Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sau bao nhiêu lâu thì thai vào tử cung?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7
    • 9tg
    • 4 năm
    • 132 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Khám ở PSHN yên tâm hơn phòng khám tư đấy meannam ạ. Từ lúc SA xong hqua đến h, mình cũng lo như bạn Nang_SG. Bụng dưới cứ nhói ở bên phải (chỗ gần xương háng ấy) mà tháng trước SA trứng thì bác sĩ nói là trứng buồng bên phải sắp rụng. Sốt ruột muốn đi SA đầu dò xem tn quá nhg cũng lo hqua mới SA ổ bụng, hnay chưa dám đi SA tiếp, T_T Toàn nỗi lòng các mẹ mang bầu lần đầu.
    • 392 Bài viết

• 639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute11 Xem bài viết
    hiii
    Các mẹ cũng băn khoăn giống mình quá.
    Chả là nhà này cũng bị sảy thai thang 1/2011, lúc đó BS khám xong bảo tớ có thể có thai luôn được không cần phải kiêng khem, nếu có thai đến BS khấm luôn (BS Hưng 35 Vạn Bảo) nhưng tớ vẫn sợ nên de vài tháng nghỉ ngơi giờ chiến đấu tiếp hôm nay là ngày đầu tiên chậm kinh và cũng 2v luôn lên nhanh và nét phết nhé.
    Mình cũng bị tức bụng và đau râm râm bụng dưới chắc là trứng đang làm tổ thôi.
    Theo các mẹ mình có đi khám luôn không nhi? giờ đi khám cũng có thể biết được em bé vào tử cung không nhi? (tùy từng bé mà) phải không các mẹ,
    Theo cách tính của BS bé nhà mình được 4w1d tuần rồi. sốt ruột quá các mẹ nhỉ? có mẹ nào đì cùng đến chố BS Hưng không?
    Chị gái em theo dõi ở BS hưng cho tới khi sinh nên khi em có bầu được giới thiệu ra đó. Vòng kinh của em ko đều và dài lắm, khoảng gần 50 ngày. Nên khi e chậm kinh (tính theo thời gian có tháng trước) khoảng 02 tuần, có các dấu hiệu có e bé nên là e thử que. Nhưng 2 vạch mờ. Nhưng 2 vc cũng lôi nhau ra BS Hưng. Lúc bác ý khám là gần 10h đêm rồi, bác ý siêu âm đầu dò bảo chưa thấy vào tử cung rồi bảo em: Có khi bị chửa ngoài tử cung và bắt 2 vc đi thử máu để xem ra sao.
    2vc sợ quá đi thử máu luôn và kết quả là có bầu.
    Hôm sau e đi khám ở chỗ khác, e trình bày tình hình, ng ta bảo vòng kinh ko đều và dài thì thai sẽ vào tử cung chậm, đừng lo lắng. Tuần thứ 3 quay lại siêu âm.
    HIc, thế là đúng là sang tuần thứ 3 siêu âm thì thấy bé.
    Thế là e cạch lão Hưng luôn. ăn nói ko suy nghĩ, khám ở đấy có mà lo lắng cả ngày.
    Nhiều ng thì trứng vào tử cung sớm, chỉ sau vài ngày chậm kinh nhưng mà trường hợp của e là sang tuần thứ 3 đấy. E có ng bạn sang tuần thứ 5 mới thấy. Em đọc báo nói hiện tượng này bình thường các mẹ ạ. Nên là cứ từ từ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0oLittle_Ducko0 Xem bài viết
    các chị ơi, em cũng băn khoăn lắm. Em thử que lên 2v hôm 28/6 vừa rồi, den 29 thì đi sieu âm đầu dò, bsi bảo chả có dấu hiệu gì, hẹn 1 tuần sau SA lại. hom 4/7 em đi SA ổ bụng thì kết luận có túi thai trong tử cung. Nhưng sao em vẫn cứ thấy lo lo các chị ạ. Nhưng cho em hỏi, tại sao mình ko nên SA đầu dò nhiều ? (em mới có em bé lần đầu nên hơi non nớt. mấy chị thông cảm), em SA lung tung như thế mà cứ thấy lo lo, ox bảo thui để cuối tháng này khám luôn 1 lần coi sao. Em cứ sợ có chuyện gì đó.
    Mình cũng cũng giống như bạn vậy. Nhưng 28/6 thì mình đã siêu âm thấy túi thai nhỏ xíu trong tử cung thôi ngoài ra chưa thấy gì thêm.
    Bác sĩ hẹn tới cuối tháng này đi khám lại nhưng vẫn lo lắng nôn nao định đi khám sớm hơn.
    Thế nhưng nhớ lại hôm đầu tiên SA đầu dò về thì khuya hôm đó đang ngủ tự nhiên đau nhói bụng dưới, làm đang ngủ phải giật cả mình, sợ quá chừng. Ko biết có phải tại SA ko nữa.
    Nên thôi ráng chờ đến cuối tháng rồi đi khám và SA luôn thể. Vì vậy bạn cũng đừng quá lo lắng cứ thoải mái ăn uống, nghỉ ngơi đi nha. Còn nếu thấy mệt hay lâm râm đau bụng thì cứ nằm nghỉ lát sẽ bớt thôi.
    • 25 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saobangthang7 Xem bài viết
    Mình cũng cũng giống như bạn vậy. Nhưng 28/6 thì mình đã siêu âm thấy túi thai nhỏ xíu trong tử cung thôi ngoài ra chưa thấy gì thêm.
    Bác sĩ hẹn tới cuối tháng này đi khám lại nhưng vẫn lo lắng nôn nao định đi khám sớm hơn.
    Thế nhưng nhớ lại hôm đầu tiên SA đầu dò về thì khuya hôm đó đang ngủ tự nhiên đau nhói bụng dưới, làm đang ngủ phải giật cả mình, sợ quá chừng. Ko biết có phải tại SA ko nữa.
    Nên thôi ráng chờ đến cuối tháng rồi đi khám và SA luôn thể. Vì vậy bạn cũng đừng quá lo lắng cứ thoải mái ăn uống, nghỉ ngơi đi nha. Còn nếu thấy mệt hay lâm râm đau bụng thì cứ nằm nghỉ lát sẽ bớt thôi.
    ùh bạn, giờ mình biết òi.để cuối tháng này SA luôn 1 thể. Giờ cứ làm gì mạnh 1 chút là đau bụng, khi đó chỉ nằm nghĩ chút là okie thui.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chcc xa la 948 tr/căn CT4A (có hình ảnh)
    Bán chcc ct4a _ P2410 dt 52.3m2 đã đóng 80% , đang hoàn thiện cuối năm 2011 vào ở, hướng đông nam (nhìn xuống đường Lê trọng tấn rộng 40m) giá gốc 14.3tr/m2

Giá bán 948tr/căn
    SDT: 0916164222

Sơ đồ vị trí tòa nhà
    http://wikimapia.org/#lat=20.9622261...&z=18&l=38&m=b
    tag: chung cu xa la ct4a, chung cư xa la ct4a, chcc xa la ct4a, căn hộ xa la ct4a, Chung cư xa la ct4a, căn hộ chung cư xa la ct4a, Chung cư xa la ct4a, căn hộ chung cư xa la ct4a, Chung cư xa la ct4a
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ cứ yên tâm đợi khoảng 2 tuần nữa hay đi siêu âm. Cũng như mình khi mở toppic này lo lắng quá nên đi khám luôn vẫn chưa có gì... nhưng bây giờ cu Thỏ láu nhà mình đã 7 tháng, trộm vía cháu hay ăn chóng lớn, tăng cân đâu. Giai đoạn mang thai cháu 3 tháng đầu mình cũng rất khổ, nghén nhiều, hay đau bụng lại còn ra máu báo nữa.... nhưng tất cả đều qua hêt
    Hoàng tử Thỏ...!!! NB - 3,9 kg. 1M - 5,5 kg. 2M - 7,2 kg, 3M - 8,3 kg, 4M - 9,2 kg, 5M - 10 kg, 6M - 10,5kg, ....:Kiss:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 903 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

muốn biết chính xác mẹ nó đi thử beta HCG nhé
    nếu định lượng bêta Hcg = 1000IU/L thì khi đó siêu âm kiểu gì cũng có thể thấy bé,
    còn nếu định lượng beta hcg chưa đạt tới mức đó thì ko sao nhìn được đâu.
    Mình cũng sôt ruột y chang bạn - mà mình bị ra máu nâu, rồi máu đỏ tươi nghi xảy thai nên phải sâ đầu dò, về đau bụng ra ra máu nhiều lắm - mình lo bé ra rồi, mình đang chờ xét nghiệm máu lại đấy ! mẹ nó bình tĩnh nhé, chỉ khi ra máu đỏ như mình mới cần gấp gáp thôi ạ.
    Mình đang ngồi trên đống lửa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,183 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

Thai vào chậm hay nhanh còn tùy vào vòng kinh và nội tiết mẹ nữa. Hồi mình cũng bị như bạn lo lắm. Lại còn gặp bà bác sĩ không tâm lý phán những câu vô cảm.
    Bạn đừng lo lắng quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hi cả nhà, em cũng đang chậm 8 ngày rồi, hôm qua thử 2 lần đều lên 2 vạch nét, nhưng chưa đi siêu âm, em tham khảo thông tin của mọi người thì định để đến 2 tuần sẽ đi siêu âm, nhưng cũng thấy sốt ruột lắm. có ai đã siêu âm bác sỹ (em ko nhớ tên) ở ngõ 8 Phố Vũ Thạnh ko (khu Hào Nam) thì cho em xin ít kinh nghiệm với ah. em đang định theo bác sỹ này.

Em chân thành cảm ơn.
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chắc thai khoảng 6 tuần mới thấy mẹ nó ạ.
    • 199 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em mới chậm 2 ngày, bụng lúc nào cũng lâm râm. Vào đây đọc kinh nghiệm của các chị cũng thấy yên tâm hơn vì em đang định đi siêu âm xem thế nào. Em sẽ chờ thêm 1 tuần nữa rồi siêu âm.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui!!!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng đang lo như các mẹ đây, em cũng có thai lần đầu, em bị đau bụng nhẹ ở bụng dưới nhưng không đau chệch về hướng nào cả, em còn bị ra dịch nữa nhưng không thấy chảy máu, đọc những dòng các mẹ kể em thấy yên tâm hơn, lần cuối cùng có kn là mùng 4 tết mà giờ em vẫn hổng thấy thai ở trong tử cung nè. mấy hôm trước em đi khám bac sĩ bỉu sắp có kn mà em thử thì có 2 vạch. không bit sao nữa
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng lo quá, không biết có nên đi khám nữa không. Lần đầu tiên em làm mẹ nên 2 vc rất vui và háo hức. Em trễ được 8 ngày thử được 2 vạchthì đi siêu âm. Nhưng bác sĩ nói vẫn chưa thấy ở tử cung. Em cứ đau lâm râm ở bụng dưới như mỗi lần đến kì ấy. Em rất lo lắng. Các mẹ cho em lời khuyên đi, em có nên đi siêu âm đầu dò không? hay tốt nhất em làm gì bây giờ. Em thật sự rối. Cảm ơn các mẹ
    Bờm và Bo
    ĐT: 0982.16.00.88 - 0917.305.894
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn đừng có lo nhé! Từ khi mình lập topic này cũng có cảm giác đúng như bạn đi khám chưa thấy thai vào tử cung nhưng chỉ sau 1 tuần là thấy trộm vía cháu bây giờ đã đc 23 tháng rất khỏe mạnh và đáng yêu nên bạn đừng lo và cũng đừng đi siêu âm đầu dò vì như thế k cần thiết và rất có hại (đây là lấy từ kinh nghiệm từ đứa đầu mình đị động thai đi khám bác sĩ siêu âm đầu dò thì bị ra máu rất nhiều và đến đêm là mất con...!!!) Mình khuyên chân thành bạn cứ bình tĩnh nếu k cảm thấy đau bụng nhiều và bị ra máu thì cứ đợi khoảng 1 tuần nưa đi siêu âm là thấy con ngay...!!!
    Hoàng tử Thỏ...!!! NB - 3,9 kg. 1M - 5,5 kg. 2M - 7,2 kg, 3M - 8,3 kg, 4M - 9,2 kg, 5M - 10 kg, 6M - 10,5kg, ....:Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chuot beo Xem bài viết
    bạn đừng có lo nhé! Từ khi mình lập topic này cũng có cảm giác đúng như bạn đi khám chưa thấy thai vào tử cung nhưng chỉ sau 1 tuần là thấy trộm vía cháu bây giờ đã đc 23 tháng rất khỏe mạnh và đáng yêu nên bạn đừng lo và cũng đừng đi siêu âm đầu dò vì như thế k cần thiết và rất có hại (đây là lấy từ kinh nghiệm từ đứa đầu mình đị động thai đi khám bác sĩ siêu âm đầu dò thì bị ra máu rất nhiều và đến đêm là mất con...!!!) Mình khuyên chân thành bạn cứ bình tĩnh nếu k cảm thấy đau bụng nhiều và bị ra máu thì cứ đợi khoảng 1 tuần nưa đi siêu âm là thấy con ngay...!!!
    Chị ơi, em cũng bị sảy lần đầu, giờ em có lại mà thấy tâm trạng lo lắng quá. Em chậm kinh 5 ngày rồi thử thì thấy 2 vạch nhưng mờ lắm. Em định vài ngày nữa đi khám. Chị có kinh nghiệm gì giữ thai không ạ?
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn, 2 vạch là chắc chắn có thai rồi nhưng mờ là do thai còn nhỏ... bạn cũng đừng đi siêu âm vội đợi đến 10 ngày sau rồi mới đi siêu âm vì bây giờ có siêu âm cũng chưa thấy gì.. mà nhỏ quá chưa thấy gì thì các bác sĩ lại siêu âm đầu dò thì chết...Bạn vẫn ăn uống bình thường chỉ kiêng ăn nhiều ra ngót và ngải cứu thôi (kiêng ăn nhiều chứ k phải là không dc ăn..), rồi uống thêm viên vitamin tổng hợp Procare (mình k nhớ chính xác lắm). Vì bạn cũng đã sảy 1 lần rồi như mình trong 3 tháng đầu nên kiêng mọi thứ (công việc nặng, hoạt động mạnh) chỉ nằm nghỉ ngơi thư giãn là chính thôi. Vì nói thật bây giờ mình có sinh nhiều con đâu... hihi cố gắg giữ gìn nghỉ ngơi nhiều hơn cũng tốt... đây cũng là cơ hội bắt ông xã phục vụ nhiều nhiều...
    • 116 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honghuong1989 Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng bị sảy lần đầu, giờ em có lại mà thấy tâm trạng lo lắng quá. Em chậm kinh 5 ngày rồi thử thì thấy 2 vạch nhưng mờ lắm. Em định vài ngày nữa đi khám. Chị có kinh nghiệm gì giữ thai không ạ?
    Sảy 1 lần rồi thì bạn đi khám luôn bác sỹ còn cho thuốc giữ. Mình xảy 2 lần rồi, sợ lắm nên bây giờ có lại khi vừa chậm kinh 1 ngày mình đi khám luôn. Vì đã có tiền sử nên bs cho mình uống và tiêm thuốc nội tiết luôn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn đừng lo lứng quá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị bomvabo ơi.chị b giờ thế nào rùi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 143 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

có mẹ nào chiều nay đi siêu âm bác ngoc thuy ở vũ thạch, giảng võ không
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang