• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

sau bao lâu quan hệ thì thai về làm tổ trong buồng tử cung - Giúp mình nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 41.5K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 82 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình quan hệ vào thời kỳ rụng trứng đến nay là được 23 ngày và trễ kinh được 4 ngày. Mình đã thử que thử và đi xét nghiệm kết quả là mình có e bé rồi. Nhưng giờ mình muốn hỏi sau bao lâu thì có thể đi siêu âm xem thai đã về tổ chưa ?
    NT3 --- có biện minh thế nào chúng mày mãi là lũ cave rẻ tiền ---thương thay ---- thương thay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình chậm kinh được 10 ngày, thử lên 2 vạch, đi SA thì có túi ối rồi. 1 tuần sau SA lại thì có tim thai
    • 184 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Thường thì như bạn trễ kinh như trên thì thai đã đc khoảng 5 tuần tuổi rồi, đi s.âm thì thai có thể đã về tổ rồi đấy. Mình cũng thế, chậm kinh 7 ngày, thử 2 vạch, đi s.âm thì đc hơn 5 tuần rồi và thai đã nằm trong tổ rồi.
    • 407 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongchi_tn Xem bài viết
    Mình quan hệ vào thời kỳ rụng trứng đến nay là được 23 ngày và trễ kinh được 4 ngày. Mình đã thử que thử và đi xét nghiệm kết quả là mình có e bé rồi. Nhưng giờ mình muốn hỏi sau bao lâu thì có thể đi siêu âm xem thai đã về tổ chưa ?

Mẹ nó cũng có thể cảm nhận được nếu như cảm thấy lâm râm đau bụng ở vị trí bụng dưới (có thể bên phải hoặc bên trái) như mình là mình nhận ra ngay, nhưng tầm 5 hay 6 tuần thì khi đi siêu âm bé đã làm tổ và đang phát triển rồi! Chúc mừng bạn nhé!

• 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongchi_tn Xem bài viết
    Bạn đừng nóng vội! Sau khi quan hệ, phải mất 4 tuần thì thai mới về làm tổ trong buồng trứng được. Theo kinh nghiệm của mình, khi đã thử que lên 2 vạch, bạn cứ yên tâm ăn ngon, ngủ kỹ, khoảng 8 tuần bạn hãy đi siêu âm. Tránh trường hợp đi siêu âm quá sớm, trứng thụ tinh vẫn chưa di chuyển đến tử cung, gặp bác sĩ tận tình họ còn giải thích, có nhiều bs trời ơi lại kết luận thai ở ngoài tử cùng gây hoang mang cho cả mẹ và bé bạn nhé!
    • 82 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ đã chia sẻ nhé
    NT3 --- có biện minh thế nào chúng mày mãi là lũ cave rẻ tiền ---thương thay ---- thương thay
    • 1,342 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Ôi các mẹ siêu âm hết được rồi à? e mới XXX ngày 19, hnay mới được 7 ngày, liệu dùng que thử đã biết được chưa các mẹ nhỉ
    • 14 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

ui mình cũng vừa thấy 2v từ lúc qh ngày rụng trứng đến nay đc 13 ngày. vui và hạnh phúc nhiều nhiền lắm.cũng mún đi siêu âm để xem phôi thai phát triển như thế nào rồi.hjhj
    chúc cả nhà ai chưa 2v thì sớm 2v nhé
    yêu con nhiều lắm:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: LoveStruc:
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng 5 tuần rùi mà vẫn chưa thấy thai vào tử cung, đi siêu âm ở bv bsi chg nói j.chỉ bảo 1 tuần nữa siêu âm lại, làm mình hoang mang lắm.Các mẹ 5 tuần con đã vào ổ rùi còn mình chưa thấy j?các mẹ ở HN thì đi khám ở đâu bs tận tình trả lời thắc mắc của mình không cáu gắt mà là chỗ tin tưởng thì giới thiệu cho mình với, mình mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm j cả?
    • 132 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camera123 Xem bài viết
    mình cũng 5 tuần rùi mà vẫn chưa thấy thai vào tử cung, đi siêu âm ở bv bsi chg nói j.chỉ bảo 1 tuần nữa siêu âm lại, làm mình hoang mang lắm.Các mẹ 5 tuần con đã vào ổ rùi còn mình chưa thấy j?các mẹ ở HN thì đi khám ở đâu bs tận tình trả lời thắc mắc của mình không cáu gắt mà là chỗ tin tưởng thì giới thiệu cho mình với, mình mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm j cả?
    mình phải 7,8 tuần gì đấy thai mới về buồng tử cung cơ! mẹ nó cứ bình tĩnh chờ con yêu nhé! giới thiệu cho mẹ nó vài chỗ siêu âm nhé
    1. Viện lão khoa (Bác sỹ Thực)

Số điện thoại: 0913. 300 693

Bác sỹ siêu âm trong giờ hành chính, có thể muộn đến 5 – 6h chiều tùy lượng bệnh nhân đến khám, có làm việc vào sáng thứ 7.

Mẹ bầu nên chọn những nơi uy tín để siêu âm thai. (Ảnh minh họa)

2. Phòng khám 35 Vạn Bảo (Bác sỹ Hưng)

Số điện thoại: 04. 37628999

Lịch khám từ 17h chiều các ngày trong tuần, thứ 7, chủ nhật khám buổi sáng.

3. Phòng khám 125 Thái Thịnh (Bác sỹ Trâm)

Số điện thoại: 04. 38535522

Phòng khám 125 Thái Thịnh khám tất cả các ngày trong tuần, kể cả giờ hành chính.

4. Phòng khám 12 Tôn Thất Thiệp (Bác sỹ Nguyễn Danh Cường)

Số điện thoại: 04. 22403224

Bác sỹ Cường được xem là chuyên gia chẩn đoán hình ảnh hàng đầu của viện C, đặc biệt, khi thai ở tuần thứ 22, bác sỹ có thể xác định được dị tật (nếu có) của bào thai một cách chính xác.

Phòng khám này chỉ có máy siêu âm 4D và số lượng người đến khám vô cùng đông nên bạn sẽ phải đặt trước từ 1 tuần đến 10 ngày. Thời gian gọi điện đặt chỗ là từ 4h30 trở đi, sau đó đến ngày hẹn, khoảng 3h30 thì bạn đi đến phòng khám lấy số đã đặt trước.

Bác sỹ Cường khám vào 7h30 sáng thứ 7 và chủ nhật, buổi chiều thì bắt đầu từ 1h30.

5. Phòng khám tại 15 Liên Trì (Bác sỹ Chương)

Số điện thoại: 04. 39429458

Khám từ 16h30 – 19h30 vào ngày thường

Từ 8h30 – 11h30 sáng thứ 7, 15h-19h chiều thứ 7

Từ 15h – 19h chiều chủ nhật.

6. Phòng khám tại 89B Dốc Phụ Sản (Bác sỹ Vỹ)

Số điện thoại: 04. 3775 6010 – 0912. 318 318

Lịch khám vào giờ hành chính tất cả các ngày trong tuần.

7. Trung tâm Y khoa Vietlife (Trong khu The Manor – Đối diện siêu thị nội thất Uma)

Số điện thoại: 04. 37877755

Bác sỹ Cường – Trung tâm chẩn đoán trước sinh bệnh viện C cũng siêu âm tại phòng khám này, trước khi đến khám, bạn có thể gọi điện thoại hẹn giờ siêu âm trước.
    • 237 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cũng tư vấn giúp mình với, mình bắt đầu có kinh là ngày 18-6 , mình dùng qur thử rụng trứng và đo nhiệt độ thì biết được ngày rụng trứng là 8-7, rụng trứng sau 14 ngày thì có QKD phải ko các mẹ, nếu vậy thì QKD tháng 7 của mình sẽ là 22-7 , chậm hơn tháng trước rùi??? Hôm 22-7 tức hôm qua và hôm nay mình thử que và thấy 2 vạch rồi, vậy theo các mẹ mình chậm kinh được mấy ngày rồi?? rắc rối quá, và như vậy thai đã làm tổ chưa??? 2 hôm nay mình đau bụng như QKD vậy.
    • 1,577 Bài viết

• 2,707 Được cảm ơn

Như TH của mình thì mình biết chắc chắn ngày rụng trứng vì mình chỉ qh vào ngày đấy và có thai thì như thế này nhé:
    Sau 1 tuần qh, mình thử que lên 2v.
    Sau 10 ngày qh, mình siêu âm thành bụng, thai đã về buồng tử cung.
    Sau 30 ngày sau qh, siêu âm đầu dò đã có tim thai.
    Các bạn cứ căn các mốc xung quanh ngày nghi ngờ rụng trứng để suy ra.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • 1,577 Bài viết

• 2,707 Được cảm ơn

Như TH của mình thì mình biết chắc chắn ngày rụng trứng vì mình chỉ qh vào ngày đấy và có thai thì như thế này nhé:<br>Sau 1 tuần qh, mình thử que lên 2v.<br>Sau 10 ngày qh, mình siêu âm thành bụng, thai đã về buồng tử cung.<br>Sau 30 ngày sau qh, siêu âm đầu dò đã có tim thai.<br>Các bạn cứ căn các mốc xung quanh ngày nghi ngờ rụng trứng để suy ra.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đến khám bác sỹ Đào Hoa ở 14B Hội Vũ. Bác sỹ nhiệt tình va cởi mở lắm.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em xxx ngày trứng rụng đến nay cũng được 13 ngày rồi. Thử que vẫn lên 1v các mẹ ạ. e buồn quá. Không biết 13 ngày thì kết quả đã chính xác chưa. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm e với
    • 108 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thấy các mẹ 2v mà thèm quá.
    E và chồng e mới cưới đc 5 tháng,nhưng nhu cầu của chồng e cứ 4 đến 5 ngày mới "đòi".
    Tháng này có QH vào sáng 11 thì tối tầm 10h đi ngủ e thấy tức bụng dưới,chương lên,buốt buốt( hiện tượng rụng trứng) vào ngày thứ 16 của chu kỳ(e KN 30 ngày,bị ngày nào tháng sau đúng ngày đó bị,đều như vắt chanh).Thì tối hôm đó tức bụng quá em định bảo chồng xx để sớm có con nhưng mà bụng khó chịu quá nên thôi.
    Đến sáng hôm sau tầm 5h sáng gọi chồng dậy,chồng chiều luôn.
    Hnay là 22 mà tận 25 e mới tới ngày KQĐ,ngực em đang đau lên,còn thắt lưng thì hơi đau,nhiều khi còn bị rút xương ở sống lưng,khó chịu lắm ý.Không biết là dấu hiệu KQĐ hay là có e bé nhỉ?Trưa hôm qua e thử que thì vẫn 1v.
    Đang cố gắng chờ đến 25 mà lâu quá,huhuhu..............
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanhphucdaden; 22/07/2014 vào lúc 01:33 PM.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacat_vitcon Xem bài viết
    em xxx ngày trứng rụng đến nay cũng được 13 ngày rồi. Thử que vẫn lên 1v các mẹ ạ. e buồn quá. Không biết 13 ngày thì kết quả đã chính xác chưa. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm e với
    Bạn thử que chưa,mua bút thử thai cho chuẩn. Hic. Mình cũng đang mong đây. Trường hợp cũng hơi giống bạn.
    • 245 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Sao em bị chậm kinh 15 ngày thử vẫn 1v vậy các chị? Đến ngày thứ 21 thì 2v, nhưng đi siêu âm thì mới có túi ối chưa có phôi và tim thai???

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Khanhan_xinh
    Hạnh phúc gia đình không gì sánh được!!
    Yêu con nhất trên đời Sóc ơi!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ di trước có kinh nghiệm tư vấn gjup e với.ckk e k đều nên k xác định được ngày nào rụng trứng.tháng trước e co ckk vao ngày mùng 8 nhưng tháng này đợi mãi mà ckk chua tới.hôm ngay 12thang8 e thử que thì chỉ có 1v toi ngày 18 thì que lên 2v ,e liền chạy di siêu âm thì bs nói tử cung k thấy gì và siêu âm đầu dò thì bs có kết luận thế này.buồng trứng phải:cạnh tử cung có cấu trúc echo kém tăng sinh mạch máu kt 19*17mm.có mẹ nào giống e tư vấn gjup e với
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có thể do bạn đi siêu âm sớm quá (dưới 5 tuần) nên thai chưa vào tử cung, mình cũng thế, đi khám bs bảo đợi 2 tuần đến khám, lúc đó thai vào tc và có tim thai luôn, bạn đừng lo. Tuy nhiên nếu đau bụng ra máu thì bạn phải vào viện khám ngay nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mẹ Cu Tồ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2