Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sau bao nhiêu lâu thì thai vào tử cung?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeDau87 Xem bài viết
    Minh cung giong ban Meow Meow ah, lan dau di sieu an bang dau do cung khong thay tui thai, ma neu tinh tuoi thai thi cung tren 6 tuan roi, minh xet nghiem beta hcg tren 2100 luon, minh so qua troi, bac si cung tu van dung voi lo lang mac du co nguy co tntc nhung van co truong hop di co dia cua me nen thai cham vao thoi! Thai ngoai tu cung rat de nham voi thai giai doan som, minh nam vien hai ngay sau bac si cho di sieu am lai thi thay tui thai trong tu cung du rat nho! Voi lai sau khi xet nghiem hcg trong mau lai thi thay chi so cao gap doi! Nhu vay co nghia la thai dang phat trien trong tu cung! Ban dung suy nghi gi nhieu vi ban chi vua moi tre kinh vai ngay thoi, tuoi thai cua be con rat nho, co le be ham choi nen chua chiu vao nha nam ay ma, khoang mot tuan sau ban sieu am va xet nghiem hcg lai cho yen tam nhe! Chuc ban va be khoe manh nhe!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MeBeDau87
    Cám ơn mẹ nó nhé, mình run lắm thật ra cũng chưa muốn siêu âm sớm vì sợ, nhưng tại mình có tiền sử thai luu nên bsi làm xet nghiệm máu và kêu mình đi siêu âm liền. Niêm mạc mình 12mm ko biết nt có ổn ko?hôm nay mới chậm kinh 1ngay ,nến TNTC thì sẽ phải ra máu vÀ đau bụng đúng ko?mình chả có mấy cái đo ,mình thư hcg 2lan cach 2hom thì cao gấp 3 (cao qua cung đâm lo).mong là em bé đang mải chơi it hôm nữa về tc. Thanks mn nhiu nhé
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp mình chut nhé. Mình chuyển phôi trữ đuoc 15 ngày rồi. Ngay 12 mình xn beta HCG là 624.5. Nhưng 2 hôm nay mình cứ đau bụng dưới phía bên trái, đau dần ra phía sau hông trái, bẹn trái và mỏi cả chân trái. Mình lo lắng sợ thai ngoài TC. Mình chỉ đau lâm râm và không ra máu gì cả. Đã 2 hôm rồi mà ko thấy khác đi. Có mẹ nào giúp mình với.
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meow-meo Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó nhé, mình run lắm thật ra cũng chưa muốn siêu âm sớm vì sợ, nhưng tại mình có tiền sử thai luu nên bsi làm xet nghiệm máu và kêu mình đi siêu âm liền. Niêm mạc mình 12mm ko biết nt có ổn ko?hôm nay mới chậm kinh 1ngay ,nến TNTC thì sẽ phải ra máu vÀ đau bụng đúng ko?mình chả có mấy cái đo ,mình thư hcg 2lan cach 2hom thì cao gấp 3 (cao qua cung đâm lo).mong là em bé đang mải chơi it hôm nữa về tc. Thanks mn nhiu nhé
    Không phải ai thai ngoài tử cung cũng phải đau bụng, ra máu ngay đâu chị ạ. Tuy nhiên, thai còn nhỏ thì cần theo dõi chặt thôi chị ạ. Chị không có các dấu hiệu động thai cũng yên tâm hơn.
    Sản phẩm cho bà bầu - củ gai dưỡng thai, lá tắm ngứa
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình chậm 10ng đi sa thì con vào tc rùi, nhưng chưa có phôi thai. Gs=12mm, 5w mag chưa có phôi thai có sao ko các mẹ nhỉ, mình lo wa
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho m hỏi đến phòng khám tư có xét nghiệm bt HCG đc không? Hôm 29/4 m đi siêu âm. Bác sĩ nói trứng đã rụng (tại chứng của m p.triển chậm, đến ngày 23/4 - tức ngày thứ 23 CKK mới được có 21mm). Niêm mạc tử cung 16mm. Nghi có thai. Nhưng thai chưa vào TC. B.sĩ hẹn 7 ngày sau quay lại. Mà hôm đó mới là ngày cuối CKK của m thôi. Đến hôm nay là trễ kinh 3 ngày rồi. M thử thì vẫn 1 vạch. Chẳng biết thế nào nữa. M sốt ruột quá cơ, mới cưới đc 2 tháng mà áp lực quá, tại mẹ chồng cứ mong cháu nội bế.hjx! M cũng đang mong nữa cơ. Trước đây cứ trước có kinh 7 ngày là mình thấy đau tức ngực. Mà lần này thì không thấy. Đến hnay trễ kinh 3 ngày rồi. Có mẹ nào như m không? Chia sẻ cho m ít kinh nghiệm đi. M đang nôn nóng quá. Tính đi xét nghiệm máu.hjx!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ah. Cho m hỏi thêm là trong tháng 4 m có uống vitamin E và Acid folic,không biết đó có phải là nguyên nhân dẫn đến niêm mạc TC dày lên không các mẹ?
    • 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình chậm kinh hôm nay là 6 ngày rồi,mấy hôm nay thử tất cả là 4 que,đều 2 vạch,nhưng vạch 2 hơi mờ,có que thì nhìn thấy được,có que thì căng mắt mới nhìn thấy,sót ruột quá sáng nay tới phòng khám luôn,ý của mình là đến xét nghiệm máu,nhưng Bs bảo siêu âm,nói thế nào bác vẫn bảo s.a, thôi thì siêu âm và kết quả là chưa thấy hình ảnh túi thai trong tử cung,niêm mạc dày,biết là tầm này đi siêu âm thì chắc là chưa có gì,nhưng biết kết quả vậy buồn ghê gớm,mà mấy hôm nay em cứ râm râm đau bụng,liệu em có nhưng thai chưa vào tổ không,em hoang mang lắm,chẳng làm được gì cả?
    mẹ San Thái tặng số 181 lấy hên của mẹ be_yeu08, hi vọng con sớm về,
    Về đi con,bố mẹ mong con nhiều lắm
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hiepdung8792 Xem bài viết
    mình chậm kinh hôm nay là 6 ngày rồi,mấy hôm nay thử tất cả là 4 que,đều 2 vạch,nhưng vạch 2 hơi mờ,có que thì nhìn thấy được,có que thì căng mắt mới nhìn thấy,sót ruột quá sáng nay tới phòng khám luôn,ý của mình là đến xét nghiệm máu,nhưng Bs bảo siêu âm,nói thế nào bác vẫn bảo s.a, thôi thì siêu âm và kết quả là chưa thấy hình ảnh túi thai trong tử cung,niêm mạc dày,biết là tầm này đi siêu âm thì chắc là chưa có gì,nhưng biết kết quả vậy buồn ghê gớm,mà mấy hôm nay em cứ râm râm đau bụng,liệu em có nhưng thai chưa vào tổ không,em hoang mang lắm,chẳng làm được gì cả?
    Mới 6n sa vẫn chưa thấy con trong tc đâu, mình chậm 5n đi sa vẫn chưa thấy, chậm 10n thì con yêu đã ngoan ngoãn nằm trong tc rùi. Mn đợi 1tuan nữa đi sa lại nhé. Thử we 2v thì chắc chắn có thai rùi mn ạ. Đau lâm râm là do thai đang làm tổ nhé, nếu ra máu or dịch nâu mới sợ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chậm kinh gần 10 ngày, cứ đau như đau bụng kinh ấy. Có những cơn đau quặng đến phát khóc luôn. Ngày đầu tiên em có ra ít máu rồi k ra nữa, thử thì 2 v. 3 ngày sau đau bụng quá em đi SA nhưng chưa có túi thai. 5 ngày sau em SA lại thì có ECHO rỗng 4.5mm trong TC. Người SA nói có thể là thai chưa xuống thôi. Nhưng BS PK thì nói có thể em có TNTC, Echo đó có thể là thai giả! Cuối cùng bác cho 1 vỉ Duphaston về uống. Kêu 5 ngày sau khám lại.
    Em lo quá đi mất. Đọc trên đây thì ai cũng bảo là không đau bụng, chỉ là còn sớm nên chưa thấy túi thai thôi. Hic hic
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ cho e hỏi e có tiền sử thai lưu 1 lần sáng nay thử que thì hiện lên 2 vạch rồi.E mới chậm kinh 1 ngày thôi như vậy mình có cần đi khám liền ko?e sợ khám sơm quá thai chưa vào tử cung thì lo nữa mà ko đi khám thì cũng lo
    8/3 mẹ biết được sự hiện diện của con mẹ rất mừng
    10/4 con bỏ mẹ mà đi
    Mẹ luôn mong con quay về bên mẹ...mau về con nhé. mẹ yêu con
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, mình đang rất lo lắng, muốn xin ý kiến tư vấn của các mẹ. Chuyện là vc mình cưới cũng đc gần 3 năm rồi mà chưa có con, chồng mình đi làm xa, mỗi năm chỉ về đc 1 lần khoảng 1 tháng. Lần này về, cũng mong có con lắm, và rồi mình bị bệnh thủy đậu, cùng lúc đó thì mình chậm kinh đc 1 tuần, mình thử 2 lần thì đều lên 2 vạch rõ ràng. Nhưng mình nghe nói, khi đang bị thủy đậu mà có thai thì rất nguy hiểm cho thai nhi, tỷ lệ bị dị tật cao. Mình lo lắng lắm, mong chờ mãi mới có đứa con mà giờ mình bị thế này không biết con có sao không nữa. Đã ai bị như mình chưa? các mẹ tư vấn giúp mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo. Lúc bầu mình được 6 tuần, mình bị động thai, bóc tách đến 10%, tuần nào cũng phải siêu âm đầu dò hết ấy suốt như vậy đến khi 3 tháng, thai ổn định thì ngưng. Mình có hỏi bác sĩ nói siêu âm đầu dò và chuyện hư thai không liên quan đến nhau. Chỉ là trùng hợp. Thậm chí siêu âm đầu dò còn ít hại hơn siêu âm thông thường nữa. Còn thai về tổ và tim thai thì kổang 8-10 tuần là rõ nhất!
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7