• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sau chậm kinh bao nhiêu ngày thì nên đi khám thai

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Thú thực là em rất kém trong mấy cái khoản tìm kiếm thông tin nên em đành phải viết bài này để nhờ các bác đi trước có kinh nghiệm thì tư vấn cho em.
    Cách đây 2 hôm em có thử que thử và thấy có hai vạch trên que thử. Kinh nguyệt của em rất đều. Tháng nào cũng bị vào ngày 24. Tính đến hôm nay là ngày mùng 5 thì em đã chậm đúng 11 ngày rồi. Em hỏi rất nhiều ngưởi em quen, người thì bảo giờ nên đi khám rồi, người thì bảo chưa nên mà phải đợi sau 15 ngày. Thực sự là em cũng thấy sốt ruột muốn đi khám ngày nào hay ngày đó nhưng người bảo khám sớm thai chưa vào tử cung thì phí tiền mà mất công lại bị dò thai bằng que thì ko tốt. Vậy theo các bác thì em nên làm thế nào. Em vẫn ăn uống theo chế độ bình thường. Có mệt mỏi nhưng chỉ là đau lưng và buồn ngủ chứ ko thấy nghén ngẩm gì cả. Các bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với. Em rất lúng túng trong vấn đề này. Cảm ơn cả nhà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 81 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

lúc có bé đầu mình đi SA lúc trễ khoảng 12 ngày thì thai đã vào TC rồi, lúc ấy SA bé dc 11mm ấy chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đúng rồi đấy mẹ nó ạ, bạn cứ đi khám đi nếu thấy sốt ruôt, mình cũng chậm có 8 ngày đi khám mà thai cũng đã vào TC rồi. Mà có nhiều chỗ ko cần siêu âm đầu dò đâu nên ko fải sợ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu không quá sốt ruột thì đợi hẳn 1 tháng sau chậm kinh bạn ah, lúc ấy thì đi nghe tim thai một thể luôn, còn sau 15 ngày thì thường mới xem thai đã vào TC hay chưa thôi, còn khoảng 7-8 tuần là nghe luôn được cả tim thai rồi
    • 178 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình đi khám thai lúc chậm kinh khoảng 1 tuần, lúc đó thai được khoảng 5 tuần, đã vào tử cung và túi thai dài 5,4mm, chưa có tim thai. Vì lúc đó mình k có kinh nghiệm lại k nghĩ gì nên khi siêu âm bụng k được (do ít nước tiểu quá nhìn k rõ), bác sĩ đã hỏi có SA đầu dò k thì mình đã đồng ý, sau này mới biết là SA đầu dò không tốt. Nhưng theo mình nếu bạn cảm thấy chưa yên tâm lắm thì bạn cứ đi khám đi, để xem thai vào tử cung chưa, thời kì đầu này thì vấn đề tâm lí là rất quan trọng với bà bầu đấy, trước khi đi khám nhớ uống nhiều nước và nhất định chỉ siêu âm bụng chứ đừng SA đầu dò là được. mà bạn ở đâu? nếu ở HN thì có nhiều pk uy tín lắm, hỏi thăm các mẹ trên này mà đi khám và SA thai ngay từ đầu tại một pk cho dễ theo dõi em bé nhé! À, nếu bạn chưa nghén thì tranh thủ ăn nhiều bổ sung chất đi, mấy nữa chẳng may bị nghén thì lại k ăn được, bị sút cân là khổ lắm. nhớ bổ sung axit folic nhé!

Mẹ Giáp Tý, Bố Giáp Tý, Con...Canh Dần
    0m-3.0kg;4m20d-7.0kg-64cm;6m-7,5kg-67cm;10m-8kg-75cm
    3m20d-biết lẫy; 6m25d: biết bò, biết ngồi; 7m: biết vịn đứng lên, đi xe tập đi;10m9d:biết đi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các chị, e la ma mới tham gia vào DĐ nên rất mong được học hỏi kinh nghiệm của các chị ^^
    e chậm kinh 5 ngày r, thử QT 2v, 1v đậm, 1v mờ 2, e có hỏi mấy người đi trước thì bào thế là có...r, nhưng em chưa dám tin (sợ mừng hut) các chị ạ. Em đang định cuối tuần này đi siêu âm xem thế nào, các chị chỉ giùm em địa chỉ SA tin cậy với, e ở HN. thaks nhiêu2!
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chậm kinh 10 ngày dùng que thử cho kq giống của bạn. Sau đó đi siêu âm vẫn chưa thấy gì. Bác sỹ bảo thai chưa về tử cung và hẹn 2 tuần sau khám lại. Khoảng tuần thứ 8 là mình đi siêu âm nghe được tim thai. Ban đầu mình siêu âm ở 125 Thái Thịnh thấy cũng được. Nếu để theo dõi lâu dài và làm hồ sơ sinh ở PS HN thì bạn đến 35 Vạn Bảo mà khám định kỳ nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi iniuiuiu; 17/04/2012 vào lúc 09:15 AM.
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi chút. Em đang rất mong có bé,hiện em đã chậm kinh 13 ngày,thử 2 que đều 1 vạch,đi siêu âm thì bác sĩ nói ko thấy thai.Em thấy ngực em cũng hơi sưng to hơn bình thường.Chu kì của em thì không đều,có tháng 30 ngày có tháng lại 35 ngày.Tháng trước em có kinh vào ngày 1/4 mà hôm nay là 13/5 rồi.Sau ngày sạch kinh vợ chồng em có qh,và ngày 12/4 và 18/4 chúng em cũng qh và đều thả,vì mong có con.Nhưng giờ thử thai và siêu âm đều không thấy.Mấy hôm trước em có thèm ăn linh tinh nhưng đến hôm nay thì ko thấy các biểu hiện ấy nữa,bụng dưới của em thi thoảng nhói nhói giống như lúc có kinh.Liệu em có hi vọng gì không các chị?Vợ chồng em thực sự đang rất mong có con
    • 41 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

E cũng đang chậm mấy ngày không biết dùng que thử thai thì đã được chưa nhi ?
    • 78 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn Kembong_heomap giống mình thế, mình cũng chập 3 ngày rồi, nhưng chưa dám thử, vì hôm vừa rồi đi siêu âm trứng bác sĩ nói kích thước trứng nhỏ quá không thụ thai được. Chu kỳ của mình rất đều, hàng tháng thì gần đến ngày chu kỳ sẽ đau bầu ngực nhưng tháng này bầu ngực mình không đau chỉ đau đầu ti thôi. Chắc phần trăm hi vọng của mình chỉ có 1% quá
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hôm đầu tháng thấy có đau đầu ti,sau đó 2 ngày là hết,cứ nghĩ xong là có kinh.Rồi hnay là chậm 14 ngày rồi,ngực hơi đau và to hơn 1 chút.Thử que ngày hqua là 1 vạch,đi siêu âm ko thấy gì,buồn lắm cơ
    • 78 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon89 Xem bài viết
    Mình hôm đầu tháng thấy có đau đầu ti,sau đó 2 ngày là hết,cứ nghĩ xong là có kinh.Rồi hnay là chậm 14 ngày rồi,ngực hơi đau và to hơn 1 chút.Thử que ngày hqua là 1 vạch,đi siêu âm ko thấy gì,buồn lắm cơ
    Hic nghe bạn nói làm mình thấy % hi vọng của mình giờ còn thấp hơn 1, mặc dù đến hôm nay mình chưa thấy hết đau đầu ti (tuy nhiên phải chạm vào mới thấy đau), chiều vừa mua que về để sáng mai thử, nhưng nghe bạn nói vậy chắc thôi quá, sợ thử xong lại còn buồn hơn
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hnay là ngày chậm kinh thứ 15 rồi,chưa dám đi mua que thử để thử tiếp chỉ sợ kết quả lại 1v thì buồn lắm
    • 71 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

tùy từng người thôi ah ,hồi mình chậm 2 ngày đã đi siêu âm thấy túi thai trong lòng tử cung rồi sau đó phải tháng sau mình mới đi siêu âm lại lần 2 đó ,đừng đi sa nhiều sẽ khiến bạn lo lăng đấy
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hnay mình thử vẫn 1 vạch,3 que liền,hihi.thôi thế là hết hi vọng
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em hỏi chút các mẹ ơi.Tháng rồi em có canh ngày rụng trứng bằng việc dùng que thử.Đến ngày thứ 14 của chu kỳ em thử thì thấy 2 vạch bằng nhau,Em cũng thấy dịch nhầy ra và có thể kéo đc,đến ngày hôm sau là ngày 15 thì thấy 1 vạch đậm 1 vạch mờ.Chiều ngày 15 vợ chồng em có quan hệ.giờ em lại thấy chất dịch nhầy ở tử cung nhưng ko đến mức kéo dài ra đc jong như hôm ngày 14.Mà đêm ngày 14 em thấy bụng dưới hơi đau đau.Ko biết liệu em có baby ko nhỉ e chưa dám thử vì sợ thất vọng.OX em đi học xa rồi,tháng 10 mới về,tháng trc đã hụt 1 lần,tháng này ko biết có hi vong ko
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E trễ kinh đến hôm nay là ngày thứ 5 rồi, sáng nay dùng que thử 1v mà thấy buồn quá. Vợ chồng e để thả 4 tháng nay rồi, gần đây e thấy ngực căng to và đau, lưng đau và đêm đến là đau bụng âm ỉ, thỉnh thoảng có hiện tương buồn nôn nữa, dạo này e đi tiểu nhiều hơn. Nhưng thử que thử có 1v thì thất vọng quá..Liệu em có thai được không, những triệu chứng này thì tháng này e mới có.
    • 260 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bạn cứ sốt ruột lo lắng thế thì cứ đi khám luôn cho lòng đỡ phải băn khoăn... chúc 2 mẹ con khoẻ nhé.
    • 43 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình không biết tính tuổi thai từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối, hay là ngày rụng trứng???

vd như mình: ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối là 14/8 , còn ngày rụng trứng khoảng 31/8 hoặc 1/9, sáng nay 23/9 mình thử 2v đậm nét nhưng lại ko biết có nên đi khám chưa, vì mẹ chồng mình bảo chưa vội, đợi 1 thời gian nữa hãy đi, mà nên đi khi nào? tuần thứ 8 của thai kỳ hả? nhưng như mình nói ở trên là mình lại chưa biết tính tuổi thai mà mình cũng ko có biểu hiện gì của việc nghén cả, hay thai còn nhỏ quá nên chưa có biểu hiện, mình có bé đầu tiên nên mong dc các mẹ chia sẻ kinh nghiệm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị sẩy thai cách đây 4 tháng rồi, lúc đó thai mới 2 tháng do bị động nhiều nên k giữ được. Tháng này mình mình trễ kinh hnay nữa là 6 ngày rồi. Lúc trễn 3 ngày mình có mua que thử nhưng chỉ có 1v thôi. Buồn lắm lắm luôn, nhưng ai cũng bảo từ từ đợi khoảng 5 đến 10 ngày đã. Mình lo quá vì k có triệu chứng gì cả, như đau ngực hay ...gì hết...Rất cần sự chia sẻ từ các mẹ nhé....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2