Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sau bao nhiêu lâu thì thai vào tử cung?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em chậm được 5 ngày thử thì thấy lên 2 vạch(1 vạch hơi mờ). Nhưng khi đi siêu âm (e k dám siêu âm đầu dò vì đã bị xảy thai 1 lần) bác sĩ nói thai vẫn chưa có trong tử cung hẹn 1 tuần sau SA lại . Em lo qua vì cũng có khả năng chửa ngoài tử cung. Không biết có mẹ nào đã trải qua tình huống của em k? Cho em xin lời khuyên với! Thanks các mẹ nhiều! :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên cho thêm sữa non vào bột ăn dặm của bé?

Chào các mẹ, mình nghe nói sữa non sẽ giúp con tăng cường sức đề kháng và phát triển tốt hơn nên...

• Niêm mạc tử cung dày bao nhiêu thì thai vào tử cung?

Các mẹ ơi, em muốn hỏi là niêm mạc tử cung khoảng bao nhiêu thì thai vào tử cung. Em đi siêu âm thấy niêm mạc tử cung của em là 22mm nhưng thai vẫn chưa vào tử cung. Chu kỳ cuối của em bắt đầu từ ngày 14/06, chu kỳ dao động khoảng 37 - 40 ngày? Sao em siêu âm vẫn chưa thấy thai vậy các mẹ. Em thấy...

• Bầu nằm ngửa hay nghiêng? tư thế nào tốt?

Chào các Bầu! Mình mới bước qua giai đoạn 2 của cuộc hành trình Làm Mẹ!...dù tập 2 còn nhiều cái...

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• Khi cai sữa xong, sau bao nhiêu lâu thì ngực hết sữa?

Cả nhà cho em hỏi với. Các mẹ cai sữa cho con xong sau bao nhiêu lâu thì ko còn thấy sữa ở ngực nữa? Em thấy lạ quá. Con em bỏ bú từ lúc 6 tháng. Em chỉ vắt sữa khoảng 1-2 tháng rồi con ko ăn nữa nên cũng thôi. Từ đó tới nay 6 tháng rồi mà thấy vẫn chưa hết sữa. Bình thường thì ngực nhão nhoét....

• 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ nó bình tĩnh nào, hồi tớ chậm kinh 4 ngày đi khám bác sĩ cũng bảo thế rồi hẹn 1 tuần sau khám lại. 2 vợ chồng tớ cũng lo lắng lắm, sợ thai ngoài tử cung chứ. Khoáng 3 hôm sau thấy cứ lâm râm đau bụng dưới thế là chẳng đợi được đến 1 tuần, 5 ngày sau đi khám thấy bé yêu ngoan ngoãn làm tổ trong tử cung rồi, nhẹ hết cả người. Mẹ nó yên tâm mấy hôm nữa đi siêu âm lại là đâu vào đấy thôi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chuot beo Xem bài viết
    Chào các mẹ! Em chậm được 5 ngày thử thì thấy lên 2 vạch(1 vạch hơi mờ). Nhưng khi đi siêu âm (e k dám siêu âm đầu dò vì đã bị xảy thai 1 lần) bác sĩ nói thai vẫn chưa có trong tử cung hẹn 1 tuần sau SA lại . Em lo qua vì cũng có khả năng chửa ngoài tử cung. Không biết có mẹ nào đã trải qua tình huống của em k? Cho em xin lời khuyên với! Thanks các mẹ nhiều! :Rose:
    mẹ nó đừng lo quá vì thông thường khoảng 8 tuần gì đấy thì đi siêu âm mới thấy em bé mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,909 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chuot beo Xem bài viết
    Mới chậm 5 ngày thì siêu âm làm sao thấy gì? Chậm chừng 2 tuần hẵng đi siêu âm, mà lúc đó có siêu âm đầu dò thì mới thấy. Muốn thấy tim thai thì chậm chừng 3 tuần hẵng xem.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói mà em cũng yên tâm hơn phần nào. Mà không hiểu sao thỉnh thoảng em vẫn đau lâm râm bung dưới như meBimlovely nên 2 vc lo mãi. Tại hai vc đã bị xảy đưa đầu nên lo lắm. Thanks các mẹ nhiều. Không biết mọi người có phòng khám nào tốt không chỉ cho em với.:Smiling:
    • 2,172 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

chị ơi,em có hỏi bác sĩ sao em bị đau bụng lâm râm thì bác sĩ có bảo là do tử cung phải chứa em bé nên bị giãn ra,nên đau vậy thôi chứ ko sao cả.Em bị đau khoảng 1 tuần thì chuyển sang đau lưng,đau khủng khiếp còn hơn đau bụng lâm râm nhiều.Nói chung là khi có em bé ,chỗ nào cũng thấy đau,cả ngực ,bụng,lưng mà,Ai cũng bị như vậy cả
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongevn; 08/05/2010 vào lúc 11:42 PM.
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,228 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

hồi cubin nhà tớ được 6 tuần, tớ siêu âm thấy làm tổ và có tim thai rồi đâu cần phải đầu dò chứ? bạn cứ yên tâm, vài tuần nữa siêu âm lại, còn vụ đau bụng cũng không lo đâu, theo tớ biết là do em bé tìm cách bám vào tử cung đó, nếu thấy đau kèm ra máu mới sợ.

NB: 3,7kg 1 M: 5,1 kg; 2M 6,3kg; 3m 8,1kg ; 4M 9,2kg; 5m 10kg; 6m 10,5kg (bị ốm lần đầu tiên)
    7m: 11kg, 2 lần nhảy dù; 1 lần bay
    8m: 12kg; 2 răng, ngồi vững; 9m 12kg 4 răng
    10m: Viêm VA, sốt phát ban, 11,5kg, buồn vô hạn:Crying: đang tập đi, rât thích mẹ dìu, nói được chích chích (gọi chim), bò ời, bà bà, biết chỉ ông, bà, bố có mỗi mẹ là ko biết :Silly::

NHẬT KÝ VƯỢT CẠN CỦA MẸ BIN :LoveStruc:
    http://www.webtretho.com/forum/f92/n...3/index28.html
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ban den dia chi nay nhe. To dang theo bs nay. BS Ngoc Thuy-BS CK II Vien C- So 105, ngo 8b, pho vũ thạnh, giảng võ(di tren giang vo, pho ngay canh quan bia Hai Xom y)
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Minh cung dc 6 tuan, moi thay dc cai to luc 5 tuan, mai se di sieu am tiep day. Hi vong kq nhu mong muon
    • 124 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

hiii
    Các mẹ cũng băn khoăn giống mình quá.
    Chả là nhà này cũng bị sảy thai thang 1/2011, lúc đó BS khám xong bảo tớ có thể có thai luôn được không cần phải kiêng khem, nếu có thai đến BS khấm luôn (BS Hưng 35 Vạn Bảo) nhưng tớ vẫn sợ nên de vài tháng nghỉ ngơi giờ chiến đấu tiếp hôm nay là ngày đầu tiên chậm kinh và cũng 2v luôn lên nhanh và nét phết nhé.
    Mình cũng bị tức bụng và đau râm râm bụng dưới chắc là trứng đang làm tổ thôi.
    Theo các mẹ mình có đi khám luôn không nhi? giờ đi khám cũng có thể biết được em bé vào tử cung không nhi? (tùy từng bé mà) phải không các mẹ,
    Theo cách tính của BS bé nhà mình được 4w1d tuần rồi. sốt ruột quá các mẹ nhỉ? có mẹ nào đì cùng đến chố BS Hưng không?