• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sau bao nhiêu lâu thì thai vào tử cung?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em chậm được 5 ngày thử thì thấy lên 2 vạch(1 vạch hơi mờ). Nhưng khi đi siêu âm (e k dám siêu âm đầu dò vì đã bị xảy thai 1 lần) bác sĩ nói thai vẫn chưa có trong tử cung hẹn 1 tuần sau SA lại . Em lo qua vì cũng có khả năng chửa ngoài tử cung. Không biết có mẹ nào đã trải qua tình huống của em k? Cho em xin lời khuyên với! Thanks các mẹ nhiều! :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ nó bình tĩnh nào, hồi tớ chậm kinh 4 ngày đi khám bác sĩ cũng bảo thế rồi hẹn 1 tuần sau khám lại. 2 vợ chồng tớ cũng lo lắng lắm, sợ thai ngoài tử cung chứ. Khoáng 3 hôm sau thấy cứ lâm râm đau bụng dưới thế là chẳng đợi được đến 1 tuần, 5 ngày sau đi khám thấy bé yêu ngoan ngoãn làm tổ trong tử cung rồi, nhẹ hết cả người. Mẹ nó yên tâm mấy hôm nữa đi siêu âm lại là đâu vào đấy thôi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chuot beo Xem bài viết
    Chào các mẹ! Em chậm được 5 ngày thử thì thấy lên 2 vạch(1 vạch hơi mờ). Nhưng khi đi siêu âm (e k dám siêu âm đầu dò vì đã bị xảy thai 1 lần) bác sĩ nói thai vẫn chưa có trong tử cung hẹn 1 tuần sau SA lại . Em lo qua vì cũng có khả năng chửa ngoài tử cung. Không biết có mẹ nào đã trải qua tình huống của em k? Cho em xin lời khuyên với! Thanks các mẹ nhiều! :Rose:
    mẹ nó đừng lo quá vì thông thường khoảng 8 tuần gì đấy thì đi siêu âm mới thấy em bé mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chuot beo Xem bài viết
    Mới chậm 5 ngày thì siêu âm làm sao thấy gì? Chậm chừng 2 tuần hẵng đi siêu âm, mà lúc đó có siêu âm đầu dò thì mới thấy. Muốn thấy tim thai thì chậm chừng 3 tuần hẵng xem.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói mà em cũng yên tâm hơn phần nào. Mà không hiểu sao thỉnh thoảng em vẫn đau lâm râm bung dưới như meBimlovely nên 2 vc lo mãi. Tại hai vc đã bị xảy đưa đầu nên lo lắm. Thanks các mẹ nhiều. Không biết mọi người có phòng khám nào tốt không chỉ cho em với.:Smiling:
    • 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

chị ơi,em có hỏi bác sĩ sao em bị đau bụng lâm râm thì bác sĩ có bảo là do tử cung phải chứa em bé nên bị giãn ra,nên đau vậy thôi chứ ko sao cả.Em bị đau khoảng 1 tuần thì chuyển sang đau lưng,đau khủng khiếp còn hơn đau bụng lâm râm nhiều.Nói chung là khi có em bé ,chỗ nào cũng thấy đau,cả ngực ,bụng,lưng mà,Ai cũng bị như vậy cả
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongevn; 08/05/2010 vào lúc 11:42 PM.
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 2,228 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

hồi cubin nhà tớ được 6 tuần, tớ siêu âm thấy làm tổ và có tim thai rồi đâu cần phải đầu dò chứ? bạn cứ yên tâm, vài tuần nữa siêu âm lại, còn vụ đau bụng cũng không lo đâu, theo tớ biết là do em bé tìm cách bám vào tử cung đó, nếu thấy đau kèm ra máu mới sợ.

NB: 3,7kg 1 M: 5,1 kg; 2M 6,3kg; 3m 8,1kg ; 4M 9,2kg; 5m 10kg; 6m 10,5kg (bị ốm lần đầu tiên)
    7m: 11kg, 2 lần nhảy dù; 1 lần bay
    8m: 12kg; 2 răng, ngồi vững; 9m 12kg 4 răng
    10m: Viêm VA, sốt phát ban, 11,5kg, buồn vô hạn:Crying: đang tập đi, rât thích mẹ dìu, nói được chích chích (gọi chim), bò ời, bà bà, biết chỉ ông, bà, bố có mỗi mẹ là ko biết :Silly::

NHẬT KÝ VƯỢT CẠN CỦA MẸ BIN :LoveStruc:
    http://www.webtretho.com/forum/f92/n...3/index28.html
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ban den dia chi nay nhe. To dang theo bs nay. BS Ngoc Thuy-BS CK II Vien C- So 105, ngo 8b, pho vũ thạnh, giảng võ(di tren giang vo, pho ngay canh quan bia Hai Xom y)
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Minh cung dc 6 tuan, moi thay dc cai to luc 5 tuan, mai se di sieu am tiep day. Hi vong kq nhu mong muon
    • 124 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

hiii
    Các mẹ cũng băn khoăn giống mình quá.
    Chả là nhà này cũng bị sảy thai thang 1/2011, lúc đó BS khám xong bảo tớ có thể có thai luôn được không cần phải kiêng khem, nếu có thai đến BS khấm luôn (BS Hưng 35 Vạn Bảo) nhưng tớ vẫn sợ nên de vài tháng nghỉ ngơi giờ chiến đấu tiếp hôm nay là ngày đầu tiên chậm kinh và cũng 2v luôn lên nhanh và nét phết nhé.
    Mình cũng bị tức bụng và đau râm râm bụng dưới chắc là trứng đang làm tổ thôi.
    Theo các mẹ mình có đi khám luôn không nhi? giờ đi khám cũng có thể biết được em bé vào tử cung không nhi? (tùy từng bé mà) phải không các mẹ,
    Theo cách tính của BS bé nhà mình được 4w1d tuần rồi. sốt ruột quá các mẹ nhỉ? có mẹ nào đì cùng đến chố BS Hưng không?
    • 619 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Em cũng chậm kinh được 7 ngày, thử que 2 lần đều kết quả 2 vạch nhưng hôm nay em đi khám thì bsi bảo là chưa có thai trong tử cung, em cũng lo quá. Nhưng mấy mẹ bảo không sao nên em cũng yên tâm hơm một chút, chẳng biết là như thế nào...:Worried:
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không sao đâu, mình mới mang thai nè, chậm kinh đc 10 ngày, 5 ngày trước đi siêu âm bs nói chưa xuất hiện hình ảnh túi ối trong buồng tử cung. Hôm nay mình đi siêu âm lại thì con làm tổ trong ấy rồi. Tuần trước mình cũng bị đau bụng lâm râm mất mấy ngày, nhưng ko sao cả, đó là do con đang tìm cách bám vào thành tử cung nên mới thế thôi. Chúc 2 mẹ con bình an 9 tháng 10 ngày nhé! ^^
    • 619 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mẹ nào thụ thai cuối kỳ thì khi siêu âm có thể thai chưa vào tử cung là đúng rồi, giống mình, nhưng 4 hôm sau quay lại thì thai vào tử cung rồi.
    • 87 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

em cham 11ngay roi ma chua thay trong tc nay, em lo qua
    love love love
    • 102 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ko lo đâu bạn ạ. Mình cũng bị chậm kinh, đi siêu âm (còn là siêu âm đầu dò mới sợ chứ) bác sĩ bảo ko thấy thai, nghi là thai ngoài tử cung, bắt làm xét nghiệm máu, còn kêu 2 vợ chồng chuẩn bị tinh thần làm phẫu thuật chứ. Lúc đó bà bác sĩ nghe KKC của mình phán là thai hơn 5 tuần tuổi rồi, chưa thấy trong tử cung là có vấn đề. Hai vợ chồng lo quýnh gọi về cho mẹ thì bị mẹ mắng cho 1 trận. Bà bảo nếu bị ngoài tử cung thì dấu hiệu rất sớm, sẽ bị ra máu nhiều và đau bụng dữ dội. Y như rằng 2 hôm sau nhận kết quả xét nghiệm máu thì thai ko bị ngoài tử cung, nhưng vẫn chưa thấy về. Bác sĩ hẹn 1 tuần nữa quay lại. Kết quả là thấy em bé nằm gọn trong TC rồi :X
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9tg
    • 4 năm
    • 132 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn xiaoyun2710. Đến hnay là chậm 10 ngày rồi mà SA vẫn chưa vào tử cung. Nghe các mẹ động viên nhiều nhg lo vẫn hoàn lo,
    • 25 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

các chị ơi, em cũng băn khoăn lắm. Em thử que lên 2v hôm 28/6 vừa rồi, den 29 thì đi sieu âm đầu dò, bsi bảo chả có dấu hiệu gì, hẹn 1 tuần sau SA lại. hom 4/7 em đi SA ổ bụng thì kết luận có túi thai trong tử cung. Nhưng sao em vẫn cứ thấy lo lo các chị ạ. Nhưng cho em hỏi, tại sao mình ko nên SA đầu dò nhiều ? (em mới có em bé lần đầu nên hơi non nớt. mấy chị thông cảm), em SA lung tung như thế mà cứ thấy lo lo, ox bảo thui để cuối tháng này khám luôn 1 lần coi sao. Em cứ sợ có chuyện gì đó.
    • 385 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0oLittle_Ducko0 Xem bài viết
    các chị ơi, em cũng băn khoăn lắm. Em thử que lên 2v hôm 28/6 vừa rồi, den 29 thì đi sieu âm đầu dò, bsi bảo chả có dấu hiệu gì, hẹn 1 tuần sau SA lại. hom 4/7 em đi SA ổ bụng thì kết luận có túi thai trong tử cung. Nhưng sao em vẫn cứ thấy lo lo các chị ạ. Nhưng cho em hỏi, tại sao mình ko nên SA đầu dò nhiều ? (em mới có em bé lần đầu nên hơi non nớt. mấy chị thông cảm), em SA lung tung như thế mà cứ thấy lo lo, ox bảo thui để cuối tháng này khám luôn 1 lần coi sao. Em cứ sợ có chuyện gì đó.
    Bạn ơi, Bsi của mình nói do mình có thai lần đầu nên không dám sa đầu dò, sợ động thai. Bắt uống thật nhiều nước để SA bụng. Bạn mới trễ kinh có vài ngày à nên chưa có phôi, tim thai đâu. Mình có đứa bạn bị động thai mà vẫn bị SA đầu dò, ra BV Từ Dũ bị la quá trời.
    • 3,456 Bài viết

• 14,918 Được cảm ơn

Mình cũng chậm được 10 ngày, theo kỳ kinh thì bác sỹ tính là thai 5,5 tuần. Vậy mà hôm qua đi siêu âm đầu rò cũng chưa thấy bé con đâu. Thử máu thì đã có rồi, cũng đang lo là ngoài tử cung lắm. Tuần sau đi siêu âm lại xem thế nào nhưng ko biết có sao ko nữa.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với??? hix, hôm qua 5/7 e siêu âm ở một phòng khám tư họ bảo thai của e được 5 tuần và cạnh đấy có một tụ dịch ( có nguy cơ doạ xảy) và họ kê cho tiêm và uống Mg B6, utrogestras 200 mg, enato 400, tiêm prednyl. Hôm nay 6/7 e ra phụ sản HN siêu âm và khám lại thì kết quả là thai < 4 tuần và bình thường. E lại ra một phòng khám khác kết quả cũng là dưới 4 tuần và bình thường. Hix lo quá k biết thế nào nữa?
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8