu âm nhưng cũng không biết có quá sớm không ? Vì bụng bên trái cứ tức tức nên thấy lo lắng không biết có vấn đề gì không ?

- 1 vấn đề nhỏ nữa là em hiện đang uống Pregnance Conception được 2 tuần rồi..bây giờ có bầu thì có uống tiếp được không vì vẫn còn 1 vỉ 15 viên nữa..hic..không uống thì tiếc quá..
    Nếu CK của e 28-30 ngày thì trễ kinh khoảng 10 ngày, e có thể đi SA xem thai vào TC chưa
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 316 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amethyst89 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Nếu que 1 đậm 1 mớ thì chưa có đâu mẹ, mẹ để thêm vài ngày nữa thử lại cho chính xác nha mẹ.
    • 465 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh2803 Xem bài viết

Mẹ nó chờ đủ 10 ngày rồi thử lại nha. còn vụ thuốc thì mình nghĩ mẹ nó nên hỏi bác sỹ là chính xác nhất .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi:
    Kết quả xét nghiệm máu: beta HCG : 587,6 IU/UL

Kết quả siêu âm tử cung của em:
    *Tử Cung
    - Tư thế: ngã trước
    - Kích thước: mm
    - Bờ viên: đều
    - Cấu trúc: đồng nhất
    - Bất thường khu trú: không
    - Nội mạc: mm
    - Lòng tử cung: ĐK túi thai 4mm, bờ viền túi thai: đều rõ.CD đầu mông: mm

Em không biết túi thai đã vào tử cung chưa, và thai được bao nhiêu tuần.

Hồi nãy bác sĩ chỉ nói 2 tuần nữa siêu âm lại và chỉ nói thai giai đoạn sớm.Em lo qua.Các chị giúp em nha

Em cám ơn nhiều lắm.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi chút ạ.
    em mới bị chậm kinh 2 ngày thôi. nhưng em lo lắng quá. em mong có baby lắm nhưng không dám thử vì lần nào thử cũng 1v hết. mà chu kỳ của em cũng lạ lắm VD : tháng đầu laf 21 ngày thì tháng tiếp là 28 ngày, sau đó lại 21 ngày cứ tuần hoàn như thế 4 hay 5 kỳ rồi ý, đi khám bác sĩ nói ko sao nhưng em vẫn lo Vì năm ngoái em có phá thai kế hoạch nên em sợ ko được làm mẹ. 4 tháng rồi mà chưa thấy gì
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iniuiuiu Xem bài viết
    Mình chậm kinh 10 ngày dùng que thử cho kq giống của bạn. Sau đó đi siêu âm vẫn chưa thấy gì. Bác sỹ bảo thai chưa về tử cung và hẹn 2 tuần sau khám lại. Khoảng tuần thứ 8 là mình đi siêu âm nghe được tim thai. Ban đầu mình siêu âm ở 125 Thái Thịnh thấy cũng được. Nếu để theo dõi lâu dài và làm hồ sơ sinh ở PS HN thì bạn đến 35 Vạn Bảo mà khám định kỳ nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh ^^
    ....

bạn ơi bạn khám ở vạn bảo hay vạn phúc mình đang siêu âm ở 21 c1 vạn phúc bạn ạ và em bé của mình được 6 tuần chưa có tim thai và tớ lại ra máu hồng hồng nữa rồi cô thúy kê thuốc cho mình bạn ạ mình thấy lo quá hôm qua mình vào viện phụ sản hn khám thì cô bác sĩ ở đó bảo mình cứ yên tâm nhưng mình vẫn lo bạn ạ mình sợ lắm
    • 49 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy khám ở Thái Thịnh ổn mà, sạch sẽ, rộng rãi và cũng chính xác. EM đầu nhà mình tonaf khám ở đó. EM sau mình cũng sẽ khám ở đấy thôi, hihhii
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kkc của mình là 3/1, mình thử que thì lúc 2v lúc 1v, chu kì ngắn 26 ngày thôi, tính đến nay là mình chậm kinh hơn 10 ngày rồi, sa thì chưa thấy túi ối, nhưng niêm mạc dày ~ 14mm , bs bảo theo dõi thêm, 2vc thì đag mong con yêu lăms,mình thả đc 2 tháng nay, tháng trc vẫn có kinh,mà chưa bao giờ bị chậm vậy, liệu con yêu đã về chưa, hay mình bị rối loạn, có mẹ nào như mình ko?
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 396 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimHueTran1 Xem bài viết
    ....

bạn ơi bạn khám ở vạn bảo hay vạn phúc mình đang siêu âm ở 21 c1 vạn phúc bạn ạ và em bé của mình được 6 tuần chưa có tim thai và tớ lại ra máu hồng hồng nữa rồi cô thúy kê thuốc cho mình bạn ạ mình thấy lo quá hôm qua mình vào viện phụ sản hn khám thì cô bác sĩ ở đó bảo mình cứ yên tâm nhưng mình vẫn lo bạn ạ mình sợ lắm
    Đang tìm thông tin thì thấy có người khám bà thuỷ ps Hà nội. Mình cảnh báo luôn là vo trách nhiệm lắm. Các mẹ nên cân nhắc khi khám bà này. Kinh nghiệm thương đau của mình đấy ạ
    TOT-TO-CHAN cô bé ngồi bên cửa sổ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac mẹ oi giup em voi ... kì kn cua em khá đều 30 ngày vc em xxx vào ngay trúng rụng hôm nay e trễ kinh 3 ngày rồi mà thử que thi 1v đậm buồn quá mấy ngày này bụng em đầy hơi . Đau lưng ngực đau và căng to. rồi khó thở quá liệu e có baby chưa cac mẹ vc em mong mỏi quá thấy 1v mặt buồn thiu tội nghiệp lắm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy là chưa có đâu nhé bạn, đợi ít hôm nữa có dkien đó, do tâm lý mong nên vậy đó, trc mình cũng từng như bạn rồi,
    Mong e bé sớm về với ban
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng chậm kinh 4 ngày dùng que thử 1 vạch, lại buồn. Mà có tháng nào bị chậm thế đâu
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2