Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sau bao nhiêu lâu thì thai vào tử cung?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 189K Lượt đọc
  • 191 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi e thì chậm 8 ngày rồi thử que cũng 1 vạch đậm 1 vạch mờ( chu kì của e đều) hôm nay e đi khám thì bác sy nói thai vẫn chưa vào . mà lại xuất hiên 1 cái nang to. e lo quá . niêm mạc thì dày rồi dịch cũng nhiều nữa. các mẹ có kinh nghiệm truyền cho e với

• 355 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nimha Xem bài viết
    các mẹ ơi e thì chậm 8 ngày rồi thử que cũng 1 vạch đậm 1 vạch mờ( chu kì của e đều) hôm nay e đi khám thì bác sy nói thai vẫn chưa vào . mà lại xuất hiên 1 cái nang to. e lo quá . niêm mạc thì dày rồi dịch cũng nhiều nữa. các mẹ có kinh nghiệm truyền cho e với
    Khoảng 4-5w là thai về tổ bạn ạ. Đừng lo lắng quá.
    Chúng ta có hai cái tai mà chỉ có một cái lưỡi, là để nghe nhiều hơn và nói ít hơn

Số may mắn 318
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ Green
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn b nhé. con iu vê dc 11 tuần tùi . bây giơ đang chờ đến tuần 12 để đi khám lại. may là không bị nghén ngẩm gì cả .
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi, minh dang rat lo lang. Minh mong con ca nam troi, hqua thu len 2v mung qua. Minh di kham o bv Mỹ Đức cua bsi Vuong Thi Ngoc Lan do. Nhung toan bsi tre thoi. Noi minh co thai nhung thu mau Beta co 49, co khoi echo hon hop 10x11mm canh buong trung trai. Noi so thai ngoai tu cung. Kinh nguyet minh k deu, kinh cuoi bat dau 23/11. Ck thi luc 26 ngay, luc 32 -35 ngay. Bsi thi noi thai 5 tuan thi vay la k dc bthuong. Minh chi thay tuc bung duoi hoi nhói nang bung ben trai, dau nguc va dau lung.

Bsi noi thu 2, mai lai ktra mau beta. Neu co gi dau hay ra huyet phai cap cuu lien. Minh lo lang qua!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh hy vong do Rt tre, thai moi it ngay nen dang di chuyen vao tu cung va beta thap. Minh lo qua cac me oi. Co me nao gap nhu minh k
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tinh hinh ban elise Huong the nao roi? Thai vao tc chua? Minh cham kinh 19 ngay roi ma chua thai tui thai. Dang chan day. Minh k dau bung. K ra mau.
    • 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mỗi người một khác mà mn, có người vài ngày có người vài tuần í
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vào đây đọc thấy nhiều mẹ giống e nên cũng đỡ lo. E 3 hôm nữa mới đến kỳ qkd tự dưng 3-4 hôm trước bị ra ít máu với dịch nâu, lúc đầu nghĩ kỳ kinh sao đến sớm thế, lệch hẳn tận 1 tuần. Chờ suốt 2 ngày mà chả thấy ộc ra cứ chỉ thấy thỉnh thoảng tí dịch nâu vàng, sợ quá thử que thì 2v luôn. Hỏi han mọi ng thì ai cũng kêu đi khám luôn đi, biết đâu có thai doạ sẩy này nọ. Thế là sáng hôm qua 2 vch đi khám luôn, bsy cho khám xét đủ thứ , siêu âm đầu dò nhưng kêu chả thấy gì, hay nghi chửa ngoài tử cung này nọ, làm e cứ lo lắng suốt từ hqua đến giờ. Nhưng trường hợp của e chắc chỉ là bé quá nên chưa thấy thôi cm nhỉ hic. Mà bsy tắc trách lắm, chả hỏi han e kỹ kì kinh như nào, ngày qh ra sao để phán đoán xem liệu thai bao nhiêu tuần, vì e chưa trễ kinh ( nhưng thử que suốt 2 hôm 5-6 cái vẫn 2 vạch thì chắc que k nhầm đc đâu cm nhỉ) đã bắt khám xét chọc ngoáy đủ thử, xét nghiệm nước tiểu, khám phụ khoa hết hơn triệu. Về bị mọi ng mắng cho 1 trận ạ, hic e mang thai lần đầu chả biết gì.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hannah912
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chuot beo Xem bài viết
    Nghe các mẹ nói mà em cũng yên tâm hơn phần nào. Mà không hiểu sao thỉnh thoảng em vẫn đau lâm râm bung dưới như meBimlovely nên 2 vc lo mãi. Tại hai vc đã bị xảy đưa đầu nên lo lắm. Thanks các mẹ nhiều. Không biết mọi người có phòng khám nào tốt không chỉ cho em với.:Smiling:
    Mình cũng đang rất lo lắng như mechuotbeo, phải cố vui vẻ lên, nv mới tốt cho con đc mẹ nó ah.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhoa2204 Xem bài viết
    Tinh hinh ban elise Huong the nao roi? Thai vao tc chua? Minh cham kinh 19 ngay roi ma chua thai tui thai. Dang chan day. Minh k dau bung. K ra mau.
    Hom 23/1 minh den benh vien phu san trung uong kham, sieu am dau do da nhin thay tui thai be ti roi. xet nghiem mau HCG la 1010. mung qua, bac si hen 1 tuan nua sieu am lai.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jessimaica Xem bài viết
    Các mẹ ơi, giúp mình chut nhé. Mình chuyển phôi trữ đuoc 15 ngày rồi. Ngay 12 mình xn beta HCG là 624.5. Nhưng 2 hôm nay mình cứ đau bụng dưới phía bên trái, đau dần ra phía sau hông trái, bẹn trái và mỏi cả chân trái. Mình lo lắng sợ thai ngoài TC. Mình chỉ đau lâm râm và không ra máu gì cả. Đã 2 hôm rồi mà ko thấy khác đi. Có mẹ nào giúp mình với.
    dung lo lang ban a
    minh cham kinh 21 ngay, HCG 1010, thai moi vao tu cung. minh k dau bung, k ra mau, tuy nhien cung co nguoi lam ram dau bung nhu ban, ban can nghi ngoi
    • 47 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Không biết có ai bị như em không?

em chưa chậm kinh thì theo bác sĩ đi thử máu, kết quả 362.

sau đó 2 ngày bác sĩ lại cho thử máu, kết quả 476. Bác sĩ nói không ổn. em đoán là nó tăngcha65m quá. em đi siêu âm 2 lần rồi mà vẫn chưa thấy gì, chỉ thấy niêm mạc dày 23mm thôi.

trước đây em bị thai ngừng phát triển lúc 7 tuần (đầu năm).

có ai beta tăng chậm như em mà con bình thường không ah
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi.mình chậm kinh 10 ngày , thử lên một vạch đậm một mờ.di siêu âm bs bảo chưa thấy dấu hiệu .và hẹn 3 ngày sau siêu âm lại.nhưng mình thấy lo quá.mất ngủ cả đêm.mình lo chửa ngoài tử cung quá.không biết có mẹ nào đã từng như mình không .cho mình lời khuyên với.xin cảm ơn nhiều!
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ phamphuong1012 sao rùi? Mình giống bạn nên cũng lo
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay mình đi siêu âm rồi mà vẫn chưa vào
    Bác sĩ bảo mai mình đi xét nghiệm máu và vài thứ khác mình lo quá. không biết có làm sao không
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hien221282 Xem bài viết
    Mẹ phamphuong1012 sao rùi? Mình giống bạn nên cũng lo
    Mình cũng lo nhưng mấy chị hàng xóm cũng cứ bảo không sao đâu, chị ấy hồi trước 2 tháng mới thấy, còn phải nằm viện theo dõi mãi mới thấy tim thai
    Mình định sang tuần mới đi siêu âm lại. vì nghe nói siêu âm nhiều cũng không tốt.
    Thế mẹ được bao nhiêu tuần rồi? S.âm vẫn chưa thấy à
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường hợp của em giống hệt như chị, E thì không có tụ dịch dọa xảy nhưng thai của em tính từ KKC 5/2 tới hôm đi khám 12/03 khoảng 5 tuần, túi ối 7mm, bác sỹ kêu túi ối nhỏ so với tuổi thai, lại kê utrogestran 200mg ngày uống 3 viên, hẹn 1 tuàn sau khám lại. E lo quá ạ
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E bị chậm 10 ngày. Đi khám chỗ bsy kim dung o thái hà ấy. Nhưng bác khác sa. E sa đầu dò thì bác kêu tử cung trung gian có hình ảnh giống túi thai 5mm. Túi cùng k có dịch. Mấy chị y tá bảo là thai chưa vào tử cung. E cũng sợ bị ngoài tử cung lắm. Hẹn 1 tuần khám lại. Cứ sốt ruột tnao í. Huhu. Nthe là e có bt k các c
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao các mẹ,minh cũng me chuot beo, minh trễ kinh 9 ngày thử que 2v nhưng vạch 2 hơi mờ xíu. đi Siêu âm thi tử cung chưa thấy j, BS hẹn tuần sau kham lại.e lo quá.các mẹ cho mình loi khuyen.